GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเล่นแอสมีพันธมิตรแห่งเงามาแชร์กันหน่อยครับ  (อ่าน 589 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

ใครเล่นแอสมีพันธมิตรแห่งเงามาแชร์กันหน่อยครับ
« เมื่อ: 04-11-2010, 12:12:56 »

อันนี้สำหรับสกิว พันธมิตรแห่งเงา  น๊ะครับ ไม่เอาสกิวอื่นมาคุย  งดเด็ดขาด  Angry

พอดีว่าผมได้ไปฝึกที่แมบกุล ผมระดับ 9 จะ 10 แล้วล่ะ ไปแพลมๆจะตีบอสด้วย  เรื่องมันเป็นมางี้

เปิดใช้สกิวพันธมิตรแห่งเงา เมื่อโดนกุลโจมตีแล้วติดสถานะพราง 2 วิ ผมจะสวนกลับได้เลยก็ติดโป๊ะตามปรกติ
แต่สำหรับผู้พิทักษ์แห่งอาทรัมเมื่อมันโจมตีเราแล้วพันมิตรแห่งเงาแสดงผลพราง 2 วิ ไม่สามารถกดโจมตีได้ ตัวละครไม่เดิน รอจรพราง 2 วิหายถึงจะเดินไปตีมันได้  แต่ถ้าเป็นกุล กดปุ๊บไปตีปั๊บ งงเหมือนกัน

มอนบางตัวผมก็เป็น ส่วนใหญ่จะเป็นกับมอนที่ไม่ได้โจมตีก่อน แต่ผู้พิทักษ์ตัวนี้มันก็โจมก่อน  มีแอสคนไหนเป็นเหมือนผมมั้ยครับ อยากได้ข้อมูลมาหาคำตอบดู

ไหนๆตั้งแล้วขอแถมอีกเรื่อง   ท่านไหนใช้โล่บิวโซโลมะมั่งมั้ยครับ  ที่ยกโล่มีโอกาสติดมึน  ผมให้เทรใช้ในบางครั้งมันมึนทั้งมอนมึนทั้งเราด้วย หยุดโจมตีไปเฉยๆ  มอนไม่ได้มีสกิวมึนใส่เราน๊ะครับ มอนทั่วไป อย่างเรดคลิฟเป็นต้น ในบางครั้งเมื่อมันลุมเราตีอยู่และเรายกโล่มันมึน  แต่เราหยุดโจมตีไปด้วย อันนี้ท่านไหนใช้ขอความเห็นหน่อยครับว่าเป็นมั้ย อยากรู้ว่ามันเป็นการผลความสามารถผิดพลาดหรือตัวเกมส์ไม่ดีจะได้หาคำตอบกัน  ถ้าไม่ดีจะได้แจ้งไป

ขอบคุณครับ  ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ รัก รัก รัก Smiley Smiley Smiley Cry Cry

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
FiraLia
Jr. Member
**

Re: ใครเล่นแอสมีพันธมิตรแห่งเงามาแชร์กันหน่อยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-11-2010, 20:32:00 »

เป็นเหมืิอนกันครับ ติดพันปุป บางทีกดตีได้ บางทีกดตีไม่ได้
DarkEagle
Sr. Member

Re: ใครเล่นแอสมีพันธมิตรแห่งเงามาแชร์กันหน่อยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 05-11-2010, 00:24:53 »

ได้แนวร่วมแล้ว 1
มีท่านอื่นเป็นเหมือนกันไหมครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
7—•D3STROY3[R]•—7
Hero Member

วันนี้คุณ " ซั่ม หรือยัง ?์

« ตอบ #3 เมื่อ: 05-11-2010, 02:10:23 »

ผมก็เป็นนะ พรางเเล้วตีมอนไม่ได้อะ

เหมือนมอนมันค้างหรืออะไร เดินเข้าไกล้ก็ไม่ได้ ประมาน 1 ช่องอะ

ต้องรอมอนมันขยับ หรือไม่ก็ต้องรอไห้มอนมัน โจมตีเป้าหมาย ปะมานนี้  Huh?

Cookiea
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 05-11-2010, 02:49:12 »

คับ  มันน่าจะเป้นบัคคับ

บางอย่างก็ตีเราก้สามารถตีกลับได้เลย

แต่บางตัวหรือบางคนตีเรามาแต่เราไม่สามารถตีกลับได้

ทั้งๆที่ความเป็นจริงน่าจะตีกลับได้เลยทุกตัว

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 05-11-2010, 03:56:22 »

อ่าครับ  ถ้าเป็นกันหลายคนงี้ก็คงจะเป็นบัคจริง จะได้แจ้งไปครับ ได้ข้อมูลและ ขอบคุณครับ  แต่ผมว่าทีมงานน่าจะได้เข้ามาอ่านไปบ้างแล้วล่ะ  แต่คงต้องแจ้ง  ไม่แจ้งคงไม่ทำให้

*** แล้วโล่บิวโซโลมะมีใครใช้แล้วเป็นอย่างที่ผมว่าไหมครับ****

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-11-2010, 20:22:49 »

พันธมิตรแห่งเงา เมื่อทักษะนี้ใช้งานจะมีระยะเวลาหายตัวอยู่

และผู้ใช้ทักษะนี้จะถอยหลังไป ทำให้การโจมตี หลังจากใช้ทักษะ

จะต้องเดินไปโจมตี เพราะเราถอยหลังจากเป้าหมายที่โจมตีเรา

ถ้าขยับไม่ได้ 2 วินาที ขณะที่ติดบัพพรางตัว ทางทีมงานจะตรวจสอบและแก้ไขให้นะครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 09-11-2010, 23:09:32 »

โอ้ว ... ครับ รักทีมสมงานจังครับ จุ๊ฟๆ

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 09-11-2010, 23:10:56 »

อ่อ ลืมไป  แล้วโล่บิวโซล่ะครับ  ยกโล่แล้วผู้ใช้ติดมึนด้วย เป็นบางครั้ง หยุดโจมตีไปด้วย

ป้าย:
หน้า: [1]