GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอให้ปรับเกราะสะท้อนของวอลอค  (อ่าน 2866 ครั้ง)
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

Re: ขอเสนอให้ปรับเกราะสะท้อนของวอลอค
« ตอบ #30 เมื่อ: 19-11-2010, 20:36:45 »

เวทยิงไม่เข้า ก็เอาสายกายภาพมาตีก็จบละ

จะบ่นทำไม มันไม่ได้สะท้อนทั้งเวทย์ทั้งกายภาพนี่

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
♫13ANK♫
Sr. Member

Re: ขอเสนอให้ปรับเกราะสะท้อนของวอลอค
« ตอบ #31 เมื่อ: 19-11-2010, 20:38:12 »

อ้างจาก: T0Nz ที่ 19-11-2010, 20:36:45
เวทยิงไม่เข้า ก็เอาสายกายภาพมาตีก็จบละ

จะบ่นทำไม มันไม่ได้สะท้อนทั้งเวทย์ทั้งกายภาพนี่

อย่าลืมเซตไสยเวทถ้าใช้คู่กันกับทักษะนี้มันดูเอาเปรียบไงเขาเลยออกมาบ่นกาน

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

« ตอบ #32 เมื่อ: 19-11-2010, 20:38:42 »

ที่จะพูดเป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้นนะ

สกิลสะท้อนเวทของวอน่ะ
มันตรงตามคอนเซ็ป นั่นก็คือสะท้อนกลับทั้งหมด
แต่ถ้าเป็นแบบนี้อาชีพวิก็จะไม่มีทางชนะไง
ซึ่งมันก็เกินไปบ้าง
เพราะทุกอาชีพแม้ว่าจะมีอาชีพไหนเก่งไหนอ่อน
ก็ต้องมีหนทางที่จะชนะกันได้ ขึ้นอยู่กับสเตปการเล่น
แต่สำหรับวอและวิ วิไม่มีทางชนะเลย
ส่วนอาชีพอื่นซึ่งเป็นส่วนใหญ่นั้นก็ไม่มีปัญหา
แต่วอเป็นอาชีพสายก่อกวน สกิลโจมตีจริงๆก็น้อย
น่าจะยังเอาไว้ใช้ทำมาหากินบ้าง

ปล.
ไม่ได้เล่นวิ
แค่แสดงความเห็นตามควาดคิด

• Porpangz •
Hero Member

• แคสเปอร์' ณ จ๊ะ

« ตอบ #33 เมื่อ: 19-11-2010, 20:39:35 »

เจ้าพ่อดราม่าจริงจริ๊งงง
ทุกคนคงไม่ต้องสงสัยไรหรอกนะคะ สาเหตุ ถ้าไม่ใช่เค้าแพ้แบทก็เพื่อนเค้าิิิอะค่ะ
ถามหน่อยนะคะ .. . วอลอคเหราะสะท้อนระดับ 10 มันมีล้นเซิฟเวอร์ แล้วฝึกง่ายๆขนาดนั้นเลยหรอคะ
งั้นชั้นไม่ต้องมาโวยให้ปรับเบอฯ มั่งหรอ  ระเบิดคลั่งต้านทานตั้งเท่าไหร่ มีสถานะกายทิพย์อีก วิ่งก็ไว
พาลาดินกระโดดก็ต้านทานทุกอย่าง สาปก็ไม่ติด ทำอะไรก็ไม่ได้
.. ถ้ามันฝึกกันง่ายๆ ก็ว่าไปอย่างนะคะ  เสนออะไรนึกถึงความยากลำบากของคนอื่นด้วย
ไม่ใช่แพ้ แล้วมาพาลให้ปรับนู่นปรับนี่  งั้นชั้นต้องขอให้เค้าปรับแอสด้วยป่าวคะ >..<
พุ่งแทงมาแล้วชั้นตายอะค่ะ  พอดีๆเพื่อนคุณที่จุ 6 เค้าบอกมาว่า " อ่อนเกินไป พุ่งทีเดียวตาย "

ฉันยังเหมือนเดิม.. สิ่งเหล่านั้นยังเหมือนเดิม*
กฏการเวล P.1377
Vt_ValentineZ
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 19-11-2010, 20:40:40 »

ไม่สมควรปรับครับ

สกิลนี้ฝึกยากนะครับ ออโต้เมาส์ไม่ได้ด้วย

แล้วตอนนี้วอลอคก็กากแล้ว อย่าปรับให้กากลงอีกเลยนะคับ   Wink

-13oOK-
Jr. Member
**

ไม่สวย แ่ต่ทนทาน!!!

« ตอบ #35 เมื่อ: 19-11-2010, 20:40:56 »

มันไม่ได้สะท้อนทั้ง100%หรอกนะ
มันขึ้นอยู่กับป้องกันด้วย

วอล๊อคที่อยู่ได้ก็พวกนี้แหละ
ถ้าถามว่าสกิลแต่ละอย่างของวอล๊อคมีประโยชน์ไหม
น่าจะรู้กันดีนะว่ามันไม่มีประโยชน์เลย
แค่เจออ้อมกอด เจอรักษา ของพระ วอล๊อคก็กลายเป็นตัวไรไม่รุ้

ปล. จากคนที่เล่นวอล๊อค
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 19-11-2010, 20:42:37 »

อ้างจาก: -13eST- ที่ 19-11-2010, 20:40:56

ถ้าถามว่าสกิลแต่ละอย่างของวอล๊อคมีประโยชน์ไหม
น่าจะรู้กันดีนะว่ามันไม่มีประโยชน์เลย
แค่เจออ้อมกอด เจอรักษา ของพระ วอล๊อคก็กลายเป็นตัวไรไม่รุ้

วอลอคสาปพระติดนะครับทั้งๆที่พระมีอ้อมกอดแต่เจอใส่ศาสตราหรืออาภรเข้าไปก็สาปติดแล้วครับ ^^

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

« ตอบ #37 เมื่อ: 19-11-2010, 20:45:29 »

อ้างจาก: • Porpangz • ที่ 19-11-2010, 20:39:35
ทุกคนคงไม่ต้องสงสัยไรหรอกนะคะ สาเหตุ ถ้าไม่ใช่เค้าแพ้แบทก็เพื่อนเค้าิิิอะค่ะ
ถามหน่อยนะคะ .. . วอลอคเหราะสะท้อนระดับ 10 มันมีล้นเซิฟเวอร์ แล้วฝึกง่ายๆขนาดนั้นเลยหรอคะ
งั้นชั้นไม่ต้องมาโวยให้ปรับเบอฯ มั่งหรอ  ระเบิดคลั่งต้านทานตั้งเท่าไหร่ มีสถานะกายทิพย์อีก วิ่งก็ไว
พาลาดินกระโดดก็ต้านทานทุกอย่าง สาปก็ไม่ติด ทำอะไรก็ไม่ได้
.. ถ้ามันฝึกกันง่ายๆ ก็ว่าไปอย่างนะคะ  เสนออะไรนึกถึงความยากลำบากของคนอื่นด้วย
ไม่ใช่แพ้ แล้วมาพาลให้ปรับนู่นปรับนี่  งั้นชั้นต้องขอให้เค้าปรับแอสด้วยป่าวคะ >..<
พุ่งแทงมาแล้วชั้นตายอะค่ะ  พอดีๆเพื่อนคุณที่จุ 6 เค้าบอกมาว่า " อ่อนเกินไป พุ่งทีเดียวตาย "
ใช่ ใช่
เห็นด้วย
วอแทบไม่มีสกิลทำมาหากิน
แล้วคนที่มีระดับสิบกันนี่นับคนได้

• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

« ตอบ #38 เมื่อ: 19-11-2010, 20:48:00 »

อ้างจาก: ♫13ANK♫ ที่ 19-11-2010, 20:42:37
อ้างจาก: -13eST- ที่ 19-11-2010, 20:40:56

วอลอคสาปพระติดนะครับทั้งๆที่พระมีอ้อมกอดแต่เจอใส่ศาสตราหรืออาภรเข้าไปก็สาปติดแล้วครับ ^^

พระคนที่เล่นกันมือคล่องๆ
เจออาภรณ์เข้าไปรีบรักษาขั้นสูงก็สบายแล้วจ้ะ

T0Nz
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 19-11-2010, 20:48:12 »

อ้างจาก: ♫13ANK♫ ที่ 19-11-2010, 20:38:12
อ้างจาก: T0Nz ที่ 19-11-2010, 20:36:45

อย่าลืมเซตไสยเวทถ้าใช้คู่กันกับทักษะนี้มันดูเอาเปรียบไงเขาเลยออกมาบ่นกาน

ขอบคุณครับ อันนี้ก็ลืมคิดไป แต่ถ้าสายไฟเตอร์ที่มีเลือดเยอะ ๆ มาตีวอล็อค

ถ้าเลือดเยอะจริง วอล็อคตาย ก็วอล็อคเลือดเยอะจริง คนที่มาตีก็ตาย

เซ็ตมันก็ไม่ได้หาง่ายหรอกนะครับ แล้วก็ กว่าเกราะสะท้อนระดับ 10

แบบนี้ก็คุ้มค่าแล้วล่ะมั้ง ...

อีกอย่าง วอล็อคเป็นสายก่อกวนอย่างที่เรปบน ๆ บอกมา ( หมาโดนฆ่าง่ายจะตาย = = )

มีสกิลนี้ก็อยู่รอดไปวัน ๆ แล้วล่ะ จะให้วอล็อคหมดเกมใช่มั้ยห๊ะ !!! ใช่มั้ยยยย  Embarrassed

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 19-11-2010, 20:49:17 »

อ้างจาก: ♫13ANK♫ ที่ 19-11-2010, 20:34:15

ถามไรหน่อยพอดีไม่เคยเล่นวอลอค

สมมติ วอลอค จุซัก 3 - 6 ใส่เซตไสยเวท C3 เกราะสะท้อนระดับ 10

ของเลือดทั้งตัวซักยศจักร เลือดจะซักเท่าไหร่

แล้วเซตไสยเวทนี่เวลาลงแบทมันยังสะท้อน 200% รึเปล่าหรือปรับลดลง ?

แล้วเรื่องสัตว์อัญเชิญที่เป็นหมามันปรับลดลง 50% รึเปล่าหรือยังเท่าเดิม ?

ถ้ามันเท่าเดิมทั้ง 2 อยางนี้น่าจะแก้ไขตรงนี้ให้มันตรงตามระบบทอนความเสียหายดีกว่ามั้ง

ส่วนเรื่อง C3 อันนี้ถ้าในความคิดผมนะถ้าวอลอคคนนั้นใส่เซตไสยเวท ของเลือดทั้งตัว + กับมี C3 สะท้อนระดับ 10

1) สายกายภาพตีมาตายเองไม่ก็ตายคู่

2) สายเวทเมื่อยิงไปโดนเกราะสะท้อนกลับมาหาตัวเอง (แล้ววอลอก็สาปไบ้และยิงสายเวทนั้นอย่างง่ายได้สบายอารมไม่เว้นพระที่มีอ้อมกอดเจอใส่ศาสตราไปก็เน่าแล้ว)

คิดในด้านความสมดุลดูๆแล้วมันจะไม่ค่อยสมดุลเท่าไหร่ เพราะทำยังไงๆเราไม่ตายเองก็ตายคู่ (เมื่อก่อนวิใช้สัมผัสเข้านะเกราะสะท้อนเดี๋ยวนี้ไม่เข้าละ)

ถ้าคิดอีกอย่างคือมันต้องมีแพ้มีชนะ แต่มันก็คงมาแนวๆเดียวกับพระเรื่องแสงจู่โจม กับแสงเทพ หละ

คงแล้วแต่ทีมงานหละทีนี้

แล้วคนหาของได้ขนาดนั้นจะมีกี่คน

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 19-11-2010, 20:50:53 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 19-11-2010, 20:49:17
อ้างจาก: ♫13ANK♫ ที่ 19-11-2010, 20:34:15

ถามไรหน่อยพอดีไม่เคยเล่นวอลอค

สมมติ วอลอค จุซัก 3 - 6 ใส่เซตไสยเวท C3 เกราะสะท้อนระดับ 10

ของเลือดทั้งตัวซักยศจักร เลือดจะซักเท่าไหร่

แล้วเซตไสยเวทนี่เวลาลงแบทมันยังสะท้อน 200% รึเปล่าหรือปรับลดลง ?

แล้วเรื่องสัตว์อัญเชิญที่เป็นหมามันปรับลดลง 50% รึเปล่าหรือยังเท่าเดิม ?

ถ้ามันเท่าเดิมทั้ง 2 อยางนี้น่าจะแก้ไขตรงนี้ให้มันตรงตามระบบทอนความเสียหายดีกว่ามั้ง

ส่วนเรื่อง C3 อันนี้ถ้าในความคิดผมนะถ้าวอลอคคนนั้นใส่เซตไสยเวท ของเลือดทั้งตัว + กับมี C3 สะท้อนระดับ 10

1) สายกายภาพตีมาตายเองไม่ก็ตายคู่

2) สายเวทเมื่อยิงไปโดนเกราะสะท้อนกลับมาหาตัวเอง (แล้ววอลอก็สาปไบ้และยิงสายเวทนั้นอย่างง่ายได้สบายอารมไม่เว้นพระที่มีอ้อมกอดเจอใส่ศาสตราไปก็เน่าแล้ว)

คิดในด้านความสมดุลดูๆแล้วมันจะไม่ค่อยสมดุลเท่าไหร่ เพราะทำยังไงๆเราไม่ตายเองก็ตายคู่ (เมื่อก่อนวิใช้สัมผัสเข้านะเกราะสะท้อนเดี๋ยวนี้ไม่เข้าละ)

ถ้าคิดอีกอย่างคือมันต้องมีแพ้มีชนะ แต่มันก็คงมาแนวๆเดียวกับพระเรื่องแสงจู่โจม กับแสงเทพ หละ

คงแล้วแต่ทีมงานหละทีนี้

แล้วคนหาของได้ขนาดนั้นจะมีกี่คน

จะไปรู้เรอะถามดู ข้าน้อยไม่เคยเล่นเฟ้ย

ถ้ามันเทพจริงจะได้ลองเล่นดู เอาตังที่สะสมมาถลุง

• Porpangz •
Hero Member

• แคสเปอร์' ณ จ๊ะ

« ตอบ #42 เมื่อ: 19-11-2010, 20:51:55 »

อ้างจาก: •unprang'• ที่ 19-11-2010, 20:45:29
อ้างจาก: • Porpangz • ที่ 19-11-2010, 20:39:35
ใช่ ใช่
เห็นด้วย
วอแทบไม่มีสกิลทำมาหากิน
แล้วคนที่มีระดับสิบกันนี่นับคนได้
สวรรค์ มี 2 คน
.. มันล้นเซิฟเมื่อไหร่ฝึกง่ายเมื่อไหร่ค่อยมาดราม่าไป๊

ฉันยังเหมือนเดิม.. สิ่งเหล่านั้นยังเหมือนเดิม*
กฏการเวล P.1377
ปู่ซ่าบ้าพลัง
Full Member

คุณชายเย็นชา

« ตอบ #43 เมื่อ: 19-11-2010, 20:57:28 »

อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 19-11-2010, 19:47:37
อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 19-11-2010, 17:44:45
เวรกรรม GM บ้าจี้อีกต่างหาก 

ไปแพ้มาอีกหละสิ  ผมอ่านดีทุกกระทู้ที่ตอบนะ  น่าเบื่อชะมัดคนแบบนี้   แล้วมาบอกว่าเราอ่านไม่ดี
สิ่งที่คุณกำลังขอให้ปรับก็คือทำให้อาชีพนั่นห่วยลง  เพราะแพ้เขาสู้เขาไม่ได้หละสิ  แล้วที่บอกว่าอ่านแล้วอ่านดีแล้วจริงเหรอ  

แล้วลองทำข้อ 5 หรือยัง   ไปเล่นวอลลอคซะ  ไปเซฟ PK ด้วยนะ  แล้วจะรู้ว่ามันเก่งจริงไหม   จะดูว่าจะเล่นได้นานแค่ไหน  ถ้าขอให้ปรับให้เก่งขึ้นจะไม่ว่าเลย นี้มาขอให้ปรับให้ห่วยลงซะอีก
อย่าเห็นแก่ตัว นะครับเกมส์มันเป็นเกมส์ออนไลน์ หัดรู้จักเห็นใจคนที่เขาเล่นอาชีพที่คุณร้องให้ปรับหน่อยเถอะ  ถามจริงๆ คิดว่าวอลลอคเก่งจริงๆเหรอ แล้วทำไมไม่ไปเล่นวอลลอคหละ

จากที่ดูลายเซนต์ คุณคงเล่นวิ งั้นผมขอ
GM เอาเกราะเวทย์ออกครับ เพราะว่าอาชีพเวทย์อื่นๆเขาโดนตีแล้วหยุดร่าย ทำไมวิไม่หยุดโกง  
ถ้า GM เอาออก คุณจะรู้สึกอย่างไร  หัดเอาใจเขามาใส่ใจเราบ้าง
ถ้าคุณร้องให้ขอปรับวิที่คุณเล่นผมจะไม่ว่าเลย  บอกว่าอาชีพตัวเองเก่งเกินไป ปรับหน่อยแบบนี้หนะ

แล้วถ้าเล่นวอลลอคเมื่อไหร่บอกนะครับ ผมจะไปเยี่ยมเยียน จะไปดูสิว่ามันเก่งอย่างที่คุณว่าหรือเปล่า
ถ้าเกราะสะท้อนเวทย์ วอลลอค โดนปรับ คงจะเหลือคนเล่นวอลลอคอยู่หรือเปล่านะ เพราะตอนนี้ก็น้อยเต็มที  น่าสงสารคนเล่นวอลลอค จริงๆ

รับรู้ รับฟัง รับพิจารณา แต่....ไม่ได้รับปาก ว่าจะปรับให้นะเออ

ก็ต้องดูกันไป

ฮ่าๆ ฮ่าๆ ฮ่าๆ (หัวเราะดังมาก)

laugh laugh laugh laugh

Smiley Smiley Smileyเอาแบบนี้นะคับ คนให้ปรับวอ เล่นอาชีพเบอร์ งั้นลองพิจารณาว่าสมควรปรับเบอร์ไหม๊ซี3เหมือนกัน Smiley Smiley Smiley

Wink Wink Winkอย่ามาดราม่าเลยคับ พวกคุนแพ้ในแบทแล้วมาดราม่าใส่บอร์ด สมควรหรอ Wink Wink Wink

T0Nz
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 19-11-2010, 20:59:47 »

ยังไงก็ลองใช้สมองที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะคิดใหม่อีก 4 - 5 รอบนะครับ

คิดได้เมื่อไหร่ก็ล็อคซะ ก่อนที่จะกลายเป็นกระทู้ดราม่าต้อนรับลอยกระืทง

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8