GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ (ทั้งระบบใหม่และแก้ไขข้อผิดพลาด!!)  (อ่าน 4729 ครั้ง)
_Xaon_PuI_
Sr. Member

Re: แจ้งการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ (ทั้งระบบใหม่และแก้ไขข้อผิดพลาด!!)
« ตอบ #75 เมื่อ: 06-09-2010, 12:55:26 »

ใช่ ใช่

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: แจ้งการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ (ทั้งระบบใหม่และแก้ไขข้อผิดพลาด!!)
« ตอบ #76 เมื่อ: 06-09-2010, 13:11:29 »

ขอมอนเตอร์ เลเวลสัก 200 ด่วน   Evil

♬ ÚñÐê®GrØüÑЙ ♪
Hero Member

แค่...คำสัญญา

« ตอบ #77 เมื่อ: 06-09-2010, 14:23:56 »

แปลก ไอ่เรากับเห็นด้วย กั๊กๆ Evil
• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

« ตอบ #78 เมื่อ: 06-09-2010, 18:09:29 »

คนที่เล่นแต่แรก หาเงินน่ะไม่ยากหรอก
หูเอลฟ์แต่ก่อนเท่าไหร่ล่ะ?
มาขายตอนนี้ได้เท่าไหร่?
อย่าพูดคำว่าเงินเฟ้อเลยนะ
เพราะค่าเงินมันไม่ได้ลดลง มีแต่มูลค่าของหายากพวกนี้จะเพิ่มขึ้น

แล้วคนเล่นใหม่ๆที่เวลอย่างเดียว
จุรอได้กำไลเพื่อหาเงินเนี่ย จะทำไง?

พูดตามความคิดนะ
นี่ก็เป็นคนนึงที่ไม่มีกำไล
เข้าใจความรู้สึกคนไม่มี ว่ามันไม่เท่าเทียมกัน
ไม่ทำไรเหมือนกัน แต่ทำไมคนมีกำไลได้เงินเฉย

ลองคิดกลับกัน กว่าเขาจะได้กำไลต้องเก็บเงินซื้อมั้ย
กว่าจะจุได้ล่ะ? อาจจะมีส่วนน้อยที่โชคดีจุแล้วได้

• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

« ตอบ #79 เมื่อ: 06-09-2010, 18:15:41 »

อ้างจาก: narusawa ที่ 06-09-2010, 02:04:32
ถ้าให้ผมมองเรื่องกำไลพื้นฐาน ผมว่าปรับครั้งนี้เหมาะสมนะครับ (ถ้าทีมงานมองเรื่องเงินเฟ้อนะ)

วิธีหาเงินมันมีล้านแปดครับ ไม่ใช่งอมืองอเท้ารอเงินงอกไปวันๆอย่างเดียว (เห็นเด็กๆตีมังกรหาตังมันยังไม่บ่นเลย อิอิ)
กว่าแต่ละคนจะได้กำไล ไม่ใช่งอมืองอเท้ารอเงินงอกนี่
กว่าจะได้ล่ามินิล่าบอส ต้องรอ และคนล่ามินิมีตั้งกี่คน
หาเงินเพื่อเอามาซื้อกำไล นี่เรียกงอมืองอเท้า?

แล้วบอกวิธีหาเงินมีล้านแปด
อ้าว มันก็จริงอย่างที่พูด
แต่เซ็ตพื้นฐานมันกลายเป็นความสะดวกสบายไปแล้ว

ตัวอย่างเช่น : ตอนนี้คุณมีคอมมีมือถือใช้
ถ้าวันนึงสิ่งอำนวยความสะดวกเหล่านี้หายไป
จะไม่โวยมั่งรึไง?

เมาะตะมะ
Jr. Member
**

« ตอบ #80 เมื่อ: 06-09-2010, 18:17:06 »

เรปบน โดนมาก +ไห้1000000000000
เมาะตะมะ
Jr. Member
**

« ตอบ #81 เมื่อ: 06-09-2010, 18:19:23 »

ผมอยากรู้ว่าตอนนี้จะหาเงินได้ไง   Huh? Huh?
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #82 เมื่อ: 06-09-2010, 18:24:28 »

หลังจากได้อ่านข้อเสนอแนะจากเพื่อนๆ หลายความเห็น ซึ่งในหลายๆความเห็นเป็นแนวทางในการแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นได้บ้าง
ในเรปนี้ผมขอสรุปประเด็นที่เพื่อนๆ ได้เสนอแนะเข้ามาเกี่ยวกับไอเทมเซตจุติ ดังนี้
1. การปรับให้ทักษะ นายตัวๆป่าว และ นายทำไมเก่งจัง จากการใช้ 1 ครั้งหมด เปลี่ยนเป็นครั้งละ 1 เลเวล
2. การปรับเพิ่มค่าความสามารถของตัวไอเทมพื้นฐาน

ซึ่งตรงนี้ผมจะขอรับเรื่อง และนำเข้าที่ประชุมกับทีมโปรแกรมในวันพรุ่งนี้อีกครั้งครับ
ได้ผลอย่างไรจะนำมาเล่าให้ฟังครับ

ขอบคุณเพื่อนๆ ที่เสนอแนะ ในจุดที่ทีมงานมองไม่เห็นครับ

.ツ
Full Member

อี พวก ปาก เหม็น ..!?

« ตอบ #83 เมื่อ: 06-09-2010, 19:16:27 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 06-09-2010, 18:24:28
หลังจากได้อ่านข้อเสนอแนะจากเพื่อนๆ หลายความเห็น ซึ่งในหลายๆความเห็นเป็นแนวทางในการแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นได้บ้าง
ในเรปนี้ผมขอสรุปประเด็นที่เพื่อนๆ ได้เสนอแนะเข้ามาเกี่ยวกับไอเทมเซตจุติ ดังนี้
1. การปรับให้ทักษะ นายตัวๆป่าว และ นายทำไมเก่งจัง จากการใช้ 1 ครั้งหมด เปลี่ยนเป็นครั้งละ 1 เลเวล
2. การปรับเพิ่มค่าความสามารถของตัวไอเทมพื้นฐาน

ซึ่งตรงนี้ผมจะขอรับเรื่อง และนำเข้าที่ประชุมกับทีมโปรแกรมในวันพรุ่งนี้อีกครั้งครับ
ได้ผลอย่างไรจะนำมาเล่าให้ฟังครับ

ขอบคุณเพื่อนๆ ที่เสนอแนะ ในจุดที่ทีมงานมองไม่เห็นครับ

จะรอฟังคำตอบงับ และของคุณมากที่ยังเห็นความคิดส่วนหนึ่งของผู้เล่น และนำไปพิจารณา
Up to you :)
Hero Member

เพียงเธอ^^"

« ตอบ #84 เมื่อ: 06-09-2010, 19:17:12 »

อ้างจาก: •unprang'• ที่ 06-09-2010, 18:15:41
อ้างจาก: narusawa ที่ 06-09-2010, 02:04:32
ถ้าให้ผมมองเรื่องกำไลพื้นฐาน ผมว่าปรับครั้งนี้เหมาะสมนะครับ (ถ้าทีมงานมองเรื่องเงินเฟ้อนะ)

วิธีหาเงินมันมีล้านแปดครับ ไม่ใช่งอมืองอเท้ารอเงินงอกไปวันๆอย่างเดียว (เห็นเด็กๆตีมังกรหาตังมันยังไม่บ่นเลย อิอิ)
กว่าแต่ละคนจะได้กำไล ไม่ใช่งอมืองอเท้ารอเงินงอกนี่
กว่าจะได้ล่ามินิล่าบอส ต้องรอ และคนล่ามินิมีตั้งกี่คน
หาเงินเพื่อเอามาซื้อกำไล นี่เรียกงอมืองอเท้า?

แต่เซ็ตพื้นฐานมันกลายเป็นความสะดวกสบายไปแล้ว

ตัวอย่างเช่น : ตอนนี้คุณมีคอมมีมือถือใช้
ถ้าวันนึงสิ่งอำนวยความสะดวกเหล่านี้หายไป

อยากจะกด like สักพันครั้ง ถูกใจมาก  ใช่ ใช่

So long as men can breathe or eyes can see,
So long lives this, and this gives life to you.
• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

« ตอบ #85 เมื่อ: 06-09-2010, 19:21:03 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 06-09-2010, 18:24:28

เหมือนมองข้ามผู้เล่นที่ไม่ต้องการให้ปรับเนอะ
แต่ก็ดีนะ ที่ยังสนใจคำเสนอผู้เล่น

แปลกที่ไม่สนใจฟังเสียงส่วนใหญ่?
สรุปว่ายังไงก็ปรับแน่นอน?
ขึ้นอยู่ว่าจะรูปแบบไหนงั้นสิ

เมาะตะมะ
Jr. Member
**

« ตอบ #86 เมื่อ: 06-09-2010, 19:25:00 »

เรปบนโพสทีไรโดนโคตเลยอะ Shocked
.ツ
Full Member

อี พวก ปาก เหม็น ..!?

« ตอบ #87 เมื่อ: 06-09-2010, 19:35:51 »

ยังไงทีมงานเขาก้อปรับ เอาเวลาที่มานั่งต่อต้านไปคิดหาแนวทางยื่นข้อเสนอให้ผู้เล่นเสียประโยชน์น้อยลงดีกว่านะ
spearz❤
Sr. Member

ลัลล่า ~

« ตอบ #88 เมื่อ: 06-09-2010, 19:52:11 »

อ้างจาก: •unprang'• ที่ 06-09-2010, 18:15:41

^
^
^

ชอบตัวอย่างข้างบน รู้สึกเห็นภาพชัดมาก กก

ไม่มีคอมไม่มีมือถือไม่ตาย เเต่คิดว่าขาดมันได้หร่าา หึหึ

“ฉันตายไปโดยไม่เสียใจ   เพราะฉันได้ทำงานที่ฉันรัก    นั่น คือเป็นผู้รับใช้ต้อยต่ำต่องานศิลปะของฉัน” 

ศ.ศิลป์ พีระศรี
ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

« ตอบ #89 เมื่อ: 06-09-2010, 21:53:42 »

ปรับอะไรถามผู้เล่นบ้างมั้ยแล้วอยกาจะถามว่าเวทรูปแบบใหม่อ่านแล้วงงคือถ้าผมตีเวท1500 ปล้ววิกันเวท500+50 ใช้แสงโจมมันจะเข้าเท่าไหรงงครับ

ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8