GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : ผลกิจกรรม Avatar Team Spirit !!!  (อ่าน 2550 ครั้ง)
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

ประกาศ : ผลกิจกรรม Avatar Team Spirit !!!
« เมื่อ: 14-10-2010, 14:42:15 »

ทางทีมงานขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่ได้เข้าร่วมทดสอบเกม AVATAR
ซึ่งขณะนี้ได้เปิดให้บริการในช่วง Close Beta แล้ว
และจากกิจกรรม Avatart Team Spirit ทางทีมงานได้รวบรวมข้อมูลที่เพื่อนๆ ที่ได้เข้าร่วมกิจกรรม
โดยทีมต่างๆ ที่ได้เข้าร่วมทดสอบ ทางทีมงานจะส่งรางวัลให้ตามทีมที่สามารถทำตามเงื่อนไขได้สำเร็จเท่านั้น

สำหรับทีมชนะเลิศ อันดับ 1 มีรายชื่อดังนี้

ชื่อทีม   ~•|๐รักเเห่งสยาม๐|•~

I3igI3ang   98
kikugirl   99
I3igI3ang.   99

รายชื่อทีมที่ผ่านตามเงื่อนไข สมาชิกทั้ง 3 คน มีเลเวล 50

สังกัด 24 oN ณ.ดาวดึงส์
RPG?
-  4  ๒๕๕๓  CK…คุนหลวง  ณ๊  AVATAR
~ • เทพมรณะ • ~
-No_Sensor-
Shadow
หมูกรอบ
Rx-78
~oOนักเวทย์ซ่าบ้าพลังOo~
#NAME?
>อวตารบานตะไท<
เด็กเส้นอวตาร
_-DTN-_
NeverDie
_totle_little_tipple_
ใต้ภิภพอวตาร
-Out of Face-
เเสบX3
"- ใต้ดิน -"
ดูดให้แข็งแทงเทอ
ซาหริ่ม
อวตารพีเค
=w= งง ? =w=
Girl&Boy [Nice]
Inw_Alon
ไม่คิดจะเทพ
อวตารkid
เซ โร งัง
ทีมตูดดำ
Dragon2
-เพื่อจะเทพ-
-3 in 1-
Dragon3
รัก_love woonlnw
ลดแหลก
lHomel
MRs.
ผู้พิทักษ์
PattaYaZa
7-พ.ย.
IIxaa‘๑..
แฟนพันธุ์แท้คาฟ
คารวะ 1000 จอก
casper
ม่อนไม่เกี่ยว`
"คืนนี้~ที่เดิม~โรงแรมฟอร์ท "
_YaKuZa_
TRW Team
-:-~แมวละเมอ~-:-
-SOdaBUN-
~*ท้าชน  The Shariot*~
ยอมวะ
Loveyou....
โหด หวีด สยอง
Team For All
MGN2
CybeRBuFF
kgjdoo
DoRaeMon
การ์ตูน
EXP.RTB
[ ยอดรัก ]
-FaRo-
3สหาย
เทพมารจุติ
inwครับ
 Oงค์xญิน้Oe 
เทพอสุรา
AsuraTeam
เบล AnD บิส คิคิน่ารัก

รายชื่อทีมที่ผ่านตามเงื่อนไข สมาชิกทั้ง 3 คน มีเลเวล 75

“€”— H i s • A l o n —“€”
Chill_Chill
~•|๐รักเเห่งสยาม๐|•~
มาม่า+ปลาป๋อง
จุอ๊า จุอ๊า
MGN
K_C_L
ฮาจังกิ๋ย
Dragon1
~๐" Va|entinE "๐~
IIs๑a’๑...
Lactacyd
LuckyInTeamSpirit
HobSter
~•ส้า•ลาบ•ลู้•~

แจ้งให้ทราบ หมวกจ้าวอวตาร ทางทีมงานจะเพิ่มความสามารถในวันพุธที่ 20 ตุลาคม 2553 นี้ครับ

สำหรับเพื่อนๆ ที่ขอรับของรางวัลในเซิฟเวอร์วุ้นอวตาร ทางทีมงานจะดำเนินการให้ของรางวัลในเกม Avatart online ตอนเปิด Open Beta ครับ

ปล. กิจกรรม Avatar My Buddy  ทางทีมงานจะดำเนินการตรวจสอบ
และจัดส่งรางวัลให้นะครับ ขอให้เพื่อนๆ อดใจรอนิดนึงนะครับ ซึ่งของรางวัลทางทีมงานจะตรวจสอบและจัดส่งรางวัลให้โดยเร็วที่สุดครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
OopS!!!
Jr. Member
**

Re: ประกาศ : ผลกิจกรรม Avatar Team Spirit !!!
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-10-2010, 15:12:39 »

ทำไมหมวกจ้าวอวตาลมันดูแล้วไม่เหมาะสมกับคำว่าจ้าวเลยนะค่ะ Huh?
ลักษณะรูปแบบโดยรวมก็เหมือนกับหมวกอวตาลธรรมดา กว่าจะ
เก็บเลเวลเพื่อที่จะได้เป็นอันดับ 1 มันต้องเหนื่อยและเสียเวลา
มากๆๆค่ะ พอเห็นหมวกก็รู้สึกผิดหวังค่ะ รู้สึกถึงความใส่ใจของทีมงาน
ว่าไม่มีเลย ไม่ ถ้าทางทีมงานลงรูปหมวกจ้าวอวตาลแต่แรก คงไม่มี
ใครเค้าแข่งหรอกค่ะ ยังไงอยากให้ทีมงานทบทวนของรางวัลอีกครั้ง
จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ ไว้จะเอารูปหมวกมาเปรียบเทียบให้เพื่อนๆๆ
ที่ไม่ได้ร่วมหรือร่วมกิจกรรมให้ดูค่ะ  Angry Angry Embarrassed

เสียความรู้สึก ใส่หมวกจ้าวนรกดังเดิมจะดูดีเสียกว่า

ดีชั่วoยู่ที่ตัวทำ...สูJต่ำoยู่ที่ทำตัว
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: ประกาศ : ผลกิจกรรม Avatar Team Spirit !!!
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-10-2010, 15:18:23 »

Smiley Smiley Smiley ได้สักทีของรางวัล

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-10-2010, 15:25:10 »

กำ ช่วยตรวจสอบ ทีม RPG  ด้วยนะครับ ทำไมรายชื่ออยุ่ในทีมที่เลเวล 50 Huh?

Shinichi
Sr. Member

'' Nobody Perfect '' ไม่มีใครในโลกนี้สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #4 เมื่อ: 14-10-2010, 15:26:11 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 14-10-2010, 14:42:15
   ทางทีมงานขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่ได้เข้าร่วมทดสอบเกม AVATAR
ซึ่งขณะนี้ได้เปิดให้บริการในช่วง Close Beta แล้ว
และจากกิจกรรม Avatart Team Spirit ทางทีมงานได้รวบรวมข้อมูลที่เพื่อนๆ ที่ได้เข้าร่วมกิจกรรม
โดยทีมต่างๆ ที่ได้เข้าร่วมทดสอบ ทางทีมงานจะส่งรางวัลให้ตามทีมที่สามารถทำตามเงื่อนไขได้สำเร็จเท่านั้น

สำหรับทีมชนะเลิศ อันดับ 1 มีรายชื่อดังนี้

ชื่อทีม   ~•|๐รักเเห่งสยาม๐|•~

I3igI3ang   98
kikugirl   99
I3igI3ang.   99

รายชื่อทีมที่ผ่านตามเงื่อนไข สมาชิกทั้ง 3 คน มีเลเวล 50

สังกัด 24 oN ณ.ดาวดึงส์
RPG?
-  4  ๒๕๕๓  CK…คุนหลวง  ณ๊  AVATAR
~ • เทพมรณะ • ~
-No_Sensor-
Shadow
หมูกรอบ
Rx-78
~oOนักเวทย์ซ่าบ้าพลังOo~
#NAME?
>อวตารบานตะไท<
เด็กเส้นอวตาร
_-DTN-_
NeverDie
_totle_little_tipple_
ใต้ภิภพอวตาร
-Out of Face-
เเสบX3
"- ใต้ดิน -"
ดูดให้แข็งแทงเทอ
ซาหริ่ม
อวตารพีเค
=w= งง ? =w=
Girl&Boy [Nice]
Inw_Alon
ไม่คิดจะเทพ
อวตารkid
เซ โร งัง
ทีมตูดดำ
Dragon2
-เพื่อจะเทพ-
-3 in 1-
Dragon3
รัก_love woonlnw  Love_love woonlnw นะคะ
ลดแหลก
lHomel
MRs.
ผู้พิทักษ์
PattaYaZa
7-พ.ย.
IIxaa‘๑..
แฟนพันธุ์แท้คาฟ
คารวะ 1000 จอก
casper
ม่อนไม่เกี่ยว`
"คืนนี้~ที่เดิม~โรงแรมฟอร์ท "
_YaKuZa_
TRW Team
-:-~แมวละเมอ~-:-
-SOdaBUN-
~*ท้าชน  The Shariot*~
ยอมวะ
Loveyou....
โหด หวีด สยอง
Team For All
MGN2
CybeRBuFF
kgjdoo
DoRaeMon
การ์ตูน
EXP.RTB
[ ยอดรัก ]
-FaRo-
3สหาย
เทพมารจุติ
inwครับ
 Oงค์xญิน้Oe 
เทพอสุรา
AsuraTeam
เบล AnD บิส คิคิน่ารัก

รายชื่อทีมที่ผ่านตามเงื่อนไข สมาชิกทั้ง 3 คน มีเลเวล 75

“€”— H i s • A l o n —“€”
Chill_Chill
~•|๐รักเเห่งสยาม๐|•~
มาม่า+ปลาป๋อง
จุอ๊า จุอ๊า
MGN
K_C_L
ฮาจังกิ๋ย
Dragon1
~๐" Va|entinE "๐~
IIs๑a’๑...
Lactacyd
LuckyInTeamSpirit
HobSter
~•ส้า•ลาบ•ลู้•~

แจ้งให้ทราบ หมวกอวตาร ทางทีมงานจะเพิ่มความสามารถในวันพุธที่ 20 ตุลาคม 2553 นี้ครับ

สำหรับเพื่อนๆ ที่ขอรับของรางวัลในเซิฟเวอร์วุ้นอวตาร ทางทีมงานจะดำเนินการให้ของรางวัลในเกม Avatart online ตอนเปิด Open Beta ครับ

ปล. กิจกรรม Avatar My Buddy  ทางทีมงานจะดำเนินการตรวจสอบ
และจัดส่งรางวัลให้นะครับ ขอให้เพื่อนๆ อดใจรอนิดนึงนะครับ ซึ่งของรางวัลทางทีมงานจะตรวจสอบและจัดส่งรางวัลให้โดยเร็วที่สุดครับ

ได้รับแล้วนะคะ

ขอบคุณคะ  Love_love woonlnw

ช่วงชีวิต ช่วงหนึ่ง ถึงวันนี้
ทุกเวลา นาที ที่เคยใกล้
จะยังคง งดงาม แม้ยามไกล
ชัดเจน และยิ่งใหญ่..... ในความทรงจำ
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #5 เมื่อ: 14-10-2010, 15:43:55 »

ว่าจะถามเรื่อง หมวกจากผอบพอดี

มาอ่่่านเจอห้อยท้ายก่อน -..-")

Cookiea
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 14-10-2010, 16:21:00 »

ความแตกต่างระหว่างหมวกอวตาร และ หมวกจ้าวอวตาร  Wink

ดูเอานะครับ หมวกจ้าวอวตารมีแค่ 6 ใบ ในเกม แทบไม่ได้หลับไม่ได้นอนเผื่อจะได้มา

สุดท้ายทำออกมา แทบไม่ต่างกัน  Embarrassed

ทีมงานบอกจะเพิ่มความสามารถ แต่คงต้องดูความสามารถมันจะต่างกันมากมั้ย  Huh?

แต่ถ้าเป็นไปได้ควรออกแบบ ให้มันมีความต่าง และสมกับของรางวัลที่ 1 หน่อยก็ดีนะคับ

เสนอลองไปพิจารณาดูครับ

Vt_ValentineZ
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 14-10-2010, 16:50:00 »

ถ้าจะเอาหมวกอวตารไปเปลี่ยนสีเป็นจ้าวอวตาร

ผมว่าเอาเจ้านรกไปเปลี่ยนสี แล้วใช้ชื่อว่า จ้าวอวตารดจะเวิร์คกว่านะคับ

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #8 เมื่อ: 14-10-2010, 16:54:08 »

อ้างจาก: Cookiea ที่ 14-10-2010, 16:21:00
ความแตกต่างระหว่างหมวกอวตาร และ หมวกจ้าวอวตาร  Wink

ดูเอานะครับ หมวกจ้าวอวตารมีแค่ 6 ใบ ในเกม แทบไม่ได้หลับไม่ได้นอนเผื่อจะได้มา

สุดท้ายทำออกมา แทบไม่ต่างกัน  Embarrassed

ทีมงานบอกจะเพิ่มความสามารถ แต่คงต้องดูความสามารถมันจะต่างกันมากมั้ย  Huh?

แต่ถ้าเป็นไปได้ควรออกแบบ ให้มันมีความต่าง และสมกับของรางวัลที่ 1 หน่อยก็ดีนะคับ

เสนอลองไปพิจารณาดูครับ
ความสามารถของหมวกเจ้าอวตาร ทีมงานจะทำการอัพเดทในวันพุธที่ 20 ตุลาคม ครับ

Cookiea
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 14-10-2010, 17:01:47 »

อ้างจาก: Vt_ValentineZ ที่ 14-10-2010, 16:50:00
ถ้าจะเอาหมวกอวตารไปเปลี่ยนสีเป็นจ้าวอวตาร

ผมว่าเอาเจ้านรกไปเปลี่ยนสี แล้วใช้ชื่อว่า จ้าวอวตารดจะเวิร์คกว่านะคับ

อันนี้เห็นด้วย  ใช่ ++

หัวกิว ♀~•ซ่า•ลาบ•ลู้•~♀
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 14-10-2010, 17:02:14 »

อิอิ ทีมเวล 75 ตัวเราทั้งนั่น

ของรางวัลเปงของ เรา คนเดียว 555+ ไอ้ เจ อด

แล้ว ลงรับของ ที่เซิฟ อวตาร จะได้ เมื่อ ไหร่ นิ -..-

ติ๊ก
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #11 เมื่อ: 14-10-2010, 17:04:09 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 14-10-2010, 16:54:08

ความสามารถของหมวกเจ้าอวตาร ทีมงานจะทำการอัพเดทในวันพุธที่ 20 ตุลาคม ครับ

ใส่สกิลกายทิพย์ 15 วินาที ดีเลย์ 2 นาทีได้มิ  Evil

ทำให้ตีบวก ได้ด้วยนะ  Sad

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #12 เมื่อ: 14-10-2010, 17:23:45 »

โชคดีที่ 50 เป๊ะ เกือบพาทีมกร่อยซะแล้วชั้น Evil laugh

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #13 เมื่อ: 14-10-2010, 17:25:29 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 14-10-2010, 15:25:10
กำ ช่วยตรวจสอบ ทีม RPG  ด้วยนะครับ ทำไมรายชื่ออยุ่ในทีมที่เลเวล 50 Huh?

เข้าเกม มาได้รับของถูกต้อง แล้วนะครับ  ขอบคุณครับ+++

OopS!!!
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 14-10-2010, 18:15:01 »

ประเด็นที่ข้องใจนะคะ คือ การออกแบบและลักษณะของหมวกจ้าวอวตาล
มันไม่ต่างจากหมวกอวตาลทั่วไป เป้าหมายของผู้แข่งทีมสปิริต คืออยากได้
หมวกจ้าวอวตาล ที่สวยและดูดีให้สมกับ
จำนวน 6 ใบของเกมส์ค่ะ นี่เห็นครั้งแรก อึ้งค่ะ Shocked ว่าอดหลับอดนอนเวล
ทำไม ความประทับใจภูมิใจดีใจที่ได้ที่ 1 หายหมดเลยค่ะ ลองสำรวจ
ความคิดเห็นผู้เล่นท่านอื่นมานะค่ะ เค้าก็คิดแบบเดียวกันทั้งนั้นค่ะ ถ้าไง
ทางทีมงานก็ลองสำรวจความคิดเห็นดูค่ะ ว่าส่วนใหญ่มีความรู้สึกไง 15วัน
เวล 99-99-98   3ตัว สุดๆๆ ดูสิค่ะหมวก เอาหมวกจ้าวนรกเปลี่ยนเป็นสีทอง
มาให้จะดีกว่าค่ะ  laugh คงจะพอทำใจได้อยู่ (มั้ง)

ดีชั่วoยู่ที่ตัวทำ...สูJต่ำoยู่ที่ทำตัว
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3