GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุย เกี่ยวกับการโหวต ^^  (อ่าน 2296 ครั้ง)
บรีท เทพมรณะ
Jr. Member
**

Re: พูดคุย เกี่ยวกับการโหวต ^^
« ตอบ #15 เมื่อ: 17-09-2010, 17:54:05 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 17-09-2010, 17:48:36
อ้างจาก: บรีท เทพมรณะ ที่ 17-09-2010, 17:46:17
ลืม
ปล.ทดสอบเก็บคะแนนทำไมคะ 2-3 รอบแล้วไม่เอามารวมกับคะแนนโหวต

ทางทีมงานได้คัดเลือก และเหลือผู้ที่เหมาะสมมาให้เพื่อนๆ ได้เลือกกันยังไงล่ะครับ
เอาคะแนนทดสอบ มารวมกับคะแนนโหวตด้วยสิคะ ไม่ใช่เอาแต่คะแนนโหวตอย่างเดียว หรือไม่ก็ไม่ต้องมีการโหวตเลย

Bleach
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

Re: พูดคุย เกี่ยวกับการโหวต ^^
« ตอบ #16 เมื่อ: 17-09-2010, 17:55:40 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 17-09-2010, 17:47:36
อ้างจาก: —€møtîønalz™— ที่ 17-09-2010, 17:44:16

แล้วเรื่อง คะแนนการทำงานล่ะครับ ยังไม่กระจ่างเลย ..
ช่วยชี้แจงด้วยครับ อย่าทำเป็นไม่เห็นได้มั้ย

คะแนนการทำงาน ตรงนี้ผู้เล่น ทราบดีครับ
ว่าผู้สมัครท่านไหนทำงานบ้าง ทำหน้าที่ได้ดีแค่ไหน

และผู้เล่นก็จะทำการโหวตผู้สมัครที่ชื่นชอบยังไงล่ะครับ

Smiley

มันไม่เกี่ยวอ่ะครับ
ผมรู้ ว่าทีมงานเองก็ทราบดี ว่าจีเอ็มอาสาท่านใด ที่ทำงานน้อย หรือทำงานไม่ดี
มีเพื่อนมาช่วยกันโหวตเยอะ นี่หมายความว่า จีเอ็มอาสาท่านนั้น ทำงานดี แค่นั้นหรอครับ ?
อีกอย่าง ระบบ คะแนนการทำงาน ที่ทีมงานให้จีเอ็มอาสาทุกท่าน ก็ไม่ได้ส่งผลเสียแต่อย่างใดนี่ครับ
ถ้าจีเอ็มอาสาท่านนั้น ดีจริง ก็คงได้คะแนนการทำงานเยอะ มิใช่หรอครับ ?

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #17 เมื่อ: 17-09-2010, 17:58:40 »

พอพูดเรื่องจริง ทำเป็นรับไม่ได้

ปิดกระทู้หนี

ที่เคยเสนอไปไง

1 โหวต 1 ไอดี

โหวตได้แต่ คลาส 1 เวล21 หรือ 25 ขึ้นไป

แล้วหลังการคัดเลือก

มีการโหวตออก ด้วย

สำหรับคนที่ทำงานไม่ดี สร้างภาพ ไม่ได้ทำงาน

โหวต แบบตอนเข้ามานี้แหละ

10 โหวต ต่อ วัน เห็นชอบหนักหนานี้

เติมเงินให้โหวต เอามาดิ โหวตออก

เงินได้เข้าบริษัทเยอะๆ

ครบ 1500 โหวตหรือตามความเหมาะสม เอาออกไป

นำคนลำดับต่อไปเข้ามา

ตัวชี้วัดการทำงานนะ มีบ้างไหม

หนึ่งโหวต 100 โซล อะ ที่บอกจับเข้ากิล

แล้วเติมเงิน เพราะ เงินมันไม่เข้าบริษัทใช่ไหม

นี้ไง โหวตเข้่า โหวตออก

เงินเข้าบริษัทแล้วไง

บรีท เทพมรณะ
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 17-09-2010, 17:59:00 »

ปล.ฝากลบคำนำหน้า "จีเอ็มอาสา" ออกให้ด้วย ได้ไหมคะ

Bleach
ShaMan_King#
Full Member

ニナーサリー

« ตอบ #19 เมื่อ: 17-09-2010, 18:06:29 »

ไม่ต้องใช้เงินโซลในการโหวต  Smiley
1 ไอดี โหวต 1 ครั้ง
คะแนนที่ผ่านมาเอามารวมด้วย

ถ้ายุ่งยากมากให้เป็นกันทุกคนเลย ไม่ต้องโหวตแล้ว
แล้วค่อยให้มีโหวตออกสำหรับอาสาที่ไม่ทำงาน(ทำงานงานดี/ไม่ดี อีกเรื่อง)

"การฝึกฝนตัวเองคือสิ่งสำคัญ หากเจ้าขาดการฝึกฝนตัวเอง แล้วเจ้าจะมีพลังได้อย่างไร"
แนน คะ
Jr. Member
**

หนูจะพยายามไม่วิบัติ

« ตอบ #20 เมื่อ: 17-09-2010, 18:11:25 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 17-09-2010, 17:47:36
อ้างจาก: —€møtîønalz™— ที่ 17-09-2010, 17:44:16

แล้วเรื่อง คะแนนการทำงานล่ะครับ ยังไม่กระจ่างเลย ..
ช่วยชี้แจงด้วยครับ อย่าทำเป็นไม่เห็นได้มั้ย

คะแนนการทำงาน ตรงนี้ผู้เล่น ทราบดีครับ
ว่าผู้สมัครท่านไหนทำงานบ้าง ทำหน้าที่ได้ดีแค่ไหน

และผู้เล่นก็จะทำการโหวตผู้สมัครที่ชื่นชอบยังไงล่ะครับ

Smiley

รอบสุดท้า่ยทางทีมงานจะไม่เข้าไปยุ่งเกี่ยวแต่อย่างใด
ยกเว้นแต่ผู้สมัครจะปฏิบัิติหน้าที่ไม่เหมาะสม ทางทีมงานจึงจะขอปลด ครับ

อ้างถึง
แนนขอประท้วงเรื่องปั้มโหวตค่ะ !!!!!
OniZuKaGTน่ะ แนนเห็นคนนี้
ไม่เคยทำหน้าที่อะไรเลย
แล้วทำไม่ได้เป็น แนนถามอะไรก็บอกให้ไปดูบอร์ด มีหลักฐานเหมือนกระทู้นี้
แนนไม่ได้เป็นคนถ่ายนะ

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 13-09-2010, 18:58:26
OniZuKaGT

แล้วทำไมเขาได้เป็น?Huh??แนนเห็นเขาเอาแต่ยืนบอกให้คนอื่นโหวตให้ไม่ก็ยืนขายของแค่2อย่าง
ไม่เห็นจะตอบคำถามผู้เล่นเลยถามแล้วเงียบแล้วทำไมเขานำโด่งล่ะคะ
ทำไมต้องปั้มโหวตได้อย่างน้อย1เสียงต่อ1ไอดีก็ยังดี
แล้วเรื่องนี้ละคะ...........
แนนรู้ว่าไม่มีหลักฐานมากพอแต่แนนยืนยันว่าแนนพูดเป็นความจริงค่ะ ไม่ได้กล่าวหา
และมีรูปที่คุณDr.ถ่ายไว้ตอนลองของจี เป็นหลักฐานว่าตอบแค่บอกให้ไปดูบอร์ด......
ทำไมไม่ปลดละคะ....จีมีหน้าที่ตอบคำถามผู้เล่นนี่นาไม่ใช่ให้ผู้เล่นไปนั่งหาเอง...ไม่ใช่เหรอคะ?Huh???

ช่วงนี้แนนจะไม่ค่อยเข้าบอร์ดแล้วนะคะTT^TT
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #21 เมื่อ: 17-09-2010, 18:24:28 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 17-09-2010, 17:58:40

พอพูดเรื่องจริง ทำเป็นรับไม่ได้

ปิดกระทู้หนี

- ไม่ได้หนีครับ แต่เป็นกระทู้แจ้งเกี่ยวกับ ประกาศชื่อจีเอ็มอาสา ไม่เกี่ยวกับการโหวต ดังนั้นจึงตั้งกระทู้แยกออกมาครับ

โหวตได้แต่ คลาส 1 เวล21 หรือ 25 ขึ้นไป

- ทำอย่างนี้ จะพูดกันว่า คาเดทไม่มีสิทธิ์ ...

สำหรับคนที่ทำงานไม่ดี สร้างภาพ ไม่ได้ทำงาน

- จะโหวตออกได้อย่างไร .... มีแต่โหวตให้กำลังใจ มีโหวตออกคงจะทำไม่ได้ครับ = ="

10 โหวต ต่อ วัน เห็นชอบหนักหนานี้

- เพื่อนๆ ที่ชอบผู้เข้าสมัครหลายๆ คน จะได้มีการแบ่งคะแนนให้ผู้สมัครท่านอื่นๆ ได้ด้วยยังไงล่ะครับ

เติมเงินให้โหวต เอามาดิ โหวตออก

ครบ 1500 โหวตหรือตามความเหมาะสม เอาออกไป

- โหวตเข้า โหวตออก แบบนี้ ก็ไม่พ้น ใครพวกเยอะ ก็โหวตคนพวกน้อยออกอยู่ดี - -"

หนึ่งโหวต 100 โซล อะ ที่บอกจับเข้ากิล

แล้วเติมเงิน เพราะ เงินมันไม่เข้าบริษัทใช่ไหม

- ไม่เข้าใจคำถาม ครับ = ="

[/quote]

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #22 เมื่อ: 17-09-2010, 18:27:40 »

ไปซื้อป๊อปคอร์นเตรียมมาดูดราม่าก่อนแปป  Shocked

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #23 เมื่อ: 17-09-2010, 18:40:30 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 17-09-2010, 18:24:28
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 17-09-2010, 17:58:40

- ทำอย่างนี้ จะพูดกันว่า คาเดทไม่มีสิทธิ์ ...
ในความเป็นจริง
คาเดท ไม่ได้ซิบมาหา อาสาหรอก
ถึงมีก็น้อยมากๆ
คาเดท พึงเล่น คำสั่งต่างๆ ยังไม่รู้
ขนาด เควสแรก คาเตอร์กับหน่อ ยังไม่รู้จักเลย
แล้วจะให้เติมเิงินไปโหวต อาสาเนี้ยนะ

- จะโหวตออกได้อย่างไร .... มีแต่โหวตให้กำลังใจ มีโหวตออกคงจะทำไม่ได้ครับ = ="
คนเริ่มทำงานยังมี 3 เดือนผ่านโปร
ทำไปก็มีการประเมินผลการทำงานทุกปี
อาสาที่เห็นนะ เก่งแค่ 2 อาทิตย์แรก
หลังจากนั้้น ปิดซิบ ปิดสถานะ
โม้กับในกิลได้เป็นวันๆ เวลได้เป็นคืนๆ
แต่เวลาทำงาน บอกติดเรียน ติดสอบ
สอบบลาอะไรครับ หายไปทั้งเดือน
อาสาไปสอบต่างประเทศหรือไงมิทราบ

- เพื่อนๆ ที่ชอบผู้เข้าสมัครหลายๆ คน จะได้มีการแบ่งคะแนนให้ผู้สมัครท่านอื่นๆ ได้ด้วยยังไงล่ะครับ
ไม่มีหรอก ใครเพื่อนฉัน
ทุ่มให้หมด ทั้ง 10 โหวต
เค้ารู้กันทั้งนั้น สร้างมาเพื่อ
ให้เติมเงินเข้าบริษัท

- โหวตเข้า โหวตออก แบบนี้ ก็ไม่พ้น ใครพวกเยอะ ก็โหวตคนพวกน้อยออกอยู่ดี - -"
ทุกวันนี้ พวกเยอะได้เป็นอาสา
ความรุ้ ความรับผิดชอบไม่มี
แต่ชนะ เพราะ ทีมงานให้ปั้มโหวต
มิทราบว่า แตกต่างกันตรงไหน ครับ
กับการโหวต ออก
หรือต้องรอ ให้อาสาคนนั้นเบื่อๆ ขึ้นมาก่อน
ถึงจะสละ ตำแหน่ง ให้คนอื่นได้

- ไม่เข้าใจคำถาม ครับ = ="
เหอๆ แต่ คนเค้าเข้าใจกันทั้งเกมส์ - -)

namzaberry
Hero Member

~Je suis une belle personne.~

« ตอบ #24 เมื่อ: 17-09-2010, 18:48:21 »

วันนึง โหวตได้1ครั้ง

เลือกได้ 1คน

*・❀●•♪。namzaberry 。♪•●❀・*

เป็นซุป'ตาร์ แล้วหนักหัวใคร ?!!
สื่อไม่ใช่แม่ จะแคร์มันทำไม ?!!
เกรียน,เบอร์รี่ No.2
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 17-09-2010, 19:19:28 »

ไม่ต้องมีโหวต ง่ายดี

น่าจะดีที่สุดถ้าตัดสินจากทีมงานทั้งหมดที่มีในบริษัทเอง

คะแนนที่ได้ก็จากการตอบคำถามต่างๆที่ทีมงานถาม ปัญหาต่างๆภายในเกม

การทำงานในหน้าที่ระหว่างการคัดเลือก (ให้อาสาที่อยู่ในรอบคัดเลือกเซฟภาพใส่บอร์ด)

แล้วทีมงานก็มาตรวจสอบ แล้วประเมิณผลให้คะแนน

แล้วคะแนนออกมาไงผู้เล่นก็ไม่ต้องบ่นไม่ต้องถาม ถ้าผลมันออกมาแล้วมันแหม่งๆเดี๋ยวก็รู้เองว่าทีมงานเป็นอย่างไร

เข้าข้างใครหรือเปล่า ถ้าเขาทำงานดีจริงแล้วได้จริงก็จะมีหลักฐานให้เห็นในบอร์ดว่าเขาทำงานจริงและสมควรได้ตำแหน่งอาสาไป

ทีนี้ก็น่าจะหมดปัญหาแล้วหละมั้ง

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #26 เมื่อ: 17-09-2010, 19:22:51 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 17-09-2010, 17:48:08
อ้างจาก: ¤ GäMê§ ¤ ที่ 17-09-2010, 17:42:03
ไม่รู้ สิ อาสา ไม่เคยโหวตให้ใคร แม้แต่รุ่นนี้มีน้องในกิลที่เป็นและได้คะแนนโหวตที่1ของสวรรค์ ช่วย แนะนำ ตักเตือนช่วยเตรียมความพร้อมช่วยที่เค้าสมัคร เอาใจช่วยทุกกิจกรรม แต่ไม่ส่งเสริมที่กิจกรรมโหวต แม้แต่1เสียง ขอโทษเคี้ยงที่ไม่ได้ช่วยเรื่องนี้ แต่โดยส่วนตัวไม่ค่อยปลื้มเท่าไรกับการโหวตแบบนี้    ไม่มีที่สิ้นสุด ไร้คำบรรยาย
อย่างอาสารุ่นที่แล้ว ผลโหวตจะชนะอย่างไรก็ไม่ใช่ว่าจะได้เป็นเลย ยังเอาคะแนนเก่ามา+ - * / กับคะแนนโหวต เพื่อให้ความยุติธรรมกับผู้สมัครที่ทำคะแนนบ้านๆได้ดี  แต่ไม่มีแรงโหวต  ทำให้บางคนได้เข้ามาบ้างเพราะคะแนนฝีมือบ้านๆช่วยไว้ อย่างเต็มที่
ครั้งนี้เท่าที่ดู โหวตชนะก็ได้เลย แล้วคะแนนที่สะสมมาก่อนหน้านั้นมีไว้ทำอะไร  เติมเงินเข้าระบบใช้เงินสดซื้อบัตร แต่ทีมงานเป่าโซลคืนให้ทีหลัง
แต่อย่างไรก็ตาม เล่นเกมมา4-5ปี ยังไม่ค้นพบระบบโหวตที่ดูแล้วคุณแม่ปลื้มเท่าไร
แค่เข้ามาบ่นหน่ะ เฉยๆ

มาช่วยกันคิด หาวิธีที่เหมาะสม และพึงพอใจที่สุดสิครับ
 Smiley

คิดไม่ออกหลอกค่ะเรื่องโหวต เพียงแค่ตัวเองเลี่ยงที่จะไม่โหวตก็เลยไม่คิดหาทางออก
ตอนนี้คิดเพียงแต่ว่า มีบัคๆนึง เมื่อไรทีมงานจะแก้ให้ค่ะ ทำเหมือนจะเลี่ยงตลอด คิดแค่นี้แหละค่ะ

MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #27 เมื่อ: 17-09-2010, 19:30:34 »

จำได้ว่าก่อนๆ นี้ มีการคัดเลือก
ที่โหดเอาการอยู่นะคะ รู้สึกจะใช้ชื่อว่า
"อาสาล่าฝัน" ด้วย (อินกระแสอคาเดมี่เลย)
ก็ให้ว่าที่จีเอ็มทำการทดสอบ
โดยจะเป็นบททดสอบของจีเอ็ม
ใครได้คะแนนน้อยสุด 3 คนในสายตาจีเอ็ม
ก็เอามาให้ผู้เล่นโหวต ใครได้คะแนนโหวตน้อย
ก็ออกจากการเป็นว่าที่ไปเลย
และใครที่ตกที่นั่ง 3 คนสุดท้าย ครบ 3 ครั้ง
ก็จะได้ออกโดยอัตโนมัติ เหมือนกัน
และช่วงสุดท้าย ก็เอาทุกคนมาให้ผู้เล่นโหวต
คนที่มีคะแนนโหวตมากสุดก็ได้เป็นจีเอ็มอาสาทันที
ส่วนที่เหลือ ถ้ามีคะแนนทดสอบดี ก็จะถูกลาก
เข้ามาเป็นจีเอ็มอาสาเหมือนกัน
ส่วนคนที่หลงติดเข้ารอบสุดท้าย
แต่ได้คะแนนทั้งสองอย่างแย่ ก็จะถูกปลดออกไปเหมือนกัน

ถ้าเป็นแบบนี้ถึงจะมีการปั้มโหวต
แต่ถ้าว่าที่จีเอ็มอาสาไร้ประสิทธิภาพเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
ก็ไม่มีทางได้เข้ามาเป็นอาสาแน่นอนค่ะ
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #28 เมื่อ: 17-09-2010, 20:03:42 »

อ้างจาก: ♫13ANK♫ ที่ 17-09-2010, 19:19:28
ไม่ต้องมีโหวต ง่ายดี

น่าจะดีที่สุดถ้าตัดสินจากทีมงานทั้งหมดที่มีในบริษัทเอง

คะแนนที่ได้ก็จากการตอบคำถามต่างๆที่ทีมงานถาม ปัญหาต่างๆภายในเกม

การทำงานในหน้าที่ระหว่างการคัดเลือก (ให้อาสาที่อยู่ในรอบคัดเลือกเซฟภาพใส่บอร์ด)

แล้วทีมงานก็มาตรวจสอบ แล้วประเมิณผลให้คะแนน

แล้วคะแนนออกมาไงผู้เล่นก็ไม่ต้องบ่นไม่ต้องถาม ถ้าผลมันออกมาแล้วมันแหม่งๆเดี๋ยวก็รู้เองว่าทีมงานเป็นอย่างไร

เข้าข้างใครหรือเปล่า ถ้าเขาทำงานดีจริงแล้วได้จริงก็จะมีหลักฐานให้เห็นในบอร์ดว่าเขาทำงานจริงและสมควรได้ตำแหน่งอาสาไป

ทีนี้ก็น่าจะหมดปัญหาแล้วหละมั้ง

ถ้าเป็นแบบนี้ ก็ไม่พ้นถูกครหาว่า มีเส้นสาย เด็กเส้นอีก ....

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 17-09-2010, 20:06:31 »

อ้างจาก: ¤ GäMê§ ¤ ที่ 17-09-2010, 19:22:51
อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 17-09-2010, 17:48:08
อ้างจาก: ¤ GäMê§ ¤ ที่ 17-09-2010, 17:42:03
ไม่รู้ สิ อาสา ไม่เคยโหวตให้ใคร แม้แต่รุ่นนี้มีน้องในกิลที่เป็นและได้คะแนนโหวตที่1ของสวรรค์ ช่วย แนะนำ ตักเตือนช่วยเตรียมความพร้อมช่วยที่เค้าสมัคร เอาใจช่วยทุกกิจกรรม แต่ไม่ส่งเสริมที่กิจกรรมโหวต แม้แต่1เสียง ขอโทษเคี้ยงที่ไม่ได้ช่วยเรื่องนี้ แต่โดยส่วนตัวไม่ค่อยปลื้มเท่าไรกับการโหวตแบบนี้    ไม่มีที่สิ้นสุด ไร้คำบรรยาย
อย่างอาสารุ่นที่แล้ว ผลโหวตจะชนะอย่างไรก็ไม่ใช่ว่าจะได้เป็นเลย ยังเอาคะแนนเก่ามา+ - * / กับคะแนนโหวต เพื่อให้ความยุติธรรมกับผู้สมัครที่ทำคะแนนบ้านๆได้ดี  แต่ไม่มีแรงโหวต  ทำให้บางคนได้เข้ามาบ้างเพราะคะแนนฝีมือบ้านๆช่วยไว้ อย่างเต็มที่
ครั้งนี้เท่าที่ดู โหวตชนะก็ได้เลย แล้วคะแนนที่สะสมมาก่อนหน้านั้นมีไว้ทำอะไร  เติมเงินเข้าระบบใช้เงินสดซื้อบัตร แต่ทีมงานเป่าโซลคืนให้ทีหลัง
แต่อย่างไรก็ตาม เล่นเกมมา4-5ปี ยังไม่ค้นพบระบบโหวตที่ดูแล้วคุณแม่ปลื้มเท่าไร
แค่เข้ามาบ่นหน่ะ เฉยๆ

มาช่วยกันคิด หาวิธีที่เหมาะสม และพึงพอใจที่สุดสิครับ
 Smiley

คิดไม่ออกหลอกค่ะเรื่องโหวต เพียงแค่ตัวเองเลี่ยงที่จะไม่โหวตก็เลยไม่คิดหาทางออก
ตอนนี้คิดเพียงแต่ว่า มีบัคๆนึง เมื่อไรทีมงานจะแก้ให้ค่ะ ทำเหมือนจะเลี่ยงตลอด คิดแค่นี้แหละค่ะ

เรื่องบัค แจ้งได้ที่นี่เลยจ้า http://forum.asura.in.th/index.php?board=104.0

อ้างจาก: MEŁA[И]CHOLҰ’κ №MA[Ұ] ที่ 17-09-2010, 19:30:34
จำได้ว่าก่อนๆ นี้ มีการคัดเลือก
ที่โหดเอาการอยู่นะคะ รู้สึกจะใช้ชื่อว่า
"อาสาล่าฝัน" ด้วย (อินกระแสอคาเดมี่เลย)
ก็ให้ว่าที่จีเอ็มทำการทดสอบ
โดยจะเป็นบททดสอบของจีเอ็ม
ใครได้คะแนนน้อยสุด 3 คนในสายตาจีเอ็ม
ก็เอามาให้ผู้เล่นโหวต ใครได้คะแนนโหวตน้อย
ก็ออกจากการเป็นว่าที่ไปเลย
และใครที่ตกที่นั่ง 3 คนสุดท้าย ครบ 3 ครั้ง
ก็จะได้ออกโดยอัตโนมัติ เหมือนกัน
และช่วงสุดท้าย ก็เอาทุกคนมาให้ผู้เล่นโหวต
คนที่มีคะแนนโหวตมากสุดก็ได้เป็นจีเอ็มอาสาทันที
ส่วนที่เหลือ ถ้ามีคะแนนทดสอบดี ก็จะถูกลาก
เข้ามาเป็นจีเอ็มอาสาเหมือนกัน
ส่วนคนที่หลงติดเข้ารอบสุดท้าย
แต่ได้คะแนนทั้งสองอย่างแย่ ก็จะถูกปลดออกไปเหมือนกัน

ถ้าเป็นแบบนี้ถึงจะมีการปั้มโหวต
แต่ถ้าว่าที่จีเอ็มอาสาไร้ประสิทธิภาพเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
ก็ไม่มีทางได้เข้ามาเป็นอาสาแน่นอนค่ะ

น่าสนใจ ไว้จะไปศึกษาอ่านดูแนวทางดูครับ แต่ถ้าทีมงานคัดเลือก จากการให้คะแนนของทางทีมงาน ก็คง เด็กเส้นอีกนั่นแล - -"
แล้วก็กลับมาให้โหวตจากผู้เล่นอีก มันก็กลับมา พวกเยอะได้เปรียบอีก = ="

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7