GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18
ผู้เขียน หัวข้อ: [Fan Photo montage Editing] โชว์โลกใบใหม่ ให้ก้องอสุรา~!! OTL  (อ่าน 4428 ครั้ง)
หลานผู้พันคาร์เตอร์
Asura Tester
Hero Member
*

เลื่อนไม่สิ้นสุด .. นิยายฉัน

Re: [Fan Photo montage Editing] โชว์โลกใบใหม่ ให้ก้องอสุรา~!! OTL
« ตอบ #240 เมื่อ: 01-03-2011, 17:02:19 »

ไม่แย่หรอกคร้าบ รออ่านอยู่ครับพี่

ปล. อยากรู้ว่าใส่ถุงมือ - หน้ากากอนามัย ขูดบัตรจะเป็นอะไรมั้ยอ่า Evil

●♫•Kαnαмe Äi•♫●
Hero Member

คำคมที่เจ็บปวดที่สุด คือเธอมันแย่ที่สุด!

Re: [Fan Photo montage Editing] โชว์โลกใบใหม่ ให้ก้องอสุรา~!! OTL
« ตอบ #241 เมื่อ: 01-03-2011, 19:01:32 »

จะมีอะไรมาอีกน๊อ Evil

-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #242 เมื่อ: 02-03-2011, 14:17:18 »

เผลออ่านตั้งแต่ตอนแรกยันตอนล่าสุด หยุดไม่อยู่

ต้องรอให้เมยุซังมาอัพอีกซะแล้ว  laugh laugh

ไว้อาลัยหมาน้อย ไปตายสักทีเหอะ
ระวังกระทู้กลายพันธุ์!! Shocked
一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #243 เมื่อ: 02-03-2011, 14:53:05 »

รออยู่นะเมยุซางง ~  รัก

ชอบมากๆเลยไอเทมแต่ละชิ้น (มีจริงๆก็ดีอ่ะเดะ  Evil)

MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #244 เมื่อ: 19-03-2011, 16:07:57 »

ชิ้นที่14: เครื่องดื่มสูตรพิเศษ มาพร้อมเลือดที่สาดกระเซ็น

MA[Ұ]: โอยย อากาศร้อนจังเลย ตู้เย็นก็ดันมาเสียอีก
แบบนี้ก็ไม่มีอะไรเย็นๆ มาไหลผ่านคอเลยสิเนี้ย
ไปนั่งชิวๆ ที่ร้านลุงบรีฟดีกว่า

กริ๊ง! กริ๊ง! (เสียงกระดิ่งที่ติดอยู่เหนือบานประตูดังขึ้น
พร้อมกับปรากฏร่างห่อเหิ่ยวหมดแรงของเมย์)

บรีฟว้อนท์: กลับมาแล้วหรือครับคุณหนู

MA[Ұ]: หนูบอกไปแล้วไงคะ ว่าคำพูดที่เหมือนการ์ตูนแบบนั้น
ใช้ไม่ได้หรอกค่ะ

บรีฟว้อนท์: แหม่ ลุงก็คิดว่าพวกวัยรุ่นอย่างคุณหนูจะชอบซะอีก
MA[Ұ]: หวังว่าลุงคงจะยังไม่ได้เอาใช้กับใครนะคะ
หนูชักเริ่มจะเป็นห่วงธุรกิจร้านลุงบรีฟขึ้นมาบ้างแล้วหละค่ะ

บรีฟว้อนท์: ลุงยังไม่ได้เอาไปใช้กับใครหรอกครับคุณหนู
วันนี้จะรับอะไรดีครับคุณหนู

MA[Ұ]: ขอน้ำมะนาวเปรี้ยวๆ แก้วนึงค่ะ
แล้วก็เลิกเรียกหนูว่าคุณหนูซะทีนะคะ
ฟังลุงบรีฟพูดแล้วหนูขนลุกเลยค่ะ

บรีฟว้อนท์: ใช่สิ ลุงมันแก่แล้วนี่ ลุงมัน 30 แล้วนี่
ถ้าเป็นพวกหนุ่มเกาหลีเอ๊าะๆ สิบเจ็ดสิบแปดหละก็
ถูกใจหนูเมย์เลยสิท่า

MA[Ұ]: จะใครหนูก็ไม่ชอบทั้งนั้นแหล่ะค่ะ!!!

บรีฟว้อนท์: ฮ่าๆๆ ขอโทษด้วยแล้วกัน สงสัยลุงคงจะแหย่แรงไปหน่อย
แต่โทษลุงคนเดียวไม่ได้นะ ต้องไปโทษเจ้าคิวโคล่อนด้วย
เจ้าคิวโคล่อนมาบอกลุงว่า หนูเมย์ชอบการ์ตูนแนวนี้
เลยอยากให้ลองเจอในชีวิตจริงบ้าง จะได้รู้สึก

MA[Ұ]: ไม่จริงเลยค่ะ หนูไม่ชอบแนวนี้ซักหน่อย
หนูชอบทุกแนวต่างหาก

บรีฟว้อนท์: ฮ่าๆๆ สรุปว่าชอบสินะ น้ำมะนาวใช่มั้ย
รอแปปนึงนะหนูเมย์

MA[Ұ]: ค่า!

รอไปประมาณ 1 นาที

บรีฟว้อนท์: น้ำเย็นๆ ได้แล้วนะหนูเมย์

MA[Ұ]: เอ๋!!? หนูสั่งน้ำมะนาวนะคะ
ลุงบรีฟเอาน้ำอะไรแปลกๆ มาให้หนูอีกแล้วคะเนี้ย

บรีฟว้อนท์: ก็หนูเมย์บอกว่าขอเปรี้ยวๆ
ลุงคิดว่าน้ำมะนาวยังเปรี้ยวไม่พอลุงก็เลย
ยกน้ำสูตรใหม่ที่พึ่งคิดได้เมื่อเช้า
มาเสริฟ์หนูเมย์เป็นคนแรกเลย ขอตั้งชื่อว่า
"น้ำสตอเบอร์รี่ซิตริก" ก็แล้วกัน ดีใจมั้ยหนูเมย์

MA[Ұ]: ไม่ดีใจซักนิดเลยค่ะ ลุงบรีฟแน่ใจนะคะ
ว่านี้คือน้ำสตอเบอร์รี่จริงๆ ทำไม มันถึงได้
มีสีม่วงชวนหดหู่แบบนี้หละค่ะ รสชาติก็คงจะ
ย่ำแย่พอๆ กับสีน้ำแน่ๆ เลย หนูว่าขอเปลี่ยนเป็นน้ำมะนาวอย่างเดิม
จะดีกว่านะคะ

บรีฟว้อนท์: หนูเมย์ช่วยชิมให้ลุงที
ขนาดลุงยังไม่กล้าชิมมันเลย

MA[Ұ]: ขนาดลุงบรีฟยังไม่กล้าชิม แล้วหนูจะกินมันลงได้ยังไงหล่ะคะ
แบบนี้ต้องรอคุณคิวโคล่อนมาชิมอย่างทุกทีแล้วหละค่ะ

กริ้ง! กริ้ง!

Q: ชั้นอยู่นี้แล้วไง เมื่อกี้ใครบังอาจเรียกชื่อชั้น
MA[Ұ]: ตายยากจังเลยนะคะ คุณคิวโคล่อน
มาก็ดีแล้วค่ะ ช่วยชิมน้ำสูตรใหม่ของลุงบรีฟทีค่ะ

Q: น้ำสีม่วงๆ นี้สินะ ชั้นจะชิมมันหละ
MA[Ұ]: กินเยอะๆ เลยค่ะ ไม่ต้องเหลือเผื่อเรานะคะ

บรีฟว้อนท์: ลุงว่า โทรเรียกรถโรง'บาลเลยดีกว่า
คราวทีแล้วลุงจำได้ว่านอนให้น้ำเกลือไปครึ่งอาทิตย์เลย กว่าจะได้ออก

MA[Ұ]: คราวหน้า่ก็อย่าทำน้ำประหลาดออกมาขายสิคะ
มองโลกกว้า่งๆ แล้วรับน้ำจากที่อื่นมาขายบ้างก็ได้ค่ะ

Q: ฮ้า~ เปรี้ยวซาบซ่าได้ใจ จนแสบลิ้นเลย ไม่เชื่อลองดูสิ
MA[Ұ]: จริงหรอคะ ไม่น่าเชื่อเลย

บรีฟว้อนท์: ลุงบอกแล้ว น้ำสูตรใหม่ของลุง
ต้องรสชาติดีแน่ๆ แบบนี้ลุงก็มีน้ำขายเพิ่มมาอีกอย่างนึงแล้ว

MA[Ұ]: ยังจะทำพูดอีกนะคะ ในบรรดาน้ำที่ลุงบรีฟคิดมา
กว่าร้อยอย่าง หนูจำได้ว่า มีไม่ถึงสิบอย่างเลยนะคะ
ที่ได้ขายจริง นี้ก็คงเป็นแก้วที่สิบพอดีเลย
ใช่มั้ยคะ คุณคิวโคล่อน

Q: เด่วก่อน ชั้นเริ่มรุ้สึกว่ามันแปกๆ แล้วนะ
MA[Ұ]: เอ๋!! คุณคิวโคล่อนเป็นอะไรคะ
อยู่ๆ ก็เสียงแหบเสียงแห้งไปเลย
ลุงบรีฟใส่อะไรลงไปคะเนี้ย

บรีฟว้อนท์: ก็แค่กรดซิกตริกเข้มข้น
ที่หนึ่งหยดมีความเปรี้ยวเท่ากับมะนาวห้าพันลูกเท่านั้นเอง

MA[Ұ]: ตั้งห้าพันลูกเชียวนะคะ ลุงบรีฟใส่ไปกี่หยดคะ

บรีฟว้อนท์: ลุงกลัวว่ามันจะไม่เปรี้ยวหนะ
เลยบีบออกมาเป็นสายเลย

MA[Ұ]: กรี๊ด!! ขนาดนั้นจะกี่พันล้านลูกคะ

บรีฟว้อนท์: ลุงก็ไม่แน่ใจนะ...
MA[Ұ]: ไม่ใช่ให้คิดหาคำตอบค่ะ เรียกรถโรง'บาลเดี๋ยวนี้เลยนะคะ
คุณคิวโคล่อนทำใจดีๆ ไว้นะคะ

Q: แฮ่กๆๆ ให้ไหแห๊ว(ไม่ไหวแล้ว) (คิวโคล่อนล้มลงบนโซฟาทันที)
MA[Ұ]: กรี๊ด!!! ทำใจดีๆ ไว้นะคะคุณคิวโคล่อน

บรีฟว้อนท์: ลุงขอโทษนะ

ปัจฉิมลิขิต. น้ำทุกอย่างที่เกิดขึ้นนั้น ไม่เคยพบในชีวิตจริงมาก่อนเลยค่ะ
ทั้ง กลิ่น สี และ รสชาติ เกิดขึ้นจากจินตนาการล้วนๆ ค่ะ
แต่ถ้าใครอยากลองเอาไปทำเครื่องดื่มดูบ้างเราก็ไม่ว่าอะไรนะคะ
แต่ทำเสร็จแล้วมาบอกกันมั้งนะคะ ว่ารสชาติเป็นยังไง
一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #245 เมื่อ: 19-03-2011, 16:13:30 »

น่ากิน แต่กลัวเปรี้ยวเกินไป =3=

ขอสักแก้วให้บิวที

//me เผ่นนนน

แมวหลง
Jr. Member
**

« ตอบ #246 เมื่อ: 19-03-2011, 17:27:05 »

RIP Qซัง  Embarrassed

กระเพราะทะลุมั้ยแง้ว (เปลี่ยนจากเลือดสาาด เป็นกรดสาาดดีกว่าจ้า) Evil

*ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้า มือใหม่จ้า
*หา?! อย่าคิดแบบนั้นนะ!!แต่รู้แล้วก็ดี - -"
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #247 เมื่อ: 19-03-2011, 17:33:09 »

โอ้โห= =เปรี้ยวตายชัก

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #248 เมื่อ: 19-03-2011, 17:36:03 »

ตายละ กระเพาะเป็นรูแน่=__=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #249 เมื่อ: 19-03-2011, 17:36:41 »

กะ...กรดซิกดริก= A =
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #250 เมื่อ: 19-03-2011, 17:37:51 »

น่าจะใส่โซดาไฟไปด้วยอร่อยเลย Evil

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #251 เมื่อ: 19-03-2011, 18:32:44 »

กรดซิกตริกคือไรอ่ะ =^=

ปล. ว้าย  5,000 ลูก =[]= ใครกินหมดนี่ ไหว้อ่ะ =^="

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
●♫•Kαnαмe Äi•♫●
Hero Member

คำคมที่เจ็บปวดที่สุด คือเธอมันแย่ที่สุด!

« ตอบ #252 เมื่อ: 19-03-2011, 19:09:44 »

ว๊าย~ กรดซิกตริก

ให้เป็นสายเลย กินเข้าไปได้ไงเนี่ย Shocked

SHUT UP
Hero Member

Kami Korosu !!!!!

« ตอบ #253 เมื่อ: 20-03-2011, 14:54:25 »

แค่ 1 หยดก็เท่ากับ 5000 ลูกและ และถ้าเป็นสายก็.... =A=

สนใจจิ้มเลย >0<

MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #254 เมื่อ: 21-03-2011, 20:29:50 »

ชิ้นพิเศษ: ดาวอังคารก็มีขาย ถ้ามีคนซื้อ

Profile บรีฟว้อนท์:

วันเกิด
31 ตุลาคม
หมู่เลือด
AB
คนในครอบครัว
?
ส่วนสูง
187
น้ำหนัก
72
ความชอบ,ความถนัด
ดูแลเด็กและสัตว์เลี้ยง,คำนวณเงินได้ไวกว่าเครื่องคิดเลข
สิ่งที่ไม่ถนัด
ความจำ,ผู้หญิง,ทรงผมของตัวเอง

บรีฟว้อนท์
   เขาเปิดร้านขายของอยู่ตรงข้ามบ้านของเมย์
แต่ลูกค้าประจำกับกลายเป็นคิวโคล่อนที่แวะมาซะจน
จะเป็นบ้านหลังที่สองไปแล้ว ร้านนี้มีของขายทุกอย่าง
เหมือนร้านสะดวกซื้อ แต่ก็มีโต๊ะนั่งสำหรับสั่งเครื่องดื่มเหมือนกัน
เครื่องดื่มของร้านนี้จะไม่มีการนำเข้าจากข้างนอกเลย
จะเป็นเครื่องดื่มที่ทางร้านผลิดเองทั้งหมด
ไม่ว่าจะเป็นน้ำเปล่าที่กรองมาจากน้ำประปา
กาแฟ ก็ใช้เม็ดกาแฟที่ปลูกเองในไร่ที่ต่างจากจังหวัด
โกโก้ ก็ใช้มอลต์พันธ์ดีจากในไร่ของตัวเอง
รวมไปถึงเครื่องดื่มอื่นๆ ทั้งหมดแม้แต่ น้ำหวาน โคล่า
ก็เป็นสูตรที่คิดค้นขึ้นเอง สินค้าขึ้นชื่อของร้านนี้ก็คือ
เครื่องดื่มรสชาติต่างๆ แม้ชื่อจะไม่น่ารับประทานก็ตาม
แต่เมื่อได้ลิ้มลองแล้วจะต้องติดใจ จนต้องบอกขอสองเชียว(มั้งนะคะ)
   ชื่อตัวละครมาจากชื่อเพลงที่ผู้แต่งได้ฟังขณะคิดชื่อตัวละคร
Oblivion ~Rockin' Night Style~ โดยนำเอาคำว่า
Oblivion มาเล่นคำใหม่ โดยตัดตัว O ออกเป็น blivion
และจับแยกตัวประกอบ bliv+vi+on อ่านว่า บรีฟ-วี-อ้อน
และเพิ่มด้วยการเล่นคำในภาษาไทยเป็น บรีฟว้อนท์
โดนสามารถเขียนทับศัำพท์คำว่า "ว้อนท์" ได้เป็น Want
แม้จะยังไม่รู้ว่า "บรีฟ" คืออะไรแต่ก็ดูเหมือนเขาจะตามหาอยู่เหมือนกัน

แบบร้านของบรีฟว้อนท์ แบบมั่วๆ ค่ะ
http://sketch.odopod.com/sketches/313662
ช่างวาดได้เละตุ้มเป๊ะอะไรแบบนี้
ป้าย:
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18