GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเข้ามาแนะทำอาชีพวอลอร์คที่ครับ  (อ่าน 791 ครั้ง)
pH7
Full Member

Re: ช่วยเข้ามาแนะทำอาชีพวอลอร์คที่ครับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 05-01-2011, 21:30:12 »

PVP มันต้องมีสาปทั้ง 4 ครับ

เอาหมามาสักตัวไวเก็บเวล

เท่านี้ผมว่าก็พอแล้วน่ะสาปสับสนใส่แล้วสั่งหมางับสะ

สาปหินใส่แล้วก็สั่งหมางับก็ได้เช่นกันความรู้เรื่องสาปเอาให้เต็มน่ะติดสาปแช่งลดเลือดด้วย Evil Evil Evil
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

Re: ช่วยเข้ามาแนะทำอาชีพวอลอร์คที่ครับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 05-01-2011, 21:51:04 »

ถ้าจะเอาไว้ PvP อย่างเดียว คิดว่าต้องเวลให้เยอะ ๆ ก่อน เพราะถ้าเวลน้อยเกินไป PvP ก้อไร้ประโยชน์

แต่ที่แนะนำไว้ PVP คือ สายสาบ + อัญเชิญ (บัญญัติอย่าลง เชื่อเดะ ลงไปเปลืองป่าว ๆ - -;)

และถ้าจะดีที่สุดควรมีเกราะสะท้อน ระดับอย่างน้อยต้องสัก 6 - 10 ของก้อพวกเซตไสยเวท ออฟเลือด แค่นี้แล -  -

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 06-01-2011, 10:44:39 »

สำหรับเรา จากที่ลองเล่นมาแล้วทุกสาย (ใครเล่น PK อาจจะเคยเห็นวอลลอคทรงผมเดียวกันแต่คนละสี นั่งอยู่ด้วยกัน 4 ตัวนั่นแหละตัวที่ผมลอง)  จากที่ทดลองมาหมดแล้ว เราว่าสายที่ลงตัวที่สุดคือสายผสม 

----------------------------------------------------
สายสาป (ต้องดูดีๆด้วยเพราะมันมีทางผ่านตอนเป็นแคสด้วย)
สาบคลั่ง  3 (เอาไว้สาบหมาและสาบพวกสายเวท  อาการจะเหมือนใบ้ร่ายเวทไม่ได้)
สาบสับสน 3 (ทางผ่านอาภร)
อาภร 1-3  (เอาไว้ถอดกายและอ้อมกอด จะอัพ 1 ก็ได้แล้วไปเพิ่มสาบใบ้หรือกลืนวิญญาณก็ได้แล้วแต่ชอบ)

สายอัญเชิญ
อัญเชิญ 1 (ทางผ่าน)
ทูตแห่งความมืด 5 (ทางผ่าน)
ผู้เดินทางในความมืด  5 (หมาน้อยสุดที่รัก)

สายเวทย์มืด
เขี้ยวรัตติกาล 5 (ทางผ่าน)
กลืนกินโลหิต 5 (เอาไว้ดูดพลังหล้งจากการสาปไปแล้ว โหดนะจะบอกให้)
วงแหวนรัตติกาล 5 (เอาไว้เวล)
สายฝนแห่งความมืด  5 (เอาไว้เวล)
----------------------------------------------------

ส่วนของใส่เซตไสว์เวทย์ ตี พลังชีวิตกับแกร่ง ใครจะตีว่องก็ได้แล้วแต่ชอบ
ถ้าจะถามว่าทำไมไม่ตีจิตใจ  ตอบ C3 คือคำตอบ  ถึง C3 จะมีจุดอ่อน มีเวทบางอย่างยิงเข้า  แต่ถ้าเราไม่ตาย สาปแล้วกลืนกินโลหิตไป ก็พอจะไหว

จากที่เราลองเล่นก็ประมาณนี้  ส่วนอัญเชิญ ใครไม่ชอบหมา จะเอาโกเลมก็ได้ เพราะเก่งเหมือนกันวันก่อนเห็นคนเอาโกเลมสู้กับจตุกร(ในกิจกรรม)  สู้กันได้ดีเลยหละ

ปล. เล่นวอลลอคต้องเครื่องดีหน่อย กับต้องใจเย็นๆ เพราะ วงแหวนรัตติกาล กับสายฝน ถ้าเครื่องไม่แรง อาจทำให้กระตุกจนตายได้  และเมื่อใช้สองอันนี้ในกิจกรรมที่มีคนเล่นมากๆ จะมีคำด่าตามมาเพียบว่า "อย่าใช้สายฝนมันทำให้กระตุก"
ปล2. ไม่ได้เล่นวอลอคมานาน เท่าที่จำได้ก็ประมาณนี้ ไม่แน่ใจว่าจำถูกไหม  รอเทพวอลลอคคนหนึ่งมาตอบก็ได้เคยเห็นรูป โป๊ะที 1.4M  โหดได้ใจถึงจะบัคก็เถอะ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
MLD.
Jr. Member
**

แค่คำสัญญา

« ตอบ #18 เมื่อ: 07-01-2011, 20:40:02 »

ขอถามเรื่องชุดด้วยนะคะ
ถ้าใส่เซตไสยเวทย์นี่ ใช้คลุมกับเกราะอะไรดี  Huh?

อย่าทำกับ "ฉัน" เหมือนที่ทำกับใครๆ
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 08-01-2011, 10:18:42 »

เกราะกับผ้าคลุม ใส่ตามเวลเซตก็ได้ครับ  เวลน้อยก็ใส่เซตเขียว เวลสูงหน่อยก็ใส่เซตแดง
แต่ถ้าไม่สนเรื่องราคา เท่าที่ดู
เกราะน่าจะเป็น - เสื้อคลุมดำจอมเวท (สำหรับตอนนี้อะนะ ถึงโจมตีเวทมีดจะน้อยของเซตแดงแต่ว่า ไม่ลด HP นะ)
ผ้าตลุม ไม่แน่ในเหมือนกันปกติก็ใส่ของเซตเขียว ผ้าคลุมเวทดำ ไม่ก็ ผ้าคลุมจอมเวท
เข้าไปดูใน wiki ผ้าคลุมหนังทองคำ  ก็น่าสนแต่ไม่รู้ว่าวอลลอคใส่ได้ไหม กันเวทเยอะดี ไม่ก็หาผ้าคลุมแรร์มาใส่

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ป้าย:
หน้า: 1 [2]