GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอดราม่านิด - -* อ่านแล้วเคืองๆน่ะค่ะ่่ เกี่ยวกับเกมส์อสุรา  (อ่าน 2396 ครั้ง)
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ขอดราม่านิด - -* อ่านแล้วเคืองๆน่ะค่ะ่่ เกี่ยวกับเกมส์อสุรา
« ตอบ #60 เมื่อ: 20-11-2010, 18:58:59 »

เห้  รำคาญม่างโคตรๆแระ
ใครก็ได้เอาที่ผมตอบข้างบนอ่ะไปอ้างให้มันอ่านหน่อยสิ

เดี๋ยวรอหาไอดีได้จะไปด่าม่างด้วยตัวเอง
แสรดดดดดด ไม่ชอบก็อย่าเล่นดิวะ
ลูกอีช่างติซะจริง กราฟฟิคไม่ดีแล้วไง
ก็ชอบเล่นเกมภาพแบบนี้อ่ะ
เกมเวอร์ๆ มันลายตา มีปัญหากับแสงสีมีอะไรมะ

เชี่ยเอ๊ย ดีแต่ติโน่นด่านี่ แถม่างไปเรื่อย
เกมเทพในหัวมันก็มีแต่เกม 3D เอฟเฟคสูงเท่านั้นแหละ
ระบบเกมดีไม่ดีก็ไม่รู้ บริการดีไม่ดีก็ไม่รู้
อ้างมาได้ม่าง ทริคเตอร์เกมเทพต่างกับอสุรา
แหกตาดูมั่งมั้ยว่าการใช้กราฟฟิคมันคนละแบบ
เล่นแร็กมาตั้งแต่เซิฟอินเตอร์จนกระทั่งเบต้าไทย
เล่นมาตั้งแต่สมัยมีโปรวิงสุดตีนโน่น
เล่นได้สองปีก็เลิกแระ มีแต่โปร มีแต่บอท
เกมเทพเค้าต้องมีโปรมีบอทสินะ
ย้ายมาเล่นโยวกังก็ยังมีบอทประปราย
ยิงตัวไหนม่างแจมทุกตัว เซ็ง เลิก
ปล่อยให้เทพบอทมันเ่ล่นกันไป
ยิ่งเกมเทพๆกราฟฟิคสวยอย่างคาบาลไม่ต้องอะไรมาก
มีแต่โปร โปร แล้วก็โปร
พอเบื่อๆเกม MMORPG มาเล่นเกมชู้ตติ้งมั่ง
เข้า SF อ้าวเชี่ย บัค หนีบัคเจอโปร
ไม่ต้องเล่นม่างแระ ไม่ทันได้เกิดมาปาระเบิดดักอยู่ในฐานแระ

ไอเกมเทพๆที่อ้างมานั่นก็มีแต่พวกเวรตะไลนี่เต็มไปหมด
จะให้เล่นเกมเทพกับพวกเชี่ยนี้อ่ะนะ เฮ้อ......

ขอเล่นเกมที่คุณว่า มันกาก มันห่วย (ในด้านกราฟฟิค)
แต่โดดเด่น อบอุ่น (ในด้านสังคม) ดีกว่า
เชิญพวกเทพๆ เค้าเล่นเกมเทพกันให้สบายใจเหอะ
ขออยู่สงบๆอย่างกากดีกว่า เกรียนอย่างเทพเชี่ยนั่น

เอวัง...........

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

Re: ขอดราม่านิด - -* อ่านแล้วเคืองๆน่ะค่ะ่่ เกี่ยวกับเกมส์อสุรา
« ตอบ #61 เมื่อ: 20-11-2010, 19:02:08 »

คนที่เข้าไปตอบนะคะ

แนะนำว่า เล่นกับพวกโรคจิต ปัญญาอ่อน แถขั้นเทพเนี่ย อย่าไปเดือดใส่มัน

ยิ่งหลุดหยาบไปมันยิ่งชอบเลย ให้โพสนิ่งๆ เน้นๆดีกว่านะคะ - -"

Tales of Series Community

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

« ตอบ #62 เมื่อ: 20-11-2010, 19:20:38 »

ID , Pass : 123456
ใครอยากด่ามันก็เข้าไปละกัน

Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #63 เมื่อ: 20-11-2010, 19:20:55 »

อ้างถึง
เมย์ เหมียวๆ wrote:
เอ่อ........ เราไม่ได้เล่นมานานเป็น3ปีแล้วนะ ช่วยบอกพิกัด หรือเอาแผนที่มาให้ดูหน่อยดิ เดี๋ยวเราไปไม่ถูกที่แล้วเอาภาพมาให้ดู มันจะเสียเวลาน่ะนะ

ช่วยเอาลิงค์โหลดตัวเกมมาให้หน่อยสิ

เอิ่ม นี่มันไม่รุ้แล้วตั้งวิจารซั่วๆนี่หว่า

ไม่ได้เล่น3 ปีโห่~~~~~~~ ตั้งแต่ PJ1 เลยนะนั้น

ถ้าไม่รุ้จริงผมว่านะ อย่ามาวิจารเลยดีกว่า หน้าแหกไปอายเปล่าๆ

รอคนที่เค้าเคยเล่นจริงๆมาโพสดีกว่า

ไม่ใช่มาเดาสุ่มสี่สุ่มห้า ลัลลา มาโพสแบบนี้บอร์ดเกมอื่นเค้าก็เสียหมดนะ

เคยได้ยินไหม ปลาเน่าตัวเดียวตายยกบ่ออะครับ
ไม่ ได้เข้าไปเล่น แต่ไม่ได้หมายความไม่ได้เข้าไปดูนะ เราไปเดินดูมันไม่เจอคน หากบอกว่า ไปไม่ถูกที ก็บอกพิกัดมาสิ แต่เรามั่นใจว่าแม็บรอบๆที่เราเคยไปเดินมันร้างคน

แถได้ถ้วย มันไปเดินหลงอยู่หลังวัดรึไงฟะนั่น
พูดมาได้ว่าเข้ามาดู มันเข้ามาตอนไหนฟะ
ตอนดึกๆ ช่วงคนเค้านอน แล้วออนตัวขุดพริกรึไง บ้ามั้ยวะนั่น

เกมพวกนั้นมันไม่ใช่เกมไทยนี่นาที่คุณกล่าวมา ลองเข้ามาในไทยสิครับเกมพวกนั้นอะ แรกๆก็เห่อ

แปปเดียวก็โดนปิดแล้วหละครับเมื่อมันไม่คุ้มกำไลของบริษัทเค้า อยู่ 2 3 ปีคนน้อยลง

ื่ทราทารอส ผมไปเล่นไม่ถึงอาทิดก็เบื่อละครับ ผมเล่นตอน CB กับแฟน 1 อาทิตย์ก็เลิกทั้งคู่ละครับ
ไม่เข้าใจจริงๆ คงเป็นพวกรสนิยมแปลกชอบเกมกากอ่ะ ทาทารอสหนุกจะตายเข้าตี้ลงดัน ไม่ว่าอะไร ก็เหนือกว่าเกมกากอย่างอสุรานะ

เห็นมะ อย่างที่บอกอ่ะ ให้เป็นเกมกราฟฟิคสูงๆ มันถือว่าเทพหมดล่ะ
อย่าเอาตัวเองเป็นมาตรฐานนักดิ มีดีอะไรเหรอ เอาตัวเองมาวัดคนอื่นว่าดีหรือไม่ดีอ่ะ
เกมที่ว่ามาน่ะ ผมก็เคยเล่น ถ้าผมจะเอาตัวเองเป็นมาตรฐานก็ได้เหมือนกัน
ว่าเกมที่คุณว่าเทพอ่ะ มันกาก เพราะผมเล่นแล้วไม่ชอบ ผมชอบเกมนี้ เกมนี้โคตรเทพ
ผมก็พูดได้เห็นมะ ความชอบคนมันไม่เหมือนกันหรอกเฟ้ย อย่าดูถูกรสนิยมคนอื่นให้มากนัก

นี่ก็ OB ได้มาไม่กี่เดือนรอดูหลังๆเอาแล้วกันครับ

แล้วคุณคิดว่าเกมกากแบบนี้ คนเล่นน้อย บลาๆ เป็นผมคงปิดไปแล้วแหละครับถ้ามันเปนแบบนั้นจริงๆ

ไม่ทนเปิด 3 - 4 ปีหรอก ว่ามะ
เปิด เซอร์เวอร์มันไม่ได้ใช้เงินเยอะนะ ยิ่งเกมแบบอสุรา เปิดๆไปเหอะเป็นโปรเจ็ตเชิดชู+เอาหน้าของบริษัท เพราะบริษัทจะได้โฆษณาได้ว่า เกมแรกของคนไทยที่ยังเปิดอยู่ อ่ะนะ

แง่ง เอาอวัยวะไหนคิดวะเนี่ย ถึงออกมาแบบนี้
อาจจะไม่ได้ใช้เงินเยอะเหมือนกับบริษัทอื่นก็จริง
แต่ก็เป็นบริษัทที่พัฒนาเกมได้ด้วยตัวเองล่ะว๊า
ไม่ได้มาเชิดหน้าชูคอด่าทอคนอื่น ยกหางตัวเองไปวันๆหรอก
เชิดหน้าชูตาอ่ะถูก เพราะเกมเค้าดี ถึงเปิดมาได้จนบัดนี้
มีคนชอบ มีคนเล่น สนับสนุน เติมเงินเล่นกันอยู่เยอะแยะ
ถ้าไม่ดีเค้าไม่เติมให้เปลืองหรอกเว่ย ใช้สมองคิดมากๆหน่อยเด่ะ

แล้วที่บอกก๊อปเกมแร๊ค ผมว่ามันไม่ได้ก๊อปนิ มันคล้ายๆมากกว่า ตัวละครบลาๆ ไม่มีความเหมือนกันเลย
มัน ก็ใช่ คือแบบว่า พยายามก็อบแล้วมันไม่เหมือนอ่ะ เหมือนเด็กอนุบาล พยายามลอกลายเส้นการ์ตูนอย่างนารุโตะอะไรแบบนี้ ผลสุดท้ายเลยออกมาไม่เหมือน

รู้จักคำว่าแรงบันดาลใจมะ
ช่างเปรียบซะจริงนะ เหมือนเด็กลอกลายเส้น
ก็ถามว่าถ้าไม่หัดลอกลายเส้นที่สวยๆ มันจะฝึกวาดได้ดีมั้ย
ทุกอย่างมันก็มีแรงบันดาลใจกันทั้งนั้นแหละ
ทำไมเด็กถึงอยากเล่นฟุตบอลเก่งๆ
ก้อยากดัง อยากมีเงินแบบโรนัลโด้

พูดถึงเกม อย่างเกมเทพกราฟฟิคดีที่คุณชอบอ่ะ
มันก็มีแรงบันดาลใจกันทั้งนั้น อยู่ที่ว่าจะมาจากอะไร
อย่าง 8 เทพอสูรมังกรฟ้า ก็มาจากการ์ตูนจากหนังเลยชัดๆ
โยวกังก็มาจากการ์ตูน มิวก็ทำออกมาคล้าย Diablo

ถามหน่อย เคยเล่น KOK มะ ?

item บางชนิดพวกผมก็บ่นๆเหมือนกันว่า. . .. .

แต่ผมบอกไรอย่างได้ปะ [ท่านที่เคารพ]ไม่รุ้เรื่องจริงยังจะมาหน้าด้านวิจารเกมอื่นอีกเนอะ ^^

<(おたく)>Warl3ird<(Otaku)>
Hero Member

จงทำสิ่งที่ใจตัวเองอยากทำ

« ตอบ #64 เมื่อ: 20-11-2010, 19:22:40 »

อ้างจาก: アーチェ・クライン ที่ 20-11-2010, 19:02:08
คนที่เข้าไปตอบนะคะ

แนะนำว่า เล่นกับพวกโรคจิต ปัญญาอ่อน แถขั้นเทพเนี่ย อย่าไปเดือดใส่มัน

ยิ่งหลุดหยาบไปมันยิ่งชอบเลย ให้โพสนิ่งๆ เน้นๆดีกว่านะคะ - -"

น้อมรับคำสั่งครับผม  ใช่

Sig นี้อัพเดท Anime Sub ไทยไวที่สุดในประเทศจ้า Real Time ด้วย*3*
Hero Member
*

« ตอบ #65 เมื่อ: 20-11-2010, 19:25:51 »

ฝากเอาความเห็นที่ 48 ในหน้า 4 ไปลงให้มันอ่านด้วยนะคับ ขอบคุณมากมาย รัก

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #66 เมื่อ: 20-11-2010, 19:26:52 »

ตายๆๆๆๆๆ- -

คนก็อยู่ส่วนคน สัมเพเวสีอัปรีย์ชะนีเปรตนรกก็อยู่ส่วนสัมเพเวสีอัปรีย์ชะนีเปรตนรกสิเคอะ

จะลดตัวไปคลุกตัวกับพวกมันให้ติดเสนียดจัญ ไรทำไมล่ะเคอะ

ด่ามันทีเดียวก็พอละ ดราม่ากับมันนี่เท่ากับอยากกลายเป็นสัมเพเวสีอัปรีย์ชะนีเปรตนรกนะ

ถ้ามันจะด่าก็ให้มันด่าไป ให้เป็นสัมเพเวสีอัปรีย์เปรตนรก บ่นบ้าๆบอๆอยู่คนเดียว จบ-..-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

« ตอบ #67 เมื่อ: 20-11-2010, 19:27:51 »

^

ก๊อปลงเองได้เลยลุง ID PASS หนูบอกไปเมื่อกี้นี้เอง

บอร์ดนู้นมันเล่นยากชอบกล - -a

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 20-11-2010, 19:26:52
ตายๆๆๆๆๆ- -

คนก็อยู่ส่วนคน สัมเพเวสีอัปรีย์ชะนีเปรตนรกก็อยู่ส่วนสัมเพเวสีอัปรีย์ชะนีเปรตนรกสิเคอะ

จะลดตัวไปคลุกตัวกับพวกมันให้ติดเสนียดจัญ ไรทำไมล่ะเคอะ

ด่ามันทีเดียวก็พอละ ดราม่ากับมันนี่เท่ากับอยากกลายเป็นสัมเพเวสีอัปรีย์ชะนีเปรตนรกนะ

ถ้ามันจะด่าก็ให้มันด่าไป ให้เป็นสัมเพเวสีอัปรีย์เปรตนรก บ่นบ้าๆบอๆอยู่คนเดียว จบ-..-

อยากให้ลงเว็บดราม่าอ่ะ Evil

ตอนนี้ไปโพสลงเบาะแสดราม่าแระ Evil

point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #68 เมื่อ: 20-11-2010, 19:29:00 »

อ่านเพลิน *-*

English Mathematics and Computer(Programming)
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #69 เมื่อ: 20-11-2010, 19:29:39 »

อ้างจาก: アーチェ・クライン ที่ 20-11-2010, 19:27:51
^

ก๊อปลงเองได้เลยลุง ID PASS หนูบอกไปเมื่อกี้นี้เอง

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 20-11-2010, 19:26:52
ตายๆๆๆๆๆ- -

ตอนนี้ไปโพสลงเบาะแสดราม่าแระ Evil
เห้ย จริงอ่ะ Shocked

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

« ตอบ #70 เมื่อ: 20-11-2010, 19:30:05 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 20-11-2010, 19:29:39
อ้างจาก: アーチェ・クライン ที่ 20-11-2010, 19:27:51
^

ตายๆๆๆๆๆ- -

เห้ย จริงอ่ะ Shocked

จริงๆ = =

Hero Member
*

« ตอบ #71 เมื่อ: 20-11-2010, 19:32:33 »

^

ขี้เกียจ พอแค่นี้แระ เดี๋ยวเข้าไปแล้วติดใจมาม่า ได้มีเบิ้ลพุงแตกแน่ Evil

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 20-11-2010, 19:32:55 »

อ้างจาก: ~:•<เซ็งจิต-หงุดหงิดโคตรๆ - -*>•:~ ที่ 20-11-2010, 19:32:33
^

ขี้เกียจ พอแค่นี้แระ เดี๋ยวเข้าไปแล้วติดใจมาม่า ได้มีเบิ้ลพุงแตกแน่ Evil

เอ้ย เอาเลยๆ Evil

Hero Member
*

« ตอบ #73 เมื่อ: 20-11-2010, 19:33:50 »

อ้างจาก: アーチェ・クライン ที่ 20-11-2010, 19:32:55
อ้างจาก: ~:•<เซ็งจิต-หงุดหงิดโคตรๆ - -*>•:~ ที่ 20-11-2010, 19:32:33
^

ไม่เอา จะเล่นเกมแล้ว มาเล่นด้วยกันเลยมา คิดถึงจะแย่ Sad

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

« ตอบ #74 เมื่อ: 20-11-2010, 19:34:35 »

อ้างจาก: ~:•<เซ็งจิต-หงุดหงิดโคตรๆ - -*>•:~ ที่ 20-11-2010, 19:33:50
อ้างจาก: アーチェ・クライン ที่ 20-11-2010, 19:32:55
^

ไม่เอา จะเล่นเกมแล้ว มาเล่นด้วยกันเลยมา คิดถึงจะแย่ Sad

ม่ายยย Shocked

ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8