GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอดราม่านิด - -* อ่านแล้วเคืองๆน่ะค่ะ่่ เกี่ยวกับเกมส์อสุรา  (อ่าน 2396 ครั้ง)
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

Re: ขอดราม่านิด - -* อ่านแล้วเคืองๆน่ะค่ะ่่ เกี่ยวกับเกมส์อสุรา
« ตอบ #45 เมื่อ: 18-11-2010, 15:10:42 »

เกมคนไทยเหมือนกันเนอะ
ก็เอาใจช่วยให้เขาสร้างเกมออกมาไวๆ
คนไทย ไม่ทะเลาะกันเนอะ

Smiley

ถึงใครจะว่าอย่างไร ถ้าเราไม่ได้เป็นอย่างนั้น
ความจริงยังไงมันก็เป็นความจริงอยู่วันยังค่ำล่ะจ้า

Smiley

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
TomWizard
Newbie
*

Re: ขอดราม่านิด - -* อ่านแล้วเคืองๆน่ะค่ะ่่ เกี่ยวกับเกมส์อสุรา
« ตอบ #46 เมื่อ: 19-11-2010, 12:55:19 »

เกรียน

.:: ---- ::.
๒#~|อมยิ้ม ฉึก ฉึก:
Jr. Member
**

กาปิ๊ก ก่าปู๊วว~

« ตอบ #47 เมื่อ: 19-11-2010, 17:38:16 »

ที่เค้าบอกว่าคุณภาพของกราฟฟิคไม่ดีอะ

อ่านจะจริงนะ แต่เราก็อยากให้มันเป็นแบบนี้
เพราะเด็กๆบางคน คอมเค้ากากเกินที่จะรับกราฟฟิคสูงๆ เดี๋ญวก็กวนพ่อแม่อีก

อีกอย่างนะ หนูรักเกมไทยยย คนไทยทำ ต้องสนับสนุน ซักวันมันต้องรุ่ง

อิอิ ห้องเราทั้งห้องมี นร.38 คน ก็เล่นกัน 20 กว่าคนอะ  Smiley Smiley

เบื่อพวกชอบรุมพระ!!#
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #48 เมื่อ: 19-11-2010, 18:14:40 »

อ้างจาก: ๒#~|อมยิ้ม ฉึก ฉึก: ที่ 19-11-2010, 17:38:16
ที่เค้าบอกว่าคุณภาพของกราฟฟิคไม่ดีอะ

อ่านจะจริงนะ แต่เราก็อยากให้มันเป็นแบบนี้
เพราะเด็กๆบางคน คอมเค้ากากเกินที่จะรับกราฟฟิคสูงๆ เดี๋ญวก็กวนพ่อแม่อีก

อีกอย่างนะ หนูรักเกมไทยยย คนไทยทำ ต้องสนับสนุน ซักวันมันต้องรุ่ง

อิอิ ห้องเราทั้งห้องมี นร.38 คน ก็เล่นกัน 20 กว่าคนอะ  Smiley Smiley

เกริ่นนำก่อนนะคับ ว่าสิ่งที่จะบอกต่อไปนี้
คือสิ่งที่อยากพูดจริงๆ ไม่ได้อ้างอิงมาเพื่อต่อว่าเจ้าของความเห็นอันนี้นะคับ
แต่อ้างมาเพราะเห็นว่าเกี่ยวข้องกัน เพราะขอพูดในเรื่องของความชอบส่วนตัวเนอะ

Smiley

พูดถึงเรื่องกราฟฟิคนี่ คอมฯไม่ใช่ตัววัดระดับหรอกนะ
อย่างคอมผมนี่ ก็ถือว่าสเปคสูงอยู่นะ
แต่เป็นความชอบส่วนตัวของผม ที่ชอบเกมที่เล่นสบายตามากกว่า
เอฟเฟคอลังการ เยอะๆ หมุนองศาได้รอบทิศน่ะ ผมไม่ค่อยชอบนะ
มันลายตา  แต่ก็เป็นบางเกมแหละ ที่ผมชอบ เล่นเพื่อเสพอรรถรสจากความสมจริง(หรือเวอร์)ของภาพเกมล่ะนะ

ความชอบส่วนตัวของคน ให้คนอื่นมาตัดสินว่าดีหรือไม่ดีไม่ได้หรอก
เทียบง่ายๆ กับการชอบใครซักคนนึง

บางคนชอบขาวๆ อวบๆ บางคนชอบ ผิวคล้ำ หน้าหวาน
บางคนชอบสูง บางคนชอบเตี้ย ผมยาว ผิวขาว ใส่แว่น
อะไรก็ตามแต่ มันก็เป็นความชอบส่วนบุคคลจริงมะ

จะเอาความชอบส่วนตัวมาตัดสินว่าโน่นดี นี่ไม่ดี มันแคบเกินไปนะผมว่า

คุณไม่ชอบเกมกราฟฟิคแบบนี้ ก็ไม่ต้องเล่น จบ
ต่างชาติเค้าชอบ เค้าถึงมาขอเซ็นสัญญาซื้อไปเปิด

คุณไม่ชอบเกมกราฟฟิคสูงๆ แสงสีละลานตา ก็ไ่ม่ต้องเล่น จบ(เหมือนกัน)
คนบางกลุ่มเค้าชอบ เค้าถึงได้สรรหามาเล่น เพื่อตอบสนองความชอบของตัวเอง

อย่างคนที่บอกว่า ห่วย ว่ากาก น่ะ ผมขอฝากถึงซักนิดนึงนะ
(ใครเข้าบอร์ดนั้นได้รบกวนเอาโพสต์ผมไปฝากแปะไว้หน่อย จะขอบคุณอย่างสูง)

ถ้ามีคนมาพูดถึงเกมของคุณแบบนี้ คุณก็คงไม่ชอบหรอกจริงมั้ย
ถึงแม้คุณจะทำให้มันอลังการงานสร้าง แสงสีดีซักแค่ไหน
ถ้าอย่างผมเล่นแล้วผมลายตา ไม่สบายตาเล่นนานๆไม่ได้
ผมก็พูดได้เหมือนกัน ว่าเกมกาก แสงเยอะชิบหาย ลายตาว่ะ
ไม่เล่นแ-่งแระ รำคาญลูกตา เดินไปมองมอนแทบไม่เห็น
เอฟเฟคแ-่งบังตาหมด  ห่วยว่ะ ทำเอาแต่กราฟฟิค

ใช่มั้ยคับ ถ้าไม่ชอบน่ะ อะไรๆมันก็พูดได้ พล่ามออกมาได้ทั้งนั้นแหละ
อย่าเอาตัวเองเป็นมาตรฐานวัดสิ่งต่างๆให้มากนักเลย
ไม่ชอบก็คือไม่ชอบ ไม่ต้องเล่น ถ้าไม่คิดจะช่วยสนับสนุน
ไม่คิดจะให้คำแนะนำเสนอแนะในทางที่ดีๆ ก็อย่ามาสนใจ
เปิดคอมนั่งเล่นเกมที่คุณภาคภูมิใจ ให้สบายอารมณ์ดีกว่ามานั่งทับถมคนอื่น

รอให้ผมสมัครไอดีบอร์ดนั้นได้ซะก่อนละกัน จะไปพูดคุยด้วยให้ถึงที่เลยล่ะคับ

ขอฝากไว้แค่นี้ละกันเนอะ  หวังว่าสิ่งที่กล่าวมานี่คงจะสะกิดต่อมความคิดของใครได้บ้างเนอะ Smiley

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 19-11-2010, 18:16:56 »

อ้างจาก: Vt_ValentineZ ที่ 17-11-2010, 10:45:59
อ้างจาก: cotona ที่ 17-11-2010, 10:32:58
http://www.bigbugstudio.com/forum/viewtopic.php?f=18&t=7233

ไปเจอมาค่ะ  จากท่านเต้ 123  แห่งบอร์ด12หาง  อ่านแล้วเคืองๆแหะ  เกมส์ไม่ได้ล้างซะหน่อย  มันไปโหลดของวุ้นนรกมาลองเล่นรึไง?  แล้วอีกอย่างตอนที่มันโหลดมาเล่นนี้กี่ชาติ

แล้วที่โหลดมาลอง  ตอนนี้อะไรๆอสุราก็เริ่มดีขึ้นมาเป็นล้ำดับ(มั้ง) ไอ้เจ้าบ้านี้มันฮึม...น่าเอาระเบิดไปลงนะค่ะเนี้ย 

ดราม่าไม่ดราม่า ของๆใคร  ใครก็รักจริงไหมคะ 

ฉันรักประเทศไทย  รักคนไทย  รักเกมส์ไทย  รักอสุรา  แต่ไอ้คนที่ชอบด่าว่าประเทศตัวเอง  คนอย่างนี้อยากเอาอวัยวะเบื้องล่างไปลูบแล้วยำๆจริงๆคะ 

ปล.ขอโทษด้วยนะค่ะ่ที่ทำให้อารมณ์เสียกัน  และอาจมีข้อความที่แรงไปนิดส์ ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย  แต่อดไม่ไหวจริงๆ

ปล2.นี้ถ้าบอร์ดนั้นเปิดให้สมัครสมาชิกง่ายๆล่ะก็นะ  แม่จะเอาระเบิดไปลงให้ลืมทางกลับบ้านเลยไอ้เต้123- -*  มหาเมพโนตมเอ้ย  ให้ตายสิรมส์เสีย

ปล3.เผ่นแนบอย่างรวดเร็ว กึกๆ
Angry Angry Angry Angry Angry Angry
อวัยวะเบื้องล่าง !! ตุคิดลึกอะ  Evil
เท้าใช่มั้ยครับ Evil

-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #50 เมื่อ: 20-11-2010, 07:57:49 »

คนมันไม่เคยเล่นจริง ๆ จัง ๆ ก็ไม่รู้หรอก
ดูที่เค้าพิมมา ก็รู้แล้ว ว่ารู้แค่"งู ๆ ปลา ๆ"
ทีหลังจะพิมอะไร รู้จริงก่อนเถอะ ค่อยมาพูด
อย่าไปสนเลย ไร้สาระอ่า ..

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
<Professional>
Jr. Member
**

5 55

« ตอบ #51 เมื่อ: 20-11-2010, 09:26:16 »

เกมนี้เด็กเล่นเยอะ  (ตูก็เด็ก) Evil

Evil  Evil
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #52 เมื่อ: 20-11-2010, 16:39:41 »

งงๆกับที่บอกคลิปเปิดใช้ทุนหลักล้าน คิดเป็นวินาที Huh?

ไปซุยมาจากแถวไหนฟะ

Tales of Series Community

YESONG ฉึกๆ
Hero Member

♥You & I♥

« ตอบ #53 เมื่อ: 20-11-2010, 16:45:13 »

Evil

♥I promise you that I`m be right here baby♥
<(おたく)>Warl3ird<(Otaku)>
Hero Member

จงทำสิ่งที่ใจตัวเองอยากทำ

« ตอบ #54 เมื่อ: 20-11-2010, 17:38:47 »

ใครมี id บอร์ดนั้นบ้าง ผมสมัครแล้วมันไม่ส่งเมลยืนยันมาให้

ผมเดินถ่ายรูปตามแมปที่เึ้ค้าถามละว่าแมปไหนคนออนเกิน 5 คน

-...-

สมัครบอร์ดมันไม่ได้ อยากดราม่ายาวๆ

Sig นี้อัพเดท Anime Sub ไทยไวที่สุดในประเทศจ้า Real Time ด้วย*3*
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #55 เมื่อ: 20-11-2010, 17:39:59 »

อ้างจาก: <ホワイト猫。>Warl3ird<Howaito neko> ที่ 20-11-2010, 17:38:47
ใครมี id บอร์ดนั้นบ้าง ผมสมัครแล้วมันไม่ส่งเมลยืนยันมาให้

ผมเดินถ่ายรูปตามแมปที่เึ้ค้าถามละว่าแมปไหนคนออนเกิน 5 คน

-...-

สมัครบอร์ดมันไม่ได้ อยากดราม่ายาวๆ

เหมือนกัน รออยู่

Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 20-11-2010, 17:42:26 »

อ้างจาก: ~:•<Continue>•:~ ที่ 20-11-2010, 17:39:59
อ้างจาก: <ホワイト猫。>Warl3ird<Howaito neko> ที่ 20-11-2010, 17:38:47

-...-

ผมสุ่ม id เอาได้่ละ 555555555555555 ไปโพสละ

Sig นี้อัพเดท Anime Sub ไทยไวที่สุดในประเทศจ้า Real Time ด้วย*3*
Hero Member
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 20-11-2010, 17:43:57 »

อ้างจาก: <ホワイト猫。>Warl3ird<Howaito neko> ที่ 20-11-2010, 17:42:26
อ้างจาก: ~:•<Continue>•:~ ที่ 20-11-2010, 17:39:59

-...-

ผมสุ่ม id เอาได้่ละ 555555555555555 ไปโพสละ

ฝากเอาไปลงด้วยสิ
เดี๋ยวไปอ่าน

point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #58 เมื่อ: 20-11-2010, 18:25:52 »

ล็อกอินได้ล่ะ

เดาจากของ <ホワイト猫。>Warl3ird<Howaito neko>   มันล็อกอินซ้อนป่าวหว่า  Huh?
-*-

ไว้ดึกๆไปตอบดีกว่า

ปล.เรปแรกๆที่ผมตอบขออภัยด้วย หากมีคนทำเกมของ 12หางมาอ่าน ข้อความที่เขียนอยู่ในเว็บนั้น ก็คิดว่าคนฝั่งนู้นคิดแบบนี้ ปัญหาอยู่ที่คนๆเดียว - -*
ปล2.สมัึครยากจริง เมล์ยืนยันไม่ถึง -*-

English Mathematics and Computer(Programming)
Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 20-11-2010, 18:55:57 »

ตอนนี้ผมได้ประทะคารมกันอยู่

ว่างๆก็ไปอ่านต่อเลย อ่านไปอ่านมามันก็ฮาจริงๆแหละ

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8