GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: คลอดแล้ว "ฉายากิจกรรมอสุราทั้งหมดตลอดปี53" และสวัสดีปีใหม่ค่ะ  (อ่าน 3224 ครั้ง)
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: คลอดแล้ว "ฉายากิจกรรมอสุราทั้งหมดตลอดปี53" และสวัสดีปีใหม่ค่ะ
« ตอบ #30 เมื่อ: 24-12-2010, 13:32:35 »

เป็นกระทู้ที่มีทีมงานเข้ามามากที่สุด

ตั้งแต่เคยเล่นมา

Cookiea
Full Member

Re: คลอดแล้ว "ฉายากิจกรรมอสุราทั้งหมดตลอดปี53" และสวัสดีปีใหม่ค่ะ
« ตอบ #31 เมื่อ: 24-12-2010, 13:40:12 »

มีฉายากระทู้ มาฝาก กระทู้ที่ประท้วงยาวนานที่สุดคับ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=48530.0   <<  "อหิงสาอวตาร"

Evil

○-! WaeNiiZ !-○
Sr. Member

กูไม่ใช่ "เซเว่น" ที่จะได้ให้มุงเดินเล่นไปวันๆ

« ตอบ #32 เมื่อ: 24-12-2010, 13:50:20 »

รัก รัก รัก

รักน๊ะอึ๊บๆ ยิ่งอึ๊บยิ่งรัก ถ้าไม่ให้อึ๊บน๊ะที่รัก จะไม่รักนะอึ๊บๆ
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 24-12-2010, 13:57:08 »

ชอบมากๆ  Smiley
p00M_DeknukRian
Jr. Member
**

อยากให้เพื่อนและคนอื่นๆ ยอมรับในตัวฉันอย่างจริงใจ

« ตอบ #34 เมื่อ: 24-12-2010, 14:00:28 »

Smiley อยากได้

เป็นมนุษย์เป็นได้เพราะใจสูง      เหมือนหนึ่งยูงมีดีที่แววขน

ถ้าใจตําเป็นได้แต่เพียงคน         ย่อมเสียทีที่ตนได้เกิดมา
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #35 เมื่อ: 24-12-2010, 14:50:25 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 24-12-2010, 11:32:44
กิจกรรมหนูไปหนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ลิมกิจกรรมบอลโลก ของ ย.ยุ่นนนนนนนนนนน  ได้ไงค๊าบบบบบบบบบบบบบบ!!?
 Cry Cry Cry Cry Cry

แหะๆ ขนาดช่วยกันเช็คแล้วลืมกิจนี้ไปสนิท -3-

ลืมได้ไงเนี่ย เพราะเป็นเควสที่ทำให้ค่าไฟพุ่งพราดซ่ะขนาดนั้น  laugh laugh laugh

ปอลิง เควสวิสาหาลิ้งค์ไม่เจองิ =w=

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #36 เมื่อ: 24-12-2010, 15:16:14 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 24-12-2010, 11:32:44
กิจกรรมหนูไปหนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ลิมกิจกรรมบอลโลก ของ ย.ยุ่นนนนนนนนนนน  ได้ไงค๊าบบบบบบบบบบบบบบ!!?
 Cry Cry Cry Cry Cry

ถามมาจัดไปค๊า))))

แต่เพราะบอร์ด ทำไว้ว่าไม่สามารถให้เมมเบอร์ของบอร์ด เข้ามาปรับเปลี่ยนแก้ไข ในสิ่งที่โพสไว้แล้ว หรือเพิ่มเติมในช่วงนั้นๆ ได้ ก็ขอแปะท้าย ไว้ให้นะคะ

กิจกรรมบอลโลก ฉายา “รักนะ24ชั่วโมง”
   ในเมื่อถามกันมาก็จัดกันไป มิได้ลืมแต่อย่างใด(ก็ลืมก็บอกเขาไปเถอะแม่คุ๊ณณณ) กิจกรรมนี้มีดีที่รอ ร๊อ รอ ฉันรอเธออยู่ ด้วยความลัลล้า(?) ด้วยกติกกาที่ย.ยุ่น มาเอง ให้รับเควสแล้วออนไลน์ติดต่อกัน 2 ชั่วโมง ห้ามกดออก ห้ามเปลี่ยนตัวละคร ถ้าครบเวลาแล้วกลับมาพี่ยุ่นนะน้องรัก
งานนี้คุณน้องทั้งหลายก็ได้เลยค่ะคุณพี่ จัดไปอย่าให้เสีย! แต่เหตุไฉนไม่ทราบได้ สองชั่วโมงของคุณน้องมันกลายเป็นสองชั่วโมงแห่งชะตากรรม...ชะตากรรมต้องสาปกันทั้งเซิร์ฟ หลุด แล๊ค รั่วกระจาย บ่นกระเจิง
เอาละสิ งานนี้จะทำฉันใด ก็ได้แต่เดินกลับมาไปหา พี่NPC(?) ย.ยุ่น แต่งวดนี้มากันทั้งโขลง พร้อมแรงกดดันอย่างเหลือล้นก่อนจะทำตาปรอยกันเป็นแถวๆ “พี่ๆ ลดเวลาหน่อยได้มั้ย ผม/หนู จะเป็นญาติกับหลินปิงอยู่แล้ว เพราะออนเพื่อให้ครบเวลาแล้วเด้งๆ เป็นแบบนี้มัน24ชั่วโมงแล้วเนี่ย!”
งานนี้จบไม่สวย เพราะผู้เล่นเป็นหมีแพนด้ากันหมดทั้งเกมส์ แต่ก็ขอยกความดีให้ ย.ยุ่น ที่เพิ่มจำนวนประชากรแพนด้าในชั่วข้ามคืนล่ะ เอ้า เร่เข้ามาๆ สถาบันวิจัยหมี ในอสุรามีนักวิจัยเพิ่มประชากรหมีแพนด้าให้แล้วจ้า

กิจกรรมเวียนเทียนวันอาสาฬหบูชา ฉายากิจ “นี่เวียน(เทียน)หรือวิ่ง”
   นี่ก็ไม่ได้ลืม ก็ว่าๆ มันมีอยู่นะกิจนี้ แต่เพราะเวียนเทียนเหมือนกันเลยจำว่ามันกิจกรรมเดียวกันจ้า<<<นี่ก็เรียกตัวอย่างแถ บ้านเราเขาเรียกลืมสนิทละจ้า!
   อ่ะ มาดูกันดีกว่าทำไม ถึงได้ฉายานี้ ขอเท้าความก่อนว่าเพราะกิจกรรมวันอาสาฬบูชาจัดหลังกิจกรรมวิสาขบูชานะจ๊ะ กิจนี้ก็ แหม๋ แหม ช่างกะไร มาเหมือนกิจกรรมวิสาขบูชาเป๊ะๆ ต่างกันที่ให้ดรอปดอกไม้บูชาพระจากมอนสเตอร์พืชอย่าง ไผ่ ฟังก์กี้ ฟังก์กัช ไผ่เดือด ไผ่แก่ ฟังก์กูล ภูตพฤกษา แมนเดรกและผู้พิทักษ์แห่งอีเดน
   ก็ในเมื่อมันเป็นวันสำคัญทางศาสนาล่ะหนอ จะโหดไปก็ใช่ที่ เดี๋ยวพระสงฆ์องค์เจ้าจะเจริญพรเอา งวดนี้เลยหากันอย่างชิวๆ ย้อมใจย้อมกายและก็อีกเช่นเคย มันช่างสงบเสงี่ยมกันเสียนี่กะไร!
วิ่งกันในวัดเสียดินกระจาย ฝุ่นตลบ ทำเอาหลวงตาและท่านเณรที่ยืนอุ้มบาตรอยู่ๆ ต้องบ่น “โยม ให้เวียนเทียนนะ ไม่ได้ให้วิ่งวนในวัด”

หมดแล้วนะ สองกิจที่ถูกลืม ยังมีกิจไหนหลงอีกบอกกันได้ค่ะ จัดไปอย่าให้เสีย ว่าแล้วก็เผ่นกลับไปนอนกองข้อมูลอสุรา คร่อกฟี้ๆ เขียนมาเนี่ยก็ดีใจนะคะที่มีคนชอบ เพราะว่าต้องรื้อฟื้นหน่วยความจำข้อมูลกิจกรรมม๊าก มาก...(ก็เป็นอย่างตัวอย่างที่ลืมนั้นแหละค่ะ เพราะเครื่องสมองหาหน่วยความจำไม่เจออิๆ)

Evil Evil Evil Evil

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #37 เมื่อ: 24-12-2010, 15:31:20 »

ู^
^
^
ทีมงานเอาไปแทรกได้นี้ *-*)

จีเอ็มซอส
Asura Developer
Newbie

« ตอบ #38 เมื่อ: 24-12-2010, 15:33:16 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 24-12-2010, 15:31:20
ู^
^
^
ทีมงานเอาไปแทรกได้นี้ *-*)

แทรกให้แล้วนะครับ  รัก
NUTZUNWOO*
Jr. Member
**

นัทซันวู,, ชื่อนี้พี่ทอปบิ๊กแบงตั้งให้ คริ ๆๆ :DD'

« ตอบ #39 เมื่อ: 24-12-2010, 16:50:29 »

เจ้ สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ด  น่ารักจิง ๆ  Smiley
[/b]

Zac Efron

Cookiea
Full Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 24-12-2010, 17:17:14 »

อ้างจาก: Cookiea ที่ 24-12-2010, 13:40:12

มีฉายากระทู้ มาฝาก กระทู้ที่ประท้วงยาวนานที่สุดคับ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=48530.0   <<  "อหิงสาอวตาร"

Evil

แทรกอันนี้ด้วย  ฝากทีมงานกราฟฟิก  Angry

sarafeena
Jr. Member
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 24-12-2010, 18:10:01 »

โอ๊ะ ทีมงาน แทรกให้ไวมากจ้า

ว่าแต่ ย.ยุ่น หายงอลยังคะเนี่ย ให้เท่าเทียมกันแล้วนะคะกับครูอุ้ย คิกๆๆ

Evil Evil Evil Evil

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

sarafeena
Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: 24-12-2010, 18:19:30 »

อ้างจาก: NUTZUNWOO* ที่ 24-12-2010, 16:50:29
เจ้ สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ด  น่ารักจิง ๆ  Smiley
[/b]

อย่าเพิ่งยิ้มดีใจไปแม่หนูน้อย อิๆ  เพราะ Genderoom99 , DrTM, เบลเลต์พระโฉด, NUTZUNWOO

4คนนี้ และอื่นๆ ที่รออยู่ในกิล คิดว่าจะรอดเหรอ เดี๋ยวไปเจอกัน กับฉายา(คน)กิล มอบให้ด้วยยกกิลตามคำขอเลย อิๆๆๆ

Smiley Smiley Evil Evil Evil

• Λгc ßιṩнσρ •
Sr. Member

., เธอ Get ก็ Ok ,. ' >*

« ตอบ #43 เมื่อ: 24-12-2010, 18:31:09 »

สุดๆเลยแฮะ  Smiley

CockTaiL.z !
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #44 เมื่อ: 24-12-2010, 22:54:39 »

“สวัสดีปีใหม่ 2553 แด่ผู้เล่นทุกคนและแด่ทีมงาน แด่มอนสเตอร์ทุกตัวที่ให้ตีได้ทุกวัน งวดหน้าฟ้าใหม่ ปีใหม่แล้ว ก็ขอให้มีแต่อะไรใหม่ๆ ดีๆ อะไรที่ไม่ดีในปีนี้ก็เอาไว้เป็นบททดสอบของเกมส์ ลบๆ มันไปบ้าง ปีหน้าจะได้ไม่ต้องมีเสียงลือเสียงเล่าอ้างอีกนะจ๊ะจะบอกให้”

อันนี้ต้องเป็น สวัสดีปีใหม่ 2554 น่ะครับเจ้าของกระทู้ แต่ล่ะข้อความที่อ่านมาเฮฮามากจ้า
ยังไงก็สวัสดีปีใหม่ จขกท. และเพื่อน ๆ ชาวอสุราทุกคนน่ะครับ

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5