GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: การงาน และ สมุนไพร ผิดพลาด (อีกแล้ว!!!) รอบที่ร้อยล้าน  (อ่าน 614 ครั้ง)
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

การงาน และ สมุนไพร ผิดพลาด (อีกแล้ว!!!) รอบที่ร้อยล้าน
« เมื่อ: 07-07-2010, 22:38:20 »

มาอีกแล้วครับ การงานปรุงยาระดับ 13 รู้สึกจะมั่วนะฮะ เปลี่ยนจากใช้ใบปรุงยา 5 ใบเป็นโสม 5 แทน (ซะงั้น)

แล้วก็ มีคนแจ้งมาว่า สมุนไพรเอาเข้าคลังไม่ได้ เพราะมันไม่มีน้ำหนัก

ไม่ทราบว่า ท่านทีมงานตั้งใจทำงานหรือเปล่าครับ? วันนี้ปรับปรุงอะไร การงานปรุงยาระดับที่ 13 ปรับเป็นอะไรครับเนี่ย ช่วยบอกผมหน่อย

แล้ว ทำไมพอคุณปรับตั้งแต่เช้า
แล้วเข้ามาทำไมเน่าลงครับ!!

ไม่ทราบจะทำให้มันเน่าลงทำไมครับเนี่ย คุณปิดเซิร์ฟไปกี่ชั่วโมงได้แค่นี้หรอครับ?

แล้วไอสิ่งของที่ไม่ทราบชื่อเนี่ยคืออะไรครับ มันคือบัคหรอครับ? วัตถุดิบพวกผม กลายเป็นบัค(ไม่ทราบชื่อ) ไปหมดเลยนะ

แล้วบัคทำไมไม่แก้ครับผม? แล้วปิดเซิร์ฟไปเดินเล่นหรือไงไม่ทราบครับ?

ช่วยให้คำตอบผู้เล่นที่เล่นมานานทีฮะ ผมละงงจริงๆ ถ้าจะปิดก็ปิดนานๆแล้วแก้ให้หมดไปเลยสิฮะ กรุณาอย่าทำส่งๆ

ช่วยละเอียดรอบคอบ ตรวจดูและทดสอบก่อนเปิดให้ผู้เล่นเล่นด้วยครับ

ผมได้รับแจ้งปัญหาจากเพื่อนมาหลายอย่าง ช่วยตรวจสอบด้วยครับ

๑. รายละเอียดในใบปรุงยาขั้นที่ ๑๓ ไม่ตรงฮะ มันบอกว่าใช้โสม ๕ อัน แต่จริงๆแล้วใช้ ๕ครับ แก้ไขโค้ดด่วน

๒.สมุนไพร(จำพวกพริก) เอาเข้าคลังไม่ได้ เพราะน้ำหนักไม่ขึ้น

๓.วัตถุดิบทำปรุงยาและทำอาหารก็บัคครับ

จำไว้นะครับ ผมอยากให้จีเอ็มช่วยทำสิ่งต่อไปนี้ด้วยจะดีมาก (เป็นความหวังของผมเองน่ะนะ)

๑. ช่วยละเอียดรอบคอบซักนิดนึง เกี่ยวกับสิ่งของเล้กๆน้อยๆ เช่น เขียนใบปรุงเขียนโค้ดผิด ฯลฯ (รู้ครับว่างานยุ่ง แต่กรุณานิด)

๒.อย่าคิดว่าผู้เล่นทำอะไรคุณไม่ได้ครับ เพราะคนที่เค้าเลิกเล่นเพราะเหตุผล เกมนี้มันเลว แด(ก) แต่ตัง ไรประมาณนี้ ผมเจอมาเยอะฮะ รวมทั้งตั้งกระทู้ด่าแล้วโดนแบนด้วย

๓.อย่าคิดว่าผู้เล่นเป็น ATM  ครับ (ขี้เกียจขุดกระทุ้เก่าๆมาประจาน)

๔.ระบบเกมช่วยทำให้มันสมดุลนิดนึงครับ

๕.กรุณา อย่าทำ แต่สิ่งใหม่ๆ ขอให้พวกคุณดูแลสิ่งที่มีอยู่ก่อนให้ดีที่สุดเสียก่อน แล้วค่อยทำสิ่งใหม่ๆ เช่น ดันเจี้ยนร้อยชั้นแบบแร๊กนาร๊อค อาชีพอสุราที่นรกบอกบัคเยอะมาก ฯลฯ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
—•เ น™♦♥♣ มะใส่ๆๆๆ
Newbie
*

Re: การงาน และ สมุนไพร ผิดพลาด (อีกแล้ว!!!) รอบที่ร้อยล้าน
« ตอบ #1 เมื่อ: 07-07-2010, 22:44:17 »

ทึงอย่างน่นกะเทอะ จะให้ เขาห่วง นาย คนเดยีว คงไม่ได้ เขา ยังมี ปัญหา อีกมาก มาย แล้วไอที่บอกว่า กรุณา อย่าทำ แต่สิ่งใหม่ๆ ขอให้พวกคุณดูแลสิ่งที่มีอยู่ก่อนให้ดีที่สุดเสียก่อน
พวกนายเองไม่ไช่เหรอที่บอกให้เขาปรับใหม่ พอเขาปรับทำ ผิดนิดหน่อย จะโวยกันเลย เหรอ  ไม่ ไม่ ไม่ ไม่
ใจเย็นหน่อย นะ  Smiley Smiley
เปงกำลังจัยให้ จีเอม งิๆ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: การงาน และ สมุนไพร ผิดพลาด (อีกแล้ว!!!) รอบที่ร้อยล้าน
« ตอบ #2 เมื่อ: 07-07-2010, 23:00:34 »

อ้างจาก: —•เ น™♦♥♣ มะใส่ๆๆๆ ที่ 07-07-2010, 22:44:17
ทึงอย่างน่นกะเทอะ จะให้ เขาห่วง นาย คนเดยีว คงไม่ได้ เขา ยังมี ปัญหา อีกมาก มาย แล้วไอที่บอกว่า กรุณา อย่าทำ แต่สิ่งใหม่ๆ ขอให้พวกคุณดูแลสิ่งที่มีอยู่ก่อนให้ดีที่สุดเสียก่อน
พวกนายเองไม่ไช่เหรอที่บอกให้เขาปรับใหม่ พอเขาปรับทำ ผิดนิดหน่อย จะโวยกันเลย เหรอ  ไม่ ไม่ ไม่ ไม่
ดูยศแล้ว พิมพ์ไม่รู้เรื่อง อานไม่ออก ขอโทษทีเหอะ ข้าพเจ้าเรียนมาตั้ง10ปีแล้ว ยังอ่านภาษาที่คุณพิมพ์ไม่ออก รวมถึงจับประเด็นไม่ถูกด้วยว่าคุณจะสื่อถึงอะไร ว่าจะด่าจขกท. หรือให้กำลังใจทีมงาน

ตอนนี้เกมมันเน่าสุดๆจริงๆ ปรับตั้งนาน แทนที่ของใหม่จะมา ของเก่าดันหาย ผู้เล่นบางส่วนเลยออกมาเป็นการตักเตือน

ท่านก็ยังให้ท้ายทีมงานประมารณว่า "ช่างแ__มัน เด๋วค่อยทำก็ได้- -*" ยังงี้เซิฟก็ยิ่งแย่ใหญ่

ถ้าจะกล่าวถึงทีมงาน ก็คงต้องโทษฝ่ายตรวจสอบนิดหน่อย ที่ปล่อยให้เซิฟหลุดออกมาในสภาพเน่าเฟะแบบนี้

ไอที่บอกจะปรับให้มันดีขึ้น กลายเป็นแย่หนักกว่าเดิม

ไอเรื่องบัค ขอประจานตอนเก่าๆไนส บอกว่าจะแก้บัคก่อน เรื่องั้เรื่องีน้ พอถึงคิวจริงๆ ก็หายวั๊บอีกละ

อ้างัน่นอ้างนู่นอ้างนี้ ตอนนี้จอมแถ+ตอแหล ก็ออกไปคนนึง ตอนนี้ไม่รุ้จะมีใครมาแถซ้ำอีกรึเปล่าก็ไม่ทราบ?

ตอนนี้ เพิ่งจบจากงานบิ๊กโร้ดโชว์ แ__เงิน โบนัสได้เรียบ แล้วทำไมทีนี้ กลายเป็นเกมห่วยสุดๆยังงี้ล่ะ

ผู้เล่นหลายคนที่ยังอดทนเล่นเกมนี้อยู่ เรพาะเสียดายที่ถูกแ__เงินไปหลายต่อหลายแล้ว เจอแบบนี้ ไม่ไหวจะเคลียร์

กรุณารีบปิดเซิฟ แก้โค้ดปรับปรุงใหม่ให้เป็นเหมือนเดิม ไม่เช่นนั้น เจอดราม่าอย่างกรณีอดีตจีซูกัสแน่

ป.ล.ใครจะเม้นยด่าอะไรก็เชิญ นี่เป็นความคิดส่วนตัวของข้าพเจ้า

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-07-2010, 23:09:52 »

อ้างจาก: —•เ น™♦♥♣ มะใส่ๆๆๆ ที่ 07-07-2010, 22:44:17

ผิดนิดหน่อยหรอคะ?

คุนลองเข้าไปดูในสิ่งต่างๆยังละคะว่า มันนิดหน่อยหรือป่าว

กรุณาแหกตาดู ใช้สมองที่คุณมีนั้น คิดหน่อยสิคะ ..หรือคิดไม่ได้?

อีกอย่าง ที่บอกว่า กรุณา อย่าทำ แต่สิ่งใหม่ๆ ขอให้พวกคุณดูแลสิ่งที่มีอยู่ก่อนให้ดีที่สุดเสียก่อน น่ะ

ก้อถูกแล้วนิคะ หรือว่าผิดตรงไหน?

ที่บอกน่ะ คิดได้มั้ยคะ หรือต้องให้อธิบายเลยมั้ยคะว่าหมายความว่ายังไง ถึงจะเข้าใจ

ถ้าคิดจะตอบกระทู้แบบพวก เควี่ย ตอบนะ อย่ามาตอบเลยดีกว่าค่ะ ลำคาน

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 07-07-2010, 23:13:47 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 07-07-2010, 23:00:34
ดูยศแล้ว พิมพ์ไม่รู้เรื่อง อานไม่ออก ขอโทษทีเหอะ ข้าพเจ้าเรียนมาตั้ง10ปีแล้ว ยังอ่านภาษาที่คุณพิมพ์ไม่ออก รวมถึงจับประเด็นไม่ถูกด้วยว่าคุณจะสื่อถึงอะไร ว่าจะด่าจขกท. หรือให้กำลังใจทีมงาน

ตอนนี้เกมมันเน่าสุดๆจริงๆ ปรับตั้งนาน แทนที่ของใหม่จะมา ของเก่าดันหาย ผู้เล่นบางส่วนเลยออกมาเป็นการตักเตือน

ท่านก็ยังให้ท้ายทีมงานประมารณว่า "ช่างแ__มัน เด๋วค่อยทำก็ได้- -*" ยังงี้เซิฟก็ยิ่งแย่ใหญ่

ถ้าจะกล่าวถึงทีมงาน ก็คงต้องโทษฝ่ายตรวจสอบนิดหน่อย ที่ปล่อยให้เซิฟหลุดออกมาในสภาพเน่าเฟะแบบนี้

ไอที่บอกจะปรับให้มันดีขึ้น กลายเป็นแย่หนักกว่าเดิม

ไอเรื่องบัค ขอประจานตอนเก่าๆไนส บอกว่าจะแก้บัคก่อน เรื่องนี้เรื่องนั้น พอถึงคิวจริงๆ ก็หายวั๊บอีกละ

อ้างนั้นอ้างนู่นอ้างนี้ ตอนนี้จอมแถ+ตอแหล ก็ออกไปคนนึง ตอนนี้ไม่รุ้จะมีใครมาแถซ้ำอีกรึเปล่าก็ไม่ทราบ?

ตอนนี้ เพิ่งจบจากงานบิ๊กโร้ดโชว์ แ__เงิน โบนัสได้เรียบ แล้วทำไมทีนี้ กลายเป็นเกมห่วยสุดๆยังงี้ล่ะ

ผู้เล่นหลายคนที่ยังอดทนเล่นเกมนี้อยู่ เรพาะเสียดายที่ถูกแ__เงินไปหลายต่อหลายแล้ว เจอแบบนี้ ไม่ไหวจะเคลียร์

กรุณารีบปิดเซิฟ แก้โค้ดปรับปรุงใหม่ให้เป็นเหมือนเดิม ไม่เช่นนั้น เจอดราม่าอย่างกรณีอดีตจีซูกัสแน่

ป.ล.ใครจะเม้นยด่าอะไรก็เชิญ นี่เป็นความคิดส่วนตัวของข้าพเจ้า

ใจเย็นหน่อย อินู๋

( ซื้อคีบอดใหม่ได้ละนะอินู๋ รู้สึก ตัว น.หนู จะหายบ่อยเหลือเกิน )

MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-07-2010, 23:14:55 »

รอบที่ร้อยล้าน คุณจะบ้าไปแล้วรึไง
พูดอะไรอิงเหตุผลหน่อยนึงค่ะ

ทีมงานปรับเกมไม่สนใจผู้เล่น คุณจะบ้าไปแล้วรึไง
คุณกำลังสร้างเกมให้คนเรือนหมื่นเล่นนะคะ (ถึงมั๊ย- -*)
เหมือนคุณคือพนักงานขับรถไฟ
ที่มีผู้โดยสารอยู่เต็มคัน ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา
เพราะคุณประมาทคนเดียว คนตายตั้งกี่ร้อยค่ะ

ทำไมประเทศไทยถึงมีแต่คนบ้าๆ ได้หล่ะค่ะเนี้ย
จะทำอะไรก็รู้สึกจะห่วงตัวเองไว้ก่อนทั้งนั้นเลย
อ้างนู่น อ้างนี้ สุดท้ายก็ลงหลุมเหมือนกัน
เบื่อแล้วนะค่ะ

สงสัยเราก็คงติดเชื่อบ้าไปแล้วแน่เลย Evil
Give_Me
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 08-07-2010, 00:48:00 »

ก็จริงที่ผิดพลาดหลายอย่าง ผมเองก็เจอบ่อยเหมือนกันแหะ เกิน 5 ครั้งนี่เรียกว่าบ่อยได้ยังอ่ะเนี่ย
ของแรนี่บอกประกวดนี่รู้สึกว่านานแหะ ตั้งแต่เล่นมาจะครบปีละ ยังไม่เห็นแก้ให้มันไช้ได้เลยแหะ  Cry Cry Cry Cry

-0- แก้เครียดกันบ้าง -0-

http://www.youtube.com/watch?v=ruOAAoC-1E0
GaReNa-o_o-
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 08-07-2010, 10:08:29 »

อ้างจาก: ♥ o...TalLG...o ♥ ที่ 07-07-2010, 23:09:52

ผิดนิดหน่อยหรอคะ?

คุนลองเข้าไปดูในสิ่งต่างๆยังละคะว่า มันนิดหน่อยหรือป่าว

กรุณาแหกตาดู ใช้สมองที่คุณมีนั้น คิดหน่อยสิคะ ..หรือคิดไม่ได้?

อีกอย่าง ที่บอกว่า กรุณา อย่าทำ แต่สิ่งใหม่ๆ ขอให้พวกคุณดูแลสิ่งที่มีอยู่ก่อนให้ดีที่สุดเสียก่อน น่ะ

ก้อถูกแล้วนิคะ หรือว่าผิดตรงไหน?

ที่บอกน่ะ คิดได้มั้ยคะ หรือต้องให้อธิบายเลยมั้ยคะว่าหมายความว่ายังไง ถึงจะเข้าใจ

ถ้าคิดจะตอบกระทู้แบบพวก เควี่ย ตอบนะ อย่ามาตอบเลยดีกว่าค่ะ ลำคาน

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยค่ะ

ถ้าคิดว่าพวกคุณคิดว่านี่ทำดีที่สุดแล้วปิดเกมเล่นทำงานนี้เลยดีไหม

เซิฟล่ม บัค อะไรต่อมิอะไร เป็นมาตั้งแต่อับแพตใหม่มาปิดปรับปรุงเอาตอน18.30น. เวลาระหว่างนั้นนั่งเล่นหมากเก็บอยู่หรอคะ

อยากจะให้ดูแลเอาใจใส่ผู้เล่นมากกว่านี้จะได้ไหมคะ

ขอบคุณคะ Smiley
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 08-07-2010, 11:33:22 »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #9 เมื่อ: 08-07-2010, 11:38:05 »

เรื่องความผิดพลาดทางทีมงานต้องยอมรับ และขออภัยด้วยครับ

ซึ่งต้องขอบอกตามตรงว่าทางทีมงานไม่ได้นิ่งนอนใจแม้แต่น้อยในเรื่องการแก้ไขข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้น

โดยเมื่อวานทางทีมโปรแกรมเมอร์ที่เกี่ยวข้องได้ดำเนินการแก้ไขข้อผิดพลาดจนดึกดื่น เพื่อหาสาเหตุและแก้ไขปัญหาดังกล่าวและวันนี้ก็ยังคงดำเนินการแก้ไขอยู่จนถึงเวลานี้

ส่วนตัวผมเองเข้าใจในความเหน็ดเหนื่อยในการแก้ไขปัญหาของโปรแกรมเมอร์ในกรณีนี้เป็นอย่างดีครับ

ซึ่งการตอบครั้งนี้ไม่ได้มาวอนขอความเห็นใจแต่อย่างใดครับ แต่อยากให้เพื่อนๆอดทนรอกันซักนิดครับ

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 08-07-2010, 11:42:16 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 08-07-2010, 11:38:05
เรื่องความผิดพลาดทางทีมงานต้องยอมรับ และขออภัยด้วยครับ

ซึ่งต้องขอบอกตามตรงว่าทางทีมงานไม่ได้นิ่งนอนใจแม้แต่น้อยในเรื่องการแก้ไขข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้น

โดยเมื่อวานทางทีมโปรแกรมเมอร์ที่เกี่ยวข้องได้ดำเนินการแก้ไขข้อผิดพลาดจนดึกดื่น เพื่อหาสาเหตุและแก้ไขปัญหาดังกล่าวและวันนี้ก็ยังคงดำเนินการแก้ไขอยู่จนถึงเวลานี้

ส่วนตัวผมเองเข้าใจในความเหน็ดเหนื่อยในการแก้ไขปัญหาของโปรแกรมเมอร์ในกรณีนี้เป็นอย่างดีครับ

ซึ่งการตอบไม่ได้มาวอนขอความเห็นใจแต่อย่างใดครับ แต่อยากให้เพื่อนๆอดทนรอกันซักนิดครับ

ใช่  ออกมาตอบแบบนี้ก้อโอเคละ

ก้อยังดีกว่า ไม่ออกมาตอบหรือมาแถไปเลยอ่ะนะ

งั้นก้อ อย่าให้นานมากน๊าคร๊า ^___,^"

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #11 เมื่อ: 08-07-2010, 11:46:11 »

บัคทั้งเกม เน่ากันทั้งเซิร์ฟ

Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 08-07-2010, 11:47:56 »

อ้างจาก: -JaMbhalA- ~ต้น-ตี๋~ ที่ 08-07-2010, 11:46:11
บัคทั้งเกม เน่ากันทั้งเซิร์ฟ

ปลงเลยดีมะ  Evil

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 08-07-2010, 14:51:20 »

ทีมงานเค้าก็ไม่อยากิดหรอกนะแต่ว่า ถ้าอัพเดทแค่ไม่กี่รายการแล้วบัคเยอะขนาดนี้เผ่าอสุราลงไม่เซิฟล่มเซิฟรีของหายขี้ไหลตายกระจายหรือ

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #14 เมื่อ: 08-07-2010, 20:15:49 »

จะเอาลงหใม่ๆไม่ว่า ขอให้เอาของเก่าเหมือนเดิม จบ= =

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ป้าย:
หน้า: [1] 2