GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 16
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศระงับการใช้งานไอดีผู้เล่นที่เกี่ยวกับใชับัคปั้มไอเทมทั้งหมด!!  (อ่าน 6748 ครั้ง)
Cookiea
Full Member

Re: ประกาศระงับการใช้งานไอดีผู้เล่นที่เกี่ยวกับใชับัคปั้มไอเทมทั้งหมด!!
« ตอบ #120 เมื่อ: 28-12-2010, 10:14:41 »

อ้างจาก: -3- ที่ 28-12-2010, 10:03:50
อ้างจาก: Cookiea ที่ 28-12-2010, 09:38:30
จากการที่เกิดบัค  ให้จีเอ็มสังเกตด้วยว่าไอเทมที่เกิดจากการใช้บัค

มันจะลดหลบหลีกด้วยนะคับ เพราะฉะนั้นอย่าไปเอาออกผิดอันนะคับ

พอดีผมไม่รู้เอาชื้อมาให้เทรใส่ ของที่เกิดบัค ตอนนี้อยู่ที่ตัวเทร เป้นตัวรองของผม

ตามภาพเรย ~

จากการสังเกตอันนี้จะหลบ 223

แต่จากภาพข้างบนเมื่อสวมใส่ หลบหลีกจะเหลือ 196

มันลดลงไป27 ไม่รู้ว่าการลดหลบมันเท่ากันทุกตัว หรือว่ามันจะลดไปตามจำนวนที่ปั้มนะคับ

แต่มาบอกให้รู้ว่าอย่ามาเอาของไปผิด !!~*  Sad
คลุมผลึกมันลดหลบอยุแล้วนิครับ  woon woon woon woon

มันมีบอกตงไหนว่าลดหลบละคับ ??

balldaypipat4
Newbie
*

Re: ประกาศระงับการใช้งานไอดีผู้เล่นที่เกี่ยวกับใชับัคปั้มไอเทมทั้งหมด!!
« ตอบ #121 เมื่อ: 28-12-2010, 10:15:06 »

จีคับ ออนด่วนเลยคับ ผมสงสัย ของผมแท้หรือเทียม แต่ไม่ได้โดนแบนน่ะคับ

ขอด่วนๆๆ เพราะ บ่ายโมงก็ไม่ว่างแล้ว จะออนไว้รอนะ

อยากให้ตรวจสอบ เพราะถ้าของปลอม แสดงว่ามีของบัคหลุดไปอีก

ขอบคุณครับจี  รัก
Newbie
*

« ตอบ #122 เมื่อ: 28-12-2010, 10:22:57 »

แต่ ถาไม่โดน แบน แสดงว่าแท้ใช่ไหม คับ
Newbie
*

« ตอบ #123 เมื่อ: 28-12-2010, 10:23:22 »

อ้างจาก: balldaypipat4 ที่ 28-12-2010, 10:22:57
แต่ ถาไม่โดน แบน แสดงว่าแท้ใช่ไหม คับ

คลุมผลึก อ่ะ
Cookiea
Full Member

« ตอบ #124 เมื่อ: 28-12-2010, 10:24:21 »

อ้างจาก: Cookiea ที่ 28-12-2010, 10:14:41
อ้างจาก: -3- ที่ 28-12-2010, 10:03:50
อ้างจาก: Cookiea ที่ 28-12-2010, 09:38:30
จากการที่เกิดบัค  ให้จีเอ็มสังเกตด้วยว่าไอเทมที่เกิดจากการใช้บัค

มันจะลดหลบหลีกด้วยนะคับ เพราะฉะนั้นอย่าไปเอาออกผิดอันนะคับ

พอดีผมไม่รู้เอาชื้อมาให้เทรใส่ ของที่เกิดบัค ตอนนี้อยู่ที่ตัวเทร เป้นตัวรองของผม

ตามภาพเรย ~

จากการสังเกตอันนี้จะหลบ 223

แต่จากภาพข้างบนเมื่อสวมใส่ หลบหลีกจะเหลือ 196

มันลดลงไป27 ไม่รู้ว่าการลดหลบมันเท่ากันทุกตัว หรือว่ามันจะลดไปตามจำนวนที่ปั้มนะคับ

แต่มาบอกให้รู้ว่าอย่ามาเอาของไปผิด !!~*  Sad
คลุมผลึกมันลดหลบอยุแล้วนิครับ  woon woon woon woon

มันมีบอกตงไหนว่าลดหลบละคับ ??

ลองสอบถามคนที่มีคลุมผลึกแบบถูกต้องแล้วนะคับ

มันลดหลบหลีกไป 27  จิงๆ   แสดงว่า ข้อมูลที่บอกที่ไอเทมไม่แสดงผลตงกะที่บอก

ไล่ไปไล่มา ได้บัค มาเพิ่มอีก 1   ช่วยแก้ไขให้ด้วยคับ ผ้าคลุมผลึกลดหลบหลีกไป27

ทั้งที่ในข้อมูลไม่มีบอก ~  Sad

นู๋หงส์
Jr. Member
**

....เอามันออกไป....

« ตอบ #125 เมื่อ: 28-12-2010, 10:33:05 »

อามเจอบัคอีกอย่าลืมทวงหมวกจากจีเอมอ่ะ

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #126 เมื่อ: 28-12-2010, 10:52:41 »

อยากจะพูดนิดหนึ่งนะครับ กรณีเิกิดบัค และมีผู้ใช้บัค ผมมั่นใจเต็มที่ว่าคนที่ใช้มันรู้อยู่แล้ว และมันก็ตั้งใจใช้เต็มที่ ทำไมไม่มีใครไปด่าพวกนั้นบ้างในการเจอบัคอาจจะเจอด้วยความบังเอิญ แต่พอเจอแล้วทำไมไม่บอกกล่าวทีมงาน นั่นก็เพราะความโลภ อยากมี อยากได้ ไม่สนผลที่จะตามมาทั้งๆ ที่ก็เคยมีกรณีแบบนี้บ่อยๆ แต่พวกนั้นก็ไม่สนใจ แถมเมื่อรู้วิธีการใช้บัคแล้ว ก็จะเร่งใช้จนหน้ามืดตามัวเพราะเอามาสนองความต้องการตัวเอง ไม่สนว่าถ้าทีมงานมาพบจะเป็นอย่างไร ใครจะเดือดร้อนบ้างก็ช่างหัวมัน คนพวกนั้นเลวด้วยความตั้งใจ เมื่อหลายๆ ท่านด่าทีมงานไปแล้ว ผมก็อยากให้ร่วมกันด่า และประนามคนพวกนั้นกันบ้าง เพราะที่ท่านเดือดร้อนประเด็นหลักมาจากคนที่มันใช้บัคหาประโยชน์ให้ตัวเอง หลายๆ ท่านเลยรับกรรมเพราะความซวยที่ไม่รู้เรื่อง

ปล. ส่วนเรื่องผ้าคลุมที่ลดลบน่าจะเป็นบัคครับ ของส่วนใส่ที่ลดหลบเท่าที่ผมพอทราบก็มีจำพวกเกราะหนัก รองเท้าหนัก ไม่มีผ้าคลุมครับ เดี๋ยวไปดูให้ครับ
Newbie
*

« ตอบ #127 เมื่อ: 28-12-2010, 11:12:05 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 28-12-2010, 10:52:41
อยากจะพูดนิดหนึ่งนะครับ กรณีเิกิดบัค และมีผู้ใช้บัค ผมมั่นใจเต็มที่ว่าคนที่ใช้มันรู้อยู่แล้ว และมันก็ตั้งใจใช้เต็มที่ ทำไมไม่มีใครไปด่าพวกนั้นบ้างในการเจอบัคอาจจะเจอด้วยความบังเอิญ แต่พอเจอแล้วทำไมไม่บอกกล่าวทีมงาน นั่นก็เพราะความโลภ อยากมี อยากได้ ไม่สนผลที่จะตามมาทั้งๆ ที่ก็เคยมีกรณีแบบนี้บ่อยๆ แต่พวกนั้นก็ไม่สนใจ แถมเมื่อรู้วิธีการใช้บัคแล้ว ก็จะเร่งใช้จนหน้ามืดตามัวเพราะเอามาสนองความต้องการตัวเอง ไม่สนว่าถ้าทีมงานมาพบจะเป็นอย่างไร ใครจะเดือดร้อนบ้างก็ช่างหัวมัน คนพวกนั้นเลวด้วยความตั้งใจ เมื่อหลายๆ ท่านด่าทีมงานไปแล้ว ผมก็อยากให้ร่วมกันด่า และประนามคนพวกนั้นกันบ้าง เพราะที่ท่านเดือดร้อนประเด็นหลักมาจากคนที่มันใช้บัคหาประโยชน์ให้ตัวเอง หลายๆ ท่านเลยรับกรรมเพราะความซวยที่ไม่รู้เรื่อง

ปล. ส่วนเรื่องผ้าคลุมที่ลดลบน่าจะเป็นบัคครับ ของส่วนใส่ที่ลดหลบเท่าที่ผมพอทราบก็มีจำพวกเกราะหนัก รองเท้าหนัก ไม่มีผ้าคลุมครับ เดี๋ยวไปดูให้ครับ

Shocked ใช่ เห็นด้วยมากมายคับ ของผมเลยขายไม่ออก 555+ แต่คิดไปคิดมา ของในเกมนี้ก็หายากเกิ้น ช่วยปรับให้ง่ายๆ ทีนะ เทรสำรวจครบ เวล 80+ ไม่เคยชิงไรได้เลย ทั้ง กากtgs/ซาเสขุม มีด อุปลึก ไม่เคยจะได้เลย55+
ตีมินิมาเป็นร้องได้เหรียญ มา3 อัน มี วิหก ถูเขาไฟ รูปคลื่นมั้ง +แผ่นวิญญานอีกอัน(ไม่รู้เอาไปทำไร) พวกที่ใส่แร กับเซตสำรวจก็รวยล้นเกมสิครับ.
Newbie
*

« ตอบ #128 เมื่อ: 28-12-2010, 11:13:23 »

เซตพื้นฐานนะ ไม่ใช่ สำรวจ
ไม่รู้จักใครสักคน....แม้แต่ตัวเอง
Jr. Member
**

« ตอบ #129 เมื่อ: 28-12-2010, 11:20:02 »

laugh laugh laugh laugh laugh

ดีที่แนนเซฟรูปตอนซื้อคลุมผลึกไว้

ถึงว่าราคามันถูกๆ  - -*
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #130 เมื่อ: 28-12-2010, 11:21:14 »

นานๆเข้ามาทีก็มีอะไรให้อ่านยาวเลย
ตั้งแต่อ่านจากหน้า1-9 เหมือนที่คุณอำนาจบอก ไม่เห็นมีใครด่าคนที่ตั้งใจใช้บั๊คจนเกิดเรื่องนี้เลย
และเท่าที่รู้มาตรการแบนผู้เล่นเพื่อตรวจสอบสำหรับคนที่ซื้อ(ย้ำนะว่าแบนเพื่อตรวจสอบสำหรับคนที่ซื้อมา) นี่เป็นมาตรการสุดท้ายที่ทีมงานคิดว่าเป็นการตัดปัญหาการแพร่กระจายของเชื้อไวรัสT(เฮ้ยผิดเรื่องแล้วไม่ใช่ผีชีวะ) นี่เป็นมาตรการสุดท้ายที่ทีมงานคิดว่าเป็นการตัดปัญหาการแพร่กระจายของไอเท็มที่บั๊คอย่างไวและรวดเร็วที่สุด
ตอนนี้ผู้เล่นที่เสียหายจากที่ซื้อไอเท็มบั๊คมาโดยที่ไม่รู้ น่าจะจัดตั้งกระทู้ว่า จะชดเชยยังไงนอกจากที่คืนเงินจากการซื้อไอเท็มบั๊คดีกว่าหลังจากที่ปลดแบนและเรื่องสงบแล้วจะเป็นผลดีกับตัวผู้เล่นที่โดนแบบเพื่อตรวจสอบไอเท็ม
Hero Member

« ตอบ #131 เมื่อ: 28-12-2010, 11:24:57 »

เกือบลืมๆๆ
แล้วทีนี้ทีมงานจะมีมาตรการลงโทษคนที่ตั้งใจใช้บั๊คจนทำให้เกมและผู้เล่นอื่นๆเดือดร้อนได้หรือยัง
เพราะหลังๆพอทีมงานไม่มีมาตรการลงโทษคนที่ใช้บั๊คอย่างเฉียบขาด ผู้เลนมันเลยไม่กลัว พอเจอบั๊คก็ใช้อย่างเมามัน อย่างมากถูกจับได้ก็แค่ถูกยึดของคืน แล้วก็ปล่อยเสือเข้าป่ารอวันเจอบั๊คและใช้อีก มันคงจะกลัวอะนะ
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #132 เมื่อ: 28-12-2010, 11:25:27 »

ก่อนอื่นต้องขออภัยในความไม่สะดวก และขอขอบคุณเพื่อนๆหลายคน ที่เข้าใจในการดำเนินการของทีมงานครับ แต่ขอชี้แจงซักนิดนะครับ

ในเรื่องข้อผิดพลาดนั้นทางทีมงานต้องยอมรับว่าเป็นความผิดของทางทีมงานจริงๆ  

แต่เมื่อมีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นทางทีมงานก็ต้องแก้ไขให้ถูกต้องตามสิ่งที่ควรจะเป็น และตามกฎมีอยู่

ทางทีมงานเข้าใจถึงความรู้สึกของเพื่อนๆ ที่ถูกผลกระทบของการดำเนินแก้ไขของทีมงานเป็นอย่างดีครับ

แต่ที่ทางทีมงานเหนื่อยใจ และท้อใจคือ ทางทีมงานจะดำเนินการสิ่งที่ผิดให้เป็นถูกกลับโดนต่อว่า แต่ผู้ใช้ข้อผิดพลาดเอาเปรียบเพื่อนๆ ทั้งเซิร์ฟเวอร์กลับไม่มีคนพูดถึงหรือโดนต่อว่าซะงั้น

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #133 เมื่อ: 28-12-2010, 11:28:03 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 28-12-2010, 11:24:57
เกือบลืมๆๆ
แล้วทีนี้ทีมงานจะมีมาตรการลงโทษคนที่ตั้งใจใช้บั๊คจนทำให้เกมและผู้เล่นอื่นๆเดือดร้อนได้หรือยัง
เพราะหลังๆพอทีมงานไม่มีมาตรการลงโทษคนที่ใช้บั๊คอย่างเฉียบขาด ผู้เลนมันเลยไม่กลัว พอเจอบั๊คก็ใช้อย่างเมามัน อย่างมากถูกจับได้ก็แค่ถูกยึดของคืน แล้วก็ปล่อยเสือเข้าป่ารอวันเจอบั๊คและใช้อีก มันคงจะกลัวอะนะ

งวดนี้กระทันหันมากครับ คือทางทีมงานรู้เบาะแสแค่ว่า ผ้าคลุมผลึกเพิ่มขึ้นจำนวนมาก แต่ไม่รู้วิธีทำ
เลยต้องหาวิธีทำบัคเอง เมื่อพบจึงรีบแก้ไข โดยไม่ได้ประกาศล่วงหน้า

Hero Member

« ตอบ #134 เมื่อ: 28-12-2010, 11:29:56 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 28-12-2010, 11:25:27
ก่อนอื่นต้องขออภัยในความไม่สะดวก และขอขอบคุณเพื่อนๆหลายคน ที่เข้าใจในการดำเนินการของทีมงานครับ แต่ขอชี้แจงซักนิดนะครับ

ในเรื่องข้อผิดพลาดนั้นทางทีมงานต้องยอมรับว่าเป็นความผิดของทางทีมงานจริงๆ  

แต่เมื่อมีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นทางทีมงานก็ต้องแก้ไขให้ถูกต้องตามสิ่งที่ควรจะเป็น และตามกฎมีอยู่

ทางทีมงานเข้าใจถึงความรู้สึกของเพื่อนๆ ที่ถูกผลกระทบของการดำเนินแก้ไขของทีมงานเป็นอย่างดีครับ

แต่ที่ทางทีมงานเหนื่อยใจ และท้อใจคือ ทางทีมงานจะดำเนินการสิ่งที่ผิดให้เป็นถูกกลับโดนต่อว่า แต่ผู้ใช้ข้อผิดพลาดเอาเปรียบเพื่อนๆ ทั้งเซิร์ฟเวอร์กลับไม่มีคนพูดถึงหรือโดนต่อว่าซะงั้น
ก็เพราะผู้เล่นไม่รู้จะด่าใครนะสิมั้ง เพราะผู้เล่นที่มไร้อีโน่อีเน่ไม่รู้ว่าคนใช้บั๊คคือใครบ้าง เลยไม่รู้จะด่ายังไง ด่าไปมันก็ไม่สำนึกเพราะไม่มีใครรู้ชื่อพวกใช้บั๊ค มันต้องรู้ชื่อพวกที่จงใจใช้บั๊ค ถึงจะด่าได้มันส์ปากหน่อย
ป้าย:
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 16