GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 18
ผู้เขียน หัวข้อ: [Fan Photo montage Editing] โชว์โลกใบใหม่ ให้ก้องอสุรา~!! OTL  (อ่าน 4428 ครั้ง)
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

[Fan Photo montage Editing] โชว์โลกใบใหม่ ให้ก้องอสุรา~!! OTL
« เมื่อ: 27-09-2010, 14:28:24 »

Q: "Fan Photo montage Editing" คืออะไร
MA[Ұ]: เอ๋!!?~ ถามเราหรอคะ
Fan ก็คือ สนุก Photo ก็คือ รูปภาพ
montage ก็คือ ตัดต่อ Editing ก็คือ แก้ไข
รวมกันก็เป็น "สนุกรูปภาพตัดต่อแก้ไข" นั้นเองค่ะ

Q: ทำไมอ่านแล้วมันดูแปลกแปลกชอบกล
MA[Ұ]: งั้นเปลี่ยนเป็น "สนุกเพลิดเพลินไปกับรูปภาพที่ผ่านการตัดต่อแก้ไขแล้ว" นะคะ

Q: อันนี้ก็ยาวไปอีก =_="
MA[Ұ]: =_="

Q: ยาวจริงๆ
MA[Ұ]:เอาเป็นว่ามันก็แค่การตัดนู้นแต่งนี้
ให้ได้ภาพที่แปลกใหม่ออกมา แค่นั้นเองแหล่ะค่ะ
แต่เราจะเน้นไปที่การตัดต่อรูปที่ใช้ Theme เป็นเกมอสุรา
เพราะเราทำในบอร์ดนี้ ก็เลยใช้ Theme นี้ไปด้วย
อาจจะมีทั้งล้อเลียน มุขตลก จริงจัง ปะปนกันไป
แต่เชื่อได้ว่า่การทำงานทั้งหมดนั้น จะทำให้ทุกคน
พบกับโลกใบใหม่ที่ไม่เคยเกิดขึ้นในเกมอสุรา
อย่างแน่นอนค่ะ

Q: อืม
MA[Ұ]: ไม่มีคำถามแล้วนะคะ

Q: อืม หมดละ รอคนอื่นมาถามต่อจะดีกว่า
MA[Ұ]: แต่เรามีค่ะ

Q: อะไร
MA[Ұ]: คุณ Q: ชื่ออะไรหรอคะ

Q: ชื่อที่ใช้เรียกไม่มีหรอก
แต่ถ้าอยากเรียก ก็เรียกว่า Q: (คิวโคล่อน) แล้วกัน

MA[Ұ]: Q: (คิวโคล่อน) !??

Q: ใช่ แต่เอาแบบนี้ดีกว่า เรียกว่า คิวโคล่อน ก็พอ
เพราะถ้าเรียกว่า Q: (คิวโคล่อน) แล้วคนพิมพ์ จะเหนื่อยเอา

MA[Ұ]: ขอบคุณที่เป็นห่วงค่ะ

Q: ไม่เป็นไรคนกันเอง
MA[Ұ]: - -*
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: [Fan Photo montage Editing] โชว์โลกใบใหม่ ให้ก้องอสุรา~!! OTL
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-09-2010, 14:30:01 »

<ตอนนี้มีไอเท็มทั้งหมด>

เพิ่มมาอีกหน่อยนึงแล้ว ><!!"

สารบัญสารพันไอเท็ม
ชิ้นที่1: อxโต้เมาส์ นะ ไม่ใช่ ออโต้เมาส์ เดี๋ยวเค้าโดนฟ้องลิขสิทธิ์ T^T
ชิ้นที่2: ถึงจะเป็นเรื่องส่วนตัว แต่ถ้าคิดแล้วปวดหัว ก็ปรึกษาคนอื่นได้นะ
ชิ้นที่3: ทิ้งขยะไม่เป็นที่ ตาวิเศษเห็นนะ
ชิ้นที่4: จะ โปเกบอล หรือ มอนสเตอร์บอล ก็เหมือนกันนี่นา อย่าทำมาเป็นเรื่องคอขาดบาดตายได้มั้ย
ชิ้นพิเศษ: ความประทับใจแรกพบ ก็เป็นเรื่องสำคัญนะ
ชิ้นที่5: ถึงคนบนโลกนี้จะคิดว่าตัวเองฉลาด แต่คนโง่ที่คิดว่าตัวเองฉลาดก็มีเยอะกว่านะ
ชิ้นที่้6: อะไรที่เขียนว่า Adult only นั้น Everybody ชอบยิ่งนัก
ชิ้นที่7: ชีวิตนี้เกิดมาแค่ครั้งเดียวเท่านั้น นะจ๊ะ เด็กๆ
ชิ้นพิเศษ: อคาเดมี่ไดเร็ก กับ นายมาเนียร์
ชิ้นที่8: Trap Event Editing Awards Part 1st\3rd
ชิ้นที่9: Trap Event Editing Awards Part 2nd\3rd
ชิ้นที่10: Trap Event Editing Awards Part 2½nd\3rd
ชิ้นพิเศษ: Trap Event Editing Awards (ประกาศผล)
Finalชิ้น: Trap Event Editing Awards Part 3rd\3rd
ชิ้นพิเศษ: มาเนียร์ จากอดีตที่เคยเรียกว่ารัก สู่ปราฏิหาริย์แห่งรักที่ยิ่งกว่า
ชิ้นที่11: ปฏิวัติวงการคาเดทใหม่ ให้ขาวสะอาดไฉไลกว่าเดิม ด้วยพลังความขาวจากโอ้วโม่พลัส+
ชิ้นที่12: อาการตาแห้ง เกิดจากการมีน้ำไปหล่อเลี้ยงดวงตาไม่เพียงพอ ต้องกินน้ำเยอะๆ นะคะ
ชิ้นที่13: TAT ถึงจะโดนแย่งซีนยาเปลี่ยนสีชื่อไปแล้ว แต่ถ้าบริษัท Adobe ยังไม่เจ๊ง เราก็ยังคงมีความหวัง(มั้งนะ "OTL)
สาส์นลับชิ้นที่ 1: ปลายกุมภาฯ นั่งมองดาวที่แสนไกล
More... Coming sooooooooon

ปัจฉิมลิขิต.ขอบคุณภาพจาก www.konachan.com นะคะ
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

Re: [Fan Photo montage Editing] โชว์โลกใบใหม่ ให้ก้องอสุรา~!! OTL
« ตอบ #2 เมื่อ: 27-09-2010, 14:31:44 »

^

edit กระทู้ไม่ได้นะครับ  Evil

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-09-2010, 14:32:16 »

อ้างจาก: T0Nz ที่ 27-09-2010, 14:31:44
^

edit กระทู้ไม่ได้นะครับ  Evil

พลาดละ นี่มันบอร์ด fiction  Shocked

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 27-09-2010, 14:52:50 »

ชิ้นที่1: อxโต้เมาส์ นะ ไม่ใช่ ออโต้เมาส์ เดี๋ยวเค้าโดนฟ้องลิขสิทธิ์ T^T

MA[Ұ]: ของชิ้นแรกคลอดออกมาแล้ว
แต่จะเป็นอะไรนั้น ดูรูปภาพกันเลย

MA[Ұ]: เป็นยังไงบ้างคะ คุณคิวโคล่อน

Q: เห็นแล้วน่าใช้ดี แต่เป็นคนมีเวลาว่าง
ขอคำแนะนำหน่อย

MA[Ұ]: คำแนะนำก็คือ ไอเท็มชิ้นนี้เป็นไอเท็มที่ช่วยอำนวยความสะดวก
สำหรับผู้ไม่มีเวลาว่างในการเล่นเกม
เนื่องจากมีภาระที่ต้องทำ เช่น
อ่านหนังสือเตรียมตัวสอบ ช่วยคุณแม่เก็บกวาดบ้าน
ช่วยคุณพ่อล้างรถ ปลูกป่าชายเลน
บริจาคโลหิต เป็นอาสาสมัครร่วมกตัญญู
หรือ ไปทำบุญตักบาตร ...

Q: อ่..
MA[Ұ]: ยังไม่หมดค่ะ อย่าพึ่งขัดสิคะ
คุณคิวโคล่อน

Q: โทษทีๆ
MA[Ұ]: ทางทีมงาน F.P.M.E
หวังเป็นอย่างยิ่งว่า ท่านจะใช้แขนและมือ
ที่ได้รับมาแต่กำเนิด ใช้ในการเล่น แทนการใช้ไอเท็ม อxโต้เมาส์
เพราะทางทีมงาน เกรงว่า
ท่านจะเป็นง่อยไปซะก่อน ด้วยความปราถนาดีจาก
ทีมงาน F.P.M.E

Q: แล้วเจ้านี้มันทำงานยังไง
MA[Ұ]: =_=" (เหงื่อแตก)

Q: ซุปแตกพลั่กเลย
MA[Ұ]: =_=""" (เหงื่อแตกหนักกว่าเดิม) เหงื่อค่ะ

Q: ไม่ได้คิดไว้รึไง
MA[Ұ]: ขอโทษค่ะ =_="

Q: ไม่เป็นไร คนกันเอง
MA[Ұ]: คุณคิวโคล่อนเป็นคนหรอคะ

Q: ใช่ ไม่งั้นจะมาคุยด้วยกันได้ไง
MA[Ұ]: เป็น ชาย หรือ หญิง คะ

Q: =_="""
MA[Ұ]: ซุปแตกพลั่กเลยนะคะ =_="

Q: โทษทีๆ =_="""
SHUT UP
Hero Member

Kami Korosu !!!!!

« ตอบ #5 เมื่อ: 27-09-2010, 18:18:45 »

มีก็ดีจิ - -

สนใจจิ้มเลย >0<

KIRA prince { $aKi☈a Ψaoi ™
Hero Member

me ← ผู้เสพย์ติด Yaoi !

« ตอบ #6 เมื่อ: 27-09-2010, 18:23:26 »

>O< ถ้ามีก็ดีอ่ะเนอะ>O<

ปล.ถ้ามีขายถูกๆนะเออ

ปล2.ขอเป็นขายใช้เงินบิลล่านะ>O<

ถึงใครจะมองยังไง แต่ฉันเองไม่แคร์เท่าไหร่
แล้วเธอจะกลัวอะไรเมื่อหัวใจเป็นของเธอ
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27-09-2010, 18:45:28 »

Q: พออ่านชื่อดีๆ แล้ว เหมือนจะเขียนผิดนะ
MA[Ұ]: ตรงไหนหรอคะ

Q: นั้นไง ตรงกับว่า Fan มันต้องเขียนว่า Fun ไม่ใช่รึไง
MA[Ұ]: จริงด้วย เขียนผิดแบบนี้ทำยังไงดีเนี้ย

Q: ส่งเรื่องไปให้คนดูแลแก้ซะสิ
MA[Ұ]: จริงด้วย แต่เขาจะแก้ให้หรอคะ
เรื่องเล็กแค่นี้เอง อย่าไปกวนเค้าเลย

Q: แล้วจะปล่อยให้ความหมายผิดไปรึไง
จากตัดต่อรูป เป็นตัดต่อพัดลม เธอเป็นช่างไฟรึไง
ใช้ไม่ได้ ไร้ประโยชน์สิ้นดี

MA[Ұ]: นี้!! ทำไมต้องมาว่าเราด้วยผิดไปตัวเดียวเอง
เป็นอะไรมากมั้ยเนี้ย

Q: แล้วทำไมไม่ตรวจสอบใ้ห้ดีก่อนห๊ะ
รู้มั้ยว่าความผิดพลาดเล็กน้อยที่มองข้ามกันนักนี่แหละ
ที่ทำให้ดาวเนปจูนล้มจมมาแล้ว

MA[Ұ]: - -

Q: มอง'ไร
MA[Ұ]: เมื่อกี้คุณคิวโคล่อนบอกว่า
ดาวเนปจูนล้มจม หรือว่า คุณคิวโคล่อน เป็นชาว..

Q: บ...บ้า ไม่ใช่ซัหน่อย =_=""" (เหงื่อแตก)
MA[Ұ]: ซุปแตกพลั่กเลยนะคะ - -*

Q: อ...อืม ช่างมันเถอะ
MA[Ұ]: เป็นตัวประกอบที่มีบทเยอะจังเลยนะคะ คุณคิวโคล่อนเนี้ย
น่าอิจฉาจังเลย

Q: อ...เอ่อ คงเป็นความเมตตา จากคนเขียนละมั้ง ฮ่าๆ
MA[Ұ]: - -* ตกลงว่า เป็นชาวเนปจูนสินะคะ

Q: ม...ไม่ใช่หรอก =_="""
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #8 เมื่อ: 27-09-2010, 18:47:23 »

ตัดต่อพัดลม คิดไปได้=_=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
SHUT UP
Hero Member

Kami Korosu !!!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 27-09-2010, 18:51:58 »

นั่นสิ พัดลมจริงๆด้วย = =

สนใจจิ้มเลย >0<

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 27-09-2010, 19:16:14 »

= = ช่างไฟ

ถึงใครจะมองยังไง แต่ฉันเองไม่แคร์เท่าไหร่
แล้วเธอจะกลัวอะไรเมื่อหัวใจเป็นของเธอ
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #11 เมื่อ: 27-09-2010, 19:46:02 »

อยากได้ อxโต้เมาส์ Evil

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 27-09-2010, 20:04:27 »

อ้างจาก: ♥ Petchz_,Z ’’ ที่ 27-09-2010, 19:46:02
อยากได้ อxโต้เมาส์ Evil

Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 28-09-2010, 15:43:23 »

ชิ้นที่2: ถึงจะเป็นเรื่องส่วนตัว แต่ถ้าคิดแล้วปวดหัว ก็ปรึกษาคนอื่นได้นะ

MA[Ұ]: วันนี้เราขอเสนอไอเท็มเพิ่มความเป็นส่วนตัว
ได้แก่

Q:หวังว่าคราวนี้คงไม่พลาด
เรื่องการทำงานของเจ้านี่น่ะ

MA[Ұ]: หึๆ คราวนี้เราเตรียมพร้อมมาอย่างดีไม่พลาดแน่นอนค่ะ
เจ้า "ป้ายส่วนบุคคล" นี้ สามารถทำให้คุณ
ครอบครองสิ่งใดสิ่งหนึ่งเป็นของส่วนตัวก็ได้ตามลักษณะการใช้ชีวิตของคุณ
เช่น ถ้าคุณเป็นคนชอบฝากของ
ก็เอา ป้ายส่วนบุคคล ไปปักไว้หน้าอคาเดมี่ได้เลยค่ะ

Q: โอ้ว
MA[Ұ]: ยังค่ะ คุณคิวโคล่อน ยังไม่หมดแค่นั้น
ถ้าคุณชอบที่จะเล่นสกีกลางหิมะ
และไม่อยากให้ใครเข้าไปรบกวน
แค่เอา ป้ายส่วนบุคคล ไปปักไว้หน้าวาร์ป
ก็จะทำให้ไม่มีใครเข้าเมืองได้แล้วค่ะ

Q: แบบนี้เขาเรียกว่าเห็นแก่ตัวรึเปล่าเนี้ย
MA[Ұ]: อย่าคิดแบบนั้นสิคะ ใครๆ
ก็อยากได้ความเป็นส่วนตัวทั้งนั้น
แม้กระทั่งคุณใช้คาเดท เดินเก็บเลเวลอยู่
บังเอิญเจอ วอลเคนัส แต่ก็ไม่สามารถจะใช้คาเดทฆ่าได้
แต่ถ้าปล่อยไว้ก่อน แล้วค่อยเอาอีกตัวมาตี
ก็อาจจะโดนผู้เล่นคนอื่นชิงตัดหน้าไปก่อน
เพราะฉะนั้น ถ้าคุณนำ ป้ายส่วนบุคคล ไปปักไว้

Q: ฉึก!!! (ทำเสียงเอฟเฟค)
MA[Ұ]: ขอบคุณค่ะ - -*
วอลเคนัส ก็จะกลายเป็นของคุณ ไม่สามารถมีใคร
มาตัดหน้าไปได้แน่นอนค่ะ

Q: มีประโยชน์จริงๆ
MA[Ұ]: ยังไม่หมดนะคะ
แม้แต้วุ้นInw ที่ใครๆ ก็เฝ้ารอ เราก็สามารถ
นำป้ายส่วนบุคคลไปปักไว้ ได้เหมือนกันค่ะ

Q: เฮ้ย!! เดี๋ยวๆ ในภาพมันวุ้นธรรมดาไม่ใช่รึไง
คนอ่านเขาไม่โง่นะเฮ้ย

MA[Ұ]: ฮืออ คือตอนแรก เราเขียนร่างไว้ว่า
จะเป็น วุ้นInw ส่วนบุคคล แต่เดินหาเท่าไหร่
ก็ไม่เจอซักตัวเลย เจอแต่วอลเคนัส
ก็เลยไปจ้างวุ้นแถวนั้น ด้วยศพคาเดท 1 ตัว
มาเป็น วุ้นInw น่ะค่ะ

วุ้น: เห็นว่าขัดสนอยู่ จะลดตัวเป็นวุ้นInw ให้ก็ได้
MA[Ұ]:  เขาว่าแบบนี้แหละค่ะ
Q: =_="
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #14 เมื่อ: 28-09-2010, 16:33:41 »

ปักที่เจ้าหน้าที่อะคาเดมี่ Evil

จะทำอะไรกับ She น่ะ O_O (จิ้นให้มาก .. แล้วจะรู้)

//me เผ่นน !!!

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 18