GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ในแมพบอส เรียก กันได้ด้วยเหรอครับ  (อ่าน 1047 ครั้ง)
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

ในแมพบอส เรียก กันได้ด้วยเหรอครับ
« เมื่อ: 27-09-2010, 11:32:26 »

พอดีกำลังตีมอนอยู่ที่ถ้ำปีศาจในแมพที่มีบาโซโลมิว เผอิญเจอบอสพอดี ก็นั่งดูบอสพร้อมกับกลมกลืน
พักนึง มีแอสคนนึงโผล่มา แล้วเหมือนจะเรียกเพื่อนออกมาอีกเกือบสิบคน เพราะออกมาจากจุดที่แอสจุ 6 คนนั้นยืน ตอนแรกนึกว่า ออนเกมส์พร้อมๆกัน
แต่หลังจากนั้นเค้าตีบอสไม่ตาย เค้าก็วาปไปอยู่อีกด้านได้อีก แล้วพรรคพวกที่มาก็หายตัวไปพร้อมๆเค้า แล้วไปโผล่ที่เค้ายืนอีก อยากทราบว่ามันเป็นสกิลอะไรเหรอครับ

Huh? Huh?
Huh? Huh?

แมวเหมียว
Full Member

Re: ในแมพบอส เรียก กันได้ด้วยเหรอครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-09-2010, 11:36:07 »

ประตูแห่งลูซิส ระยะหลังร่าย : 2 นาที

ความสามารถ : ทำให้เป้าหมายสามารถเรียกสมาชิกในปาร์ตี้ที่อยู่ใน Map เดียวกันมาที่ตำแหน่งของเป้าหมายแต่ตัวเป้าหมายจะตายเองความสามารถนี้จะมีระยะเวลา 3 นาที ต้องการ ทักษะมหาพรแห่งลูซิส ระดับ 1, ทักษะฟื้นพลังหมู่ ระดับ 3 ถึงจะเรียนทักษะนี้ได้
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

Re: ในแมพบอส เรียก กันได้ด้วยเหรอครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 27-09-2010, 11:37:23 »

ต้องไม่ได้นะครับ การเรียกแบบนั้นมีวิธีเดียวคือการใช้ประตูแห่งลูซิสของเครลิคเท่านั้นครับ

ผมไปเช็คมาแล้วด้วยนะครับภายในแมพนั้นมีคุณสมบัติห้ามเรียกเพื่อนด้วยครับ ถ้ายังไงขอรูปอ้างอิงด้วยนะครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-09-2010, 11:42:16 »

ยืนยันว่าไม่ใช่ประตูครับ แต่รูปกดถ่ายไม่ทันเพราะเหตุการณ์มันไวมาก

Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 27-09-2010, 11:43:22 »

ยังไงคนที่ตีบอสเมื่อกี้ ช่วยมาอธิบายทีนะครับ เชื่อว่าอ่านบอร์ดประจำ

สราวุฒิ ทองแดง
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 27-09-2010, 12:04:27 »

ผมก็เคยเห็นครับ เป็นมานานมากแล้วด้วย แมพบอสบิวโซโลมะเคนซุยนี่แหละ มีคนบางกลุ่มเรียกเพื่อนได้ ไม่ใช่สกิลประตูแห่งลูซิส มายืนยันอีกคน Evil Evil Evil
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #6 เมื่อ: 27-09-2010, 12:28:16 »

ถ้าเรียกได้ คนในตี้

จะออกมานอกวาป ทำไมละ

คนไปเวลหมีก็รู้กันดีอยู่ - -")

Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27-09-2010, 12:36:31 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 27-09-2010, 12:28:16
ถ้าเรียกได้ คนในตี้

จะออกมานอกวาป ทำไมละ

คนไปเวลหมีก็รู้กันดีอยู่ - -")

นี่ไม่มีออกนอกวาปเลยครับ โผล่มาตรงจุดเหมือนเกิด หรือ เข้าเกมส์มาเลย แล้วเรียกคนมายังจุดที่ตัวเองยืนเหมือนมดแตกรัง

ยืนยันครับ ไม่มีวิ่ง ไม่มีสแตนอิน เข้าเกมส์ตรงจุดนั้น แล้วเรียกเพื่อนในจุดนั้น

=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 27-09-2010, 12:51:32 »

อ้างจาก: ~Araiwa~ ที่ 27-09-2010, 11:32:26
พอดีกำลังตีมอนอยู่ที่ถ้ำปีศาจในแมพที่มีบาโซโลมิว เผอิญเจอบอสพอดี ก็นั่งดูบอสพร้อมกับกลมกลืน
พักนึง มีแอสคนนึงโผล่มา แล้วเหมือนจะเรียกเพื่อนออกมาอีกเกือบสิบคน เพราะออกมาจากจุดที่แอสจุ 6 คนนั้นยืน ตอนแรกนึกว่า ออนเกมส์พร้อมๆกัน
แต่หลังจากนั้นเค้าตีบอสไม่ตาย เค้าก็วาปไปอยู่อีกด้านได้อีก แล้วพรรคพวกที่มาก็หายตัวไปพร้อมๆเค้า แล้วไปโผล่ที่เค้ายืนอีก อยากทราบว่ามันเป็นสกิลอะไรเหรอครับ

Huh? Huh?
Huh? Huh?

มันก็ไม่ยากนะคะที่คุณบอกมา ถ้าสมมติว่าบัฟประตูลูซิสให้แอสจุ 6 คนนั้นทิ้งไว้แล้วเอาตัวแอสออกเกม

พอถึงเวลาก็ออนแอสตัวนั้น แล้วเดินไปมุมบนๆ ของห้องบอส + กดปาตี้กับเพื่อนๆที่อยู่อีกฝั่งตรงทางเข้าวาบด้านใน

ของแมบ หลังจากนั้นกดสกิลประตูลูซิสต่อแค่นี้เอง

ส่วนที่บอกว่าวาบไปอีกด้าน ถ้ามีพระหรือคนที่มีบัฟประตูลูซิสอยู่ตรงนั้น

กดใช้สกิลประตู ทั้งปาตี้ที่อยู่ตรงห้องบอสก็ย้ายไปอยู่อีกฝั่งได้
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #9 เมื่อ: 27-09-2010, 13:35:56 »

อ้างจาก: =YUI= ที่ 27-09-2010, 12:51:32
อ้างจาก: ~Araiwa~ ที่ 27-09-2010, 11:32:26

Huh? Huh?
Huh? Huh?

มันก็ไม่ยากนะคะที่คุณบอกมา ถ้าสมมติว่าบัฟประตูลูซิสให้แอสจุ 6 คนนั้นทิ้งไว้แล้วเอาตัวแอสออกเกม

พอถึงเวลาก็ออนแอสตัวนั้น แล้วเดินไปมุมบนๆ ของห้องบอส + กดปาตี้กับเพื่อนๆที่อยู่อีกฝั่งตรงทางเข้าวาบด้านใน

ของแมบ หลังจากนั้นกดสกิลประตูลูซิสต่อแค่นี้เอง

ส่วนที่บอกว่าวาบไปอีกด้าน ถ้ามีพระหรือคนที่มีบัฟประตูลูซิสอยู่ตรงนั้น

กดใช้สกิลประตู ทั้งปาตี้ที่อยู่ตรงห้องบอสก็ย้ายไปอยู่อีกฝั่งได้

สามารถทำได้แบบที่คุณ =YUI= บอกเลยครับ

แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ยืนยันว่าไม่เห็นการใช้บัฟแบบนั้นจริงก็แจ้งมาอีกทีนะครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 27-09-2010, 15:16:17 »

ที่คุณแจ้งกับจีเอ็มdevilluz หรือเปล่าครับ (ผมเป็นเพื่อนจีเอ็มdevilluzครับ เค้าขอให้ผมตรวจสอบให้) ประมาณ 2ชม.ที่แล้ว ใช่มั้ยฮะ?

ผมลองไปมาแล้วฮะ ไม่ได้ครับ ลองแล้วจริงๆ แต่มันอาจจะเป็นบัคเฉพาะจุดหรือเปล่าครับ? ยังไงช่วยกรุณาเอารูปมาลงครับ เพื่อยืนยัน

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #11 เมื่อ: 27-09-2010, 15:32:46 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 27-09-2010, 15:16:17
ที่คุณแจ้งกับจีเอ็มdevilluz หรือเปล่าครับ (ผมเป็นเพื่อนจีเอ็มdevilluzครับ เค้าขอให้ผมตรวจสอบให้) ประมาณ 2ชม.ที่แล้ว ใช่มั้ยฮะ?

ผมลองไปมาแล้วฮะ ไม่ได้ครับ ลองแล้วจริงๆ แต่มันอาจจะเป็นบัคเฉพาะจุดหรือเปล่าครับ? ยังไงช่วยกรุณาเอารูปมาลงครับ เพื่อยืนยัน

เขาบอกว่าถ่ายรูปไม่ทันนี่คับ

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 27-09-2010, 15:34:16 »

อ้างจาก: ┋ ┄ Ŗ Ҹ μ ┄ ┋ ที่ 27-09-2010, 15:32:46
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 27-09-2010, 15:16:17

เขาบอกว่าถ่ายรูปไม่ทันนี่คับ
ผมก็ถึงบอกให้เค้าไปถ่ายรูปมายืนยันนี่ไงละครับ ไม่งั้นจะมาบอกลอยๆไม่ได้ มันไม่มีน้ำหนักหรอกครับ

Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 27-09-2010, 15:35:31 »

โอเคคร๊าบ ขอบคุณมากคร๊าบ เรื่องรูปไม่มีนะครับ เพราะมันเกิดขึ้นไวมาก ก็คงต้องเป็นไปตามคำอธิบายเบื้องต้นแหล่ะคร๊าบ

แต่คราวหน้าหากทันเห็น จะพยายามถ่ายมาให้ทันคร๊าบ

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 27-09-2010, 15:38:13 »

อ้างจาก: ~Araiwa~ ที่ 27-09-2010, 15:35:31

โอเคคร๊าบ ขอบคุณมากคร๊าบ เรื่องรูปไม่มีนะครับ เพราะมันเกิดขึ้นไวมาก ก็คงต้องเป็นไปตามคำอธิบายเบื้องต้นแหล่ะคร๊าบ

แต่คราวหน้าหากทันเห็น จะพยายามถ่ายมาให้ทันคร๊าบ

ขอบคุณคร้าบ  Smiley Smiley Smiley Smiley  ผมก็อยากเห็นเหมือนกัน มันเรียกกันได้หรอ Huh? Huh? Huh?

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4