GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ (ทั้งระบบใหม่และแก้ไขข้อผิดพลาด!!)  (อ่าน 4729 ครั้ง)
I3.8I
Jr. Member
**

Re: แจ้งการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ (ทั้งระบบใหม่และแก้ไขข้อผิดพลาด!!)
« ตอบ #60 เมื่อ: 05-09-2010, 20:15:55 »

เงินบิลล่า ที่ใช้ในการจุติแต่ละรอบ แต่ละ ครั้ง

รอบที่ 1 = 1000000 บิลล่า ( 1 M )   ได้รองเท้าพื้นฐาน

รอบที่ 2 = 2000000 บิลล่า ( 2 M )   ได้รองเท้าพื้นฐาน (คู่ ที่ 2)

รอบที่ 3 = 3000000 บิลล่า ( 3 M )   ได้รองเท้าพื้นฐาน (คู่ ที่ 3)

รอบที่ 4 = 5000000 บิลล่า ( 5 M )   ได้ผ้าคลุมพื้นฐาน (มีกำลังใจนิดๆ)

รอบที่ 5 = 25000000 บิลล่า ( 25 M ) ได้กำไลพื้นฐาน (เอาล่ะทีนี้ตาGuเอาคืนมั่ง) หมดเส้นขั้นเทพไปหลายกล่อง เนื่องจากเติมโซลมาขายและเก็บเลเวล

-:-  มีสารเตือนภัยแจ้งจะปรับทักษะเซ๊ตพื้นฐาน  -:-

รอบที่ 6 = 50000000 บิลล่า ( 50 M ) ไม่ได้จุติถึง 6   Embarrassed  ไม่มีเงิน <<< เหตุผล อย่างแรง

คือ ผมพิมมากกว่า เป็นสิบๆบรรทัด และตกแต่งด้วยไอคอนต่างๆ แต่พิมยังไง ก็ อธิบายไม่หมด ว่า I ไม่ชอบ ที่จะปรับ เอาเป็นว่า ไม่ชอบ และ อีกหลายๆคน ก็คงไม่ชอบ

หวัง ว่า ทีม งาน เข้า ใจ นะ คือ คน มัน มี ปัญหา ที่ จะ บอก อยู่เต็มไปหมด แต่ บอก ไม่ ถูก เพราะ มันชักจะหาดีไม่ได้แล้ว

เอา เป็น ว่า อย่า ปรับ เลย นะ นะ ถือ ว่า คน ไทย ด้วย กัน ขอ กัน เกมส์ ไทย จะ ใจ ดี ต่อ ไป ไหม

อนาคต : สิ้นหวัง
I3.8I
Jr. Member
**

Re: แจ้งการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ (ทั้งระบบใหม่และแก้ไขข้อผิดพลาด!!)
« ตอบ #61 เมื่อ: 05-09-2010, 20:25:48 »

ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆ งั้นเอางี้ ได้ประโยชน์ ทั้ง 2 ฝ่าย แบบ มาตรฐาน เกมส์นี้(สำหรับเกมส์นี้เท่านั้นนะ)

ไป ออก ถุง เงินบิลล่า แบบ โซล มาขาย ดิ  คนเค้าจะได้หาเติมตัง ซื้อได้ ง่ายๆ แต่ได้ใจ ความ (ประชดสุดTeenเลย)

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #62 เมื่อ: 05-09-2010, 21:29:00 »

มันจุ 5 รอบ รอบที่ 5 นี่ได้กำไลพื้นฐานจริง ๆ หรอ
ใครได้มาแล้วยืนยันที อยากรู้

YAKOOSA
Jr. Member
**

« ตอบ #63 เมื่อ: 05-09-2010, 21:56:47 »

6รอบยังไม่ได้เลย ความสามารถให้สมกับความยากหน่อย
.ツ
Full Member

อี พวก ปาก เหม็น ..!?

« ตอบ #64 เมื่อ: 05-09-2010, 22:32:45 »

ช่วยเอาไปพิจารณาด้วย ทักษะนายสู้กับพี่เราป่าว และทักษะนายทำไมเก่งจัง ปรับให้เมื่อกดใช้ลดทีละ1ระดับ

และขอให้ปรับเพิ่มพลังป้องกันให้กับรองเท้าพื้นฐาน ผ้าคลุมพื้นฐาน และกำไลพื้นฐาน ตามความเหมาะสมด้วย

อีกอย่าง ถ้าจะกรุณาช่วยเพิ่มทักษะนายขอเงินหน่อยให้ได้มากขึ้น จากเดิมได้ 950k ควรจะเพิ่มให้ได้มากขึ้น

ควรค่าแก่การรอใน1วัน โดยที่ไม่รู้เลยว่าทักษะที่จะให้สุ่มให้ได้ในแต่ละวันนั้น

มันจะเป็นนายขอเงินหน่อยหรือป่าว ซึ่งมีอัตราการสุ่มได้ = 1ใน4

หรือถ้าได้ทักษะอื่น ดูท่าแล้วก้อเหมือนจะต้องกดทิ้งไปเปล่าๆ

เพราะเซทจุนี้ 100ทั้ง100 หามาใส่กันเพราะสาเหตุเดียว

ไม่งั้นคงไม่ดิ้นรนเวลเพื่อจุ ที่จะมีโอกาสเปิดกล่องสุ่มพื้นฐานให้ได้กำไลพื้นฐาน

คงไม่เติมโซล เพื่อซื้อเส้นไปขายเพื่อแลกเป็นเงินเอมมาหาซื้อกำไลพื้นฐาน

และสุดท้ายหวังว่า ทีมงานก้อคงไม่เอาความคิดของทีมงานเป็นใหญ่เพียงฝ่ายเดียวนะ

มองความคิดเห็นของผู้บริโภคบ้างก้อดี
• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

« ตอบ #65 เมื่อ: 05-09-2010, 22:42:06 »

เห็นด้วยกับข้างบนนะ
ถ้ากำไลพื้นฐานไม่มีความหมาย
คนก็เลิกเวล ไม่มีใครซื้อเส้น แชร์ *200

ทุกคนจุเพราะอยากได้กำไลกันทั้งนั้น

IiI_SteP_IiI
Newbie
*

« ตอบ #66 เมื่อ: 05-09-2010, 22:56:51 »

ไม่น่าปรับกำไลเลย   Cry Cry :'

เมาะตะมะ
Jr. Member
**

« ตอบ #67 เมื่อ: 05-09-2010, 23:00:50 »

ทำอย่างงี้ไม่เอาสกิลนายขอตังออกไปเลยละครับ
เมาะตะมะ
Jr. Member
**

« ตอบ #68 เมื่อ: 05-09-2010, 23:04:39 »

เเละอีกอย่างผมจุมา หลายๆตัว 13ครั้งเเละยังไม่ได้กำไลเลย

กว่าจะเกบเงินซื้อได้ รุ้งี้ผมมะซื้อหรอกถ้าสกิลมันห่วยๆเเบบนี้
_•Gu_InW_Za•_
Jr. Member
**

...ทุกชีวิตมีค่า ขอแค่ศรัทธาจนลมหายใจสุดท้าย...

« ตอบ #69 เมื่อ: 05-09-2010, 23:12:28 »

ดีนะคับ ที่จะมีสิ่งดีๆใหม่ๆเข้ามาในอสุรา ของเรา

และก็ชอบในระบบใหม่นี้ด้วย อาจจะไม่ทั้งหมด เเต่ก็ชอบในเรื่องของผอบคู่หู

แต่ ไม่ชอบเรื่องเซตพื้นฐาน เพราะปกติ เราก็หาเงินด้วยวิธีเเบบนี้ มาอยู่เเล้ว

และถ้าให้คิด( ความคิด) เหมือนมันไม่ยุติธรรม สักเท่าไหร่ เพราะกว่าเราจะ เก็บ3สกิวได้ครบ 9 ระดับ

ไม่ใช่เเค่วัน 2 วันนะคับ อย่างน้อยก็ 1 เดือน อะคับ แล้วถ้าทำเเบบนี้ มันจะไม่ทำให้เงินในเซิฟมีน้อย
 ทำให้เซิฟเวอร์ไม่สมดุล เรื่องเงิน เพราะ วิธีการหาเงิน ส่วนใหญ่ เขาไม่เก็บขยะขายหรอกคับ
 เขานั่ง รอคอยทั้งวัน เพื่อรอสกิวจุติอันนี้ กว่าพวกเราจะจุติ เเละเปิดกล่องพื้นฐาน ได้กำไลพื้นฐาน มันไม่อาจจะใช่รอบเดียวนะคับ ผมว่าให้สิทธิพิเศษสำหรับคนจุติ จะไม่ดีกว่าหรอคับ
ถ้ายกเลิก ระบบเซตพื้นฐานใหม่ ออก ใช้ระบบเดิม ระบบเซตพื้นฐาน ปกติ ที่สะสมสกิวครบ9ระดับ 3 สกิว เเล้วได้ สกิวนายขอเงินหน่อย วันละ1สกิว
ผมว่ามันจะดีกว่านะคับ
 ปล. เเค่ความคิดเห็น อยากให้เหล่าทีมงานรับไว้พิจรณาด้วยนะคับ

Up to you :)
Hero Member

เพียงเธอ^^"

« ตอบ #70 เมื่อ: 05-09-2010, 23:18:03 »

สงสัยมีแผนการให้คนซื้อของโซลเยอะๆ จะโดนหมิ่นประมาทไหมนิ ฮ่าาาา แค้พูดความจริง

So long as men can breathe or eyes can see,
So long lives this, and this gives life to you.
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #71 เมื่อ: 05-09-2010, 23:30:11 »

อ้างจาก: IiI_SteP_IiI ที่ 05-09-2010, 22:56:51
ไม่น่าปรับกำไลเลย   Cry Cry :'

กำไลพื้นฐานมีการปรับเหรอ Huh?

เค้าปรับอะไรยังไงอ่ะคับ  ผมตามข่าวไม่ค่อยทัน Huh?

narusawa
Newbie
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 06-09-2010, 02:04:32 »

ถ้าให้ผมมองเรื่องกำไลพื้นฐาน ผมว่าปรับครั้งนี้เหมาะสมนะครับ (ถ้าทีมงานมองเรื่องเงินเฟ้อนะ)

วิธีหาเงินมันมีล้านแปดครับ ไม่ใช่งอมืองอเท้ารอเงินงอกไปวันๆอย่างเดียว (เห็นเด็กๆตีมังกรหาตังมันยังไม่บ่นเลย อิอิ)
I3.8I
Jr. Member
**

« ตอบ #73 เมื่อ: 06-09-2010, 08:44:27 »

เรป บน พูด ได้ห่วย นะ ครับ พูด งี้ มันก็ไม่ถูกนะ คนเรา มันเคยผ่านช่วงที่ ต้องอดอยากปากแห้ง

เคย เก็บ เงิน ค่าขนม ละมาเติมโซล ซื้อของไปขายมั่งไหมล่ะ ครับ หึ พูด ได้ น่า ยก นิ้ว(เท้า)ไห้จิงๆ

กว่าจะได้เงินถึง 1 เอม นี่มันไม่ใช่น้อยๆนะ ละคิดดูคนเค้าเก็บเลเวล เติมโซลซื้อเส้น ซื้อของ ไปขาย ละไหนจะ ค่าจุติ แต่ละรอบอีก

ผมพึ่งจะผ่านช่วงนั้นมา จะไม่ไห้เก็บเกี่ยวกันมั่งหรอไง ไอ่ที่พูด กะพูดกันจิง ไห้เอาคืนมั่งเหอะ

จะปรับกันทำไม ในเมื่อคนท้วงมันมีไม่ถึง 5% ในเกมส์เลย ละลองไปสำรวจดูซิครับ ในเกมมีใครเค้าอยากไห้ปรับมั่งไหม

ถึงมีกะเป็นไอ่พวกที่ไม่มีกำไล อ่ะนะ ไอ่พวกที่อิจฉาคนมีน่ะ

เกมส์ มา ถึงจุดนี้แล้วจะปรับไห้มันผิดใจกันทำไมล่ะครับ ในเมื่อ ต่างคน ต่างก็ เคยได้รับประโยชน์กันทั้ง 2 ฝ่าย

ฝ่าย เกมส์ ก็ ได้เงินโซล พอ เราได้เซ๊ตพื้นฐานครบ จะไม่ไห้เรา เอาคืนมั่งเลย หรือ

ยังไง ก็ ช่วยพิจารณาอย่างถี่ถ้วน ละเอียดยิบ ด้วยนะครับ

ดูจาก เรปที่ผ่านมา ก็น่าจะทราบได้นะว่า คนเค้าคัดค้านกันขนาดไหน

-BinGo-
Newbie
*

« ตอบ #74 เมื่อ: 06-09-2010, 12:50:29 »

ขอ มีเอี่ยวด้วยครับ ....
เซตพื้นนี่ สกิลขอเงินน่าจะปรับเปน มีโอกาส ขอเงินมอนเตอร์ สำเร็จ 50% ก้อพอมั้งคับ ...น่าจะดีกว่านะ
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8