GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: --- Dark Devil --- สมาคมผู้กล้าแห่ง Project One  (อ่าน 1134 ครั้ง)
nhym nymph
Newbie
*

--- Dark Devil --- สมาคมผู้กล้าแห่ง Project One
« เมื่อ: 07-04-2007, 00:56:00 »

ที่่มา : ได้เข้ามาเล่นเกมส์ และคุยกันถูกคอกับท่านหนึ่ง และท่านกอล์ฟ จึงชวนกันมาตั้งสมาคมครับ และที่สำคัญ ทุกคนก็ใจง่ายมากับผมซะด้วยซิ

วัตถุประสงค์ : พวกผมอยากให้สังคมของ Project One น่าอยู่ครับ โดยเริ่มจากที่เล็ก ๆ อย่างสมาคมที่พวกท่านผู้กล้าทั้งหลายรวมตัวกันขึ้นมาครับ สมาคมของผมใหญ่ ๆ ก็ประมาณนี้ครับ

อยากให้พวกเราที่เข้ามาในสมาคมอยู่กันอย่างพี่น้อง คือ ช่วยเหลือ แบ่งปันกันครับ เรียนรู้ที่จะเป็นผู้ให้ และผู้รับที่ดี
     อยากให้ติดต่อสื่อสารกันอย่างสุภาพครับ จะได้เล่นเกมส์กันอย่างผ่อนคลาย ไม่ต้องมึนหัวกับคำหยาบคาย
     สมาคมของเราไม่มีหัวหน้าครับ พี่ ๆ น้อง ๆ กันทั้งนั้น
     ไม่อยากให้มีการเอาเปรียบกันครับ มารยาททั่ว ๆ ไปพวกเราก็ทราบกันทุกคนแล้ว รักกัน รักกันครับ

แนะนำตัวเอง :

โดยที่จริงแล้ว ID ของผมนี่เล่นกัน 3 คนครับ ผม แฟนผม (นิ่ม) และก็พี่สาว (พี่แก้ว) ครับ
     ผม ทีม รายงานตัวครับ
     เจอผม --- nhym --- ทักทายกันได้ฮับ

สนใจอยากเข้าสมาคมนี้ก็ใส่ชื่อสมาคมไปได้เลยครับ แล้วรบกวนลงชื่อให้หน่อยนะครับ
พวกผมเล่น msn กันด้วยครับ PJ1.Dark.Devil@hotmail.com คุยกันได้ครับ ขำๆ

วิธีการสมัคร :
ต้องเลเวล 10 ขึ้นไปครับ มิได้แบ่งแยกนะครับ แต่เวลต่ำกว่านั้นยังตั้งฉายาไม่ได้ครับ
     พิมพ์ /Set_Alias Dark Devil ตามด้วย alt+005 ตามด้วยฉายาที่ท่านต้องการครับ
     ตัวอย่าง /set_alias Dark Devil | i'm Team

อดิสร สุโนภักดิ์
Newbie
*

Re: --- Dark Devil --- สมาคมผู้กล้าแห่ง Project One
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-04-2007, 02:11:24 »

ผม mOo-golF-zAa มารายงานตัวงับผม เจอในเกมส์ก็ทักกันได้เน้อออ
chinjung @ ช้างน้อยคลับ
Asura Special
Hero Member

Re: --- Dark Devil --- สมาคมผู้กล้าแห่ง Project One
« ตอบ #2 เมื่อ: 09-04-2007, 08:37:58 »

หั้ยกำลังใจครับบ .... ผม 1 ใน ช้างน้อยคลับ ว่างๆไป บอร์ดพวกเราบ้างนะครับ

nhym nymph
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-04-2007, 15:22:11 »

อ้างจาก: chinjung [ช้างน้อยคลับ] ที่ 09-04-2007, 08:37:58
หั้ยกำลังใจครับบ .... ผม 1 ใน ช้างน้อยคลับ ว่างๆไป บอร์ดพวกเราบ้างนะครับ

Team : เข้าบอร์ดของ "ช้างน้อยคลับ" ทุกวันเลยครับท่าน  Wink ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ  Cheesy
~KI_BUM~
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-04-2007, 00:45:59 »

เรา KI_BUM ขออยู่ด้วยคนน๊า มารายงานตัวแล้ว เจอกันก้อทั้งบ้างน่ะค่ะ

รักเธอฉันต้องทำใจ ㅎㅎ! เมื่อรัยฉันจะเจอคนที่รักฉันจิง
ปิติ ณ ป้อมเพชร
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-04-2007, 08:14:11 »

ขอให้มีเพื่อนเยอะๆ นะครับ

โดย สมาชิก [แมงหวี่]

C:\Documents and Settings\user\My Documents\My Pictures
chinjung @ ช้างน้อยคลับ
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-04-2007, 21:19:18 »

ขอหั้ย รวย อิอิ

<•KoddJaMann•>
Full Member

เรารู้จาย...เพราะเรา...ฮั้วกาน...

« ตอบ #7 เมื่อ: 18-04-2007, 12:05:21 »

คลับ ดาร์ก เดวิล ยินดีต้อนรับสู่ PJ1

ไปคลับของช้างน้อยได้ทุกเวลานะเรารออยู่ อิอิ

*******KoddJaMann*******
   ///////ตลิ่งชันมาสเตอร์\\\\\\\

คลิกที่รูปเพื่อไปยังบอร์ดการ์ตูนของผมเอง
สิโรตม์ นาคสินธุ์
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 18-04-2007, 12:39:47 »

รับทุกคนเข้าสมาคม  "ช้างน้อยคลับ"  ไม่ยากแค่พิมพ์
/set_alias ช้างน้อย คลับ] ♫ [ชื่อเล่นหรือฉายาของตัวเอง
***หมายเหตุ ♫ กด Alt+014

ฝ่ายประชาสัมพันธ์ของ "ช้างน้อยคลับ"
*******GigKaPoO*******
   +++++นู๋โฟม!!+++++
บอร์ด "ช้างน้อยคลับ" http://forum.gameindy.com/index.php/topic,6

ขอไม่เอาออกนะครับ เพราะคลับนี้เป็นคลับแรก ใน Asura
   รับทุกคนเข้าสมาคม  "ช้างน้อยคลับ"  ไม่ยากแค่พิมพ์
  /set_alias ช้างน้อย คลับ] ♫ [ชื่อเล่นหรือฉายาของตัวเอง
  **หมายเหตุ ♫ กด Alt+014

*********Remote*********
             +++++-o f . F r a m e !!o-+++++
nhym nymph
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 18-04-2007, 16:39:33 »

Team : ได้รับการต้อนรับจากเพื่อน ๆ คลับต่าง ๆ เป็นอย่างดี ขอบคุณมาก ๆ ครับ  Smiley
nhym nymph
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 18-04-2007, 16:41:09 »

อ้างจาก: ~KI_BUM~ ที่ 13-04-2007, 00:45:59
เรา KI_BUM ขออยู่ด้วยคนน๊า มารายงานตัวแล้ว เจอกันก้อทั้งบ้างน่ะค่ะ

Team : ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ ไว้จะแวะไปทักทายในเกมส์นะครับ อ้อ ถ้ายังงัย ก็ add msn ไว้ด้วยก็ดีนะครับ จะได้คุยกันได้ครับบ๋ม  Wink
สิโรตม์ นาคสินธุ์
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 19-04-2007, 10:42:42 »

ขุดๆๆๆ ช่วยๆกันขุด

ขอไม่เอาออกนะครับ เพราะคลับนี้เป็นคลับแรก ใน Asura
  **หมายเหตุ ♫ กด Alt+014

*********Remote*********
             +++++-o f . F r a m e !!o-+++++
DJ-Pak `•
Full Member

๏ ~ Pakky ^^" ~ ๏

« ตอบ #12 เมื่อ: 27-04-2007, 07:47:02 »

มาขุด ให้ป้านิ่มค๊าฟ ~*..

– I Yuri –

Gaius Appuleius Diocles
Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

« ตอบ #13 เมื่อ: 27-04-2007, 08:49:09 »

นับวันคลับ สมาคมยิ่งมาก ไม่รู้ว่าในอนาคตจะเกิน 100 ฮะเปล่า=_="แต่เป้นกำลังใจให้

ความคิดกำหนดการกระทำ
การกระทำกำหนดนิสัย
นิสัยกำหนดความเคยชิน
ความเคยชินกำหนดชะตากรรม

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

« ตอบ #14 เมื่อ: 30-04-2007, 10:51:18 »

D จ้ะ ><
ป้ า นิ่ ม สู้ั ๆ ห ล า น จ อ ย เ ป ง ก ะ ลั ง จั ย หั้ ย ><

L o v e . . .C l a s h

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

ป้าย:
หน้า: [1] 2