GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลรายละเอียดสำคัญของผู้เล่นที่ควรทราบ : ขั้นตอนการแจ้งขอเปลี่ยนอีเมลล์  (อ่าน 667 ครั้ง)
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

ข้อมูลรายละเอียดสำคัญของผู้เล่นที่ควรทราบ : ขั้นตอนการแจ้งขอเปลี่ยนอีเมลล์
« เมื่อ: 30-07-2010, 13:03:52 »

ขั้นตอนการแจ้งขอเปลี่ยนอีเมลล์
1.  แจ้งปัญหาในหน้า http://support.asura.in.th   ( วิธีใช้งานหน้าแจ้งปัญหา )
2.  ทีมงานรับเรื่อง และแจ้งให้ทางผู้เล่นส่งเอกสารทางแฟกซ์ หมายเลข 02-7347591  เอกสารที่ทางผู้เล่นจำเป็นต้องส่งเข้ามาที่บริษัท
3.  สำเนาบัตรประชาชนเซ็นสำเนาถูกต้อง ระบุไอดี ที่ต้องการเปลี่ยนอีเมลล์ หมายเลข support ที่แจ้งเรื่องเข้ามา และ อีเมลล์ใหม่ที่ต้องการเปลี่ยน 
4.  เมื่อผู้เล่นส่งเอกสารเข้ามาแล้ว  ตรวจข้อมูลที่ส่งมาว่าถูกต้องหรือไม่  ถ้าถูกต้อง ก็ทำการแก้ไขข้อมูลให้กับลูกค้าได้ทันที
5.  งดแก้ไขข้อมูลให้ลูกค้า ถ้าเอกสารที่ส่งมาไม่ถูกต้อง หรือลูกค้ากรอกข้อมูลอันเป็นเท็จในการสมัครไอดี

หากเพื่อนๆ มีข้อคิดเห็นหรือเสนอแนะเพิ่มเติม สามารถเสนอได้ครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
*~NewlY~*
Full Member

The World is is not beautiful. Therefore, it is.

Re: ข้อมูลรายละเอียดสำคัญของผู้เล่นที่ควรทราบ : ขั้นตอนการแจ้งขอเปลี่ยนอีเมลล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-07-2010, 16:11:52 »

เราว่า มันยุ่งยากมากเกินไปค่ะ ในการเปลี่ยนอีเมลล์ ให้เปลี่ยนใน การแก้ไขข้อมูลก็น่าจะดีนะค่ะ ช่องอีเมลล์ มีอีกช่องคือต้องการเปลี่ยน พอใส่อีเมลล์ที่จะเปลี่ยนก็ ใส่รหัสผ่าน และ รหัสผ่านพิเศษ จากนั้น ก็ให้ส่งไปที่อีเมลล์เก่า และ อีเมลล์ใหม่ ว่าต้องการที่จะเปลี่ยน และยินยอมในเงื่อนไข การเปลี่ยนอีเมลล์ เพราะถ้าส่งในซับพอดมันอาจจะเยอะและหนักมากไปสำหรับทีมงาน แล้วแต่ทีมงานจะพิจารณาค่ะ 

Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

Re: ข้อมูลรายละเอียดสำคัญของผู้เล่นที่ควรทราบ : ขั้นตอนการแจ้งขอเปลี่ยนอีเมลล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 01-08-2010, 22:36:38 »

อ้างจาก: *~NewlY~* ที่ 31-07-2010, 16:11:52
เราว่า มันยุ่งยากมากเกินไปค่ะ ในการเปลี่ยนอีเมลล์ ให้เปลี่ยนใน การแก้ไขข้อมูลก็น่าจะดีนะค่ะ ช่องอีเมลล์ มีอีกช่องคือต้องการเปลี่ยน พอใส่อีเมลล์ที่จะเปลี่ยนก็ ใส่รหัสผ่าน และ รหัสผ่านพิเศษ จากนั้น ก็ให้ส่งไปที่อีเมลล์เก่า และ อีเมลล์ใหม่ ว่าต้องการที่จะเปลี่ยน และยินยอมในเงื่อนไข การเปลี่ยนอีเมลล์ เพราะถ้าส่งในซับพอดมันอาจจะเยอะและหนักมากไปสำหรับทีมงาน แล้วแต่ทีมงานจะพิจารณาค่ะ 

ทุกวันนี้ มักจะมีปัญหาเกี่ยวกับการให้ไอดี รหัสผ่าน  และ รหัสผ่านพิเศษ
คนที่ได้รหัสผ่านมักจะเอาไปแก้ไขเป็นรหัสของตัวเอง แล้วขโมยของไป

หากให้ผู้เล่นดำเนินการแก้ไข อีเมลล์ เกรงว่าผู้เล่นที่ได้รหัสผ่านไปแล้วทำการแก้ไขเป็นอีเมลล์อีก
เจ้าของไอดี ก็ไม่สามารถขอ รหัสผ่าน ของไอดี ตัวเองเข้าเล่นได้อีกเลยครับ

Sad

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
~สุขใจ~ ~มาสบาย~
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-10-2010, 15:39:05 »

ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกมั้ง
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 09-11-2010, 20:25:53 »

ไม่มีบัตรประชาชน ใช้อะไรแทนอ่ะค่ะ บัตรนักเรียนหรอค่ะ Huh?

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-11-2010, 10:32:06 »

อ้างจาก: <<...< P> syChosi<S> ....>> ที่ 09-11-2010, 20:25:53

ไม่มีบัตรประชาชน ใช้อะไรแทนอ่ะค่ะ บัตรนักเรียนหรอค่ะ Huh?

ใช้สำเนาทะเบียนบ้าน หรือสำเนาใบขับขี่ก็ได้ครับ

Smiley

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #6 เมื่อ: 14-11-2010, 06:36:08 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 13-11-2010, 10:32:06
อ้างจาก: <<...< P> syChosi<S> ....>> ที่ 09-11-2010, 20:25:53

ใช้สำเนาทะเบียนบ้าน หรือสำเนาใบขับขี่ก็ได้ครับ

Smiley

ถ้าเป็นคดีแฮ็คที่ ไม่มีหลักฐาน(ไม่ได้ถ่ายรูป) แล้วก็ไม่ได้เอามาลงแต่โทรไปถาม ทีมงานจะจัดการไห้ได้ไหมครับ(เช็คได้ป่าวน่ะ )  Cry

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ป้าย:
หน้า: [1]