GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเข้ามาแนะทำอาชีพวอลอร์คที่ครับ  (อ่าน 792 ครั้ง)
พิชชาภา ภู่ริยะพันธ์
Jr. Member
**

ช่วยเข้ามาแนะทำอาชีพวอลอร์คที่ครับ
« เมื่อ: 18-12-2010, 20:06:42 »

วอลอร์คมีวิทีเล่นยังไงถึงจะโหดครับ
Jr. Member
**

Re: ช่วยเข้ามาแนะทำอาชีพวอลอร์คที่ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-12-2010, 21:31:07 »

ช่วยแนะนำการอัพสกิลที่ครับ    Sad Sad
Jr. Member
**

Re: ช่วยเข้ามาแนะทำอาชีพวอลอร์คที่ครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-12-2010, 23:50:30 »

Angry Angry
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-12-2010, 10:24:56 »

สายอะไรครับ สายสาป สายซัม สาปเวทย์ Huh?

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-12-2010, 10:27:49 »

เปลี่ยนคทา+ลูกแก้วไวก้อเทพแล้ว  Smiley Smiley

NeeD not to know

Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-12-2010, 11:01:48 »

อ้างจาก: !=ตัวป่วนบอร์ด=! ที่ 19-12-2010, 10:24:56
สายอะไรครับ สายสาป สายซัม สาปเวทย์ Huh?
สายไหนโหดกว่ากันอะครับ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-12-2010, 11:14:25 »

อาชีพวอร์ลอคเปนอาชีพที่ไม่ว่าจะเล่นสายไหน ก็สามารถPVPและเก็บเลเวลได้หมด

แต่ที่จะPVPผสมซัพพอร์ตการโจมตีใส่บอสตรงๆเหนเป็นสายสาป จะมีประสิทธิภาพสุด ถ้า1-1

ส่วนสายซัม หรือสายอัญเชิญ จะเล่นง่าย แต่PVPยากหน่อย ถ้าหากเจอกับพวกเวทยืแรงๆแล้วจัดการสัตวือัญเชิญได้ในกระบวนเดียว

รวมถึงว่า สายนี้สามารถเพิ่มค่ากรรมให้เจ้าของได้ง่ายมาก (คนมาจิ้มหมา ไม่ว่าจะปาร์ตี้ หมางับตายHa)

สายเวทย์ สายีน้พวกกลื่นวิญญาณ ดูดเลือดอะไรทำนองนี้จะเปนสกิลซัพพอร์ตอย่างดี รวมถึงวงแหวนและสายฝน

สำหรับที่จะเก็บเวลเป็นหลัก แนะนำให้ สายอัญเชิญ+สายเวทย์

โดนให้สายเวทย์เป็นหลักในตอนท้าย ทางสายอัญเชิญ ให้ตรงมาแค่สายมาเอาสกิลหมาก็พอ

ส่วนเวทย์ สกิลดูดHP-MP มีติดตัวไว้หน่อยก็ดี จากนั้นสายฝนและวงแหวนรัติกาล เท่าที่เห็นเล่นมา สกิล2สกิลนี้ กำจัดมอนได้เปนกลุ่มมาก

สเต็ปประมานว่า ให้สัตวือัญเชิยไปแทงก์มอนกลุ่ม แล้วตัวเองเดินเข้าไป ใส่สกิลหมู่ตายHaยกฝูง

ที่สำคัญ ถึงจะเล่นสายนี้ ก็ควรที่จะข้ามมาสายสาป เพื่อเอาสกิล สาปคลั่ง ให้สัตวือัญเชิญแค่นั้น

ส่วนสายPVP สาปกับเวทย์ จะเห้นเป็นดี (ซึ่งข้าพเจ้าก้ไม่เคยเล่น ถาทมคนอื่นเอาเองดีกว่า= =)

ที่กล่าวมาทั้งหมด ก็ยังไมได้คำณวนเหรียญ แต่ก็ตีสกิลพื้นฐานที่ควรอัพมาแล้ว ถ้าเหรียญเหลือ หรือว่าสกิลไม่เอื้อประโยชน์

ก็แล้วแต่ว่าคนเล่นจะเล่นยังไงเองล่ะนะ- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-12-2010, 11:28:14 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 19-12-2010, 11:14:25
อาชีพวอร์ลอคเปนอาชีพที่ไม่ว่าจะเล่นสายไหน ก็สามารถPVPและเก็บเลเวลได้หมด

แต่ที่จะPVPผสมซัพพอร์ตการโจมตีใส่บอสตรงๆเหนเป็นสายสาป จะมีประสิทธิภาพสุด ถ้า1-1

ส่วนสายซัม หรือสายอัญเชิญ จะเล่นง่าย แต่PVPยากหน่อย ถ้าหากเจอกับพวกเวทยืแรงๆแล้วจัดการสัตวือัญเชิญได้ในกระบวนเดียว

รวมถึงว่า สายนี้สามารถเพิ่มค่ากรรมให้เจ้าของได้ง่ายมาก (คนมาจิ้มหมา ไม่ว่าจะปาร์ตี้ หมางับตายHa)

สายเวทย์ สายีน้พวกกลื่นวิญญาณ ดูดเลือดอะไรทำนองนี้จะเปนสกิลซัพพอร์ตอย่างดี รวมถึงวงแหวนและสายฝน

สำหรับที่จะเก็บเวลเป็นหลัก แนะนำให้ สายอัญเชิญ+สายเวทย์

โดนให้สายเวทย์เป็นหลักในตอนท้าย ทางสายอัญเชิญ ให้ตรงมาแค่สายมาเอาสกิลหมาก็พอ

ส่วนเวทย์ สกิลดูดHP-MP มีติดตัวไว้หน่อยก็ดี จากนั้นสายฝนและวงแหวนรัติกาล เท่าที่เห็นเล่นมา สกิล2สกิลนี้ กำจัดมอนได้เปนกลุ่มมาก

สเต็ปประมานว่า ให้สัตวือัญเชิยไปแทงก์มอนกลุ่ม แล้วตัวเองเดินเข้าไป ใส่สกิลหมู่ตายHaยกฝูง

ที่สำคัญ ถึงจะเล่นสายนี้ ก็ควรที่จะข้ามมาสายสาป เพื่อเอาสกิล สาปคลั่ง ให้สัตวือัญเชิญแค่นั้น

ส่วนสายPVP สาปกับเวทย์ จะเห้นเป็นดี (ซึ่งข้าพเจ้าก้ไม่เคยเล่น ถาทมคนอื่นเอาเองดีกว่า= =)

ที่กล่าวมาทั้งหมด ก็ยังไมได้คำณวนเหรียญ แต่ก็ตีสกิลพื้นฐานที่ควรอัพมาแล้ว ถ้าเหรียญเหลือ หรือว่าสกิลไม่เอื้อประโยชน์

ก็แล้วแต่ว่าคนเล่นจะเล่นยังไงเองล่ะนะ- -

แล้วจะถามใครดีอะครับอยากเอาสายPVPอะครับ
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-12-2010, 12:33:16 »

Cry Cry Cry Cry
ponyo
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-12-2010, 13:25:40 »

สายการเล่นแล้วแต่คนชอบนะครับ

บางคนเอาสัตว์อัญเชิญ+เล่นสายฝน

หรือไม่ก็ไม่มีสายฝน แต่ เน้นใช้สาป กับ เวทย์ตอนเป็นแคสเตอร์ก็มี(พสุธาทลาย+ศรเวทย์)

มันเล่นได้หลากหลายมากอะครับ ลองไปดูผังสกิล แล้วก็ลองดูตัวเองว่าชอบแบบไหน

ก็เลือกอัพเอาตามที่ตัวเองจำเป็นต้องใช้

เพราะความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกันนะครับ
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 19-12-2010, 13:30:45 »

อ้างจาก: หิมะสีเลือด ที่ 19-12-2010, 13:25:40
สายการเล่นแล้วแต่คนชอบนะครับ

บางคนเอาสัตว์อัญเชิญ+เล่นสายฝน

หรือไม่ก็ไม่มีสายฝน แต่ เน้นใช้สาป กับ เวทย์ตอนเป็นแคสเตอร์ก็มี(พสุธาทลาย+ศรเวทย์)

มันเล่นได้หลากหลายมากอะครับ ลองไปดูผังสกิล แล้วก็ลองดูตัวเองว่าชอบแบบไหน

ก็เลือกอัพเอาตามที่ตัวเองจำเป็นต้องใช้

เพราะความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกันนะครับ
แล้วสายไหนไว้ PVP  อะครับ
p00M_DeknukRian
Jr. Member
**

อยากให้เพื่อนและคนอื่นๆ ยอมรับในตัวฉันอย่างจริงใจ

« ตอบ #11 เมื่อ: 19-12-2010, 14:45:05 »

เท่าที่ผมรู้นะถ้าลงแบท ใส่ของร่ายให้เร็วๆ สาปใบ้ไม่ก็คลั่งใส่วิซาดก็ ชนะแล้ว

เป็นมนุษย์เป็นได้เพราะใจสูง      เหมือนหนึ่งยูงมีดีที่แววขน

ถ้าใจตําเป็นได้แต่เพียงคน         ย่อมเสียทีที่ตนได้เกิดมา
bosostar
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 04-01-2011, 21:01:41 »

มันแล้วแต่คนนะผมว่า เล่นตามคนอื่นเก่งอาจจาไม่สนกก็ได้  ง่ายๆตามใจตัวเองดีก่า Cool ไม่ Cool
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #13 เมื่อ: 04-01-2011, 22:12:42 »

ว่างๆจะมาบอกวิธีอัพสกิล และใส่ของแบบเทพๆไห้ ตอนนี้นอนและ วันไหนได้่เล่นจะมาบอกเนอะ Cry

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
KUиαяlακ ●
Full Member

เธอและฉัน '

« ตอบ #14 เมื่อ: 05-01-2011, 21:16:36 »

ยอดฮิตต้อง

สาป+อัญเชิญ

มันเวลได้ PVP สะดวก

///ข้าน้อยเล่นอยู่งับ ~~

ªм ĸατч Þεяяч X)'
ป้าย:
หน้า: [1] 2