GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
ผู้เขียน หัวข้อ: [ร้องเรียน] รับไม่ได้! เรื่องการคัดเลือกจีอาสา+บัคใช้คำสั่งไม่ได้  (อ่าน 1725 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: [ร้องเรียน] รับไม่ได้! เรื่องการคัดเลือกจีอาสา+บัคใช้คำสั่งไม่ได้
« ตอบ #45 เมื่อ: 05-09-2010, 12:47:01 »

เรื่องการแก้ไขระดับจีเอ็มอาสา (ยึดอำนาจจีเอ็มอาสา)
ต้องรอทีมโปรแกรมเมอร์แก้ไขให้ให้ภายในวันจันทร์ครับ

Hero Member

Re: [ร้องเรียน] รับไม่ได้! เรื่องการคัดเลือกจีอาสา+บัคใช้คำสั่งไม่ได้
« ตอบ #46 เมื่อ: 05-09-2010, 12:51:08 »

อ้างจาก: Mondayz' D : ) ที่ 05-09-2010, 12:29:21
อ้างจาก: Mondayz' D : ) ที่ 05-09-2010, 11:58:38
อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 03-09-2010, 18:26:52
เนื่องจากการตรวจสอบของทางทีมงาน พบข้อผิดพลาดเกี่ยวกับสกิล "มติจับกุม" และ "มติห้ามพูด"

เมื่อผู้เล่นทั่วไป กดใช้สกิลทั้งสองนี้ใส่ตัวละคร จีเอ็มอาสา  ผลของสกิลนั้นจะสะท้อนกลับไปสู่ตัวเองทันที

เช่น ผู้เล่น ก.ไก่ กดสกิลมติจับกุมใส่ตัวละคร จีเอ็มอาสาดุ๊กดิ๊ก แต่งสกิลมติจับกุมกลับไปแสดงผลที่ผู้เล่น ก.ไก่ ทันที
ส่งผลให้ผู้เล่น ก.ไก่ ถูกส่งไปที่คุกโดยทันที ไม่ต้องรอลงอาญา!!

ด้วยเหตุนี้ ทางทีมงานจึงขออนุญาต จีเอ็มอาสาทุกท่านในการกระชับความสามารถจีเอ็มอาสาชั่วคราวซึ่งจีเอ็มอาสาจะไม่สามารถใช้คำสั่งจีเอ็มใดๆได้ แต่ชื่อตัวละครจีเอ็มอาสาจะยังคงมีสีเหลืองอยู่ครับ

ทางทีมงานต้องขออภัยในความไม่สะดวก และขออภัยอย่างแรงในความไม่สนุกด้วยจ๊ะ

ระหว่างนี้ เพื่อนๆจีเอ็มอาสาก็ใช้เวลาที่ว่าง คิดกิจกรรมมันส์ๆ สำหรับหมวกอสุราไอยรา กันดีกว่านะครับ

ปล. ประกาศนี้ จะมีผลจนกว่าทางทีมงานจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

(ไม่นานจ๊ะ รับรอง) Smiley Smiley
หรอค่ะ มัน.. นานโคตรนานแล้วนะค่ะ ไม่ทราบว่าทำอะไรอยู่
ผู้เล่นส่วนใหญ่ซิบมา ขอจีเอ็มจัดกิจกรรมมากแล้วนะค่ะ ทำอะไรอยู่หรอค่ะ ทีมงานค่ะ

ไม่ทราบว่า ไม่นานของทีมงานมัน 1 วัน หรอค่ะ

แอบไปประท้วงมา  Evil
นี่ถือเป็นส่วนนึงในบททดสอบ การแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าของจีเอ็มอาสาครับ  Evil Evil
ว่าคุณสามารถจะทำอะไรได้บ้าง ในสภาวะที่ไม่มีทั้งอำนาจ และถาโถมด้วยแรงกดดันจากผู้เล่นอื่นครับ  Evil Evil

XXsunzaXX <Pk>
Jr. Member
**

▂ ▃ ▄ ▅ ▆ ▇ █

« ตอบ #47 เมื่อ: 05-09-2010, 12:58:20 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 05-09-2010, 08:37:22
เสียค่าโหวตครั้งละ 300 โซล ต่อครั้ง

เริ่มด้วยเงินและผลประโยชน์  พอได้เป็นแล้วถึงเวลาถอนทุนคืนเหมือนการเลือกตั้งนักการเมืองนั่นแหละแหละ ... 

จะไว้ใจ จีเอ็มอาสาแบบนี้ได้ไง  ไม่

ใช่
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #48 เมื่อ: 05-09-2010, 13:00:44 »

มาดูกันว่าเค้าทำหน้าที่ได้ดีแค่ไหน   woon

บางคนถามไปแล้วไม่ตอบกลับมา คำถามยากไปหรอคะ ?
บางคนตอบกลับมาด้วยเสียงห้วนๆ เหมือนไม่อยากตอบ - - แต่ก็ยังดีกว่าคนที่ไม่ตอบเลย

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #49 เมื่อ: 05-09-2010, 13:10:19 »

ขอแบบละเอียดหน่อยจ้า

ที่ว่า บางคนเหมือนไม่อยากตอบอ่า

ยังไม่เก็ทค่ะ

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #50 เมื่อ: 05-09-2010, 13:11:36 »

คือมันไม่มีหางเสียงอะค่ะ ระหว่างตอบว่า ค่ะ กับไม่มีเลย อันไหนน่าฟังกว่ากัน  Embarrassed

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #51 เมื่อ: 05-09-2010, 13:23:16 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 05-09-2010, 11:47:09
ถามกลับให้คิดละกันครับ  Smiley Smiley   คิดแน่นอนครับไม่ต้องห่วงเรื่องนี้ ถ้าไม่คิดคงไม่มีการตั้งตอบกระทู้แบบนี้
- พวก AF (Academy Fantasia) เค้าสรรหาคนอย่างไร ?

+++ ไม่ต้องโยงไปถึง AF หรอกครับ ยิ่งโยงคุณนั่นแหละ จะมีแต่เสียกับเสีย AF ทุกวันนี้ยิ่งจัดยิ่งแย่ เรทติ่งดีที่ไหน ใครเป็นใครถึงตอนนี้ยังไม่รู้จักสักคน
แล้วอีกอย่าง การโหวตแบบ AF เขาโหวตเพื่อหวังผลธุรกิจ(มากๆๆๆ)  เขาถึงต้องโหวตแบบไม่จำกัด  ดีบัสใช้แนวคิดนี้เหรอคนเขาด่ากันค่อนประเทศยังคิดได้นะ
อีกอย่าง อย่าลืมเอาตุ๊กตาคุ้มกันมาขายเป็นเงินโซลด้วยสิ รับรองขายดีแน่ๆ

- 1 ไอดี 1 โหวต ป้องกันการปั้มได้จริงหรือ ?
+++ป้องกันได้ไม่มากก็น้อย บอกได้เลยแม้ป้องกันได้ไม่ถึง1% มันควรที่จะทำไหมหละ มีทำไมโหวตตั้ง 10 ครั้งต่อวัน มันช่วยอะไรด้านไหนครับ

- เมื่อได้คนไม่ดีเข้ามาทำงาน เพื่อนๆจะไม่สามารถตรวจสอบได้เหรอ ?
+++ คิดแก้ปัญหาที่ปลายทางอีกแล้วนะ ถนัดดีจังเรื่องแบบนี้ ทำๆไปก่อนหน่า เอาไว้ก่อนน่าแล้วค่อยมาแก้ปัญหาทีหลัง
มีอะไรที่เราป้องกัน หรือทำอะไรที่มันดีกว่าได้เราก็ทำไว้ก่อนสิ เพื่อคนที่ไม่ดีจะเข้ามาน้อยลงไง
จะได้ไม่ต้องเสียเวลามาตรวจสอบหลายๆ คน คนที่มีเรื่องให้ตรวจสอบก็จะน้อยลง

อยากฝากไว้ซักนิดนะครับ ว่า จีเอ็มอาสา หรือ กระทั่งจีเอ็มทีมงาน นั้นเป็นแค่คนธรรมดาครับ ย่อมมี รัก โลภ โกรธ หลง เหมือนคนทั่วไป
ซึ่งเป็นหน้าที่ของเพื่อนๆ ที่สามารถตรวจสอบไม่ให้บุคคลเหล่านี้เดินออกนอกลู่นอกทางครับ ดั่งที่เคยทำมากันครับ
  !!!อย่างที่บอก อันนี้ผู้เล่นรู้ดีอยุ่แล้วครับ ผู้เล่นอะทำดั่งที่เคยทำมาอยุ่แล้ว แต่ถามทีมงานเองเถอะว่าทำดั่งที่ทำมา หรือดั่งที่น่าจะทำหรือเปล่า

ปล>  ขอโทษที่อาจตอบแรงๆ เพราะเครื่องมันร้อน ที่ได้มาเจอคำตอบแบบนี้  ถ้าตอบแบบว่า บริษัทต้องกินต้องใช้ ขอโซลส่วนนี้มาใช้บริหารบริษัทหน่อยๆๆ แบบนี้ก็จะไม่ว่าสักคำ  สั้นๆ จบไม่ต้องมาดราม่า[/size]

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 05-09-2010, 13:28:55 »

ก็ยังเป็นผู้สมัครจีเอ็มอาสาอยู่นี้น้า
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #53 เมื่อ: 05-09-2010, 13:29:37 »

แค่ตอบกลับเนี่ยนะ  Wink

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #54 เมื่อ: 05-09-2010, 14:15:55 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย
นี่ถือเป็นส่วนนึงในบททดสอบ การแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าของจีเอ็มอาสาครับ 

ว่าคุณสามารถจะทำอะไรได้บ้าง ในสภาวะที่ไม่มีทั้งอำนาจ และถาโถมด้วยแรงกดดันจากผู้เล่นอื่นครับ

แล้วถามนิส ถ้าพวกจีทีมงานอย่างจีเอ้มครูอุ้ย ไม่มีอำนาจ ในสภาวะการทำงาน

เมื่อมีผู้เล่นแจ้งกระทำผิดมาก็ทำอะไรไม่ได้ ต้องรอประธานบริษัทมาแบน

นี่ก็คงเป็นบททดสอบสินะ ว่าเลห่าจีทีมงานจะทำยังไง งั้นก็ตอบให้ได้ก่อนว่าจะทำยังไง

แล้วค่อยไปทดสอบว่าที่จีเขา- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Hero Member

« ตอบ #55 เมื่อ: 05-09-2010, 14:38:53 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 05-09-2010, 14:15:55
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย
นี่ถือเป็นส่วนนึงในบททดสอบ การแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าของจีเอ็มอาสาครับ 

ว่าคุณสามารถจะทำอะไรได้บ้าง ในสภาวะที่ไม่มีทั้งอำนาจ และถาโถมด้วยแรงกดดันจากผู้เล่นอื่นครับ

แล้วถามนิส ถ้าพวกจีทีมงานอย่างจีเอ้มครูอุ้ย ไม่มีอำนาจ ในสภาวะการทำงาน

เมื่อมีผู้เล่นแจ้งกระทำผิดมาก็ทำอะไรไม่ได้ ต้องรอประธานบริษัทมาแบน

นี่ก็คงเป็นบททดสอบสินะ ว่าเลห่าจีทีมงานจะทำยังไง งั้นก็ตอบให้ได้ก่อนว่าจะทำยังไง

แล้วค่อยไปทดสอบว่าที่จีเขา- -
^
^
ผมตอบได้ง่ายๆ เลย สิ่งที่ผมจะทำคือ ดูว่ามีอะไรที่ผมทำได้บ้าง
งานบางอย่างไม่ใช่การใช้อำนาจหรือทักษะเพียงอย่างเดียวครับ
ผมจะยกตัวอย่างง่ายๆให้คุณฟังละกันนะครับ
สมมติว่าเซิร์ฟเวอร์เกมล่มไปอย่างไม่รู้สาเหตุ
คุณคิดว่าจีเอ็มสามารถแก้ไขเซิร์ฟเวอร์ให้กลับมาใช้งานตามปกติได้ไหมครับ (ผมตอบเลยว่าไม่ได้)
แต่สิ่งที่เราจะต้องทำเป็นอันดับแรกคือ ทำสิ่งที่เราทำได้ ก็คือ คุยเพื่อนๆ แจ้งข่าวสาร รับเรื่อง ให้เพื่อนๆ รับรู้
ผมไม่เคยบอกนะว่าจะต้องสามารถแก้ไขปัญหาได้ทันที แต่การที่มีคนมารับเรื่องว่าจะแก้ไขให้เพื่อนๆ อย่างน้อยที่สุดเพื่อนๆก็สบายใจว่ามีคนรับเรื่องแล้ว
ซึ่งย่อมดีมานั่งภาวนาให้เซิร์ฟเวอร์หายล่ม หรือ นั่งบ่นว่าโปรแกรมเมอร์เป็นไหนๆ
ในกรณีอาสานี้เช่นกัน ถ้าอาสาที่มีไหวพริบ เค้าจะสามารถแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าแบบนี้ได้ง่ายมากครับ
อาสาจำเป็นต้องมีอำนาจ ทักษะ เท่านั้นหรือ? ถึงจะทำหน้าที่อาสาได้ ?  ผมว่าลองคิดดูใหม่ครับ
คิดว่าเราสามารถทำอะไรได้บ้าง ในสภาพที่จำกัด ให้สมกับคำว่า 'อาสาสมัคร'

ปล. คนเราในหลายครั้งก็ต้องทำงานในสภาวะที่ไม่พร้อมครับ บางคนเจ็บป่วยแทบตาย ยังต้องออกไปทำมาหากินครับ

♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

« ตอบ #56 เมื่อ: 05-09-2010, 14:39:53 »

ไม่ ไม่ ไม่ ไม่ ไม่ไหวๆ

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #57 เมื่อ: 05-09-2010, 14:41:22 »

ดราม่าจัด Embarrassed

Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 05-09-2010, 14:42:00 »

อ้างจาก: -_K.Zy_- & bromine ที่ 05-09-2010, 14:41:22

ก็อยากได้ดราม่าเราก็จัดให้  Evil Evil

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #59 เมื่อ: 05-09-2010, 14:43:35 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 05-09-2010, 14:42:00
อ้างจาก: -_K.Zy_- & bromine ที่ 05-09-2010, 14:41:22

ก็อยากได้ดราม่าเราก็จัดให้  Evil Evil

- -

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7