GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุย เกี่ยวกับการโหวต ^^  (อ่าน 2297 ครั้ง)
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

Re: พูดคุย เกี่ยวกับการโหวต ^^
« ตอบ #45 เมื่อ: 18-09-2010, 12:11:07 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 17-09-2010, 17:47:36
อ้างจาก: —€møtîønalz™— ที่ 17-09-2010, 17:44:16

แล้วเรื่อง คะแนนการทำงานล่ะครับ ยังไม่กระจ่างเลย ..
ช่วยชี้แจงด้วยครับ อย่าทำเป็นไม่เห็นได้มั้ย

คะแนนการทำงาน ตรงนี้ผู้เล่น ทราบดีครับ
ว่าผู้สมัครท่านไหนทำงานบ้าง ทำหน้าที่ได้ดีแค่ไหน

และผู้เล่นก็จะทำการโหวตผู้สมัครที่ชื่นชอบยังไงล่ะครับ

Smiley

มันไม่เกี่ยวอ่ะครับ
ผมรู้ ว่าทีมงานเองก็ทราบดี ว่าจีเอ็มอาสาท่านใด ที่ทำงานน้อย หรือทำงานไม่ดี
มีเพื่อนมาช่วยกันโหวตเยอะ นี่หมายความว่า จีเอ็มอาสาท่านนั้น ทำงานดี แค่นั้นหรอครับ ?
อีกอย่าง ระบบ คะแนนการทำงาน ที่ทีมงานให้จีเอ็มอาสาทุกท่าน ก็ไม่ได้ส่งผลเสียแต่อย่างใดนี่ครับ
ถ้าจีเอ็มอาสาท่านนั้น ดีจริง ก็คงได้คะแนนการทำงานเยอะ มิใช่หรอครับ ?

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
,#AH. '
Jr. Member
**

Re: พูดคุย เกี่ยวกับการโหวต ^^
« ตอบ #46 เมื่อ: 18-09-2010, 14:00:55 »

เฮ้อ
อย่าเสนอแนะเลย
เสนอแนะไปมีหรอเขาจะเพิ่มเติมอะไรให้
เขามีแต่หวังผลกำไร
แล้วที่บอกวาเงินไม่ได้เข้าบริษัทเพราะผู้เล่นสามารถเอาโซลคืนได้
แน่ใจหรอ การทำธุรกิจทุกอย่่างมันก็ต้องใช้เงินเข้ากิจการของตนเอง
เป็นจีเอ็มทีมงานได้ไง
ถึงบอกว่าเงินไม่เข้าบริษัท
ไปและเบื่อ พูดไปก็ไร้ประโยชน์
เสนอแนะไปไม่เคยจะได้สิ่งนั้นเลย
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #47 เมื่อ: 18-09-2010, 15:48:21 »

อ้างจาก: —€møtîønalz™— ที่ 18-09-2010, 12:11:07

ผมรู้ ว่าทีมงานเองก็ทราบดี ว่าจีเอ็มอาสาท่านใด ที่ทำงานน้อย หรือทำงานไม่ดี
มีเพื่อนมาช่วยกันโหวตเยอะ นี่หมายความว่า จีเอ็มอาสาท่านนั้น ทำงานดี แค่นั้นหรอครับ ?
อีกอย่าง ระบบ คะแนนการทำงาน ที่ทีมงานให้จีเอ็มอาสาทุกท่าน ก็ไม่ได้ส่งผลเสียแต่อย่างใดนี่ครับ
ถ้าจีเอ็มอาสาท่านนั้น ดีจริง ก็คงได้คะแนนการทำงานเยอะ มิใช่หรอครับ ?

ขอตอบตามความเป็นจริง
ทีมงานไม่เรื่องทั้งหมดหรอกครับ
เท่าที่ทราบคือ มีผู้เล่นแจ้งเรืองเข้ามา แล้วก็ไปสอบถามจากเพื่อนๆ ในเกมเอาครับ  Smiley
ส่วนคนไหน ดีหรือไม่ดี ทางทีมงานเืชื่อว่า ผู้เล่นสามารถตัดสินได้ครับ

ถ้าอยากให้คนทีทำงานดีๆ ไ้ด้เป็นจีเอ็มอาสา เพื่อนๆ ก็ช่วยกันโหวตเยอะๆ สิครับ
 Smiley

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 18-09-2010, 16:36:27 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 18-09-2010, 15:48:21

ขอตอบตามความเป็นจริง
ทีมงานไม่เรื่องทั้งหมดหรอกครับ
เท่าที่ทราบคือ มีผู้เล่นแจ้งเรืองเข้ามา แล้วก็ไปสอบถามจากเพื่อนๆ ในเกมเอาครับ  Smiley
ส่วนคนไหน ดีหรือไม่ดี ทางทีมงานเืชื่อว่า ผู้เล่นสามารถตัดสินได้ครับ

ถ้าอยากให้คนทีทำงานดีๆ ไ้ด้เป็นจีเอ็มอาสา เพื่อนๆ ก็ช่วยกันโหวตเยอะๆ สิครับ
  Smiley
ว่าจะไม่โพสละนะ แต่ขอสักอันละกันคันมือ ^^
แต่ถ้าได้คะแนนเยอะจากการโหวตที่เป็นธรรม 1โหวตต่อ1ไอดี คงไม่มีใครว่าอะไรมากกว่า1ไอดีโหวตได้10ครั้งต่อวัน ถึงแม้จะเกณฑ์เพื่อมาช่วยโหวต
แต่ถ้ามีคนทำหน้าที่แบบห่วยแตก ไม่ได้เรื่อง หรือไม่ค่อยได้ทำหน้าที่ แต่ดันมีสมัครพรรคพวกเยอะเลยเกณฑ์คนมาปั๊มโหวต เลยได้คะแนนโหวตเยอะๆๆ แบบนี้ยังคิดว่าการปั๊มโหวตแบบนี้เป็นการตัดสินหาคนดีมาทำหน้าที่ได้เหรอ ในเมื่อมีช่องทางให้ปี๊มโหวตเพื่อให้คนไม่ดีมาทำหน้าที
ปล. ถ้าในชีวิตจริง ถ้าการลงคะแนน ส.ส มีการปั๊มโหวตแบบนี้ ชาติคงล่มจมไปนานแล้วแน่ๆ
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 18-09-2010, 16:45:44 »

ขอต่ออีกอัน พอดีติดลม นานๆโพสที^^

และชั้นก็ไม่รู้ว่าทำไมต้องมาตั้งถามการโหวตในตอนที่คัดเลือกเสร็จไปแล้ว เพราะไม่มีประโยชน์อะไรเลยในเมื่อโหวตจบไปแล้ว
เพราะกระทู้นี้ไม่มีทางยืนอยู่ได้ถึง4-5เดือนข้างหน้าในเลือกใหม่ พอเวลาผ่านไปก็ลืมกันหมด และพอเลือกใหม่ทีมงานก็ใช้วิธีการหักคอใช้โหวตแบบนี้อีก(เพราะเรื่องการปั๊มโหวตนี้ มีการโพสมาทุกครั้งแต่ก็ไร้ความหมายแทบซะทุกครั้ง ถึงบางครั้งจะได้ผลแต่พอเวลาผ่านไปก็กลับมาใช้แบบปั๊มโหวตต่อ)
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 18-09-2010, 17:25:58 »

ผมว่าให้โหวดในบอดดีกว่าครับ3ครั้งต่อ1ไอดี

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 18-09-2010, 17:26:52 »

ลืมๆ 3ครัง้ต่อ1ไอดีต้องเป็นไอดีที่สมัครมานานแล้วนะไม่ใชไอดีที่เพิ่มสร้าง

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #52 เมื่อ: 18-09-2010, 17:32:39 »

สร้างมาแล้วอย่างน้อย 2-3 เดือนดีมั้ย laugh

ปล. คิดเล่น ๆ = = แวะมาแจมกับเขานิดนึง

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
InW_Sura
Full Member

ไม่รู้จักฉัน ไม่รู้จักเธอ เราไม่เคยรู้จักกัน

« ตอบ #53 เมื่อ: 18-09-2010, 19:52:35 »

ยกเลิกการโหวต ให้แต่ละคนทดสอบ ความรู้ ความสามารถ ความเสียสละ ของแต่ละคน ก็น่าจะเพียงพอ

แต่ถ้าจะมีการโหวต ก็คงหนีไม่พ้นกับการปั้มโหวต

หรือถ้าจะโหวตให้ได้ เอาแบบเลือกตั้งเลยครับ โหวตภายในวันเดียว เปิดโหวต 08.00 น. ถึง 19.00 น. แล้วประกาศผลเลยครับ แบบเลือกตั้ง สส.ไปเลย อย่างน้อยน่าจะช่วยลดการคอรับชั่นไปได้บ้าง

[center[/center]
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #54 เมื่อ: 18-09-2010, 20:03:58 »

อ้างจาก: —€møtîønalz™— ที่ 17-09-2010, 17:55:40
อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 17-09-2010, 17:47:36
อ้างจาก: —€møtîønalz™— ที่ 17-09-2010, 17:44:16

แล้วเรื่อง คะแนนการทำงานล่ะครับ ยังไม่กระจ่างเลย ..
ช่วยชี้แจงด้วยครับ อย่าทำเป็นไม่เห็นได้มั้ย

คะแนนการทำงาน ตรงนี้ผู้เล่น ทราบดีครับ
ว่าผู้สมัครท่านไหนทำงานบ้าง ทำหน้าที่ได้ดีแค่ไหน

และผู้เล่นก็จะทำการโหวตผู้สมัครที่ชื่นชอบยังไงล่ะครับ

Smiley

รู้สึกที่ตอบผมข้างบน ยังไม่ตรงประเด็นเลยครับ ..
ขอข้อเสียของระบบ คะแนนการทำงาน ที่ทีมงานเป็นคนให้แบบปีที่แล้ว ด้วยแล้วกันน่ะครับ
พอดีสงสัย ว่าทำไมต้องเอาระบบคัดเลือกจีเอ็มอาสาแบบปีที่แล้วออก

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
BeeinGs
Jr. Member
**

คิดว่า กลัวไม๊,,

« ตอบ #55 เมื่อ: 18-09-2010, 22:12:13 »

ทางแก้คือ อยากได้คนดีๆๆเปนอาสาก้อโหวตเยอะๆๆสิคับ 5555

สรุป  แล้วตั้งกระทุ้หา ไรเนี่ย  Angry

ลายเซ็นไม่มี มีไรมะ
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #56 เมื่อ: 18-09-2010, 22:18:12 »

อ้างจาก: ► ..BeeinGs.. ◄ ที่ 18-09-2010, 22:12:13
ทางแก้คือ อยากได้คนดีๆๆเปนอาสาก้อโหวตเยอะๆๆสิคับ 5555

สรุป  แล้วตั้งกระทุ้หา ไรเนี่ย  Angry

ใช่แล้วครับ ถ้าเรานิ่งเฉย คนที่ดีจริง มีความสามารถ ก็ไม่ได้ทำงานไงครับ

Smiley

ถึงจะป้ำโหวตยังไง ก็มีลิมิต

ดู AF กันรึเปล่า อาทิตย์ที่แล้ว มีผู้เข้าแข่งขันตกรอบ
เป็นคนที่ชอบซะด้วย แต่ผมไม่ได้โหวตให้หรอกนะ ผมชอบดูมากกว่า
แต่อยากให้เขาชนะ  เฮ้อ ~ เพราะคนโหวตน้อย คนมีความสามารถแท้ๆ
 Evil

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #57 เมื่อ: 18-09-2010, 22:25:54 »

เหมือนซะเหลือเกินเชียวนะ Evil
ทำไมต้องทำให้เหมือน AF ด้วยล่ะ  Evil

MagiC_MagiC
Jr. Member
**

« ตอบ #58 เมื่อ: 18-09-2010, 22:53:03 »

Smiley

รอบสุดท้า่ยทางทีมงานจะไม่เข้าไปยุ่งเกี่ยวแต่อย่างใด
ยกเว้นแต่ผู้สมัครจะปฏิบัิติหน้าที่ไม่เหมาะสม ทางทีมงานจึงจะขอปลด ครับ

ผู้เล่นทราบดีคะ ว่าจีเอ็มอาสาคนใดทำงานบ้าง หรือทำหน้าที่ได้ดีแค่ไหน

แต่ก็ยังคงแพ้คนที่มีเงินและมีพรรคพวกช่วยโหวตอยู่อย่างเดิมไม่ใช่เหรอคะ?

อย่างตัวเราเอง ก็ไม่มีปัญญาจะเติมเงินมากมาย นานๆจะเติมซักเอแคช28บาทซักที

แล้วก็ซื้อของ จะเอาปัญญาที่ไหนไปโหวตให้อาสาที่ทำงานดี แต่ไม่มีเพื่อนเยอะหละคะ?

เพื่อนกัน เขาโหวตกันไม่สนใจหรอกคะว่าเพื่อนทำงานดีหรือไม่ดี เพราะเขาถือว่าเพื่อนกัน

แต่บางคนก็อาจจะดูเรื่องความเหมาะสม ถึงแม้เป็นเพื่อนทำงานไม่ดีก็ไม่โหวต แล้วจะมีซักกี่คนหละคะ

ที่คิดและทำแบบนี้  มันมีจริงด้วยหรือ?

แล้วที่ทีมงานบอกว่า ทีมงานได้คัดเลือกจีเอ็มอาสามาในรอบแรกๆ จนมาถึงรอบสุดท้ายให้สิทธิกับผู้เล่น

ในเซิฟแต่ละเซิฟ ได้โหวตคัดเลือกจีเอ็มอาสากัน(ที่ก่อให้เกิดการปั้มโหวต) ทีมงานทราบเหรอคะว่า

คนไหนจะทำงานจริงๆ  หรือทำงานได้ดี  ทีมงานเห็นการปฏิบัติงานจริง นอกจากการทดสอบความรู้แล้วหรือ?

เราเห็นด้วยกับรุ่นที่แล้วตรงที่ว่า ทีมงานทำคะแนนโหวตมาคิดคำนวณต่างๆ

รวมกับคะแนนการทำงาน ถึงแม้คะแนนการทำงานมันจะไม่มีเกณฑ์ที่แน่ชัดให้เห็น

และเห็นด้วยกับการโหวต1ไอดีต่อ1ครั้ง  อาจจะมีช่องว่างในเรื่อง การสร้างไอดีมาปั้มโหวต หรือ

หลายๆคนที่เล่น มีหลายไอดี  ทำไมไม่ปรับหรือพลิกแพงจากการโหวต 1ไอดีต่อ1ครั้งต่อ1โซล

เป็น1ไอดีต่อ1ครั้งต่อ....กี่โซลก็ว่าไปซิคะ  น่าจะป้องกันการปั้มโหวตได้ดีขึ้นมา

แล้วก็คงไม่มีใครทุ่มเทมี10ไอดี แล้วเติมเงินทุกไอดีหรอกเนอะ

และวิธีนี้มันก็น่าจะดูดีกว่า 100โซล ได้10ครั้งต่อวันบ้างหละ

ก็มาพูด อธิบาย ชี้แจ้ง แนะนำ ไว้แค่นี้หละคะ  ถ้าคิดอะไรได้จะมาต่อ

ปล.ใครอยากจะปรับหรือพลิกแพงจากวิธีที่เราเสนอไปก็ได้นะคะ ไม่ได้ยึดติด

ว่าต้องเป็นแบบนี้  มาร่วมช่วยกันหาทางแก้ปัญหาให้ทีมงานกัน ทีมงานมีงานเยอะ

จนหัวตื้อ คิดเรื่องแบบนี้ไม่ออก!! Smiley

ไม่ตอแหล แต่ไม่ยอมใคร(กรุณา...เคารพสิทธิส่วนบุคคล ของผู้อื่นด้วยนะคะ)
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 18-09-2010, 23:47:08 »

เสนอไปก็มีปันหาทุกข้อเสนอ

เอาเป็นว่า ทีมงานเห็นอันไหนดีสุดก็เอาอันนั้นแหละ

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7