GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
ผู้เขียน หัวข้อ: [ร้องเรียน] รับไม่ได้! เรื่องการคัดเลือกจีอาสา+บัคใช้คำสั่งไม่ได้  (อ่าน 1724 ครั้ง)
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: [ร้องเรียน] รับไม่ได้! เรื่องการคัดเลือกจีอาสา+บัคใช้คำสั่งไม่ได้
« ตอบ #90 เมื่อ: 06-09-2010, 19:02:01 »

เย้ย  ไม่ได้ดราม่านะเฟ้ย

Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

Re: [ร้องเรียน] รับไม่ได้! เรื่องการคัดเลือกจีอาสา+บัคใช้คำสั่งไม่ได้
« ตอบ #91 เมื่อ: 06-09-2010, 19:12:45 »

ความแตกต่างของ จีเอ็มอาสา กับ จีเอ็มอาสาขั้นเทพ

ตามความเข้าใจของ ลิน หลังจากเคยได้ทำงานอาสานะคะ ก็คือ จีเอ็มอาสา ไม่มีผลตอบแทนใด ๆ ทั้งสิ้น เรื่องระบบการคัดเลือก ลินไม่ทราบช่วงนั้นลินไม่ได้คลุกคลีค่ะมัวแต่หาข้อมูล เกมและทดลองเล่น

ส่วนจีเอ็มอาสาขั้นเทพ จะได้รับผลตอบแทน คือ เส้นขั้นเทพ 1 ถุง และเงินโซล จำนวนหนึ่ง อันนี้จากที่ลินได้ทำงานหน้าที่อาสาอ่ะนะ ลินก็เลยรู้ว่า เจ้าชื่อนี้ จะมีของตอบแทนน้ำใจ

ส่วนการคัดเลือก ก็เข้าใจพอสมควร ตั้งแต่ขั้นเทพ 1 ลินก็เข้าใจว่าของอาสาขั้นเทพ 1 เพราะมีผลตอบแทน จึงมีเงื่อนไขในการคัดผู้สมัครมากขึ้น และ รุ่นถัดมาก็เช่นกัน

แต่แง่การทำงาน ลินเอง ก็ไม่ได้ดีเด่กว่าเพื่อน ๆ ท่านอื่น แต่ก็เข้าใจในเหตุผลของทุกฝ่ายค่ะ บางอย่าง ลินว่าทางทีมงานก็ควรชี้แจงให้ชัดเจนด้วย

บางอย่าง อาสา ก็ต้องมองภาพรวมที่เราเข้าอาสามาทำงานส่วนนี้นะคะ อย่างไรเราก็ได้ประสบการณ์ที่หาไม่ได้จากที่อื่นง่าย ๆนะคะ ใจเย็นอดทนกับปัญหานิดนึงเนอะ

บางที อาสารุ่นพี่ ที่ดี ๆ อย่างเช่น RTB (พี่เมย์) ของใต้พิภพก็มี ขออภัยนะคะ จำชื่อไม่ได้ เค้ามีีคำแนะนำดี ๆ มาช่วย ลองปรึกษาดูบ้างก็ดีนะคะ หรือ เทสเตอร์บางท่าน ก็พร้อมจะแนะนำ

เพราะหลายท่าน ก็เคยทำงานอาสามาเหมือนกันค่ะ ค่อย ๆ คุยกันก็ดีค่ะ เรื่องบัคเนี่ย ลินว่า ทีมจีเอ็มเค้าไม่ได้ทำงานส่วนแ้ก้บั๊ค ก็ต้องรอบ้างอะไรบ้าง เค้าไม่อยากให้มีบั๊คหรอกค่ะ

ส่วนทีมโปรแกรมเมอร์ ก็อาจจะมีวันหยุดคือวันอาทิตย์ก็ได้ อันนี้เดาค่ะ ใจเย็น ๆ รอก่อน ค่อย ๆ ตอบเื่พื่อน ๆ แก้ปัญหาเฉพาะหน้ากันไปก่อนนะคะ

ส่วนอาสาที่อาสาเข้าไปได้ตำแหน่งแล้ว ก็ขอให้เต็มใจทำหน้าที่ ตามที่อาสาเข้าไปกันให้เสมอต้นเสมอปลาย อย่าทำแย่ ๆ เหมือนลิน นะคะ

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

« ตอบ #92 เมื่อ: 06-09-2010, 19:35:37 »

อืม... จำได้ช่วงปีใหม่ได้รับช่วยเหลือจาก ลิน เหมือนกัน
ถ้าจำเราได้นะ 
คือตอนนั้นช่วงปีใหม่มีกิจกรรมที่เปิดของในต้นคริสต์มัส
ถ้าลิน ยังจำคนที่ขอความช่วยเหลือตอนเอาของพวกอาวุธเครื่องป้องกัน(ที่เปิดจากกล่อง) ที่มันขายที่ร้านทิ้งกี้ไม่ได้อ่ะ
ตอนนั้นรู้สึกว่าผมจะซิบถามก่อน  จากนั้นลินก็ว๊าปลองดูว่าขายได้จริงๆ
คือช่วงนั้นของล้นคลังขั้นรุนแรง  ไม่ขายไม่ได้  อิอิ

ปล.เลยมีความรู้ดีๆ กับจีลิน ตั้งแต่นั้นนั้นเลย  อิอิ  รัก

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #93 เมื่อ: 06-09-2010, 19:55:44 »

อ้างจาก: ๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏ ที่ 06-09-2010, 19:35:37
อืม... จำได้ช่วงปีใหม่ได้รับช่วยเหลือจาก ลิน เหมือนกัน
ถ้าจำเราได้นะ 
คือตอนนั้นช่วงปีใหม่มีกิจกรรมที่เปิดของในต้นคริสต์มัส
ถ้าลิน ยังจำคนที่ขอความช่วยเหลือตอนเอาของพวกอาวุธเครื่องป้องกัน(ที่เปิดจากกล่อง) ที่มันขายที่ร้านทิ้งกี้ไม่ได้อ่ะ
ตอนนั้นรู้สึกว่าผมจะซิบถามก่อน  จากนั้นลินก็ว๊าปลองดูว่าขายได้จริงๆ
คือช่วงนั้นของล้นคลังขั้นรุนแรง  ไม่ขายไม่ได้  อิอิ

ปล.เลยมีความรู้ดีๆ กับจีลิน ตั้งแต่นั้นนั้นเลย  อิอิ  รัก

ทะเลได้อีก นิดละกันเนอะ จำได้ค่ะ ส่วนใหญ่ลินจำเพื่อนชาวอสุราที่ซิบหาได้เกือบหมดนะคะ ทั้งที่ มาแบบน่่ารัก และมาป่วน แต่เืพื่อนคนนี้ จำได้ว่าน่ารักค่ะ   Smiley

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
ป้าย:
หน้า: 1 ... 5 6 [7]