GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมงานที่เกี่ยวข้อง ช่วยมาอ่านหน่อย...  (อ่าน 153 ครั้ง)
point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

ทีมงานที่เกี่ยวข้อง ช่วยมาอ่านหน่อย...
« เมื่อ: 12-07-2010, 16:21:57 »

1.   http://forum.asura.in.th/index.php?topic=43051.0
อ้างจาก: Nize ที่ 27-06-2010, 04:04:43
ก่อนจะฉายขอทำความเข้าใจกันก่อนนะครับ ว่าวัตถุประสงค์ของเรื่องนี้ไม่ได้ต้องการจะแฉหรือประจานหรือทำให้ใครเสียหาย วัตถุประสงค์ของผมคือการเผยแพร่ความรู้ข้อมูลต่างๆ ของวิธีการหากินกับเกมออนไลน์ว่าเค้าทำกันอย่างไรแบบไหนบ้าง ที่แตกต่างออกไปก็คงเป็นครั้งแรกที่เรื่องนี้จะมาจากผู้ให้บริการเกมออนไลน์โดยตรง ไม่ใช่แค่เสียงเล่าลือที่หาที่มาที่ไปไม่ได้ อย่างไรก็ตามเพื่อป้องกันความเสียหายกับบุคคลภายนอกผมจึงยืนยันว่าเรื่องที่จะเล่าต่อไปนี้เป็น ดราม่า นิยาย ไม่ใช่เรื่องจริงแต่อย่างใด หากไปพ้องกับกับเรื่องจริงใดๆ ก็เป็นแค่ความบังเอิญอย่าคิดมากกันนะครับ

อีกประเด็นที่จะพูดถึงคือเรื่องข้อกฎหมายว่าด้วยการหมิ่นประมาท สมมุตินะครับสมมุติว่าผมเป็นเจ้าของโรงงานแห่งหนึ่ง พบว่ามีลูกน้องโกงยักยอกเงินบริษัทไป เราจับได้ก็เลยไล่ออกไปแล้วเราเอารูป ชื่อ และรายละเอียดการกระทำผิด ไปแปะทั่วโรงงานว่าเราไล่ออกลูกน้องคนๆนั้นไปแล้ว ถือเป็นการประจานมีความผิดตามกฎหมายนะจ๊ะ สิ่งที่เราทำได้ก็แค่ให้ข้อมูลว่าคนๆนั้นไม่ได้เป็นพนักงานหรือไม่ได้ทำหน้าที่แล้วเท่านั้นเองครับ

ฝากเพื่อนๆ ระวังเรื่องนี้กันด้วยนะครับ เพื่อนๆจะตำหนิ ด่าว่าทีมงานอย่างไรเราไม่มีปัญหาครับ ถ้าเป็นเกมอื่นกระทู้หลายๆอันคงโดนอุ้มไปแล้ว แต่ที่นี่เราเต็มที่ครับ แต่การกล่าวหาระบุชื่อพาดพิงบุคคลที่สามนั้นอาจทำให้เพื่อนๆ เดือดร้อนได้นะครับ อยากให้ระวังกันไว้หน่อย เพราะเรื่องราวมันเลยเกมออกมาในชีวิตจริงมากแล้วนะครับ

ตั้งมาเพื่ออะไร ตั้งแล้วไม่เขียนต่อให้จบ

2. http://forum.asura.in.th/index.php?topic=43170.0

จะมีการเปลี่ยนแปลงหมวกอีกแบบ ก็ไม่เห็นบอกล่วงหน้า การออกมาชี้แจงก็ไม่มี
ปล.ไม่ต้องมาบอกน่ะว่า ของฟรีจะเอาไรมาก

3.  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=43546.0

อ้างจาก: ดาด้า ที่ 10-07-2010, 20:17:42
ตามที่ได้ประกาศ ที่โหลดแพทวันพุธ

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 07-07-2010, 11:35:57
รายการอัพเดทแพทช์ ประจำวันพุธที่ 7 กรกฎาคม 2553 มีรายการดังต่อไปนี้ 

- ปลดระบบที่ถูกล็อกด้วยGlobal Quest ทุกอย่างของเซิร์ฟเวอร์วุ้นดาวดึงส์ (กิจกรรมสงครามชิงปราสาทเริ่มวันนี้ เวลาเดียวกับเซิร์ฟเวอร์สวรรค์ครับ) - เพิ่มหมวกที่ระลึกงาน big อีก 4ใบ สำหรับงานอีก 4 ที่
 - แก้ไขผิดพลาดใบผลิตน้ำโสม ที่ต้องใช้ใบผลิต 5 ใบ เปลี่ยนเป็นใช้เพียง 1 ใบ

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ

วันพุธอุตส่าห์จะเป็นวอแรกก็ล่ม  พอมาวันเสาร์  ก็ไม่มีวอ  ทั้งที่เซิร์ฟอื่นเค้าก็วอกันเล่นตลกอะไรกันอยู่ห๊า......

คนรอจะวอเต็ม หากยังไม่เปิดก็ไม่ต้องมาประกาศ วันพุธก็เลื่อนมาแล้ว

เอาแค่ 3 ข้อพอ..

หากเป็นข้อผิดพลาดเกี่ยวกับตัวเกมคิดว่าผู้เล่นส่วนใหญ่ยอมรับได้ ต้องใช้เวลาในการแก้ แต่การให้บริการหรือตอบคำถาม ชี้แจงแก่ผู้เล่น ทีมงานก็ไม่มีความสามารถด้วยใช่มั้ย? ความรับผิดชอบไม่มี?

ผู้ที่เกี่ยวข้องมาอ่านแล้ว กรุณาปรับปรุงการทำงานด้วย ไม่จำเป็นต้องมาตอบ ..

ปล. สั้นๆ ง่ายๆ อ่านแล้ว คงเข้าใจ
ปล2. ไม่อยากจะบ่นมาก แค่อยากเห็นการทำงานที่ดีขึ้น

English Mathematics and Computer(Programming)
ดาด้า
Hero Member

\(•ิ_•ิ\) (/•ิ_•ิ)/

Re: ทีมงานที่เกี่ยวข้อง ช่วยมาอ่านหน่อย...
« ตอบ #1 เมื่อ: 12-07-2010, 17:00:54 »

ขอมารอคำตอบด้วยความหวังอย่างแรงกล้าค่ะ

ป้าย:
หน้า: [1]