GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 16
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศระงับการใช้งานไอดีผู้เล่นที่เกี่ยวกับใชับัคปั้มไอเทมทั้งหมด!!  (อ่าน 6748 ครั้ง)
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ประกาศระงับการใช้งานไอดีผู้เล่นที่เกี่ยวกับใชับัคปั้มไอเทมทั้งหมด!!
« ตอบ #105 เมื่อ: 28-12-2010, 02:32:07 »

อ้างจาก: 40ดีกรี ที่ 28-12-2010, 02:16:45
Angry 

ร่มๆพี่น้อง ผมก็โดน Embarrassed

endrophine
Newbie
*

Re: ประกาศระงับการใช้งานไอดีผู้เล่นที่เกี่ยวกับใชับัคปั้มไอเทมทั้งหมด!!
« ตอบ #106 เมื่อ: 28-12-2010, 02:42:34 »

เราก็โดน ทำไมอ่ะ รีบๆๆแก้นะค่ะ กำลังจะซื้อ รองเท้ผ้าสมาคมพอดีเลย โดนตัด จะมีใครมาขายอีกไหมอ่ะ ยิ่งหายากอยู่ ต่อได้ 14 เอม แล้ว

ยังไง ช่วยหน่อยน้า มีตัวเดียว อิอิ

ขอบคุณจร้า เมย์ เอง
endrophine
Newbie
*

« ตอบ #107 เมื่อ: 28-12-2010, 02:43:36 »

อยากรู้ว่า แบบ กี่เซฟหรอ หรือ แค่ สวรรค์
เดือนเพ็ญ
Jr. Member
**

_-RomeO-_

« ตอบ #108 เมื่อ: 28-12-2010, 06:01:40 »

ดูทำได้ลงนะครับทีมงานทำไมไม่ตรวจสอบหาเฉพาะที่บัคทำอย่างนี้ผมก้อเสียหายสิครับเงินทุกอย่างก้ออยู่ไนตัวที่ถูกล๊อคไอดีอย่างงี้จะรับผิดชอบยังไงถามหน่อยเหอะ Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry
P00M_AE90
Newbie
*

« ตอบ #109 เมื่อ: 28-12-2010, 06:30:13 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 28-12-2010, 02:32:07
อ้างจาก: 40ดีกรี ที่ 28-12-2010, 02:16:45
Angry 

ร่มๆพี่น้อง ผมก็โดน Embarrassed

ผมก็โดนครับ เล่นมา 3 ปีก่าแระ เซ็งจิต แล้ว จะเอาตัวอะไรเล่นล่ะที่นี้ ทีมงานรีบแก้ไขหน่อยก็ดีนะครับ เพราะของที่ขายไปก็เยอะ
แล้วของที่รับมา มันเป็นบัค ได้ยังไง เราตั้งร้านรับซื้อนะ เดลมั่งก็ธรรมดา  แล้วพวกผมจะรู้ไงว่าเป็นบัค 
ปล.รีบๆแก้ไขหน่อยนะครับ มาปิดไอดี ไม่ให้เล่น พวกผมก็อดเปิดกล่องของขวัญปีใหม่อ่ะสิ  ไอดีอื่นก็ใช้ไม่ดีเพราะไม่ได้อัฟเลเวล
ที่เก็บของอะคาเดมีไว้เลย  ดนมาเปนี่ไอดีหลักซะด้วย Embarrassed

รบกวนแก้ไขไวไวนะ
PooM_AE90
ลุงปูม
Narut
Jr. Member
**

« ตอบ #110 เมื่อ: 28-12-2010, 08:06:29 »

ผ่านมาบอกเฉยๆว่า ทีมงานทำแบบนี้หนะถูกแล้ว     แต่ต้องรีบตรวจสอบแก้ไขให้เร็วที่สุด และต้องมีการชดเชยที่หมดสม ด้วยครับ

point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #111 เมื่อ: 28-12-2010, 08:11:33 »

แบนคนที่ปั้มของ 50 ปี  Angry Angry

ไม่รู้จะโดนด้วยป่าว ซื้อหมวกพระจันทร์มา 1.5m - -" (มันปั้มได้ป่าวหว่า หมวกพระจันทร์)

"Just because i don't care doesn't me i don't understand"

English Mathematics and Computer(Programming)
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #112 เมื่อ: 28-12-2010, 08:59:34 »

เอ้า ไหงมาลงที่ Tester ได้ไงหว่า  Evil Shocked

กลับเป็นว่าเทสเตอร์ผิด บัคเกิดแล้วไม่เข้ามาดู   หุยๆๆ คิดได้นะ น่าน้อยจังแทนเหล่าเทสเตอร์จัง เงินเดือนก็ไม่ยักกะได้ เสียสละเวลามาร่วมทดสอบ หลักๆก็ทดสอบที่เซิฟทดสอบ(นรก)

เผอิญมีเพื่อนเป็นเทสเตอร์ หลายคนอะ เลยขอมาดราม่าด้วยหน่อย ไม่ว่ากันนะจ้า *-*

นู๋หงส์
Jr. Member
**

....เอามันออกไป....

« ตอบ #113 เมื่อ: 28-12-2010, 09:21:52 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 27-12-2010, 16:27:48
ทางทีมงานพบข้อผิดพลาดจากระบบการตีบวกอาวุธ ชุดป้องกันใหม่ ส่งผลทำให้สามารถปั้มไอเทมขึ้นมาได้ (โดยปัจจุบันแก้ไขแล้ว)

ซึ่งทางทีมงานพบผู้เล่นจำนวนนึงได้ใช้ข้อผิดพลาดดังกล่าว

ดังนั้นทางทีมงานจะทำการระงับไอดีของผู้เล่นที่เกี่ยวข้องกับการใช้ของผิดพลาดดังกล่าวทั้งหมด(ทุกกรณี)

เพื่อทำการตรวจสอบแก้ไข ยึดริบไอเทมคืนทั้งหมด (โดยมีการระงับไอดีไปบางส่วน และถ้ามีข้อมูลเพิ่มก็จะระงับเพิ่ม)

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ

ถาม / ตอบ

ถาม :  ถ้าไอเทมโดนยึดไปแล้ว เงินที่ซื้อของมาจะได้คืนรึเปล่า
ตอบ : ได้รับเงินคืน แต่ทีมงานจะยึดของชิ้นนั้นกลับ

ถาม : แล้วไอดี จะถูกแบน 30 วันถึงจะได้เล่นเหรอ
ตอบ : เมื่อทางทีมงานแก้ไขให้ถูกต้องแล้วเสร็จเมื่อไหร่ จะรีบดำเนินการปลดแบนให้ทันที ( จะรีบทำให้เสร็จภายในอาทิตย์นี้ครับ )

ทางทีมงานต้องขออภัยด้วยครับในข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้น เมื่อพบว่ามีข้อผิดพลาดก็ต้องแก้ไขครับ
เพื่อไม่ให้เกิดข้อผิดพลาดซ้ำ หรือ ทำให้เกิดความเสียหายต่อเกมมากขึ้น

ทางทีมงานหวังเป็นอย่างยิ่งว่า เมื่อเพื่อนๆ พบข้อผิดพลาดหรือพบข้อสังเกตผิดปกติใดๆ
ขอให้เพื่อนๆ รีบแจ้งกับทางทีมงานครับ เพื่อไม่ให้ปัญหาลุกลามใหญ่โต
และจะได้แก้ไขปัญหาได้อย่างรวดเร็วครับผม

by จีเอ็มหนูนี่

ถาม  แล้วเซตพื้นฐานที่ใส่อยู่จะชดเชยยังไงคะ
ตอบ ...........................................
ถาม  ถ้าตี+ไปแล้วจะคืนของที่ใช้ตี+ไปให้รึป่าว
ตอบ ...........................................
ถาม แล้วคนที่มันเอาของออกมาขายจนทำให้คนอื่นเดือดร้อนทีมงานจะจัดการกะมันยังไงคะ
ถาม ถ้าขายของไปแล้วจะได้เงินคืนไม๊
ถาม การระงับไอดีเป็นของขวัญปีใหม่ของทีมงานเหรอคะ

Cookiea
Full Member

« ตอบ #114 เมื่อ: 28-12-2010, 09:33:58 »

อ้างจาก: นู๋หงส์ ที่ 28-12-2010, 09:21:52
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 27-12-2010, 16:27:48

ถาม  แล้วเซตพื้นฐานที่ใส่อยู่จะชดเชยยังไงคะ
ตอบ ........................................... ไม่มี
ถาม  ถ้าตี+ไปแล้วจะคืนของที่ใช้ตี+ไปให้รึป่าว
ตอบ ...........................................ไม่ให้
ถาม แล้วคนที่มันเอาของออกมาขายจนทำให้คนอื่นเดือดร้อนทีมงานจะจัดการกะมันยังไงคะ
ตอบ ...........................................แบนมัน
ถาม ถ้าขายของไปแล้วจะได้เงินคืนไม๊
ตอบ ...........................................ก้จะไปไล่บี้คนที่ชื้อต่อจากเรา แล้วคืนตามจำนวนที่เสีย
ถาม การระงับไอดีเป็นของขวัญปีใหม่ของทีมงานเหรอคะ
ตอบ ...........................................สวัสดีปีใหม่  Evil

Cookiea
Full Member

« ตอบ #115 เมื่อ: 28-12-2010, 09:38:30 »

จากการที่เกิดบัค  ให้จีเอ็มสังเกตด้วยว่าไอเทมที่เกิดจากการใช้บัค

มันจะลดหลบหลีกด้วยนะคับ เพราะฉะนั้นอย่าไปเอาออกผิดอันนะคับ

พอดีผมไม่รู้เอาชื้อมาให้เทรใส่ ของที่เกิดบัค ตอนนี้อยู่ที่ตัวเทร เป้นตัวรองของผม

ตามภาพเรย ~

จากการสังเกตอันนี้จะหลบ 223

แต่จากภาพข้างบนเมื่อสวมใส่ หลบหลีกจะเหลือ 196

มันลดลงไป27 ไม่รู้ว่าการลดหลบมันเท่ากันทุกตัว หรือว่ามันจะลดไปตามจำนวนที่ปั้มนะคับ

แต่มาบอกให้รู้ว่าอย่ามาเอาของไปผิด !!~*  Sad

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #116 เมื่อ: 28-12-2010, 09:45:39 »

อ้างจาก: P00M_AE90 ที่ 28-12-2010, 06:30:13
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 28-12-2010, 02:32:07
Angry 

ผมก็โดนครับ เล่นมา 3 ปีก่าแระ เซ็งจิต แล้ว จะเอาตัวอะไรเล่นล่ะที่นี้ ทีมงานรีบแก้ไขหน่อยก็ดีนะครับ เพราะของที่ขายไปก็เยอะ
แล้วของที่รับมา มันเป็นบัค ได้ยังไง เราตั้งร้านรับซื้อนะ เดลมั่งก็ธรรมดา  แล้วพวกผมจะรู้ไงว่าเป็นบัค 
ปล.รีบๆแก้ไขหน่อยนะครับ มาปิดไอดี ไม่ให้เล่น พวกผมก็อดเปิดกล่องของขวัญปีใหม่อ่ะสิ  ไอดีอื่นก็ใช้ไม่ดีเพราะไม่ได้อัฟเลเวล
ที่เก็บของอะคาเดมีไว้เลย  ดนมาเปนี่ไอดีหลักซะด้วย Embarrassed

รบกวนแก้ไขไวไวนะ
PooM_AE90
ลุงปูม
เอาตัวอื่นมานั่งคุยกันพลางๆมะ เอิ๊กๆๆ โคตรว่างเลย laugh
อ้างจาก: point++ ที่ 28-12-2010, 08:11:33
แบนคนที่ปั้มของ 50 ปี  Angry Angry

ไม่รู้จะโดนด้วยป่าว ซื้อหมวกพระจันทร์มา 1.5m - -" (มันปั้มได้ป่าวหว่า หมวกพระจันทร์)

"Just because i don't care doesn't me i don't understand"

ได้งั้นก็ดี ไม่จัดการคนปั๊มนี่ มีเคืองเหมือนกันนะ เหอะๆ
นั่งคุยกับตาปูมไปพลางๆก่อนละกัน เหอะๆ Evil  laugh

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 28-12-2010, 08:59:34
เอ้า ไหงมาลงที่ Tester ได้ไงหว่า  Evil Shocked

กลับเป็นว่าเทสเตอร์ผิด บัคเกิดแล้วไม่เข้ามาดู   หุยๆๆ คิดได้นะ น่าน้อยจังแทนเหล่าเทสเตอร์จัง เงินเดือนก็ไม่ยักกะได้ เสียสละเวลามาร่วมทดสอบ หลักๆก็ทดสอบที่เซิฟทดสอบ(นรก)

เผอิญมีเพื่อนเป็นเทสเตอร์ หลายคนอะ เลยขอมาดราม่าด้วยหน่อย ไม่ว่ากันนะจ้า *-*

ดราม่าที่ไหน ไม่มีซะหน่อย Evil
ไม่ต้องคิดมากหรอก ชินแระ laugh

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #117 เมื่อ: 28-12-2010, 09:47:34 »

ปิดเซิฟ สวรรค์ ชั่วคราวไปเลยดีมะ พอตรวจสอบเสร็จ ค่อยมาชดเชยทั้งหมดทีหลัง ทั้ง เงินทั้งเวลาบัพๆต่างๆ และกิจกรรมทั้งหมด วันหยุดปีใหม่ก็ไปพักผ่อนคลายเครียดกันให้สบายใจ กลับมาค่อยว่ากันใหม่ ไม่งั้น ก็จะอ้างว่าคนไม่โดนแบนได้รับประโยชน์ 2 ต่อ คนที่โดนแบนกว่าจะได้เล่นอีกก็คงเซ็งจิตไปตามๆกัน หรือไม่ก็ ต้องทำบัพพิเศษให้ผู้เล่นที่โดนแบน ที่ไม่มีความผิด ให้ได้รับบัพเฉพาะคนที่ถูกแบนได้ทำกิจกรรมต่อ ตามระยะเวลากิจกรรมที่เหลือ ทั้งเปิดกล่องและ กิจกรรมเพิ่ม EXP เพิ่มดรอป เพิ่มตีบวก (กิจกรรมอันหลังนี้ต้องเพิ่มเป็น2เท่านะ ถือเป็นค่าเสียเวลาที่โดนตรวจสอบ)

ปล.เสนอเฉยๆ อ่านให้จบก่อน แล้วจะเสพมาม่าค่อยว่ากันหลังจากอ่านจบนะ แว้บบบบบบบบ ปิ๊งๆๆๆๆๆ
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #118 เมื่อ: 28-12-2010, 09:50:02 »

อ้างจาก: point++ ที่ 28-12-2010, 08:11:33

คนใช้บั๊กเพื่อประโยชน์ส่วนตัวควรโดนแบน log IP ไปเลยครับ ไม่งั้นไม่สำนึก
๏๏
Newbie
*

« ตอบ #119 เมื่อ: 28-12-2010, 10:03:50 »

อ้างจาก: Cookiea ที่ 28-12-2010, 09:38:30
จากการที่เกิดบัค  ให้จีเอ็มสังเกตด้วยว่าไอเทมที่เกิดจากการใช้บัค

มันจะลดหลบหลีกด้วยนะคับ เพราะฉะนั้นอย่าไปเอาออกผิดอันนะคับ

พอดีผมไม่รู้เอาชื้อมาให้เทรใส่ ของที่เกิดบัค ตอนนี้อยู่ที่ตัวเทร เป้นตัวรองของผม

ตามภาพเรย ~

จากการสังเกตอันนี้จะหลบ 223

แต่จากภาพข้างบนเมื่อสวมใส่ หลบหลีกจะเหลือ 196

มันลดลงไป27 ไม่รู้ว่าการลดหลบมันเท่ากันทุกตัว หรือว่ามันจะลดไปตามจำนวนที่ปั้มนะคับ

แต่มาบอกให้รู้ว่าอย่ามาเอาของไปผิด !!~*  Sad
คลุมผลึกมันลดหลบอยุแล้วนิครับ  woon woon woon woon
ป้าย:
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 16