GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 8
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอให้ปรับเกราะสะท้อนของวอลอค  (อ่าน 2865 ครั้ง)
เมือง
Sr. Member

ขอเสนอให้ปรับเกราะสะท้อนของวอลอค
« เมื่อ: 19-11-2010, 15:10:11 »

ปัจจุบันเวลาตีด้วยเวทวอลอคมีเกราะสะท้อนระดับ10จะส้ท้อนใส่ผู้โจมตีจนตายเอง(คือยิงเค้าเราตายเอง)อยากให้ปรับเป็นมีดอกาส50%ที่จะสะท้อนชิ่งเข้าดงไม้คือสะท้อนออกไปมั่วๆไม่กัลบหาผู้โจมตี เช่น มีคน3คนยืนใก้ลๆกัน มีวิ1 วอ1 พระ1 วิยิงใส่วอลอคสกิลทำงานแต่ไม่สะท้อนกลับใส่วิแต่ชิ่งไปโดนพระแทน

ป.ล. คิดว่าดีมั้ยเพราะยังไงวอลอคก็ไม่โดนโจมอยู่แล้วแต่อาจถูกด่าได้เพราะสกิลชิ่งไปโดนเค้า(แล้วใครผิดคนยิง คนสะท้อน - -*)

ปิศาจ
Full Member

Re: ขอเสนอให้ปรับเกราะสะท้อนของวอลอค
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-11-2010, 15:23:10 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=47311.0

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
เมือง
Sr. Member

Re: ขอเสนอให้ปรับเกราะสะท้อนของวอลอค
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-11-2010, 16:46:14 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 19-11-2010, 15:23:10
ผมอ่านแล้วครับแล้วคุณอ่านที่ผมเสนอเข้าใจหรือยัง ผมไม่ได้ต้องการให้โกศสะท้อนเหลือ50%แต่อยากให้แบ่งการสะท้อนเป็น2แบบคือ

1 สะท้อนใส่ผู้โจมตีเอง 50%
2 สะท้อนออกไปมั่วๆไม่มีเป้าหมายอีก50%
ยกตัวอย่างเช่น ยิงศรเวท10ลูกใส่วอลอค จะสะท้อนเข้าตนเอง5ลูกและสะท้อนไปมั่วๆอีก5ลูก

พอจะเข้าใจมั้ยหรือเราพิมให้งงเอง

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-11-2010, 17:28:03 »

ขอบคุณที่เสนอแนะครับ

แล้วจะรับไว้พิจารณาครับผม

Smiley

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-11-2010, 17:44:45 »

เวรกรรม GM บ้าจี้อีกต่างหาก 

ไปแพ้มาอีกหละสิ  ผมอ่านดีทุกกระทู้ที่ตอบนะ  น่าเบื่อชะมัดคนแบบนี้   แล้วมาบอกว่าเราอ่านไม่ดี
สิ่งที่คุณกำลังขอให้ปรับก็คือทำให้อาชีพนั่นห่วยลง  เพราะแพ้เขาสู้เขาไม่ได้หละสิ  แล้วที่บอกว่าอ่านแล้วอ่านดีแล้วจริงเหรอ  

แล้วลองทำข้อ 5 หรือยัง   ไปเล่นวอลลอคซะ  ไปเซฟ PK ด้วยนะ  แล้วจะรู้ว่ามันเก่งจริงไหม   จะดูว่าจะเล่นได้นานแค่ไหน  ถ้าขอให้ปรับให้เก่งขึ้นจะไม่ว่าเลย นี้มาขอให้ปรับให้ห่วยลงซะอีก
อย่าเห็นแก่ตัว นะครับเกมส์มันเป็นเกมส์ออนไลน์ หัดรู้จักเห็นใจคนที่เขาเล่นอาชีพที่คุณร้องให้ปรับหน่อยเถอะ  ถามจริงๆ คิดว่าวอลลอคเก่งจริงๆเหรอ แล้วทำไมไม่ไปเล่นวอลลอคหละ

จากที่ดูลายเซนต์ คุณคงเล่นวิ งั้นผมขอ
GM เอาเกราะเวทย์ออกครับ เพราะว่าอาชีพเวทย์อื่นๆเขาโดนตีแล้วหยุดร่าย ทำไมวิไม่หยุดโกง  
ถ้า GM เอาออก คุณจะรู้สึกอย่างไร  หัดเอาใจเขามาใส่ใจเราบ้าง
ถ้าคุณร้องให้ขอปรับวิที่คุณเล่นผมจะไม่ว่าเลย  บอกว่าอาชีพตัวเองเก่งเกินไป ปรับหน่อยแบบนี้หนะ

แล้วถ้าเล่นวอลลอคเมื่อไหร่บอกนะครับ ผมจะไปเยี่ยมเยียน จะไปดูสิว่ามันเก่งอย่างที่คุณว่าหรือเปล่า
ถ้าเกราะสะท้อนเวทย์ วอลลอค โดนปรับ คงจะเหลือคนเล่นวอลลอคอยู่หรือเปล่านะ เพราะตอนนี้ก็น้อยเต็มที  น่าสงสารคนเล่นวอลลอค จริงๆ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-11-2010, 18:13:39 »

ห่วยลง? ผมว่าแค่โอกาศชนะน้อยลงมากกว่าเพราะยิงไป10ทีสะท้อนมา5ทีสะท้อนไปที่อื่นอีก5วอลอคไม่โดนดาเมจ ยิงกลับก็ได้เพราะไม่โดนดาเมจอยู่แล้วไม่ชะงักมันไม่ได้ห่วยลงเลยใจจริงผมอยากเสนอให้ปรับเป็นเหลือ50เปอด้วยซำแต่เคยเล่นวอลอคมาแล้วรู้ว่ามันเล่นให้เก่งลำบาก(สกิลระดับ10ที่เห็นผลคืนเกราะสะท้อนที่เหลือก็...)คุณลองอ่านทำความเข้าใจอย่าอคติแล้วขอถามนะถ้าปัจจุบันวอลอคใส่เกราะสะท้อนแล้วสะท้อนกลับ100%ไม่คิดว่าโกงบ้างหรอเวทยิงไม่มีทางเข้าแต่กว่าจะฝึกให้10ก็ลำบากเพราะงั้นมันก็สมควรค่าในการอดทนฝึก อ่อแล้วผมเล่นพาลาดินครับรูปเก่าละครับ ผมว่าคุณอ่านแล้วไม่เข้าใจมากกว่ามันแค่เก่งน้อยลงเพราะไม่สะท้อนกลับใส่ผ้โจมตีทุกครั้งที่ยิงแต่จะสะท้อนไปที่อื่น(ไม่มีเป้าหมายถ้าไม่มีคนอยู่รอบๆก็พุ่งเข้าดงไม้)อ่านแล้วเข้าใจหรือเปล่า ที่จีรับไว้พิจารณาเพราะเค้าอ่านแล้วเข้าใจว่าผมต้องการให้มันไม่สะท้อนใส่ผู้โจมตีทุกครั้งแต่มีโอกาศสะท้อนไปทางอื่นยังไงซะสะท้อนไปทางอื่นแล้วยิงเวทมาอีกมันอาจสะท้อนใส่ตัวเองตายก็ได้เพระโอกาศสะท้อนมันรวมกันแล้ว100% คือสะท้อนกลับคนโจมตี50%สะท้อนไปทางอื่นอีก50% ถ้าผมจะเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่แพ้แบทมาแล้วขอปรับผมขอให้ปรับมันเหลือ50%ที่จะสะท้อนผู้โจมตีคุณคิดว่ามันจะเน่าแค่ไหน เปรียบเทียบ ยิงศรเวท10ลูกสะท้อนใส่คนยิง5ลูกสะท้อนไปที่อื่นอีก5 วอลอคไม่มีรอยขีดข่วน กับอยากปรับไม่สนอะไรทัง้นั้นข้าน้อยแพ้แบท ขอให้ปรับเหลือ50%พอโกงเกิน ยิงศรเวท10ลูกสะท้อนเหลือ50% สะท้อนใส่วิ5ลูกที่เหลือเข้าวอลอคถ้าของไม่ดีก็ตายได้ แต่ปัจจุบันยิงไปเท่าไหรก็สะท้อนมาเท่านั้นคุณคิดว่ายิงไปก็ไม่ตายแถมตัวเองตายแทนวอลอคอาจมีคนขอปรับให้แย่กว่านี้ตอนนี้ก็แทบไม่มีคนเล่นอยู่แล้วเพราะมันเล่นยาก (ต้องมีทุน+ความอดทนสูง) ไม่ทราบว่าพอจะเข้าใจขึ้นมาบ้างหรือยัง ไม่ได้ห่วยลงเพราะยังไงเวทก็ยิงไม่เข้าเหมือนเดิมแล้ววอลอคยิงเค้ากลับได้มั้ยครับได้สาปหินยิงศรเวทหรือสกิลอื่นๆแล้วสาปๆแต่คนโดนตียิงกลับไม่ได้เพราะยิงไปอาจสะท้อนใส่ตัวเองตายยังไงๆ ก็ยังสามารถชนะสายเวทได้อยู่ดีเพราะ สู้กับวิ ถ้าวิศรเวทมา สะท้อนใส่เค้า5ลูกสะท้อนออก5ลูก แล้ววิยิงสกิลอื่นๆเช่นหอกวารีมาติดสะท้อนใส่ตัวเองมาตายมั้ยครับ สู้กับพระพระก็ลำแสงเทวะไปยังไงก็ไม่เข้าสะท้อนใส่พระหรือสะท้อนไปมั่วๆแล้วคุณคิดว่าใครจะชนะในตอนสุดท้ายเพราะถ้าพระใช้ค้อนทุบขึ้นมาก็ดูดเลือดเอาถ้าพระกันเวทเยอะก็ดคนอื่นๆก็ได้ถูกมั้ยยังไงมันก็ ต่างจากตอนนี้แค่ว่ายิงไปไม่สะท้อนใส่ตัวเองหมดแต่สะท้อนไปที่อื่นๆแถน ห่วยลงจริงหรือหรือแค่ยืดเวลาตายของสายเวทออกไปเพราะไม่รู้จะสะท้อนใส่ตัวเองเมื่อไหรยิงก็ไม่ได้ถึงไม่สะท้อนกลับตัวเองก็สะท้อนใส่ที่อื่นแทน

ป.ล. พิมมาได้ไงฟะเยอะจัง - -*

—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-11-2010, 18:34:29 »

ผมถามหน่อยครับ วอลอคสู้ตายโจมตีได้ไหม?

สกิล C3 วอลอคใช่ว่าจะดีเด่ไปทุกสกิล บางทีมันอยู่ที่สมองคนด้วยแหละในแบทในวอ ผมเลือกฆ่าคนที่ฆ่าง่ายและฆ่าไวที่สุดไม่ใช่เสร่อไปชนตัวฆ่ายากหนะครับ อีกอย่างเกราะสะท้อนมันก็ยังเป็นสกิลที่ช่วยวอลอคเก็บเวลใน map บาง map ที่มอนเตอร์โจมตีเป็นธาตุเวตุ สงสัยจะให้วิเทพอาชีพเีดียวในเกมส์

ลาออก
โลลิต้าร์ เลิฟเวอร์
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-11-2010, 19:08:36 »

ถ้าสังเกตุจะเห็นได้ชัดเจนว่าเวลามีคนมาตั้งกระทู้เสนอขอปรับวอลอค จะไม่ค่อยมีคนคัดค้านหรือต่อต้านเท่าไร เพราะวอลอคมันอาชีพเมียน้อย แต่ถ้าเมื่อไรมีคนตั้งกระทู้เสนอขอปรับวิเมื่อใด จขกท.ได้เจอดราม่าเป็น 10 หน้าประจำ โทษฐานบังอาจริท้าชนกับอาชีพเมียหลวง Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-11-2010, 19:22:11 »

อ้างจาก: โลลิต้าร์ เลิฟเวอร์ ที่ 19-11-2010, 19:08:36
ถ้าสังเกตุจะเห็นได้ชัดเจนว่าเวลามีคนมาตั้งกระทู้เสนอขอปรับวอลอค จะไม่ค่อยมีคนคัดค้านหรือต่อต้านเท่าไร เพราะวอลอคมันอาชีพเมียน้อย แต่ถ้าเมื่อไรมีคนตั้งกระทู้เสนอขอปรับวิเมื่อใด จขกท.ได้เจอดราม่าเป็น 10 หน้าประจำ โทษฐานบังอาจริท้าชนกับอาชีพเมียหลวง Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil
งั้นลองเสนอมาสิเกี่ยวกับสกิลคลาสสามวิอะเพระผมไม่ได้เล่นวิ

~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-11-2010, 19:30:02 »

แบทเทิลอีกแล้ว  Evil
อาชีพอื่นเตรียมตัวนะรายต่อไปได้แก่...........

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #10 เมื่อ: 19-11-2010, 19:46:09 »

แพ้ มาสินะ อีกอย่างสกิลนี้ระดับ10 คุณไปฝึก รอเป็นเดือน 2เดือน ออน15ช.ม.ต่อวัน กว่าจะ10 ไหนจาลากมอนมา อีก

ใช่ว่าจะง่ายๆนะครับ

มาร้องปรับๆ เคยปรับตัวเองให้เก่งเท่าวอคนนั้นอะป่าวคับ

หรือว่าดีแต่ฟ้อง
 Huh? Huh?

NeeD not to know

จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

« ตอบ #11 เมื่อ: 19-11-2010, 19:47:37 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 19-11-2010, 17:44:45
เวรกรรม GM บ้าจี้อีกต่างหาก 

ไปแพ้มาอีกหละสิ  ผมอ่านดีทุกกระทู้ที่ตอบนะ  น่าเบื่อชะมัดคนแบบนี้   แล้วมาบอกว่าเราอ่านไม่ดี
สิ่งที่คุณกำลังขอให้ปรับก็คือทำให้อาชีพนั่นห่วยลง  เพราะแพ้เขาสู้เขาไม่ได้หละสิ  แล้วที่บอกว่าอ่านแล้วอ่านดีแล้วจริงเหรอ  

แล้วลองทำข้อ 5 หรือยัง   ไปเล่นวอลลอคซะ  ไปเซฟ PK ด้วยนะ  แล้วจะรู้ว่ามันเก่งจริงไหม   จะดูว่าจะเล่นได้นานแค่ไหน  ถ้าขอให้ปรับให้เก่งขึ้นจะไม่ว่าเลย นี้มาขอให้ปรับให้ห่วยลงซะอีก
อย่าเห็นแก่ตัว นะครับเกมส์มันเป็นเกมส์ออนไลน์ หัดรู้จักเห็นใจคนที่เขาเล่นอาชีพที่คุณร้องให้ปรับหน่อยเถอะ  ถามจริงๆ คิดว่าวอลลอคเก่งจริงๆเหรอ แล้วทำไมไม่ไปเล่นวอลลอคหละ

จากที่ดูลายเซนต์ คุณคงเล่นวิ งั้นผมขอ
GM เอาเกราะเวทย์ออกครับ เพราะว่าอาชีพเวทย์อื่นๆเขาโดนตีแล้วหยุดร่าย ทำไมวิไม่หยุดโกง  
ถ้า GM เอาออก คุณจะรู้สึกอย่างไร  หัดเอาใจเขามาใส่ใจเราบ้าง
ถ้าคุณร้องให้ขอปรับวิที่คุณเล่นผมจะไม่ว่าเลย  บอกว่าอาชีพตัวเองเก่งเกินไป ปรับหน่อยแบบนี้หนะ

แล้วถ้าเล่นวอลลอคเมื่อไหร่บอกนะครับ ผมจะไปเยี่ยมเยียน จะไปดูสิว่ามันเก่งอย่างที่คุณว่าหรือเปล่า
ถ้าเกราะสะท้อนเวทย์ วอลลอค โดนปรับ คงจะเหลือคนเล่นวอลลอคอยู่หรือเปล่านะ เพราะตอนนี้ก็น้อยเต็มที  น่าสงสารคนเล่นวอลลอค จริงๆ

รับรู้ รับฟัง รับพิจารณา แต่....ไม่ได้รับปาก ว่าจะปรับให้นะเออ

ก็ต้องดูกันไป

ฮ่าๆ ฮ่าๆ ฮ่าๆ (หัวเราะดังมาก)

laugh laugh laugh laugh
-13oOK-
Jr. Member
**

ไม่สวย แ่ต่ทนทาน!!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 19-11-2010, 19:48:09 »

จีเอ็มก็แปลกคนนะค่ะ
เอาเวลาไปแก้บัคดีกว่า
มารับฟังพวกแพ้แล้วโวยวาย
วอล๊อคซี3ห่วยแล่วห่วยอีก
สาปก็มีทางแก้ถ้ายังคิดจะแก้อีก
ก็เอาอาชีพวอล๊อคลบไปจากเซิฟ
ยังจะดีกว่าสะอีก อยุ่ไปก็ไร้ค่า
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #13 เมื่อ: 19-11-2010, 19:48:17 »

เอ่อ พิมอะไรมา ก้อช่วยๆเว้นบรรทัด เว้นประโยคด้วยนะครับ

อยากรุจะสื่ออะไรบ้าง พิมมายังกับคนเมขร ติดกันเป็นพัน ลายตาอย่างกับศิลาจารึก
 Cool Cool

NeeD not to know

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 19-11-2010, 19:49:09 »

เหมือนอ่านกันแล้วๆม่เกทว่าต้องการจะสื่ออะไร --

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 8