GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
ผู้เขียน หัวข้อ: [ร้องเรียน] รับไม่ได้! เรื่องการคัดเลือกจีอาสา+บัคใช้คำสั่งไม่ได้  (อ่าน 1724 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: [ร้องเรียน] รับไม่ได้! เรื่องการคัดเลือกจีอาสา+บัคใช้คำสั่งไม่ได้
« ตอบ #30 เมื่อ: 05-09-2010, 11:47:52 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 05-09-2010, 11:43:07
สงสัยจีแกคงอึ้งไปอีกนาน- -
ชิวๆ ครับ ฮ่าๆ

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

Re: [ร้องเรียน] รับไม่ได้! เรื่องการคัดเลือกจีอาสา+บัคใช้คำสั่งไม่ได้
« ตอบ #31 เมื่อ: 05-09-2010, 11:48:07 »

ใช่ว่า AF จะถูก  ..

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #32 เมื่อ: 05-09-2010, 11:51:28 »

อย่างน้อยเติมไป28ก้อโหวตได้แค่ครั้งเดว ดีกว่าเติม55บาทโหวตวันละ10ครั้ง

NeeD not to know

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #33 เมื่อ: 05-09-2010, 11:53:32 »

อย่างน้อยมันก็สามารถป้องกันการปั้มโหวตได้มากกว่าเดิมนะ(ใช่ปะ) Embarrassed

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #34 เมื่อ: 05-09-2010, 12:00:33 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 05-09-2010, 11:47:09
ถามกลับให้คิดละกันครับ  Smiley Smiley
- พวก AF (Academy Fantasia) เค้าสรรหาคนอย่างไร ?
- 1 ไอดี 1 โหวต ป้องกันการปั้มได้จริงหรือ ?
- เมื่อได้คนไม่ดีเข้ามาทำงาน เพื่อนๆจะไม่สามารถตรวจสอบได้เหรอ ?

อยากฝากไว้ซักนิดนะครับ ว่า จีเอ็มอาสา หรือ กระทั่งจีเอ็มทีมงาน นั้นเป็นแค่คนธรรมดาครับ ย่อมมี รัก โลภ โกรธ หลง เหมือนคนทั่วไป
ซึ่งเป็นหน้าที่ของเพื่อนๆ ทำการตรวจสอบไม่ให้บุคคลเหล่านี้เดินออกนอกลู่นอกทางครับ ดั่งที่เคยทำมากันครับ

ขอตอบตามความคิดแล้วกันนะคะ

- เลือกกันที่ความสามารถ ความตั้งใจ มันก็เทียบกับการเลือกจีเอ็มอาสาอ่านะคะ
เลือกที่ความสามารถ ความตั้งใจ ความพยายาม เช่นกัน ไม่ใช่เลือกที่คะแนนโหวตสูงๆ แต่ต้องดูที่ภาพรวมด้วย

- ถ้าถามว่าป้องกันได้ไหม ก็คงรู้คำตอบดีนะคะ ว่า ป้องกันไม่ได้ 100%
แต่10 เสียงต่อ 1 วัน ก็ไม่มากไปเหรอคะ ถ้าเพื่อนเยอะๆ โซลเยอะๆ ก็ปั้มกันกระจายสิ
แม้ว่าจีท่านนั้นอาจจะยังไม่ได้ลงมือทำงานเลยก็ตาม - -

- ใช่ค่ะ ตรวจสอบได้
แต่การที่เราเลือกคนที่ไม่ดีเข้ามาทำงานตั้งแต่ต้นนั้น มันก็ทำให้เสียความรู้สึกได้นะคะ

อย่าเอาคะแนนโหวตมาตัดสิน
ควรจะมองในภาพรวมมากกว่านะคะ

แค่นี้แหละค่ะ รู้ว่าพูดไปก็ไม่ได้ทำอะไรให้มันดีขึ้นก็ตาม = =

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #35 เมื่อ: 05-09-2010, 12:07:15 »

อ้างจาก: •Qn1') ที่ 05-09-2010, 12:00:33
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 05-09-2010, 11:47:09
ถามกลับให้คิดละกันครับ  Smiley Smiley
- พวก AF (Academy Fantasia) เค้าสรรหาคนอย่างไร ?
- 1 ไอดี 1 โหวต ป้องกันการปั้มได้จริงหรือ ?
- เมื่อได้คนไม่ดีเข้ามาทำงาน เพื่อนๆจะไม่สามารถตรวจสอบได้เหรอ ?

อยากฝากไว้ซักนิดนะครับ ว่า จีเอ็มอาสา หรือ กระทั่งจีเอ็มทีมงาน นั้นเป็นแค่คนธรรมดาครับ ย่อมมี รัก โลภ โกรธ หลง เหมือนคนทั่วไป
ซึ่งเป็นหน้าที่ของเพื่อนๆ ทำการตรวจสอบไม่ให้บุคคลเหล่านี้เดินออกนอกลู่นอกทางครับ ดั่งที่เคยทำมากันครับ

ขอตอบตามความคิดแล้วกันนะคะ

- เลือกกันที่ความสามารถ ความตั้งใจ มันก็เทียบกับการเลือกจีเอ็มอาสาอ่านะคะ
เลือกที่ความสามารถ ความตั้งใจ ความพยายาม เช่นกัน ไม่ใช่เลือกที่คะแนนโหวตสูงๆ แต่ต้องดูที่ภาพรวมด้วย

- ถ้าถามว่าป้องกันได้ไหม ก็คงรู้คำตอบดีนะคะ ว่า ป้องกันไม่ได้ 100%
แต่10 เสียงต่อ 1 วัน ก็ไม่มากไปเหรอคะ ถ้าเพื่อนเยอะๆ โซลเยอะๆ ก็ปั้มกันกระจายสิ
แม้ว่าจีท่านนั้นอาจจะยังไม่ได้ลงมือทำงานเลยก็ตาม - -

- ใช่ค่ะ ตรวจสอบได้
แต่การที่เราเลือกคนที่ไม่ดีเข้ามาทำงานตั้งแต่ต้นนั้น มันก็ทำให้เสียความรู้สึกได้นะคะ

อย่าเอาคะแนนโหวตมาตัดสิน
ควรจะมองในภาพรวมมากกว่านะคะ

แค่นี้แหละค่ะ รู้ว่าพูดไปก็ไม่ได้ทำอะไรให้มันดีขึ้นก็ตาม = =

มองกลับกัน ถ้าคนชอบคนๆนั้นมากๆ ก็สามารถเทโหวตได้ เพราะเงินโซลก็สามารถแลกคืนได้หลังจบกิจกรรม
ส่วนการตัดสินว่าคนไหนดีไม่ดี ผมว่ามันขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของแต่ละคนครับ
เช่น อาสาจัดชอบกิจกรรมมากๆ แต่ไม่เคยตอบคำถาม ในมุมของคนเล่นกิจกรรมเค้าก็ชอบ แต่ผู้เล่นธรรมดาไม่รู้ข้อมูลย่อมไม่ชอบเพราะไม่ตอบ
แต่ อาสาที่เน้นตอบคำถาม แต่ไม่เคยจัดกิจกรรม ในมุมของผู้เล่นอื่นจะเป็นแนวกลับจากด้านบนครับ
ดังนั้นการจะตัดสินคน คงจะยึดที่การกระทำของคนๆนั้น กับสิ่งที่เราอยากให้เป็น คงไม่ถูกต้องทั้งหมดหรอกครับ

#. Mondayz' D : )
Sr. Member

# น้ำตาจะไหล :(

« ตอบ #36 เมื่อ: 05-09-2010, 12:10:33 »

ไม่เคยคิดที่จะ ปั๊มโหวตค่ะ

ปล. จน  Cry

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 05-09-2010, 12:12:20 »

ขอตอบบ้างนะ ขำๆ
ระบบของ AF ที่ว่ามา  มันดีจริงๆแล้วหรือ  หรือมีผลประโยชน์อื่นอยู่เบื้องหลัง
ใช่ มันป้องกันไม่ได้ 100 %หรอก แต่มันก็ดีกว่า 1 ไอดี 10 โหวตอย่างที่ทำกันหรือปล่าว แล้วทำไมไม่เลือกทำสิ่งที่ดีกว่า
อันนี้ก็ถูกอีก เพื่อนๆก็ช่วยกันตรวจสอบสิ แต่ทำไมไม่ทำระบบคัดกรองที่ดีกว่านี้ล่ะ มันจะได้ช่วยลดการทำงานในภายภาคหน้าลง มิใช่หรือ
จีเอ็มอาสา หรือ กระทั่งจีเอ็มทีมงาน นั้นเป็นแค่คนธรรมดาครับ ย่อมมี รัก โลภ โกรธ หลง เหมือนคนทั่วไป
แต่คนที่เข้ามาเป็นอาสา  หรือทีมงาน มันก็ควรจะตัดเรื่องพวกนี้ออกบ้าง หรือไม่อย่างน้อยก็ให้มันลดๆลงไป ไม่อย่างนั้น มันจะต่างไรกับผู้เล่นทั่วไปล่ะ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #38 เมื่อ: 05-09-2010, 12:13:33 »

ซึ่งเป็นหน้าที่ของเพื่อนๆ ที่สามารถตรวจสอบไม่ให้บุคคลเหล่านี้เดินออกนอกลู่นอกทางครับ ดั่งที่เคยทำมากันครับ

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 05-09-2010, 12:07:15
มองกลับกัน ถ้าคนชอบคนๆนั้นมากๆ ก็สามารถเทโหวตได้ เพราะเงินโซลก็สามารถแลกคืนได้หลังจบกิจกรรม
ส่วนการตัดสินว่าคนไหนดีไม่ดี ผมว่ามันขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของแต่ละคนครับ
เช่น อาสาจัดชอบกิจกรรมมากๆ แต่ไม่เคยตอบคำถาม ในมุมของคนเล่นกิจกรรมเค้าก็ชอบ แต่ผู้เล่นธรรมดาไม่รู้ข้อมูลย่อมไม่ชอบเพราะไม่ตอบ
แต่ อาสาที่เน้นตอบคำถาม แต่ไม่เคยจัดกิจกรรม ในมุมของผู้เล่นอื่นจะเป็นแนวกลับจากด้านบนครับ
ดังนั้นการจะตัดสินคน คงจะยึดที่การกระทำของคนๆนั้น กับสิ่งที่เราอยากให้เป็น คงไม่ถูกต้องทั้งหมดหรอกครับ

คอมเม้นเตเตอร์ขอตอบทีละข้อด้วยคนเลยนะจร๊ะ-..-

1.พวกAFถึงจะมีคะแนนโหวต เขาก็จำเป็นที่ต้องจะลงแรง ฝึกซ้อม เข้าแข่งขัน แม้ในรอบสุดท้ายก็ต้องทำให้ถึงที่สุด
ถึงจะใช้คะแนนโหวตที่ปั๊มได้เหมือนกัน แต่ผู้แข่งขันในAFเขาก็ยังทำหน้าที่สุดวคามสามารถ แต่ในที่นี้
ว่าที่จีอาสา จะไม่ทำอะไรเลย หรือ จะเกรียนแค่ไหนก็ได้ ถ้าหากมีกิลใหญ่ๆ หรือฝูงเพื่อนที่รวยล้นฟ้า
สุดท้ายก็จะมีคะแนนโหวตมาแปรรูปเป็นยศจีอาสาในอนาคต แต่AF ต่อให้จะมีคนปั๊มโหวตยังไง เขาก้ยังทำหน้าที่ ร้อง-เต้นให้ดีที่สุด
เมื่อได้สุดยอดนักล่าฝันไป ยังไงก็จะต้องมีศักยภาพในการเป็นนักร้อง-เต้น แต่ถ้าเทียบกะอสุราในที่นี้ พอจบการแข่งขันไป
ว่าที่จีอาสาที่ชนะด้วยการปั๊มโหวต ตแ่มิได้ทำงานอะไรเลย พอเป็นเข้าจริงๆ ก็ไม่มีศักยภาพการเป็นจีอาสา ไม่รับผิดชอบ
สุดท้าย เกมก็เน่า ผุ้เล่นใหม่ก็อินโนเซ้นตามยถากรรมเช่นเดิม

2.ได้ชัวร์แน่นอน เนื่องจากใครมันจะบ้าไปเติมหลายๆไอดี ต่อการปั๊มโหวตใน1วันล่ะ แต่อันนี้10ครั้ง ถ้ารวยก็ปั๊มได้สบาย
ถ้า1ครั้ง1วัน1ไอดี ยังไงก็ป้องกันการปั๊มได้แน่นอน

3.ตรวจสอบได้สิ แค่ดูลักษณะความประพฤติ ว่าทำงานมั้ย ไม่ใช่เอาแต่เวล แล้วปิดสถานะ บางรายหนักหน่อย เกรียนในตัวจีเลยก็มี
จะจับน่ะ มันไม่ยากหรอกนะ แค่ผู้เล่นกดดัน ก็น่าจะโวยวาย ไม่ออนเกมอะไร ก็ตรวจสอบจับผิดได้แล้ว

4.(ขออีก1อ้างอิง) ยังไงซะ บางคนก็มีเห็นๆอยู่(ไม่ได้เจาะจง อย่าร้อนตัว)ว่าวันๆเอาแต่นั่งประกาศโฆษณาหาเสียง ไม่ทำหน้าที่อะไรเลย
แล้วดูคะแนนโหวตก็สูงปรี๊ด ในกลับกัน การตัดสินของแต่ละคน ก็น่าจะขึ้นอยู่กับการกระทำของคนๆนั้น ก็จริง แต่เอาเข้าแล้วในตอนนี้
มันกลายเป็นทางว่า "การตัดสินของแต่ละคน ตอนนี้ไม่ได้ขึ้นอยู่กับอะไร นอกจากพรรคพวกที่มีคุณทรัพย์ของว่าที่จีอาสา
ว่าใคร จะปั๊มโหวตได้มากกว่ากัน" ทีนี้ จะกระทำ หรืแอไม่กระทำ ก็คงจะไปชี้ทางไม่ได้แล้้วล่ะ

ฝากถึงจีทีมงานเช่นกัน ว่าจะทำยังไง เพราะรูปแบบการคัดเลือกชเ่นนี้ 100% 1ใน5คน ของแต่ละเซิร์ฟ ก็ต้องมีจีที่ไร้ความรับผิดชอบ
ไร้ศักยภาพมาปฏิบัติหน้าที่ ยังไงก็แล้วแต่จีทีมงานละกัน ว่าจะ แถ-ลง (เครดิต คุณอำนาจ) เกี่ยวกับประเด็นนี้อีกครั้งอย่างไร..?[quote author=จีเอ็ม)

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Sr. Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 05-09-2010, 12:19:27 »

สงสัย คนที่ปั๊มโหวตคงจะรวย ๆ ๆ ๆ

ในสมองคงมีแต่ "อยากเป็น อยากเป็น จีเอ็มอาสา เราต้องปั๊มโหวต

ความคิดของเราอ่ะ ถ้าเราตั้งใจทำงาน ผู้เล่นที่เห็นความพยายามของเรา เดี๋ยวเขาก็มาโหวตให้เองแหละ

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น
GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 05-09-2010, 12:21:09 »

อ้างจาก: Mondayz' D : ) ที่ 05-09-2010, 12:19:27
สงสัย คนที่ปั๊มโหวตคงจะรวย ๆ ๆ ๆ

ในสมองคงมีแต่ "อยากเป็น อยากเป็น จีเอ็มอาสา เราต้องปั๊มโหวต

ความคิดของเราอ่ะ ถ้าเราตั้งใจทำงาน ผู้เล่นที่เห็นความพยายามของเรา เดี๋ยวเขาก็มาโหวตให้เองแหละ

ตอนนี้ยากมาก เห้นจีหลายคนนั่งตอบคำถามทั้งวัน ปฏิบัติหน้าที่ทั้งวัน

แต่คะแนนโหวตยังไม่ถึงหลักสิบเล้ย Sad

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Sr. Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 05-09-2010, 12:26:49 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 05-09-2010, 12:21:09
อ้างจาก: Mondayz' D : ) ที่ 05-09-2010, 12:19:27

ตอนนี้ยากมาก เห้นจีหลายคนนั่งตอบคำถามทั้งวัน ปฏิบัติหน้าที่ทั้งวัน

แต่คะแนนโหวตยังไม่ถึงหลักสิบเล้ย Sad

บิว ฉันยัง 0.70% อยู่เลย ประกาศตัวเหลือง หาเสียงไม่ได้

GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 05-09-2010, 12:29:04 »

แล้วทำไม คนที่ประกาศตัวเหลืองหาเสียงไม่ได้เหมือนกัน แต่ไม่ทำอะไรเลย คะแนนมันทะลุหลักสิบไปแล้วอ่ะ woon

Sr. Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 05-09-2010, 12:29:21 »

อ้างจาก: Mondayz' D : ) ที่ 05-09-2010, 11:58:38
อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 03-09-2010, 18:26:52
เนื่องจากการตรวจสอบของทางทีมงาน พบข้อผิดพลาดเกี่ยวกับสกิล "มติจับกุม" และ "มติห้ามพูด"

เมื่อผู้เล่นทั่วไป กดใช้สกิลทั้งสองนี้ใส่ตัวละคร จีเอ็มอาสา  ผลของสกิลนั้นจะสะท้อนกลับไปสู่ตัวเองทันที

เช่น ผู้เล่น ก.ไก่ กดสกิลมติจับกุมใส่ตัวละคร จีเอ็มอาสาดุ๊กดิ๊ก แต่งสกิลมติจับกุมกลับไปแสดงผลที่ผู้เล่น ก.ไก่ ทันที
ส่งผลให้ผู้เล่น ก.ไก่ ถูกส่งไปที่คุกโดยทันที ไม่ต้องรอลงอาญา!!

ด้วยเหตุนี้ ทางทีมงานจึงขออนุญาต จีเอ็มอาสาทุกท่านในการกระชับความสามารถจีเอ็มอาสาชั่วคราวซึ่งจีเอ็มอาสาจะไม่สามารถใช้คำสั่งจีเอ็มใดๆได้ แต่ชื่อตัวละครจีเอ็มอาสาจะยังคงมีสีเหลืองอยู่ครับ

ทางทีมงานต้องขออภัยในความไม่สะดวก และขออภัยอย่างแรงในความไม่สนุกด้วยจ๊ะ

ระหว่างนี้ เพื่อนๆจีเอ็มอาสาก็ใช้เวลาที่ว่าง คิดกิจกรรมมันส์ๆ สำหรับหมวกอสุราไอยรา กันดีกว่านะครับ

ปล. ประกาศนี้ จะมีผลจนกว่าทางทีมงานจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

(ไม่นานจ๊ะ รับรอง) Smiley Smiley
หรอค่ะ มัน.. นานโคตรนานแล้วนะค่ะ ไม่ทราบว่าทำอะไรอยู่
ผู้เล่นส่วนใหญ่ซิบมา ขอจีเอ็มจัดกิจกรรมมากแล้วนะค่ะ ทำอะไรอยู่หรอค่ะ ทีมงานค่ะ

ไม่ทราบว่า ไม่นานของทีมงานมัน 1 วัน หรอค่ะ

แอบไปประท้วงมา  Evil

GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 05-09-2010, 12:31:21 »

โอ้ ดีมาก เครียดเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน เมื่อไรห่จะแก้บัคซะที-*-

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7