GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ดราม่าสุดๆ เควสจุติ ใครอยากจุติเข้ามาร่วมโพสครับ  (อ่าน 2283 ครั้ง)
Up to you :)
Hero Member

เพียงเธอ^^"

Re: ดราม่าสุดๆ เควสจุติ ใครอยากจุติเข้ามาร่วมโพสครับ
« ตอบ #30 เมื่อ: 17-08-2010, 16:28:13 »

ว่าลดค่าจุลงหน่อยดีไหม ค่าจุแพงชิบ

So long as men can breathe or eyes can see,
So long lives this, and this gives life to you.
Champ-Sutee
Newbie
*

ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน....

Re: ดราม่าสุดๆ เควสจุติ ใครอยากจุติเข้ามาร่วมโพสครับ
« ตอบ #31 เมื่อ: 17-08-2010, 16:35:50 »

เห็นด้วยๆงิ หรือเปลี่ยนเป็นเงินโซลก๊ะได้นะ จะได้ไม่ต้องวิ่งหาบิลล่าทั้งวัน และเป็นการช่วยลดการละเมิดข้อห้ามการซื้อขายเงินบิลล่าด้วยไง

ความจริงน่าจะมีระบบแลกโซลเป็นบิลล่านะ 1โซลแลกได้กี่บิลล่าก็ว่าไปตามความเหมาะสม Evil

<<<ทหารคือรั่วของชาติ ข้าราชการคือข้ารับใช้แผ่นดิน พี่น้องแลเพื่อนพ้องเอ๋ย ตัวท่านนั้น คือสิ่งใด>>>
กองพันลูกผู้ชาย ให้คุณมากกว่าที่คุณคิด//สุภาพชนเขียวเหลือง ลูกแม่ลำเพย ท.ศ.ร.21#2548
Up to you :)
Hero Member

เพียงเธอ^^"

« ตอบ #32 เมื่อ: 17-08-2010, 22:47:53 »

อ้างจาก: Champ-Sutee ที่ 17-08-2010, 16:35:50
เห็นด้วยๆงิ หรือเปลี่ยนเป็นเงินโซลก๊ะได้นะ จะได้ไม่ต้องวิ่งหาบิลล่าทั้งวัน และเป็นการช่วยลดการละเมิดข้อห้ามการซื้อขายเงินบิลล่าด้วยไง

ความจริงน่าจะมีระบบแลกโซลเป็นบิลล่านะ 1โซลแลกได้กี่บิลล่าก็ว่าไปตามความเหมาะสม Evil
ใช่ ใช่ คนบ้านรวยก็เทพเลยสิ

So long as men can breathe or eyes can see,
So long lives this, and this gives life to you.
£ úóM ↔™♥My Princess ◕‿◕。
Sr. Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 17-08-2010, 23:50:16 »

จุรอบเเรกเสีย 1m  ไม่ใช่หรอ   Huh? Huh?   เเค่ ไม่กี่เอม   laugh laugh
<นายพล>IvIazaiviuneiiz[For l3aTTle]
Jr. Member
**

.:: P I2 A K A S I T ::.

« ตอบ #34 เมื่อ: 18-08-2010, 10:54:53 »

ผมว่า ไม่ยากนะ ผมจุไป 6 ละ แฟนจุไป 5

ผมว่ามันเรื่องของสังคมนะ คือ คุณพร้อมที่จะเปิดใจ ร่วมเวลกะคนอื่นไหม

เวลผมว่ากะไม่ยากนะ ผมเวลแคสเตอร์จนเวล 60 ที่เข้วีเลย แต่ก่อนมาเข้วี

ก็ไปตีเม่น ตีวุ้น ก็โอนะ เปลี่ยนสถานที่เล่นเรื่อย ๆ เพราะเวลที่เดียวมันน่าเบื่อนะ

อ่อ คนที่ไม่อยู่กิลที่ครองปราสาทได้ก็จุถมเถไปนะ ก็อย่างว่านะ

หรือว่าขี้เกรียจเวลเองละ ไปดูดในตี้กะระวังเขาเตะออกตี้นะ

เปิดใจครับ รับสิ่งใหม่ ๆ รับความเป็นจริง ท่าจะเล่นเกมส์นี้

บอสในเควสจุ มีแค่ตัวเดียวนิ แค่ราชิณี นอกนั้นก็เน้นตามหา

หายากหน่อยก็ ซูลัน และกัลก้าละ ผมว่านะ ซูลันมันสุ่มเกิดหลายแมฟ

ส่วนกัลก้านิ ผมตาย มันเหมือนโกเลมมาก - - เวลจน 99 ละ จะตีบอสราชิณีไม่ตายเลยหรอ

ผมว่าเข้ากิลใหญ่ ๆ ก็ดีนะ ผมจุได้ครั้งแรกก็เพราะกิลแคสช่วยผม ไม่ขอเอ๋ยนะ(เยอะ)

พระกายเยอะสุด ๆ 3 องค์พอละ ผมว่า แต่พอผมจุหลาย ๆ ครั้งละค่าสเตตัสเพิ่ม ผมก็ไปกะน้องผม 2 คน

น้องเอาพระกายไป ก็เอาลงละ คือ ผมรับการจุของเกมส์นี้ได้นะ ไม่ยากและไม่ง่ายจนเกินไป

แต่รับไม่ได้คือเรื่องเงินจุนี่สิ รอบ 5-6 ลดได้ไหมครับ แบบว่าจน - -

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #35 เมื่อ: 18-08-2010, 11:54:38 »

ยอมรับว่ายากจริงๆครับ Embarrassed Embarrassed 
แต่จงภูมิใจเถิด ที่ทำเควสจุติได้  Evil Evil
เพราะผมเชื่อว่าเควสนี้เป็นเควสทีวัดฝีมือ และความพยายามของเพื่อนๆครับ  Smiley Smiley

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 18-08-2010, 16:20:50 »

เควสยากแต่ก็สนุกแต่ค่าจุติไม่อยากให้มีเลยหรือมีก็รอบละเอ็มพอ(คนจุไม่ใชจะรวยทุกคนนะ)

คุณแน่ใจหรือว่าคุณเก่งจริง
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 23-08-2010, 01:54:48 »

ใครที่เล่นเกมส์นี้มานานก้อน่าจะรุ้นะว่าเปนยังไง

ขนาดเราเพิ่งจะมาเล่น....เรายังเบื่อนานๆจะเล่นที

เกมส์ก้อไม่เหนจะมีไรใหม่ เล่นไปก้อเดิมๆ

จุติไม่ยากก้อจริง  อาจจะยากในบางเซิฟเวอร์

เงินบิลล่า หาไม่ยากหรอกสำหรับคนที่มันบ้าเกมส์มาก ๆ

แค่เติมตังโซลเอาของโซลมาขาย หรือพวกซื้อเงินบิลล่า

ถ้าคนมีสมองหน่อย ถ้าเล่นเกมส์เปนจริงๆไม่ต้องเติมตังเลยก้อได้

เติมตังโซลแล้วเกมส์นี้ทำไรให้เราบ้าง..จะบอกให้ความสนุกก้อคงไม่ใช่

เกมส์พวกนี้อาจจะทำให้เด็กกลายเปนคน....ได้ 

ขนาดแค่ในเกมส์ยังด่ากันเสียๆหายๆ แล้วโดนลงโทษแค่ใบ้  เพื่ออะไร

มันก้อแค่เกมส์ ใช่ แต่เกมส์มันก้อบ่งบอกนิสัยตัวตนได้ว่าใครเปนยังไง

ปล.เอาเงินไปทำอะไรที่มีสาระมีคุณค่ามากกว่ามาหมดกับเกมส์

เพราะสักวันคุณคงเลิกเล่นหรือไม่เกมส์ก้อคงจะ.......ไปก่อน

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #38 เมื่อ: 23-08-2010, 09:57:15 »

ผมว่าไม่ยากเลยตอนทำเควส แค่มีเพื่อนที่เล่นพระกายสัก2-3ตัว ไปตีซี้กะใครก็ได้ให้รู้จักคนเยอะๆ เวลาจะจุนี่สบายแฮ ราชินีไม่ใช่ว่าจะมีคนมาตี24ชั่วโมงนี่คับ

ที่ยากน่าจะเป็นตอนเวลที่โขนมากกว่านะ เพราะมันขึ้นช้าได้อีก เห็นต้องนั่งดูดวิกันเพราะสู้ไม่ไหว ถ้ามีแมพ90+ที่เป็นกายภาพน่าจะดีนะเนี่ย

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
Champ-Sutee
Newbie
*

ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน....

« ตอบ #39 เมื่อ: 23-08-2010, 10:11:53 »

จริงอย่างด้านบน พวกบ้าเกมก็เล่นเก็บบิลล่าทั้งวัน หรือไม่ก็เติมโซลเป็นพันๆ แล้วน้องๆเด็กๆล่ะ จะทำได้เหรอ เกมนี้เลยกลายเป็นเกมคนรวยเล่น น้องๆหนูๆก็นั่งเล่นแบบตาดำๆ แต่ก็อย่างว่า มันเป็นธุระกิจ ถ้าให้อธิบายส่วนแบ่งตลาดของเกมนี้ก็ไม่ได้มากมายอะไร ADว่ามีผูเล่นเป็นแสนคน แท้จริงแล้วก็มีแต่ผู้เล่นหน้าเดิมๆ แค่เค้าสมัครกันหลาย ID

ปล. อย่าก้มหน้าก้มตาเล่นไปวันๆ ปลาใหญ่ย่อมไล่กินปลาเล็ก แต่ถ้าปลาเล็กรวมตัวกันมากๆ ก็รุมกินปลาใหญ่ได้เช่นกัน
อยากให้ข้อเสนอในการปรับเกมเป็นจริง ต้องมีอำนาจต่อรอง โดยมีผู้เล่นมากกว่า 60% เข้ามาแสดงความคิดเห็น ให้กระทู้นั้นๆลอยไว้เสมอ จากกระทู้ปัญญาอ่อนที่ปลาใหญ่มองข้าม ก็จะเป็นกระทู้ที่ปลาใหญ่ต้องพิจารณาให้ถี่ถ้วนอีกครั้ง
***ประชาธิไตยใช้ได้จริง100%ถ้าประชาชนไม่ละเลยสิทธิ์และหน้าที่ของตน

<<<ทหารคือรั่วของชาติ ข้าราชการคือข้ารับใช้แผ่นดิน พี่น้องแลเพื่อนพ้องเอ๋ย ตัวท่านนั้น คือสิ่งใด>>>
กองพันลูกผู้ชาย ให้คุณมากกว่าที่คุณคิด//สุภาพชนเขียวเหลือง ลูกแม่ลำเพย ท.ศ.ร.21#2548
VR_1
Jr. Member
**

-13aNK-

« ตอบ #40 เมื่อ: 23-08-2010, 16:57:44 »

ไม่เห็นเกี่ยวหนะ

คนอื่นทำได้เราก็ทำได้ ดิที่คุณเอามาโพส ให้ผมเดา

คุณคงจุติไม่ได้ สิหนะ  Smiley Smiley

ล้อเล่นคับ

คนอื่นทำได้เราก็ต้องทำได้ครับ
No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #41 เมื่อ: 23-08-2010, 19:48:50 »

กัลก้าใช่เปล่าเนี่ย= =" เอาเบลดเวล 67 ไปหาอิฐไปเจอกัลก้าตีไปตีไปมาตายซะงั้น

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #42 เมื่อ: 23-08-2010, 19:49:26 »

อ้างจาก: <(Mark)> ที่ 23-08-2010, 19:48:50
กัลก้าใช่มินิบอสเปล่าเนี่ย= =" เอาเบลดเวล 67 ไปหาอิฐไปเจอกัลก้าตีไปตีไปมาตายซะงั้น
แก้ๆ

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
บีบี
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 23-08-2010, 21:53:38 »

จะว่ายากก็ยากน่ะ - -

เอาแบบนี้ดีไหม แบ่งเป็นวิธีจุ 2แบบ อีกแบบคือ ให้ทำเควสจุคนเดียว หรือทำเป็นสถานที่ลึกลับ แล้วไปตีกับมินิบอส บอส โดยกำหนดว่าตีไรบ้าง เท่าไร แบ่งการจุตามความสามารถของอาชีพต่างๆ และเข้าไปได้เฉพาะผู้ที่จะจุเท่านั้น ส่วนเงินจุ เท่าเดิมดีล่ะ ยากดี  - -

เรายังไม่จุซักตัวเลย ขี้เกียจไปแย่งตีราชินี ตัวอื่นตีหมดล่ะ เล่นๆเลิกๆ 5555+
,,..P@tCh@.♥
Jr. Member
**

ไม่พูดไม่ใช่ไม่คิด ...ไม่เป็นไรไม่ใช่ไม่รู้สึก ...

« ตอบ #44 เมื่อ: 24-08-2010, 18:59:33 »

ไม่จำเป็นต้องอยุ่กิลใหญ่ก็จุได้

แค่มีเพื่อน คบหาคนอื่นๆ

เค้าก็จะช่วยเราเองแหละ

คุณมีเพื่อนๆมั้ยละคะ - -*

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4