GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ในแมพบอส เรียก กันได้ด้วยเหรอครับ  (อ่าน 1047 ครั้ง)
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

Re: ในแมพบอส เรียก กันได้ด้วยเหรอครับ
« ตอบ #30 เมื่อ: 29-09-2010, 17:48:44 »

อ้างจาก: =YUI= ที่ 27-09-2010, 12:51:32
อ้างจาก: ~Araiwa~ ที่ 27-09-2010, 11:32:26
พอดีกำลังตีมอนอยู่ที่ถ้ำปีศาจในแมพที่มีบาโซโลมิว เผอิญเจอบอสพอดี ก็นั่งดูบอสพร้อมกับกลมกลืน
พักนึง มีแอสคนนึงโผล่มา แล้วเหมือนจะเรียกเพื่อนออกมาอีกเกือบสิบคน เพราะออกมาจากจุดที่แอสจุ 6 คนนั้นยืน ตอนแรกนึกว่า ออนเกมส์พร้อมๆกัน
แต่หลังจากนั้นเค้าตีบอสไม่ตาย เค้าก็วาปไปอยู่อีกด้านได้อีก แล้วพรรคพวกที่มาก็หายตัวไปพร้อมๆเค้า แล้วไปโผล่ที่เค้ายืนอีก อยากทราบว่ามันเป็นสกิลอะไรเหรอครับ

Huh? Huh?
Huh? Huh?

มันก็ไม่ยากนะคะที่คุณบอกมา ถ้าสมมติว่าบัฟประตูลูซิสให้แอสจุ 6 คนนั้นทิ้งไว้แล้วเอาตัวแอสออกเกม

พอถึงเวลาก็ออนแอสตัวนั้น แล้วเดินไปมุมบนๆ ของห้องบอส + กดปาตี้กับเพื่อนๆที่อยู่อีกฝั่งตรงทางเข้าวาบด้านใน

ของแมบ หลังจากนั้นกดสกิลประตูลูซิสต่อแค่นี้เอง

ส่วนที่บอกว่าวาบไปอีกด้าน ถ้ามีพระหรือคนที่มีบัฟประตูลูซิสอยู่ตรงนั้น

กดใช้สกิลประตู ทั้งปาตี้ที่อยู่ตรงห้องบอสก็ย้ายไปอยู่อีกฝั่งได้

ไม่มีการกดปาร์ตี้อะไรทั้งนั้นอ่ะครับ เท่าที่ผมดูนะ แอสโผล่มา คนออกมาตามตัวแอส แอสไม่ตาย แล้วพระใช้บทเพลงสรรเสริญ

ทุกตัวแสดงบัพเหมือนๆกันหมด คือบัพหลบ บัพกำลัง บัพแม่น จะเอาเวลาตี้ที่ไหนอ่ะครับ ถ้าไม่ใช่ตี้กันอยู่แล้ว แล้วเรียกกันมา

บอกตรงๆ ตอนนั้นคนในแมพบอส ก็มีแต่พวกผม ตี้เดียว 16 คน แทบจะไม่มีใครแปลกปลอมเข้ามาเลย เพราะเหตุที่เกิดก็เป็นเวลาเช้า

และสิ่งที่ผมเห็นและยืนยันคือ แอสจุ 6 วิ่งมา แล้วหยุดตรงหน้าบอส แล้วเรียกเพื่อนๆออกมา โดยที่ตัวเองไม่ตายครับ คนในตี้ผมก็เห็น ต่างก็แปลกใจ

กับสิ่งที่เห็นกัน ยังถามกันเลยว่า โผล่มาได้ไง  Evil

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

Re: ในแมพบอส เรียก กันได้ด้วยเหรอครับ
« ตอบ #31 เมื่อ: 29-09-2010, 17:49:24 »

Evil

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 29-09-2010, 17:52:34 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 29-09-2010, 17:21:42
อ้างจาก: ..จูน.. ที่ 29-09-2010, 16:52:06
อ้างจาก: coalapanda ที่ 29-09-2010, 14:36:07
อ้างจาก: ..จูน.. ที่ 29-09-2010, 08:52:49
อ้างจาก: coalapanda ที่ 27-09-2010, 13:35:56
อ้างจาก: =YUI= ที่ 27-09-2010, 12:51:32
อ้างจาก: ~Araiwa~ ที่ 27-09-2010, 11:32:26
พอดีกำลังตีมอนอยู่ที่ถ้ำปีศาจในแมพที่มีบาโซโลมิว เผอิญเจอบอสพอดี ก็นั่งดูบอสพร้อมกับกลมกลืน
พักนึง มีแอสคนนึงโผล่มา แล้วเหมือนจะเรียกเพื่อนออกมาอีกเกือบสิบคน เพราะออกมาจากจุดที่แอสจุ 6 คนนั้นยืน ตอนแรกนึกว่า ออนเกมส์พร้อมๆกัน
แต่หลังจากนั้นเค้าตีบอสไม่ตาย เค้าก็วาปไปอยู่อีกด้านได้อีก แล้วพรรคพวกที่มาก็หายตัวไปพร้อมๆเค้า แล้วไปโผล่ที่เค้ายืนอีก อยากทราบว่ามันเป็นสกิลอะไรเหรอครับ

Huh? Huh?
Huh? Huh?

มันก็ไม่ยากนะคะที่คุณบอกมา ถ้าสมมติว่าบัฟประตูลูซิสให้แอสจุ 6 คนนั้นทิ้งไว้แล้วเอาตัวแอสออกเกม

พอถึงเวลาก็ออนแอสตัวนั้น
แล้วเดินไปมุมบนๆ ของห้องบอส + กดปาตี้กับเพื่อนๆที่อยู่อีกฝั่งตรงทางเข้าวาบด้านใน

ของแมบ หลังจากนั้นกดสกิลประตูลูซิสต่อแค่นี้เอง

ส่วนที่บอกว่าวาบไปอีกด้าน ถ้ามีพระหรือคนที่มีบัฟประตูลูซิสอยู่ตรงนั้น

กดใช้สกิลประตู ทั้งปาตี้ที่อยู่ตรงห้องบอสก็ย้ายไปอยู่อีกฝั่งได้

สามารถทำได้แบบที่คุณ =YUI= บอกเลยครับ

แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ยืนยันว่าไม่เห็นการใช้บัฟแบบนั้นจริงก็แจ้งมาอีกทีนะครับ

จีเอ็มเข้าใจอะไรผิดไหม ทีมงานนะ ลืมแน่เลยว่าถ้าออกเกมแบบที่พูดมา ตี้มันก็หายไปสิ  หรือถ้าเป็นแบบนั้นลองทำให้ดูหน่อยว่า ออกเกมแล้วกลับมาก็ตี้ยังอยู่เหมือนเดิม

เขาบอกว่าสร้างปาร์ตี้ใหม่นี่ครับ อีกอย่างต่อให้ไม่ต้องออกเกมถ้าใช้สกิลนี้บัฟให้แอสก็เรียกคนอื่นได้อยู่ดีนี่ครับ ต้องดูว่าแอสตัวนั้นตายหรือเปล่า Huh? Huh?

เอาตัวเองออกเกม  แล้วรับตี้ได้ตอนเข้าใหม่ไม่แปลก แต่บัพมันจะยังอยู่หรือ ประตูลูซิสนะ  บางบัพมันหายบางบัพมันอยู่  แต่ที่แน่ๆ บัพข้ามกำแพงไม่ได้ถ้าไม่ใช่บัพหมู่

บัฟไม่หายคร้าบบบบบบบบ จริงๆต้องให้เจ้าของกระทู้มาแจ้งอีกทีแหละครับว่าหลังจากที่แอสเรียกเพื่อนแล้วน่ะ ถ้าแอสตายก็คือตามหลักการใช้ประตู

แต่ถ้าไม่ก็แปลว่าบัคอะไรซักอย่าง แต่เท่าที่ผมเช็คเบื้องต้นแล้วน่ะ แมพนี้วาปหากันไม่ได้นะครับ เท่าที่คิดออกตามวิธีปกตินะครับ หรือใครมีวิธีต่างจากนี้บ้าง

จีจ้ะ วันนี้อัพแพทอะไรบ้างจ้ะ อยากให้จีดูนี้หน่อยนะ

-แก้ไข npc nanny ไม่ให้ส่งผู้เล่นไป บอสเห็ด และ ห้องบอสแผนที่จตุรกร

ไม่อยากบอกว่า เรื่องที่เค้าไปห้องจตุกรได้เลยทันที เป็นเรื่องที่มีมาน๊าน นาน โดยเฉพาะกิลใหญ่ๆ จะรู้กันหมด

แล้วเรื่องแบบนี้ พอผมเห็นการแก้ไขในวันนี้แล้ว มันทำให้ผมเชื่อโดยบริสุทธิ์ใจได้เลยว่า สิ่งที่ผมเห็น ฟันธงได้ว่า ไม่ใช่ประตูแห่งลูซิส แน่นอนจ้ะ  Evil Evil

LaDy><*
Jr. Member
**

« ตอบ #33 เมื่อ: 29-09-2010, 17:52:48 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 29-09-2010, 17:46:33
แอบมาอ่าน สนุกอ่ะ เอาอีก ๆ     Evil

สนุกด้วยอีกคน หุหุ ><  Shocked
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #34 เมื่อ: 29-09-2010, 17:53:09 »

Evil

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
Sr. Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 29-09-2010, 17:53:31 »

อ้างจาก: -_K.Zy_- ที่ 29-09-2010, 17:49:24
Evil

เธอมาแบบเนียนๆ  Angry Angry Angry

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #36 เมื่อ: 29-09-2010, 17:54:04 »

อ้างจาก: ~Araiwa~ ที่ 29-09-2010, 17:53:31
อ้างจาก: -_K.Zy_- ที่ 29-09-2010, 17:49:24
Evil

เธอมาแบบเนียนๆ  Angry Angry Angry
เดะจะไปแบบเนียนๆ  Cool

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #37 เมื่อ: 29-09-2010, 18:06:55 »

เท่าที่คิดออกตอนนี้มีแค่วิธีนี้นะครับ อธิบายด้วยรูป อิอิ

ถ้านอกเหนือจากนี้ต้องขอข้อมูลเพิ่มเติมแล้วครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #38 เมื่อ: 29-09-2010, 18:07:39 »

มันก้ไม่แน่ - -

Sr. Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 29-09-2010, 19:27:08 »

กายทิพย์แล้วใช้ประตูแห่งลูซิสเหรอครับ อืมๆ.... น่าคิดนะครับ แต่มีนิดนึง แอสจุ 6 วิ่งมาจากหน้าวาปคนเดียวนะครับ (เพื่อนที่ตี้ด้วยกันบอก)

ถ้าใช้ตรรกะนี้ เหตุผลเดียวที่รองรับได้คือ กายจากนอกแมพ แล้ววิ่งด้วยความเร็วสูง ถึงสูงที่สุดในเวลา 30 วิ มายังที่บอสเกิด มุมซ้ายล่าง ถ้าสมมติฐานและตรรกะเป็นแบบนี้

ก็ไม่ติดใจและสงสัยครับ

coalapanda
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 29-09-2010, 23:28:04 »

อ้างจาก: ~Araiwa~ ที่ 29-09-2010, 19:27:08
กายทิพย์แล้วใช้ประตูแห่งลูซิสเหรอครับ อืมๆ.... น่าคิดนะครับ แต่มีนิดนึง แอสจุ 6 วิ่งมาจากหน้าวาปคนเดียวนะครับ (เพื่อนที่ตี้ด้วยกันบอก)

ถ้าใช้ตรรกะนี้ เหตุผลเดียวที่รองรับได้คือ กายจากนอกแมพ แล้ววิ่งด้วยความเร็วสูง ถึงสูงที่สุดในเวลา 30 วิ มายังที่บอสเกิด มุมซ้ายล่าง ถ้าสมมติฐานและตรรกะเป็นแบบนี้

ก็ไม่ติดใจและสงสัยครับ

คงเป็นไปไม่ได้ที่จะใช้เวลา 30 ในการวิ่งจากกลางแมพไปยังจุดที่บอสเกิดผมว่านะ - -a

ยังไงเดี๋ยวคงต้องลองหาทางที่เป็นไปได้มากที่สุดครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #41 เมื่อ: 30-09-2010, 09:39:33 »

ตรวจสอบจาก log file ได้มั้ย
มีการเก็บข้อมูลเกี่ยวกับการใช้สกิลหรืออะไรมั้ยครับ
มันน่าจะมีร่องรอยอะไรบ้าง

ให้คุณ ~Araiwa~ บอกเวลาที่เกิดเหตุโดยประมาณ แล้วคุณ coalapanda ก็ลองคิวรี่หาดู (ถ้ามีการเก็บข้อมูลเกี่ยวกับการใช้สกิลหรืออย่างอื่นด้วย)ยากไปมั้ย ข้อมูลเยอะแน่ๆ = ="

อยากรู้เหมือนกัน บัคอาราย  Huh?

English Mathematics and Computer(Programming)
coalapanda
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 30-09-2010, 10:19:44 »

อ้างจาก: point++ ที่ 30-09-2010, 09:39:33
มีการเก็บข้อมูลเกี่ยวกับการใช้สกิลหรืออะไรมั้ยครับ

ให้คุณ ~Araiwa~ บอกเวลาที่เกิดเหตุโดยประมาณ แล้วคุณ coalapanda ก็ลองคิวรี่หาดู (ถ้ามีการเก็บข้อมูลเกี่ยวกับการใช้สกิลหรืออย่างอื่นด้วย)ยากไปมั้ย ข้อมูลเยอะแน่ๆ = ="

อยากรู้เหมือนกัน บัคอาราย  Huh?

จริงๆผมก็คิดแบบคุณ point++ น่ะครับ แต่ข้อมูลที่มีมันไม่ได้เก็บละเอียดถึงขนาดการใช้สกิลของแต่ละตัวละครอะครับ ขออภัยจริงๆครับ

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #43 เมื่อ: 30-09-2010, 10:23:21 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 30-09-2010, 10:19:44
อ้างจาก: point++ ที่ 30-09-2010, 09:39:33

จริงๆผมก็คิดแบบคุณ point++ น่ะครับ แต่ข้อมูลที่มีมันไม่ได้เก็บละเอียดถึงขนาดการใช้สกิลของแต่ละตัวละครอะครับ ขออภัยจริงๆครับ

ผมเสนอแบบคนไม่รู้อะนะ  แบบว่าถ้าดูการสนทนา ของตี้นี้ พอจะได้เบาะแสไหม แค่ถามเล่นๆ อะครับ *-*

coalapanda
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 30-09-2010, 10:27:22 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 30-09-2010, 10:23:21
อ้างจาก: coalapanda ที่ 30-09-2010, 10:19:44

ผมเสนอแบบคนไม่รู้อะนะ  แบบว่าถ้าดูการสนทนา ของตี้นี้ พอจะได้เบาะแสไหม แค่ถามเล่นๆ อะครับ *-*

จริงๆถ้าดูจากบทสนทนาและบริบทรอบข้างก็น่าจะพอเดาได้ครับแต่เรื่องของ log chat นั้นถ้าดูจะผิดกฎบริษัทและกฎหมายด้วยน่ะครับ

ยกเว้นมีการส่งเรื่องขอตรวจสอบอย่างจริงจังแต่ก็ต้องมีหลักฐานที่มีน้ำหนักพอสมควร ดังนั้นตัวเลือกนี้คงต้องตัดไปก่อนครับ

ตอนนี้เลยมานั่งคิดวิธีที่น่าจะพอเป็นไปได้ว่ามีไหม  หรือไม่ก็อาจจะต้องหาข้อมูลจากผู้เล่นที่เก็บเลเวลบ่อยๆในแมพนั้นว่ามีเหตุการณ์ลักษณะนี้เกิดขึ้นบ่อยแค่ไหน

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4