GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 16
ผู้เขียน หัวข้อ: ความสงบของอสุรา ความมรณาของเผ่าคน  (อ่าน 2653 ครั้ง)
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

ความสงบของอสุรา ความมรณาของเผ่าคน
« เมื่อ: 29-09-2010, 15:07:16 »

ตอนที่ 1 การรุกราน ของเผ่ามนุษย์

"เมื่อนานมาแล้ว

มีเผ่าซึ่งถูกสร้างโดย2ฝ่าย

เผ่าแรกคือ เผ่ามนุษย์ เผ่ามนุษย์นั่นเป็นเผ่าที่เกเร ชอบแกล้งคน

และชอบสิ่งที่ทดแทนความอยากของตนได้

แต่ไม่มีอะไรที่พอจะทดแทนความอยากของมนุษย์ได้"

เมื่อผู้เฒ่าเผ่าอสุราเล่าจบ ก็หันไปดื่มน้ำชา โออิชิ กวนตี_

"แล้วไงต่อครับท่านผู้เฒ่า ทำไมมนุษย์ต้องบุกมาในเขตป่าของเราด้วย

เราก็ไม่ได้ทำอะไรให้พวกเค้าเลย"ชาวอสุราชื่อ อิก เป็นเด็กหนุ่มช่างถาม ช่างแก้ไขปัญหา

และเค้าก็เป็นอฉริยะด้านแผนการ ความลับ การสร้าง ทุกสิ่งทุกอย่างเหมือนให้เค้าดนบัลดาลเป็นผู้รู้ของเผ่าอสุรา

แต่มีอยู่เรื่องเดียวที่ไม่เคยรู้ในชีวิตของเค้าเลย คือ เผ่ามนุษย์นี้ ความตัณหาไม่มีที่สิ้นสุด

เมื่อปีอ.ศ.1368(อสุราศักราช)ได้มีการนำตัวเชลยเผ่ามนุษย์ เข้ามาอยู่ร่วมเป็นพันธมิตรกับเผ่าอสุรา

นายพล โดน ของ ดี   ((ชือนะ))ได้เข้ามาควบคุมแถบน่านน้ำของอสุรา

ซึ่งเผ่าอสุราต้องนำของบัณณยพล าการไปให้เค้าทุกอาทิตย์ ผู้หญิงวันละ1คน ผู้เฒ่า อสุรา จึงได้ทำการ บุกบ้านนายพล โดน ของ ดี

และเผาไปในที่สุด ทำให้เผ่ามนุษย์นั่นแค้นใจมาก เปิดศึกกับเผ่าอสุรา

แต่ทว่า....

จบแล้วจร้า

~
KIRA prince { $aKi☈a Ψaoi ™
Hero Member

me ← ผู้เสพย์ติด Yaoi !

Re: ความสงบของอสุรา ความมรณาของเผ่าคน
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-09-2010, 15:08:35 »

= = โอ้ว....เรื่องใหม่...

ถึงใครจะมองยังไง แต่ฉันเองไม่แคร์เท่าไหร่
แล้วเธอจะกลัวอะไรเมื่อหัวใจเป็นของเธอ
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

Re: ความสงบของอสุรา ความมรณาของเผ่าคน
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-09-2010, 15:10:02 »

กวนตี นจริงๆ laugh

Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-09-2010, 15:27:01 »

ตอนที่ 2   ความสงบสุข และความรักของอสุรา

แต่ทว่า มีมนุษย์ผู้1ได้มาขวางการต่อสู้ของเผ่าอสุราเอาไว้ "เราขอเถอะนะท่าน เราขอให้ท่านอย่าเปิดศึกกันเลย การนองเลือดกันเยอะมาก"

มนุษย์ผู้นี้ตอนโตขึ้นมา มีนามกรอันใหญ่โตว่า  "GMครูอุ้ย"((ตอนโตนะตอนโต))

และแล้ว ชาวอสุราก็ยกทัพกลับไป แต่ฝั่งมนุษย์ เมื่อเห็นว่าเผ่าอสุรากลับไป ก็ได้นำปืนใหญ่ มายิงทีป้อมปราการ อสุรา ทำให้เผ่าอสุราโกรธมาก

สงสานไปต่อหัวเมืองต่างๆ ในสานเขียนไว้"หัวเมืองต่างๆ โปรดระดมลูกศิษยืมือดีมาที่เมืองหลักด้วย"

สานได้ถูกนำไปให้หัวเมืองต่างๆแล้ว จึงทำให้ได้อสุราฝีมือดี มีดังนี้

"ฮาร่า นักเวทย์มือฉกาจ ปราบศตรูได้สิ้น เปรมจักร นักรบผู้ไร้พ่าย แต่ตายห่_เมื่อเหนหนู ดิโอ๊ นักรบทวนมือดีของทางการ ชอบเข้าบาร์เป็นชีวิตจิตใจ

ไซคิ นักปราชญ์ฝีมือเยี่ยม แต่ว่าพลังโจมตีไม่ดีเท่าไหร่และ สองพี่น้อง ไซโค ไซคิ นักดาบเวทย์ หัวกระทิของชาญเมือง   นักจักร อสุรา"

"มีแค่นี้หละพ่ะย่ะค่ะ"ผู้ส่งสานบอก

ไปได้"เจ้าเมืองบอกทั้งโบกมือไล่ออกไป"  ยังมีข้าอีกคนนะ

ชายหนุ่มที่เดินออกมาห้องโถงนั่นคือใคร โปรดติดตามได้

จบแล้วครับ

~
โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-09-2010, 15:48:09 »

พิมพ์ผิดเยอะเลยแฮะ

แต่ยังไงก็จะเป็นกำลังใจให้ต่อไป
สู้ๆจ้า Smiley

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
KIRA prince { $aKi☈a Ψaoi ™
Hero Member

me ← ผู้เสพย์ติด Yaoi !

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-09-2010, 15:57:55 »

รออ่านต่อ= =

ถึงใครจะมองยังไง แต่ฉันเองไม่แคร์เท่าไหร่
แล้วเธอจะกลัวอะไรเมื่อหัวใจเป็นของเธอ
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-09-2010, 16:04:51 »

ตอนที่3 การช่วยเหลือของเหล่าหัวเมือง การต่อต้านของเผ่ามนุษย์

ผู้ที่เดินออกมาจากห้องโถง คือ     ไพโน่ ลูกชายของผู้เฒ่า เก่งทุกเรื่อง เก่งทุกอย่าง สิ่งที่ไม่เก่งอย่างเดียวคือ การมีไหวพริบ

"เจ้าไปไหนมาตั้งหลายเดือน ข้ารอเจ้าตั้งนานแล้ว ลูกชายข้า ข้าขอให้เจ้าไปบุกเผ่ามนุษย์พร้อมกับเผ่าอสุราเราอีก2คนได้หรือไม่"ผู้เฒ่าบอกพร้อมนำดาบแห่งการต่อสุ้ไปให้

"ได้สิท่านพ่อ ข้าไม่ได้คันไม้คันมือกับเผ่ามนุษย์มาตั้ง3มุรุ((แปลตามจขกท.มุรุแปลว่าเดือน))แล้ว เปลืองเวลากับการล่าสัตว์ตั้งนาน"

พร้อมรับดาบจากพ่อของเค้าไป  เมื่อพลบค่ำ ทหารเอกของหัวเมืองต่างๆ ได้เข้ามาในหัวเมืองหลักแล้ว "ท่านไพโน่ ข้าอยากทูลถามท่านว่า ทำไมท่านจึงเก่งเช่นนี้"

สองพี่น้องจากหัวเมือง นักจักอสุราถามเพราะว่า ได้เห็นไพโน่ไปที่ไหนลำพังต้องต่อสู้อยู่ตลอดเวลา

"เพราะว่าข้านั่นฝึกมาดี และได้ทหารทุกคนที่นี้แหละ นี้ก็พลบค่ำแล้ว พวกเจ้าไปนอนได้แล้ว"

"ครับ"

จบแล้วจร้า อ่านต่อวันพรุ่งนี้

~
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 29-09-2010, 16:10:19 »

ร่วมสนุกเป็นทหารของเผ่าต่างๆ

เผ่าอสุรามีดังนี้

((ชื่อ))

((นามสกุล))

((ชื่อเล่น))

((มาจากเมือง))

((อาชีพ))

((เพศ))

((สิ่งของที่ต้องการใช้))เช่น(ดาบ ทวน ธนู หน้าไม้ ของเกี่ยวกับอาชีพด้วยนะครับ)

((ทหาร )) เช่น((ทหารเอก ทหารหลัก ทหารรอง ทหารคุมช้าง ทหารแนวป้องกัน ทหารแนวบุก))

เผ่ามนุษย์

>>ชื่อ<<

>>นามสกุล<<

>>เมือง<<

>>อายุ<<

>>อยากเป็น<< เช่น ชาวบ้าน พ่อค้า ทหาร นักรบ ทหารเอก ไปยันยาจกครับ

สมัครเข้ามานะครับ เดี๊ยวเอาให้เก่ยวกะพล๊อดเรื่องให้ได้เลยครับ

~
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #8 เมื่อ: 29-09-2010, 16:20:54 »

ช่วยนะ^^

((ชื่อ))ตะวันฉาย

((นามสกุล))ลายพยัคย์

((ชื่อเล่น))พิชิต

((มาจากเมือง))อยุธยา

((อาชีพ))นักรบ

((เพศ))ชาย

((สิ่งของที่ต้องการใช้))เช่น ดาบ

((ทหาร )) เช่น ทหารเอก

เออขอแนะนำอะไรหลายๆอย่างนะครับคือเรื่องการแต่งนิอยากจะให้มันยาวกว่านี้เพราะแต่ละบทมันสั้นไป สำหรับมือใหม่น่าจะสัก10-20บรรทัดนะครับส่วนเนื้อเรื่องก็โอเคแล้ว^^

Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 29-09-2010, 16:22:46 »

อ้างจาก: เอิร์ธคุงขอรับ ที่ 29-09-2010, 16:20:54
ช่วยนะ^^

((ชื่อ))ตะวันฉาย

((นามสกุล))ลายพยัคย์

((ชื่อเล่น))พิชิต

((มาจากเมือง))อยุธยา

((อาชีพ))นักรบ

((เพศ))ชาย

((สิ่งของที่ต้องการใช้))เช่น ดาบ

((ทหาร )) เช่น ทหารเอก

เออขอแนะนำอะไรหลายๆอย่างนะครับคือเรื่องการแต่งนิอยากจะให้มันยาวกว่านี้เพราะแต่ละบทมันสั้นไป สำหรับมือใหม่น่าจะสัก10-20บรรทัดนะครับส่วนเนื้อเรื่องก็โอเคแล้ว^^

บอกชื่อเผ่าด้วยเอิดคุง ผมเขียนไมได้บอกมาด้วยครับ

~
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #10 เมื่อ: 29-09-2010, 16:26:19 »

เวลาจบตอนอะไรเนี้ย

ไม่ต้องพิมพ์ว่า จบแล้ว ก็ได้จ้า

แต่เนื้อเรื่องน่าติดตามดี =w=

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 29-09-2010, 16:32:53 »

อะหรอครับ

ผมก็จะพยายามทำต่อไปนะครับ

แต่ที่ผมเขียนว่าจบแล้วหนิ

เพราะจะได้ให้ตื่นเต้น+น่าติดตามไงครับ อิอิ

~
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #12 เมื่อ: 29-09-2010, 16:36:47 »

อ้างจาก: I AM B@d BoY ที่ 29-09-2010, 16:32:53
อะหรอครับ

เพราะจะได้ให้ตื่นเต้น+น่าติดตามไงครับ อิอิ
ไม่หรอกมันดูกวนด้ยซ้ำ woonเออเราอยู่เผ่าอสุรานะ(ชื่อไทยก็ต้องอสุราเซ่ Angry)

Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 29-09-2010, 16:38:37 »

อ้างจาก: เอิร์ธคุงขอรับ ที่ 29-09-2010, 16:36:47
อ้างจาก: I AM B@d BoY ที่ 29-09-2010, 16:32:53
อะหรอครับ

ไม่หรอกมันดูกวนด้ยซ้ำ woonเออเราอยู่เผ่าอสุรานะ(ชื่อไทยก็ต้องอสุราเซ่ Angry)
แต่มานอยู่อยุธยางะ

งงเลยฮ่าๆ

~
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #14 เมื่อ: 29-09-2010, 16:40:38 »

อ้างจาก: I AM B@d BoY ที่ 29-09-2010, 16:38:37
อ้างจาก: เอิร์ธคุงขอรับ ที่ 29-09-2010, 16:36:47
อะหรอครับ

แต่มานอยู่อยุธยางะ

งงเลยฮ่าๆ

ในเกมอสุรามันไม่มีอยุธยาในเผ่ามนุษย์เฟ้ย Angry

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 16