GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอดราม่านิด - -* อ่านแล้วเคืองๆน่ะค่ะ่่ เกี่ยวกับเกมส์อสุรา  (อ่าน 2396 ครั้ง)
GaragatigoS
Jr. Member
**

Re: ขอดราม่านิด - -* อ่านแล้วเคืองๆน่ะค่ะ่่ เกี่ยวกับเกมส์อสุรา
« ตอบ #30 เมื่อ: 17-11-2010, 21:08:29 »

มันแฟนครับ12หาง ตรูแฟนครับอสุรา มีเรื่องไรมาเคลียร์ได้ ปล. รองเท้าเบอร์ 68  Evil Evil

นี้คือสิ่งที่เด็กอนุบาลเขียน   < หนูจะไปโรงเรียนแล้วค่ะ >

นี้คือสิ่งที่วัยรุ่นเค้าเขียน      < นู๊~จา~ปาย~โรง~เรี๊ยน~แร้ว~คร้๊า >

ละอายตัวเองบ้างเถอะครับ น้องอนุบาลยังเก่งไทยกว่าเลย หึหึ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: ขอดราม่านิด - -* อ่านแล้วเคืองๆน่ะค่ะ่่ เกี่ยวกับเกมส์อสุรา
« ตอบ #31 เมื่อ: 17-11-2010, 21:24:22 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 17-11-2010, 10:58:48
อ่านะ เท่าที่อ่านผู้ตั้งกระทู้ยังเข้าใจผิดๆเกี่ยวกับเกมอสุราเยอะครับ  Evil Evil
แต่ที่บอกเข้าใจผิดมันก็ถูก50%ไม่ใช่รึ=w=?

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #32 เมื่อ: 17-11-2010, 21:45:23 »

แต่กระนั้น คนทำ ก็แถลง(หรือแถ-ลง ก็มะรู้) เกี่ยวกับจุดเด่นของอสุราที่อ้างว่าเพราะจุดเด่นนี้ทำให้ขายออก คือ

"(คำถามจากหนังสือนะ)

คำถาม--จุดไหนที่ต่างชาติสนใจในเกมอสุราจนเอาไปเปิด

คำตอบ----เพราะความcommunity ของเกมที่ดีมาก และตัวเกมมีการอัพเดทตลอดเวลา มีการพัฒณาตลอด ทำให้คนที่ซื้อไป มีความมั่นใจว่า ยังมีการพัฒณาต่อและมีการปรับปรุงใหม่แน่ๆ

เอ่อ ไม่มีไรจะพูด เกมกากที่ไม่มีคนเล่นมันจะมีคอมมิวนิตี้อะไรกันล่ะเนี่ย.... แต่ไม่เถียงว่ามีการปรับปรุงใหม่ๆเสมอ( ก็เกมพรรค์นี้มันปรับง่ายนี่หว่า)

การที่อสราได้ไปต่างประเทศมันเป็นแค่การเกาะบริษัทเค้าเปิด"

ทุกคำที่ผมเอามานั้น มันเป็นคำที่แรงทั้งนั้น อยากรู้ว่า กฏหมายข่้อนี้ ตั้งไว้เฉยๆหรอครับ?

"06.ห้ามกระทำการใด ๆ อันเป็นผลให้เกิดความเสียหายต่อชื่อเสียงของเกม หรือ บริษัทฯ หรือ ทีมงาน รวมถึงการให้ข้อมูล, การประกาศข้อความที่พาดพิง, ดูหมิ่น, ก่อให้เกิดความเข้าใจผิด ทั้งในเกม และนอกเกม"   

"05.ห้ามผู้เล่นส่งเสริมหรือยุแหย่ให้เกิดความแตกแยกใน สังคม หรือกระทำการใด ๆ ซึ่งรวมถึงการประกาศ หรือโฆษณาที่เข้าข่ายเป็นการ ส่งเสริม ล่อลวง หลอกลวง ชักจูง

หรือชี้นำให้ เกิดการกระทำ ใด ๆ ที่มีผลต่อความมั่นคงของชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และการกระทำผิดอื่น ๆ ที่ขัด ต่อข้อกฎหมาย หรือวัฒนธรรม อันดีงามของไทย อย่างเด็ดขาด"

ผม  อ่านตอนแรกก็ไม่ได้อะไรนะครับ แต่ตอนหลังๆนี้แรงเกินไปนะครับ ใครขอเค้าให้เล่นหรอครับ  เกมส์ป่าช้า  แต่เกมส์ป่าช้า  มีคนสมัครไอดีเหยียบ 100,000 ID

(ระบุไว้วิทยุช่องFm100.5)         และวันนึง  มีผู้ออนไลน์ เหยียบ10,000  ID(นี้แค่เซิฟอสุรานะครับ )   แล้ว พวกคุณ จะบอกเป็นเกมส์ป่่าช้าได้ไง ผมไม่ยอมเด็ดขาด

เกมส์นี้ ผมเล่นมาตั้งแต่.....   ป.3-4     ผมไม่มีทางให้ผู้เล่นท่านใดมาด่าหรอกครับ ไม่อยากก็ไม่ต้องเล่นครับ มาด่ากันเสียๆหายๆนะครับ  เดี๊ยวคุณจะรู้มากกว่าที่คิด

เกมส์อสุราไปเมืองนอก    12หางอาจจะถูกเหยียบเหลือ0หางเลยนะครับ     12หาง  เกมสืก็เหมือนๆกันมาแหละครับ  เกมส์คนไทย ทำไมต้องมาด่ากันอย่างงี้ด้วยครับ

ไมไ่ด้ดราม่านะครับ ใครงงก็บอกมานะครับ 

~
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #33 เมื่อ: 17-11-2010, 22:23:47 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 17-11-2010, 21:24:22
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 17-11-2010, 10:58:48
อ่านะ เท่าที่อ่านผู้ตั้งกระทู้ยังเข้าใจผิดๆเกี่ยวกับเกมอสุราเยอะครับ  Evil Evil
แต่ที่บอกเข้าใจผิดมันก็ถูก50%ไม่ใช่รึ=w=?
เอาอย่างนี้ละกันครับ ข้องใจข้อไหน หรือคิดว่าข้อไหนถูกบ้าง เอ่ยมาเลยครับ

ผมจะชี้แจงเป็นข้อๆ ให้ครับ

managonboy
Full Member

ถ้าเกิดอะไรขึ้นกับผม..

« ตอบ #34 เมื่อ: 17-11-2010, 22:55:25 »

รักเกมส์ไทย รัก 12 หาง และ อสุรา มากๆ

บอกได้คำเดียว ว่า เคยแตะ อสุรา แป๊ป หนึ่ง เมื่อ นานมาแล้วววว ก่อน se-l ของ win-er เปิด

เล่นแก้ ขัด รอเกมส์ se-l  แต่ตอนนั้นได้รับรู้ถึงความอบอุ่นจากการเล่นเกมส์มากกกกกกกกก

เพราะ เป็นช่วงกิจกรรม พี่ดูแลน้องไรเนี้ยแหละ

แต่พอ se-l เปิด ก็ต้องเลิก อสุรา ไป เพราะชอบเกมส์ se-l จริงๆ

เล่น se-l ไม่รอด เพราะบริการห่วย หลังจากนั้นก็เล่นเกมส์ต่างประเทศมาเรื่อยๆ ไม่เจอเกมส์ใหนอบอุ่น หรือ "ใช่" ซักที

เกมส์ล่าสุด "gran-fan-asia" ที่เป็นเกมส์ต่างประเทศเหมือนกัน  ไม่เห็นจะมีดีอะไร?? ย้ำ ไม่เห็นมีดีอะไร??(สำหรับผม)

ตัดสินใจแน่ชัด เกมส์ต่างชาติ ก็ไม่เห็นจะมีดีอะไรเลย

ลบให้หมด ต่อไปนี้ ขอมีแต่เกมส์คนไทยอยู่ในคอมพิวเตอร์!!

ตอนนี้คอมพิวเตอร์มีแต่เกมส์ "อสุรา" เพียงเกมส์เดียวเท่านั้น (KIA ต้องจำใจลบไป เพราะไม่สามารถเล่นได้คอมไม่ไหว)

เฝ้ารอจะมีเกมส์ 12 หางเข้ามาอยู่ในคอมอีกเครื่อง

ผมเห็นคลิป 12 หางแล้วก็น่าเล่นดีนะ?? เร้าใจดี ถ้าใครเคยดูแต่คลิปเก่าๆ ลองไปดูคลิปใหม่ๆ ได้

อยากให้ อสุรา ได้เพิ่มเติมคลิป เกมส์ลง youtube หน่อย เพราะมันเป็นสิ่งเร้าที่ทำให้คนอยากเล่นเกมส์นั้นๆได้เลยนะครับ

ไม่ใช่เอาแต่ รูปการ์ตูนขึ้นอย่างเดียว คนก็ไม่รู้เนื้อในของเกมส์กันพอดี

ผมเป็นคนที่เล่นเกมส์ไหน ก็ขอดูคลิปเกมส์นั้นเพื่อเป็นแรงบันดาลใจในการเล่นเกมส์ด้วยอ่าลล

อยากให้ อสุรา เห็นความสำคัญตรงนี้บ้าง  เพราะเวลาจะชวนเพื่อนมาเล่นเกมส์นี้

หาคลิป บ่งบอกความมันส์ของเกมส์นี้ยากจริงๆ  รับไว้พิจรณาด้วยเนอร
  Sad Sad Sad

ขอเสียงหน่อยครับ~!
cotona
Full Member

ขอขอบคุณที่พระเจ้าทรงสร้างเธอมาเป็นมิตรที่ดีแก่ฉัน

« ตอบ #35 เมื่อ: 17-11-2010, 23:48:09 »

ชักจะแรงแฮะ= = 
อ้างจาก: さ て ป ๑ ๅ ม ะ ที่ 17-11-2010, 20:18:04
อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 17-11-2010, 15:16:18
อ้างจาก: cotona ที่ 17-11-2010, 14:39:47
คือทำความเข้าใจใหม่ก่อนนะคะ  เกมส์12หางและพวกแอดมิลที่นั่นเขาไม่ได้มีอคติกับเกมส์อสุรานะ  มีก้แต่ไอ้บ่านั่นนะ่ค่ะที่ติเขาไปทั่ว  12หางเองก็โดนมันด่า  มันว่าอยู่  ถ้าเข้าไปอ่านเองก็จะรู้ค่ะ  รวมทั้งบอรืดอื่นๆที่เป็นเกมส์คนไทยทำ  ก็จะเจออีกระเทยลงพุงบ้าโอตาคุนี้เข้าไปด่าเขาซะทุกเกมส์ 

มันเป็นคนสร้างเกมส์ค่ะ   มันถึงคิดว่าด่าเกมส์คนอื่นได้  เกมส์ของมันขายที่ญี่ปุ่นไม่อยากจะพูด  ขาดได้แค่ไหนกัน  ทั้งภาพและระบบห่วยกว่าเกมส์อสุราและ12หางอีกคะ

ปล.12หางใกล้เปิดแล้วนะคะ่  ลองไปยลโฉมกันไปววนที่12เดือน12นี้  close bata แล้ว><

จุดประสงที่เอามาไม่ได้ให้คนเล่นเกมส์อสุราไปด่าเกมส์12หางนะค่ะ่   ทำความเข้าใจใหม่ด้วยค่ะ
     แล้วก็กรุณาอ่านทุกๆแรพที่เขียนมาด้วยนะค่ะ  ไม่งั้นอาจจะเป็นการดูหมิ่นคนอื่นเขา  เราไม่ชอบ  เขาก็ไม่ชอบเช่นกันค่ะ่
 เจ้าของกระทู้นั้นไม่ใช่ผู้เล่นเกมส์12หางนะค่ะ  ไม่ใช่อาลฟ้าเทสด้วย  แต่เป็นโอตาคุบ้าโนตมนมย้วยบ้าเกมส์เกาหลีค่ะ  เพราะฉะนั้นเกมส์ไทยทุกๆเกมส์ที่สร้างมาในประเทศนี้  ไอ้คุณคนนี้เขาไปด่าทุกๆเกมส์คะที่เป็นฝีมือคนไทยทำ  (ยกเว้นเกมส์โนตมของมันที่ทำคะ) 

...โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอก มีแต่พรมลิขิตที่ชักนำให้ทุกๆคนได้มาเจะเจอ...
...ขอฟรีนั้นไม่มีในโลก  แม้แต่ความตายก็มิใช่ของฟรี...
BI_rd
Jr. Member
**

สถานะ รักเจ้าของมากๆๆๆๆ

« ตอบ #36 เมื่อ: 18-11-2010, 00:44:01 »

อสุราสู้ๆๆๆ เเต่ลดราคาของเงินโซล หน่อยก็ดีนะ  5555+

หมื่นคนรัก ไม่เท่ากับ1คนที่ภักดี

คนไทยรักกัน
Jr. Member
**

« ตอบ #37 เมื่อ: 18-11-2010, 02:18:10 »

อ้างจาก: Vt_ValentineZ ที่ 17-11-2010, 10:45:59
อ้างจาก: cotona ที่ 17-11-2010, 10:32:58
http://www.bigbugstudio.com/forum/viewtopic.php?f=18&t=7233

ไปเจอมาค่ะ  จากท่านเต้ 123  แห่งบอร์ด12หาง  อ่านแล้วเคืองๆแหะ  เกมส์ไม่ได้ล้างซะหน่อย  มันไปโหลดของวุ้นนรกมาลองเล่นรึไง?  แล้วอีกอย่างตอนที่มันโหลดมาเล่นนี้กี่ชาติ

แล้วที่โหลดมาลอง  ตอนนี้อะไรๆอสุราก็เริ่มดีขึ้นมาเป็นล้ำดับ(มั้ง) ไอ้เจ้าบ้านี้มันฮึม...น่าเอาระเบิดไปลงนะค่ะเนี้ย 

ดราม่าไม่ดราม่า ของๆใคร  ใครก็รักจริงไหมคะ 

ฉันรักประเทศไทย  รักคนไทย  รักเกมส์ไทย  รักอสุรา  แต่ไอ้คนที่ชอบด่าว่าประเทศตัวเอง  คนอย่างนี้อยากเอาอวัยวะเบื้องล่างไปลูบแล้วยำๆจริงๆคะ 

ปล.ขอโทษด้วยนะค่ะ่ที่ทำให้อารมณ์เสียกัน  และอาจมีข้อความที่แรงไปนิดส์ ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย  แต่อดไม่ไหวจริงๆ

ปล2.นี้ถ้าบอร์ดนั้นเปิดให้สมัครสมาชิกง่ายๆล่ะก็นะ  แม่จะเอาระเบิดไปลงให้ลืมทางกลับบ้านเลยไอ้เต้123- -*  มหาเมพโนตมเอ้ย  ให้ตายสิรมส์เสีย

ปล3.เผ่นแนบอย่างรวดเร็ว กึกๆ

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

อวัยวะเบื้องล่าง  +  มหาเทพโนตม   ชัดเลย !   

มันคือ........ส้นเท้าแตก   นี่เอง

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 18-11-2010, 06:40:28 »

อ้างจาก: BI_rd ที่ 18-11-2010, 00:44:01
อสุราสู้ๆๆๆ เเต่ลดราคาของเงินโซล หน่อยก็ดีนะ  5555+

ราคาไม่ต้องลด ออกไรมาเท่าไหร่ก็พอจะซื้อ ขออย่างเดียว (ผมขอ คนอื่นอยากขอแบบนี้ไหมไม่รู้ แต่เชื่อว่าอยากขอแบบนี้ทุกคน) สนใจตั้งใจพัฒนาอสุราอย่างที่เคยว่าไว้ ถ้าอยู่พอใจเป็นหลัก ทำเกมส์ใดก็ไม่มีใครบ่น ถ้าจับหลายทางโดยของหลักไม่ลงตัวก็เกิดปัญหาเป็นเรื่องธรรมดา แต่โปรดอย่ามองเป็นเรื่องธรรมดา จะเงินจะทองไม่มีใครขัดแค่สนใจความเป็นอยู่ก็พอ และมันทำได้จริงไม่ใช่นืยายหรือคำบอกเล่า จะทำหรือเปล่าล่ะ  มาเป็นอสุราได้ถึงระดับนี้มันก็ใช้ความแน่วแน่มา แต่มาถึงระดับนี้อยากขยับขยายก็ไม่มีใครว่า แต่อย่าให้ของเก่าเสีย ผมหมายถึงเงินทุนหลักคือ อสุรา

โปรดมองผู้เล่นให้ความสำคัญเหมือนตอนสร้าง อย่ามองให้เป็นผู้เล่นเป็นผู้งมงายถึงจะอ้างเป็นสิทธิ์ส่่วนบุคคลก็เถอะ คงไม่ต้องแปลความ คิดว่่ารู้ๆกันในใจ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
จีเอ็มครูอุ้ย
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #39 เมื่อ: 18-11-2010, 10:14:47 »

อ้างจาก: managonboy ที่ 17-11-2010, 22:55:25
รักเกมส์ไทย รัก 12 หาง และ อสุรา มากๆ

บอกได้คำเดียว ว่า เคยแตะ อสุรา แป๊ป หนึ่ง เมื่อ นานมาแล้วววว ก่อน se-l ของ win-er เปิด

เล่นแก้ ขัด รอเกมส์ se-l  แต่ตอนนั้นได้รับรู้ถึงความอบอุ่นจากการเล่นเกมส์มากกกกกกกกก

เพราะ เป็นช่วงกิจกรรม พี่ดูแลน้องไรเนี้ยแหละ

แต่พอ se-l เปิด ก็ต้องเลิก อสุรา ไป เพราะชอบเกมส์ se-l จริงๆ

เล่น se-l ไม่รอด เพราะบริการห่วย หลังจากนั้นก็เล่นเกมส์ต่างประเทศมาเรื่อยๆ ไม่เจอเกมส์ใหนอบอุ่น หรือ "ใช่" ซักที

เกมส์ล่าสุด "gran-fan-asia" ที่เป็นเกมส์ต่างประเทศเหมือนกัน  ไม่เห็นจะมีดีอะไร?? ย้ำ ไม่เห็นมีดีอะไร??(สำหรับผม)

ตัดสินใจแน่ชัด เกมส์ต่างชาติ ก็ไม่เห็นจะมีดีอะไรเลย

ลบให้หมด ต่อไปนี้ ขอมีแต่เกมส์คนไทยอยู่ในคอมพิวเตอร์!!

ตอนนี้คอมพิวเตอร์มีแต่เกมส์ "อสุรา" เพียงเกมส์เดียวเท่านั้น (KIA ต้องจำใจลบไป เพราะไม่สามารถเล่นได้คอมไม่ไหว)

เฝ้ารอจะมีเกมส์ 12 หางเข้ามาอยู่ในคอมอีกเครื่อง

ผมเห็นคลิป 12 หางแล้วก็น่าเล่นดีนะ?? เร้าใจดี ถ้าใครเคยดูแต่คลิปเก่าๆ ลองไปดูคลิปใหม่ๆ ได้

อยากให้ อสุรา ได้เพิ่มเติมคลิป เกมส์ลง youtube หน่อย เพราะมันเป็นสิ่งเร้าที่ทำให้คนอยากเล่นเกมส์นั้นๆได้เลยนะครับ

ไม่ใช่เอาแต่ รูปการ์ตูนขึ้นอย่างเดียว คนก็ไม่รู้เนื้อในของเกมส์กันพอดี

ผมเป็นคนที่เล่นเกมส์ไหน ก็ขอดูคลิปเกมส์นั้นเพื่อเป็นแรงบันดาลใจในการเล่นเกมส์ด้วยอ่าลล

อยากให้ อสุรา เห็นความสำคัญตรงนี้บ้าง  เพราะเวลาจะชวนเพื่อนมาเล่นเกมส์นี้

หาคลิป บ่งบอกความมันส์ของเกมส์นี้ยากจริงๆ  รับไว้พิจรณาด้วยเนอร
  Sad Sad Sad
เรื่องทำเกมเป็นคลิปเป็นแนวคิดที่ดีครับผม  Smiley Smiley
ทางทีมงานจะลองหาวิธีทำ หรือไม่ก็จัดให้เพื่อนๆ ทำคลิปหรือจัดประกวดเลยน่าจะดีครับ  Smiley

PiNocChiO~*
Newbie
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 18-11-2010, 11:37:37 »

อ้างจาก: GaragatigoS ที่ 17-11-2010, 21:08:29
มันแฟนครับ12หาง ตรูแฟนครับอสุรา มีเรื่องไรมาเคลียร์ได้ ปล. รองเท้าเบอร์ 68  Evil Evil

เปล่าเลยคนที่ด่าไม่ใช่แฟนคลับ 12หางแต่อย่างใด

แต่เป็น อมนุษย์ ตนนั้น ด่านักพัฒนาเกมของไทยไม่ว่าจะค่ายไหน

เป็นนักพัฒนาเกมที่เอาแต่เหยียบค่ายอื่นแล้วชูคอว่าตัวเองแน่

(แต่ ไม่เคยเห็นเกมของเขาเป็นรูปเป็นร่างเลยแม้แต่น้อย)
cotona
Full Member

ขอขอบคุณที่พระเจ้าทรงสร้างเธอมาเป็นมิตรที่ดีแก่ฉัน

« ตอบ #41 เมื่อ: 18-11-2010, 12:07:59 »

อ้างจาก: PiNocChiO~* ที่ 18-11-2010, 11:37:37
อ้างจาก: GaragatigoS ที่ 17-11-2010, 21:08:29

เปล่าเลยคนที่ด่าไม่ใช่แฟนคลับ 12หางแต่อย่างใด

แต่เป็น อมนุษย์ ตนนั้น ด่านักพัฒนาเกมของไทยไม่ว่าจะค่ายไหน

เป็นนักพัฒนาเกมที่เอาแต่เหยียบค่ายอื่นแล้วชูคอว่าตัวเองแน่

(แต่ ไม่เคยเห็นเกมของเขาเป็นรูปเป็นร่างเลยแม้แต่น้อย)

ถูกใจมากๆค่ะ  แต่เกมส์นี้ส่วนใหญ่เด็กเล่นนะคะ  บางทีเขาอ่านกระทู้แรกแล้วก็โพสเลย  ลำบากใจค่ะ  ไม่รู้จะว่าไง 

เราเองก็ชอบเกมส์12หางนะ  แล้วที่เข้าไปอ่านๆมา  คนในนั้นเขาก็ช่วยแก้ต่างให้เรามามากถึง3หน้าแล้ว

ตัวนู๋เองเคยสมัครไอดีบอร์ดของบิ๊กบัั๊กไปแล้ว  แต่ก็ไม่เคยได้การตอบรับมาเสียที  สมัครยากจริงๆ 

ยังไงซะหากใครมีไอดีอยู่ในบอร์ดนั่นช่วยกรุณาท่าให้ไอ้ท่านเต้123  มหาเมพโนตมเข้ามาสมัครในบอร์ดนี้ทีนะค่ะ

หรือไม่ก็เอาลิงก์กระทู้นี้ไปแปะให้ก็ยังดี  จะได้รู้ไปเลยว่ามีสถานที่ให้เขาเข้ามาดริฟมีอีกเยอะ   Evil 

แล้วเราก็พร้อมที่จะด่ามันค่ะ่่่่ หึๆ
Evil

...โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอก มีแต่พรมลิขิตที่ชักนำให้ทุกๆคนได้มาเจะเจอ...
...ขอฟรีนั้นไม่มีในโลก  แม้แต่ความตายก็มิใช่ของฟรี...
อาจารย์ ยุ่น
Jr. Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 18-11-2010, 12:58:27 »

อ่านคำวิจารณ์ก็พอรู้ละ ว่าไม่ได้เล่นเกมอสุรา แค่รวมๆ ข้อมูลจากคนนู้นคนนี้มาพูด Tongue
เชื่อว่าไม่มีไอดีอสุราหรอก ถึงมีก็คงไม่เคยล็อคอินเข้ามาเล่น
cotona
Full Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 18-11-2010, 13:11:22 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 18-11-2010, 12:58:27
อ่านคำวิจารณ์ก็พอรู้ละ ว่าไม่ได้เล่นเกมอสุรา แค่รวมๆ ข้อมูลจากคนนู้นคนนี้มาพูด Tongue
เชื่อว่าไม่มีไอดีอสุราหรอก ถึงมีก็คงไม่เคยล็อคอินเข้ามาเล่น

ต้องเรียกว่าไม่เคยแตะเลยต่างหากคะ  รวมทั้งเกมส์อื่นๆที่เ็ป็นฝีมือคนไทยทำด้วย  มันไม่รักชาติตัวเองคะ  จะติเพื่อก่อ  อันนี้เข้าใจค่ะ 

แต่ก็ใช้ถ่อยคำของเขามันต่ำมากๆคะ  ต่ำเสียจนไพรแบบนู๋ทนไม่ได้ 

ปล.ไพรมันใช้ในสมัยก่อนจนถึงสมัยร.5ไม่ใช่หรอเอ๋ง  เดี๋ยวนี้เขาเปลี่ยนเป็นประชาชนล่ะ 

ปล2.ไม่รู้จะเอาคำนี้มาใช้ทำไม  ในเมื่อทุกๆคนก็เป็นประชาชนของประเทศไทยที่มีพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงเป็นประมุขแท้ๆ

ปล3.ไฉนฉันไปการเมืองได้ล่ะเนีย= ="ไม่เข้าใจตัวเอง  ฮ่าๆ Evil

ปล4.ว่าแต่ทำไมเขียนว่าดราม่าแล้วคนเยอะจังแหะ= = laugh

ปล5.ขอให้ทุกๆคนมีความสุขกับวันลอยกระทงนะค่ะ  อะไรไม่ดีในปีนี้ก็ขอให้ลอยไปกับกระทง  แต่อย่าลอยสารเคมีลงไปในน้ำนะคะ ขอล่ะ สิ่งนี้ยิ่งทำให้น้ำเน่าเสียค่ะ  ไม่ดี๊ไม่ดีค่ะ

"มีใครเคยคิดบ้างไหมค่ะ  เพราะมนุษย์ลอยสิ่งปนเปื่อนลงแม่น้ำลำคลอง  ก็เลยทำให้พระแม่คงคาโกรธ  น้ำเลยท่วม-3-  ก็เหมือนกับที่มนุษย์ลอยสิ่งไม่ดีไปกับกระธงล่ะคะ  ว่าแต่ว่ากระทงเขาสร้างเพื่อบูชาพระแม่คงคาไม่ใช่หรอค่ะ  ทำไมถึงบอกว่าลอยสิ่งไม่ดีไปกับกระธงด้วยล่ะค่ะ  มันรู้สึกเหมือนเอาสิ่งไม่ดีเอาไปถวายท่านนะค่ะ   ปล.นู๋ไม่รู้นะนู๋มาวว~" 

ขอบคุณค่ะ-0- รัก

♥SweetyCheese♥
Jr. Member
**

« ตอบ #44 เมื่อ: 18-11-2010, 14:57:01 »

ยอมไม่ได้ค่ะยอมไม่ได้
มาหาว่าอสุราเงียบปานป่าช้าแบบนี้มันขึ้น=^=!!!
แล้วที่กิลด์เราอบอุ่นจนเกินบรรยายนี่ยังป่าช้าอีกเหรอค้า!
ด่าแบบนี้เอาขวานมาสับหน้าเดี๊ยนเลยเหอะ=[]=!

ดูมันพูดด...

แต่กระนั้น คนทำ ก็แถลง(หรือแถ-ลง ก็มะรู้) เกี่ยวกับจุดเด่นของอสุราที่อ้างว่าเพราะจุดเด่นนี้ทำให้ขายออก คือ

(คำถามจากหนังสือนะ)

คำถาม--จุดไหนที่ต่างชาติสนใจในเกมอสุราจนเอาไปเปิด

คำตอบ----เพราะความcommunity ของเกมที่ดีมาก และตัวเกมมีการอัพเดทตลอดเวลา มีการพัฒณาตลอด ทำให้คนที่ซื้อไป มีความมั่นใจว่า ยังมีการพัฒณาต่อและมีการปรับปรุงใหม่แน่ๆ

เอ่อ ไม่มีไรจะพูด เกมกากที่ไม่มีคนเล่นมันจะมีคอมมิวนิตี้อะไรกันล่ะเนี่ย.... แต่ไม่เถียงว่ามีการปรับปรุงใหม่ๆเสมอ( ก็เกมพรรค์นี้มันปรับง่ายนี่หว่า)

อยากจะบอกมันว่า...Your Home>[]<!!!สิ
ทำไมจะไม่มีคนเล่น
แล้วที่นั่งหัวโด่อยู่ตรงนี้ล่ะหา-*-
นั่งอยู่นี่ วุ้นโง่ รึไง-0-

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8