GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 16
ผู้เขียน หัวข้อ: ความสงบของอสุรา ความมรณาของเผ่าคน  (อ่าน 2654 ครั้ง)
一番の宝物
Hero Member

.......

Re: ความสงบของอสุรา ความมรณาของเผ่าคน
« ตอบ #30 เมื่อ: 29-09-2010, 22:16:31 »

เนื้อเรื่องไปได้สวย

ตอนสั้นไปนิดนึง

แต่ว่าสนุกดี

จะรอติดตามอ่านจ้า  Smiley (คิดก่อนจะสมัครเปล่า)

*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

Re: ความสงบของอสุรา ความมรณาของเผ่าคน
« ตอบ #31 เมื่อ: 29-09-2010, 22:24:36 »

สมัครก็ดีนะครับ

จาได้มีคนมาเยอะ

ที่ผมไม่ทำเนื้อเรื่องเยอะ

เพราะว่า

พอเขียนไปได้สักประมาณ10บรรทัด มันชอบตีกลับขึ้นข้างบนตลอดเลย

ส่วนการต่อสู้ของมนุษย์และอสุราจะอุบัติขึ้นก็ต่อเมื่อ มีผู้สมัครเกิน10คนนะครับ

~
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #32 เมื่อ: 29-09-2010, 22:27:21 »

อ้างจาก: I AM B@d BoY ที่ 29-09-2010, 22:24:36
สมัครก็ดีนะครับ

จาได้มีคนมาเยอะ

ที่ผมไม่ทำเนื้อเรื่องเยอะ

เพราะว่า

พอเขียนไปได้สักประมาณ10บรรทัด มันชอบตีกลับขึ้นข้างบนตลอดเลย

ส่วนการต่อสู้ของมนุษย์และอสุราจะอุบัติขึ้นก็ต่อเมื่อ มีผู้สมัครเกิน10คนนะครับ
เห้ย อาการเดียวกันเลย Shocked งั้นก็เปิดตรงตอบกระทู้ไว้หลายๆแท็บดิ พอเสดแล้วค่อยคัทมาแปะรวมกัน

ไม่ก็ ถ้าขี้เกียจก็พิอมพ์ในเวิร์ด แต่ในเวิร์ดมันจะโรคจิตเปลี่ยนภาษาให้เราอัตโนมัติเมื่อเว้นบรรทัดนะ=_=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #33 เมื่อ: 30-09-2010, 07:35:25 »

พิมพ์ใน Notpad สิ =O=

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 30-09-2010, 08:02:31 »

ช่วยกันสมัครเข้าหน่อยครับ

อยากทำเนื้เรื่องแล้วแต่ไม่มีคนสนับสนุนก็ล่มมจิT&T

ช่วยหน่อยนะครับ

~
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #35 เมื่อ: 30-09-2010, 08:06:21 »

เค้าชอบเป็นผู้อ่านมากกว่าอ้ะ แนวนี้ =[]=

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #36 เมื่อ: 30-09-2010, 08:26:40 »

= =ส่วนเราชอบช่วยมือใมห่หัดแต่ง

Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 30-09-2010, 08:45:58 »

อ้างจาก: บุรุษแห่งราตรี(เอิร์ธคุง) ที่ 30-09-2010, 08:26:40
= =ส่วนเราชอบช่วยมือใมห่หัดแต่ง
เอิร์ธอยากอ่านซอมบี้เรวๆงะ

สนุกมากมายยย เค้าชื่อจอมน้า

สนุกกกมากกก อยากกอ่านนน

~
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 30-09-2010, 09:17:23 »

ตอนที่3  การฝึกสุดโหด และความอดทนที่ดี

บทเกริ่นนำ  การต่อสู้ของอสุรากับมนุษย์ ได้เริ่มเปิดฉากกันแล้ว แต่เป็นแค่หัวเมืองต่างๆ  ตอนนี้ ในเมืองหลวง

ได้มีการฝึกที่โหด หิน มากๆ ตอนแรก ไพโน่สั่งโซลล่า และพิชิต  "เข้าไปฝึกในลาวา ลานต่อสู้ในลาวา พิชิต และโซลล่า ต้องอยู่ในนี้

ให้ได้ ภายใน3ชั่วโมง ถ้าทำไม่ได้ ไม่ต้องออกศึก!!!"  เมื่อทั่งครูเข้าไปในนี้ มันร้อนมากๆ แต่โซลล่าก็ยังหลับได้อีก

พิชิตบอกว่า"ฉันใช้ดาบไฟมาตั้งแต่เกิด คุ้นเคยกับไฟมาตั้งแต่เด็ก แค่นี้ อ่อนมาก "  แต่โซลล่าไม่ฟังเลย หลับอย่างเดียว

ผ่านไป2ชั่วโมง

"โอ่ยย ทำไมที่นี้มันร้อนอย่างงี้วะ ไม่ไหวแล้วโว้ยย"พิชิตพูดพลางถอดเสื้อออกหมด เหลือแต่กางเกง "โอยยร้อนจริงๆเลย

ทำไมยัยโซลล่ามันยังนอนได้อีกนะ " และพิชิตก็ได้เข้าไปใกล้ๆโซลล่า  และเค้าก็ต้องรู้สึก ว่าอยู่ข้างๆโซลล่ามันเย็น

หรือว่า โซลล่า จะใช้วิชา "เกราะน้ำแข็งป้องกันกาย"ของตระกูลที่ยิ่งใหญ่  และแล้ว ก็เหมือนมีอะไรบางๆมาหุ้มไว้ที่ตัวพิชิต

โซลล่าลุกขึ้นบิดตัว "เกราะอันนั่น ขอฝากไว้ก่อนนะ"   และเมื่อโซลล่ายืนขึ้น ก็ท่องคาถา

"อิโซ มาโลมา อิซ่า เบลล่า โนกิคาโน่"  และแล้ว ไฟในห้องนี้ ลาวา ในแถบนี้ กลายเป็นน้ำแข็งทั้งหมด

ทำให้พิชิตอึ้งไปเลย" ยัยนี้มัน ทำไมพลังคาถาเยอะขนาดนี้ ขนาดแค่ทหารหลวงในเมืองข้า ยังแค่ทำให้บางส่วนแข็งได้

แต่ทำไม ยัยโซลล่าทำได้มากขนาดนี้ "   และเมื่อพิชิตคิดได้สักพัก 

โซลล่าจึงพูดขึ้น "เจ้าอยากรู้ไหม ว่าทำไมข้า ถึงได้มีพลังเวทย์มากขนาดนี้   ข้าจะบอกเจ้าให้"และแล้วโซลล่าก็นั่งลง

"เมื่อตอนพ่อข้ามีข้าออกมาคน แรก ท่านพ่อข้าได้ถูกข้าศึกบุกยึดล้อมเมืองไว้ เมื่อข้าเกิดมาพอดี พ่อข้าก็ได้ใส่พลังเวทย์ไว้ในตัวข้า"

และโซลล่าก็เริ่มสะอึ้กสะอื้นร้องไห้"และ ข้า ....เพราะข้า ทำให้พ่อข้าไม่มีพลั..เวทย์เหลือ ทำให้..เค้า...เค้าต้องตาย ฮือออ..."

จบตอนก่อน กำลังเศร้าเลยอะซี่

~
● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 30-09-2010, 09:30:24 »

โธ่ .. พ่อ Wink

Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #40 เมื่อ: 30-09-2010, 09:33:24 »

นิสัยไม่ดี Winkไม่ยอมบอกกันมั่งว่ามีพลังน้ำแข็ง Wink

Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 30-09-2010, 09:44:12 »

ก็เค้าเป็น นักเวทย์งิงิ   คุณนักดาบ ไฟใช้นำแข็งได้ไงเล่า555+ Angry Angry Angry

สนุกปะครับถามหน่อย

~
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #42 เมื่อ: 30-09-2010, 09:45:57 »

ไม่!!!!!! Angryไม่สนุกได้ยังไง Evilสนุกดีแล้วแต่ก็ต้องพัฒนาไปเรือยๆ

ป.ล.ฝีมือคล้ายๆเราตอนมาใหม่เลย= =เขียนบทสั้นกระจิด

Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 30-09-2010, 10:16:21 »

เย้ๆมีคนชมผมแล้ว

แต่อันนี้ไม่ได้เกี่ยวกะเกมส์อสุราแต่อย่างไร ทั้งสกิล ทั้งอย่างอื่นด้วยนะครับ

เอาความฮา + การต่อสู้มากที่สุดอะครับ ขอให้สนุกในกานอ่านนะ

(((((จขกท. ขอไปแว๊บกระทู้อื่นก่อน วันนึงเขียน3 ครั้ง)))))

~
โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 30-09-2010, 10:19:09 »

สนุกมากจ้า Smiley

นานๆไปถ้าชินกับการแ่ต่งแล้วก็ลองแต่งแบบยาวๆดูนะ

เพื่อมันจะได้สนุกขึ้น

อ๊ากกก...ฉานเป็นโคนม่ายยยยดีT^T"

ทำห้ายยยพ่อตายยยยยย

//me โดนถีบ

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 16