GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: พันธมิตรแห่งเงา  (อ่าน 638 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

พันธมิตรแห่งเงา
« เมื่อ: 25-11-2010, 15:56:29 »

พันธมิตรแห่งเงา เมื่อติดสถานะพรางจะถอยหลัง 2 ช่อง ถ้าระดับ 9-10 จะโจมตีด้วย

******** ติดพรางโจมตีไม่ได้ครับ ที่ถอย 2 ช่องอ่ะ กดไม่ไปเลย ได้มั่งไม่ได้มั่ง เปิดสกิวเวลก็ไม่ได้เพราะมันโจมได้มั่งไม่ได้มั่ง ดีแค่หลบอย่างเดียว เสียเวลาเปล่าเมื่อเปิดใช้แล้วโจมตีมอนไม่ได้ ********

อันนี้พูดในกรณีฝึกแล้วใช้เก็บเวล  ถ้ากรณีลงแบทก็เหมือนกัน ได้มั่งไม่ได้มั่ง แก้ให้ทีครับ เคยตั้งในเรื่องเล่าแต่ยังไม่ได้แจ้ง  อันนี้แจ้งครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: พันธมิตรแห่งเงา
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-11-2010, 17:05:06 »

ที่ไม่ได้เพราะเป้าหมายยังไม่เดิน ถ้าเดินเราจะสามารถกดคิวได้  Huh? Huh?

NeeD not to know

earthT_T
Jr. Member
**

Ruk Na Kub

« ตอบ #2 เมื่อ: 25-11-2010, 19:36:58 »

แลครึป่าวคราบ

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-11-2010, 19:44:59 »

เมื่อเปิดใช้ทักษะแล้วทักษะใช้งาน

เมื่อใช้ทักษะตัวละครจะถอยหลังออกไป อาจจะมีการหน่วงเวลาการขยับอยู่นะ

ถ้าไงเด๋วผมจะตรวจสอบให้นะครับว่าเป็นข้อผิดพลาดหรือไม่ครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 25-11-2010, 22:33:32 »

อ้างจาก: +ZeeD+ ที่ 25-11-2010, 17:05:06
ที่ไม่ได้เพราะเป้าหมายยังไม่เดิน ถ้าเดินเราจะสามารถกดคิวได้  Huh? Huh?

เป้าหมายมันไม่เดินจริงท่านเมื่อเราติดพราง 2 วิ เพราะสกิวนี้มันทำให้มอนลืมเป้าหมายด้วยเมื่อเราพราง

ส่วนของที่จีหนูนี่บอกว่ามีหน่วงเวลาขยับ ไม่เห็นมีบอกในคำอธิบายสกิว ถ้าเกิดหน่วงจริงมันจะแทบไม่มีประโยชน์อะไรเลยถ้าทำตาเมจคู่ต่อสู้หรือมอนไม่ได้ ก็เท่ากับที่ฝึกมาเพิ่มหลบเท่านั้นเอง และบางครั้งก็พรางเข้าไปตีได้

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=48561.0 มีคำอธิบายเพิ่มเติมอยู่ครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-11-2010, 16:45:29 »

ผมก้อเปนคับ ถ้าคนมาตีเราเวลาพันติด ถ้าคนตีไม่เดินหนี เรากดตีตัวเราจะอยู่เฉยๆต้องเดินไปที่อื่นก่อนถึงจะกดโจมตีที่คู่ต่อสู้ได้
 Sad Sad

NeeD not to know

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-11-2010, 13:27:53 »

ทดสอบกับจีเอ็มหนูนี่มาแล้วคับผม
ไม่บัคแต่อย่างใด คาดว่าคงเป็นที่เครื่อง หรือ เน็ตมันหน่วงก็เป็นได้
เพราะผมตีจีเอ็มหนูนี่จนพรางไป ผมเองก็ยังยืนอยู่ที่เดิม
จีหนูนี่ที่พรางจากผลของพันธมิตรเดินมาแทงข้างหลังทะลุหัวใจ
นอนตายตามระเบียบคับผม Smiley

ระยะช่วงเวลาที่หายตัว 2 วินาทีหลังติดพันธมิตรฯนั้น
คงต้องรีบกดแหละคับ ไม่งั้นคงไม่ทัน

กรณีที่กดแล้วแต่มันไม่เดินไปตีเนี่ย ก็น่าจะเป็นอย่างที่บอกนั่นแหละคับ
เพราะเท่าที่ทดสอบมาหลายครั้ง ก็เป็นปกติดี
ตีจีเอ็มหนูนี่จนติดพันฯเมื่อไหร่ ผมตายทุกที
 Embarrassed Cry

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 29-11-2010, 13:51:07 »

อ่าคับ ขอบคุณมาก 

แล้วทดสอบกับมอนด้วยหรือยังครับ ถ้าไม่เป็นอย่างว่าเดี๋ยวผมจะช่วยทดสอบจากเน็ตหลายค่ายให้ด้วย จะได้หาข้อสรุปได้ แต่เรื่องเครื่อง ส่วนตัวของผมตัดไปได้เลย

ในแบทที่ผมเจอจะเป็นน้อยครั้ง แต่ผมทดสอบดันเดธวอลเล่ตีหมีเลือดเยอะ และมอนอื่นจะหน่วงจริงๆ ผมคลิ๊กจนเม้าแทบแตกคามีอเลย 555+  บางครั้งหลังพรางเสร็จ (หมด 2 วิ) ยังไม่เดินเลย  แต่ถ้าผมไม่เปิดพันธมิตรแห่งเงา ไม่ติดขัดใดๆทั้งสิ้น จะเดินตี จะกดสกิวพราง จะพุ่งแทง ลื่นปรี้ด แต่เปิดพันธมิตรจะเป็นงี้ทุกทีครับ  สอบถามจากคนที่เป็น เค้าเล่น 4 จอ หลายอาชีพ ลื่นไม่มีปัญหาอะไร แต่มามีเหมือนกันตรงพันธมิตรแห่งเงาเหมือนกัน 

ปล. ผมมารู็้ว่าเป็นตอนระดับ 9 เพราะระดับอื่นผมไม่เคยตีมอนเลย ออนฝึกอย่างเดียว เลยไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันมั้ย

แต่จะให้ดีผมอยากให้ทีมงานลงไปประกาศตัวเหลืองวันเสาร์-อาทิตย์ สอบถามคนที่เล่นแอสและฝึกพันธมิตรในเกมส์จะดีมาก เพราะเน็ตจะมาจากทุกค่ายจริงๆ จะได้รู้ปัญหาเสียทีว่าตกลงเป็นที่เน็ตใช่หรือไม่  ไปเรียกให้มาเม้นในบอร์ดก็ได้ครับ ตั้งกระทู้ไว้ เพื่อการแก้ปัญหาที่ลงตัว

Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #8 เมื่อ: 29-11-2010, 14:08:48 »

ไม่แน่ใจว่า พอติดพรางแล้วกดตีมอนฯทันทีเลยรึป่าวคับ
ถ้าเป็นอย่างนั้น ผมเองก็ตีไม่ได้เหมือนกัน
แต่เท่าที่ทดสอบดู มันจะมีระยะหน่วงอยู่นิดนึงในระยะเวลาการพราง 2 วินาทีอ่ะนะ
พอพรางแล้ว เว้นระยะไว้นิดนึง ค่อยกดตีอ่ะคับ
ผมก็ไม่ค่อยได้เล่นแอสซักเท่าไหร่ แรกๆที่ทดสอบผมก็มึน
แต่ทดสอบไปไม่กี่ครั้งผมก็เริ่มเข้าใจ และชินกับจังหวะแล้วล่ะคับ
ลองดูนะ  ผมเองก็ไม่รู้ว่าตรงระยะหน่วงนิดนึงเนี่ย มันยังไงนะ เป็นบัคหรือความตั้งใจของโปรแกรมเมอร์
แต่เท่าที่ทดสอบก็อย่างที่บอกแหละคับ
พอพรางแล้วรอนิดนึงค่อยกดโจมตี (ประมาณวินึงมั้ง รึไม่ถึง เหลือบๆดูบัพเอาละกันคับ)
มันจะติดแทงข้างหลังโป๊ะใส้แตกเลยคับ
 Smiley

Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #9 เมื่อ: 29-11-2010, 14:11:07 »

ทดสอบแล้ว เมื่อใช้ทักษะพันธมิตรแห่งเงาแล้วกด โจมตี ก็สามารถโจมตีได้นะครับ

ติดโป๊ะเชะ  Sad  100%

มีคลิปมาให้ดูด้วย

<a href="http://www.youtube.com/v/7n_3INtGUxw&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/7n_3INtGUxw&rel=1</a>

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Hero Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 29-11-2010, 14:13:59 »

ว้าวๆๆ แหล่มเลย 
อายจังเลย ถ่ายคลิปกับจีเอ็ม

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 29-11-2010, 14:33:09 »

แจ๋วๆ มีคลิปให้ดู อิอิ

ระยะหน่วงที่ว่า ผมก็กดยิกเลยน๊ะครับตั้งแต่ติดพราง บางทีกดยันพรางหายไปแล้วยังไม่เดินเลยตัวละคร

มั้นงี้อ่ะครับ ถ้าเราเวลกับมอน ถ้ามอน ก โจมเราพราง บางครั้งเราไม่สามารถสวนมอน ก ได้เลย แต่สวนมอน ข ซึ่งไม่ใช่ัตัวที่โจมเราได้ คือบุคคลที่ 3 ห่ะห่ะ

คือถ้าไม่รบกวนมาก ผมอยากรบกวนให้คุณแมวกับหนูนี่ไปทดสอบกับมอน ให้มอนรุมเราหลายๆัตัวดูครับ เพราะอันนี้จะติดพรางถี่หน่อย ได้ผลเป็นไงมากบอกด้วยครับ  ตอนนี้ผมเวลดันเดธให้หมีรุม  สวนได้มั่งไม่ได้มั่ง แ่ไม่เปิดพันธมิตรไม่ติดขัดอะไรสักอย่าง

Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 29-11-2010, 14:41:21 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 29-11-2010, 14:33:09
แจ๋วๆ มีคลิปให้ดู อิอิ

ระยะหน่วงที่ว่า ผมก็กดยิกเลยน๊ะครับตั้งแต่ติดพราง บางทีกดยันพรางหายไปแล้วยังไม่เดินเลยตัวละคร

มั้นงี้อ่ะครับ ถ้าเราเวลกับมอน ถ้ามอน ก โจมเราพราง บางครั้งเราไม่สามารถสวนมอน ก ได้เลย แต่สวนมอน ข ซึ่งไม่ใช่ัตัวที่โจมเราได้ คือบุคคลที่ 3 ห่ะห่ะ

คือถ้าไม่รบกวนมาก ผมอยากรบกวนให้คุณแมวกับหนูนี่ไปทดสอบกับมอน ให้มอนรุมเราหลายๆัตัวดูครับ เพราะอันนี้จะติดพรางถี่หน่อย ได้ผลเป็นไงมากบอกด้วยครับ  ตอนนี้ผมเวลดันเดธให้หมีรุม  สวนได้มั่งไม่ได้มั่ง แ่ไม่เปิดพันธมิตรไม่ติดขัดอะไรสักอย่าง

Embarrassed

ทางทีมงานให้ผู้เล่นลองใช้ความสามารถของทักษะ ให้เกิดประโยชน์สูงสุดตามความสามารถในสภาวะต่างๆ ดูนะครับ

ส่วนเรื่องมอนสเตอร์หลายๆ ตัวรุมโจมตี ไปทดสอบดูแล้วครับ หลายๆ ตัวรุมตี ก็สามารถใช้งานได้ตามปกติครับ

Smiley

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 29-11-2010, 14:47:23 »

โอเคครับ ทีมงานไปทดสอบให้แล้วและยืนยันก็ล๊อคเลยครับ

ป้าย:
หน้า: [1]