GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ดราม่าสุดๆ เควสจุติ ใครอยากจุติเข้ามาร่วมโพสครับ  (อ่าน 2283 ครั้ง)
Champ-Sutee
Newbie
*

ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน....

ดราม่าสุดๆ เควสจุติ ใครอยากจุติเข้ามาร่วมโพสครับ
« เมื่อ: 09-08-2010, 21:30:54 »

รู้สึกเหมือนกับผมหรือป่าวครับ ว่าเควสจุติ มีไว้สำหรับคนอยู่กิลใหญ่ๆ มีพวกเยอะๆ เอาพระไปกายหลายๆคน หรือไม่ก็เล่นพระซ่ะแล้วแสงจู่โจม+ฟูตัวเองยิกๆ ถึงจะมีปัญญาจุติได้
(ทำไมมันยากเช่นนี้) คนที่มีกิลใหญ่อยู่ หรือพวกเยอะ หรือบ้านรวยซื้อบิลล่ากวาดของเทพๆดีๆไปใส่ แล้วก็เวลๆๆๆๆแล้วก็ทำเควสจุติไปอย่างง่ายดาย
ส่วนพวกผู้เล่นตาดำๆ วิ่งเก็บตังค์แมพมังกร+วิหารเพลิง ไปวันๆ แม้จะขยันจนได้ 99 ก็ไม่มีปัญญาไปจุติอยู่ดี เพราะต้องฆ่าบอสแต่ละตัวโหดๆทั้งนั้น แค่เวลก็จะบ้าอยู่แล้ว
เมื่อก่อนไม่ว่าผู้เล่นตีมอนตัวไหน เวลอะไรก็ได้ EXP ปกติจากมอน แต่ปัจจุบัน ปรับ ผู้เล่นที่LVมากกว่าหรือน้อยกว่ามอน10LV ได้EXPครึ่งเดียว ส่วนผู้เล่นที่เวลกระจายก่อนการปรับนี้ก็เวลเอาเวลเอา
ส่วนผู้เล่นปัจจุบันต้องมาเซงกับระบบเวล และเควชจุติสุดโหด Angry
***ปรับอีกได้ไหมครับ ให้ทุกคนที่เล่นเกมนี้และขยันเวลจน99ได้มีปัญญาทำเควสจุติกับเขาบ้าง
ไม่ต้องจ่ายบิลล่าในการจุติ ไม่ต้องไล่ล่าฆ่าบอสเพื่อผ่านเควสจุติ
แต่ให้เคลียร์เควสสำคัญๆของเกม(เกี่ยวกับเนื้อเรื่อง Story ASURA)แค่นั้นก็พอ เห็นใจตัวเองที่ไม่ค่อยมีเวลาเล่น+อดหลับอดนอนเวลๆๆ และเห็นใจเพื่อนๆน้องๆที่เล่นเกมนี้ด้วยกัน จะได้เอาเวลาส่วนหนึ่งไปอ่านหนังสือ+ทำการบ้าน(มีความสุขที่เกมนี้เล่นแล้วไม่เครียด)
***หวังว่าจะผ่านความเห็นชอบจากทีมงานและผู้มีส่วน+มีอำนาจในการเห็นชอบกับข้อเสนอนี้ครับ-ขอขอบพระคุณล่วงหน้าไว้เลยนะครับ.

<<<ทหารคือรั่วของชาติ ข้าราชการคือข้ารับใช้แผ่นดิน พี่น้องแลเพื่อนพ้องเอ๋ย ตัวท่านนั้น คือสิ่งใด>>>
กองพันลูกผู้ชาย ให้คุณมากกว่าที่คุณคิด//สุภาพชนเขียวเหลือง ลูกแม่ลำเพย ท.ศ.ร.21#2548
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

Re: ดราม่าสุดๆ เควสจุติ ใครอยากจุติเข้ามาร่วมโพสครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-08-2010, 21:31:57 »

เีริ้องนี้มีมานานแล้วครับ  laugh

ลาออก
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: ดราม่าสุดๆ เควสจุติ ใครอยากจุติเข้ามาร่วมโพสครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 09-08-2010, 21:32:18 »

โวยวายไปไม่มีประโยชน์หรอกคุนเทอว์ จีเขาไม่สนใจหรอกนะ เผลอๆปรับไปเด๋วเน่าเพิ่มขึ้นอีก  Cool

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Champ-Sutee
Newbie
*

ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน....

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-08-2010, 22:00:54 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 09-08-2010, 21:32:18
โวยวายไปไม่มีประโยชน์หรอกคุนเทอว์ จีเขาไม่สนใจหรอกนะ เผลอๆปรับไปเด๋วเน่าเพิ่มขึ้นอีก  Cool

คงจริงอย่างที่คุณ GøøGle-KunG ว่า เพราะนี่มันเกมของเขา เรามาเล่นของเขา ก็คงต้องยอมรับตามที่เขาอยากให้มันเป็น ถ้ารับไม่ได้ก็เปลี่ยนเกมเล่นไป ไปเล่นที่มันง่ายๆ ภาพสวยๆ เวลสบายๆ จุติชิวๆ
แล้วปล่อยให้เกมออนไลน์อันทรงคุณค่าของไทยเกมนี้ค่อยๆเลือนหายไปอย่างช้าๆเพราะมีแต่ผู้เล่นหน้าเดิมๆ และ.......เป็นใหญ่(คงกลัวว่าถ้าจุติง่ายเดี๋ยวจาเก่งเกินหน้าเกินตาของ........)
***จากใจ ไม่มีใส่หน้ากาก ตรงไปตรงมา และโดนใจผู้เล่นระดับกลางและระดับล่าง แต่แหนบแนมผู้เล่นระดับบน(ตัวละครของ......เพื่อนของ.......พวกของ......)

*** สัญลักษณ์ "......." เป็นการเว้นไว้เพื่อให้เกียติ และเพื่อให้เพื่อนๆน้องๆทุกคน เล่นเกมเติมคำในช่องว่างตามจินตนาการ และความรู้สึกลึกๆ ที่ไม่กล้าแสดงออกมา. Cool

<<<ทหารคือรั่วของชาติ ข้าราชการคือข้ารับใช้แผ่นดิน พี่น้องแลเพื่อนพ้องเอ๋ย ตัวท่านนั้น คือสิ่งใด>>>
กองพันลูกผู้ชาย ให้คุณมากกว่าที่คุณคิด//สุภาพชนเขียวเหลือง ลูกแม่ลำเพย ท.ศ.ร.21#2548
B_taro
Jr. Member
**

นู๋ บีเบียร์ เองเจ้าค่ะ

« ตอบ #4 เมื่อ: 10-08-2010, 01:59:25 »

ยาก ในเรื่องนี้  Shocked
เพราะจะทำให้มันง่ายเกินไป
แค่จุติ หากิลใหญ่ๆอยู่ คงไม่ยาก ถ้าเราดีพอ Evil

ต่อต้านโปรโมชั่นคนรวยบุตรคหอุปราชวีชนตำนานเทพ
ต้อนรับโปรโมชั่นคนจนจรยาจกกุลทาส
คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10-08-2010, 02:19:16 »

ลองไปหาเพื่อนให้ช่วยทำเคาสจุติกับเขาก็ได้นิครับ ไม่จำเป็นต้องกิลใหญ่ก็ทำได้ถ้าเรามีเพื่อนดีๆค่อยช่วย
~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 10-08-2010, 05:01:17 »

ไม่จำเป็นต้องอยู่กิลใหญ่แล้วถึงจะจุติได้หรอกครับ เห็นบางคนไม่ได้อยู่กิลใหญ่อะไรมากก็ยังจุติกันเลย
exp ในบางแมพก็ไม่ได้แตกต่างกับ exp มอนในดันสมาคมเท่าไหร่เลย
ในเรื่องเควสจุติ ที่ว่าต้องมีเพื่อนช่วยหาเยอะๆผมว่าแล้วแต่คนนะ บางคนก็ทำเควสกัน2-3คนก็มี เควสก็ไม่ได้ยากเย็นอะไรมาก  มินิก็ตีไม่ยาก แค่มันหายากเพราะมีผู้เล่นล่ามินิเพื่อดรอปของ ขยันวิ่งๆเดี๋ยวก็เจอ

Smiley

David Villa
Hero Member

<~.Barca.~>

« ตอบ #7 เมื่อ: 10-08-2010, 08:21:23 »

กระทู้แบบนี้คนตั้งเยอะแล้วแต่จีเขาก็ไม่สนจหรอก

J_Project
Jr. Member
**

If I long live, I will love only you.

« ตอบ #8 เมื่อ: 10-08-2010, 11:48:32 »

เควสจุติไม่ยากนะ เราจุครั้งแรกเราก็อยู่กิลเล็ก แต่มีเพื่อนๆที่ดีช่วยจุน่ะ แต่อยากให้ลดค่าจุรอบ 5และ 6ลง เพื่อที่คนอยู่กิลเล็กๆจะได้มีโอกาสจุบ้าง รอบ 5สัก 10m รอบ 6สัก 15-20m
ยังพอไหว  Evil Evil Evil

So long as men can breathe or eyes can see,
So long lives this, and this gives life to you.
ϟ illu$i๏n™
Hero Member

สักวันฉันจะกล้าพอ !

« ตอบ #9 เมื่อ: 10-08-2010, 12:24:23 »

มันไม่ยากหลอก เราก็ ไม่มีเพื่อนเยอะ ไป 2 คน (เปิดหลายจอ) 
บางทีก็โดนกิลใหญ่ๆแย่ง  แล้วแต่ดวง  Evil

My Freinds 4rever # '
เพื่อนแรด เพื่อนตาย
ISydNeyI
Newbie
*

oOo นู๋อาร์มี่ oOO

« ตอบ #10 เมื่อ: 10-08-2010, 14:47:57 »

Angry Angry Angry Angry

ดรา ม่า กันไป ก้เท่านั้น

๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

« ตอบ #11 เมื่อ: 11-08-2010, 06:49:41 »

ลงแบทบ่อยๆดูครับ
ถ้ามีความสามารถจริงๆ(ไม่เกรียนนะ) คงมีแมวมองของกิลล์ มาทาบทามครับ

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 11-08-2010, 07:10:14 »

หากคุณไม่มีกิลใหญ่ๆ แต่คุณมีเพื่อนสายอาชีพสนับสนุนคุณก็จุติได้ครับ  ผมมี 3 คน ผมยังไปจุได้เลย พระกายกับเทร แต่จะให้ตีบอสง่ายดายเหมือนกิลใหญ่ๆคงจะไม่ได้ อันนี้คุณต้องใช้เทคนิคในการเล่นเอาเอง  อันที่จริงไม่ได้อยู่ที่กิลจะใหญ่หรือเล็กน๊ะครับ มันสำคัญตรงคุณต้องมีเพื่อนเยอะ หลากหลายอาชีพ และไปกันเป็นกลุ่ม ถึงจะอยู่กิลใหญ่ๆแต่เพื่อนๆไม่ช่วยเหลือกันก็เท่านั้น  บางครั้งถึงไมได้อยู่กิลเค้า เห็นเค้าตีบอสอยู่คุณบอกเค้าทำเควสจุติเค้าก็อาจจะช่วยคุณตีด้วยซ้ำ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 11-08-2010, 09:42:04 »

ตอนจุติรอบแรกเราก็จุติเองนะ  ไม่มีใครช่วย  สร้างพระสายกายมา 2 ตัว แล้วยืมพระเพื่อนสายกายมาอีกตัว  ก็ฆ่าราชินีได้นะ แต่อาจลำบากหน่อยเพราะต้องเปิด 4 จอ  สลับไปมา งงได้ใจเลยแหละ  แต่ก็สามารถจุติได้นะ  ไม่ยากเกินไปหรอกสำหรับเควส จะยากก็ตรงแย่งตีกับคนอื่นไม่ทันเท่านั่นเอง

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
/&{F}~{o}~{N}&\
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 11-08-2010, 10:29:50 »

ไม่จิงอะ แค่มีความตั้งใจก็ทำได้ละ สร้างพระเอง แล้วออนหลายจอ ก็่ง่ายขึ้นละ

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4