GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: การงาน และ สมุนไพร ผิดพลาด (อีกแล้ว!!!) รอบที่ร้อยล้าน  (อ่าน 614 ครั้ง)
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

Re: การงาน และ สมุนไพร ผิดพลาด (อีกแล้ว!!!) รอบที่ร้อยล้าน
« ตอบ #15 เมื่อ: 08-07-2010, 20:31:30 »

อ้างจาก: DAЯK[И]ESS'κ MA[Ұ] %E-¾¡¿ ที่ 07-07-2010, 23:14:55
รอบที่ร้อยล้าน คุณจะบ้าไปแล้วรึไง
พูดอะไรอิงเหตุผลหน่อยนึงค่ะ

ทีมงานปรับเกมไม่สนใจผู้เล่น คุณจะบ้าไปแล้วรึไง
คุณกำลังสร้างเกมให้คนเรือนหมื่นเล่นนะคะ (ถึงมั๊ย- -*)
เหมือนคุณคือพนักงานขับรถไฟ
ที่มีผู้โดยสารอยู่เต็มคัน ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา
เพราะคุณประมาทคนเดียว คนตายตั้งกี่ร้อยค่ะ

ทำไมประเทศไทยถึงมีแต่คนบ้าๆ ได้หล่ะค่ะเนี้ย
จะทำอะไรก็รู้สึกจะห่วงตัวเองไว้ก่อนทั้งนั้นเลย
อ้างนู่น อ้างนี้ สุดท้ายก็ลงหลุมเหมือนกัน
เบื่อแล้วนะค่ะ

สงสัยเราก็คงติดเชื่อบ้าไปแล้วแน่เลย Evil

งั้นคุณว่าผมบ้า งั้นผมถามคำถามไม่กี่คำถาม ช่วยตอบหน่อยครับ

๑. ทำไมเกมถึงมีของบัค

๒. ทำไมอัพแพทแล้วเกมมันผิดพลาด ไม่ใช่แค่ครั้งเดียวด้วย

๓. ทำไมผมถึงออกมาด่าขนาดนี้ หลายกระทู้แล้วครับ ไม่เชื่อลองไปค้นหาดู เช่น ดราม่าจีเอ็มซูกัส เรื่องการงานทำอาหาร ประท้วงเรื่องต่างๆ

๔. คุณเล่นเกมมากี่ปีแล้วครับเกมนี้

๕. ทำไมทีมงานทำงานล่าช้า บอกว่า "จะทำ" หลายๆอย่างมานานแค่ไหนแล้วครับ ยกตัวอย่างเช่น ใบปรุงยาแชร์และการงานปรุงยาระดับที่๑๑ที่มียาแชร์ อาชีพอสุรา ของแร์ที่ดีกว่าเก่า ฯลฯ

๖. คุณเคยถามความคิดเห็นของผู้คนเล่นเกมบ้างมั้ยครับ ว่าเค้ารู้สึกยังไงกับเกมนี้ แนะนำให้เริ่มจากเครือข่ายเล็กๆ เช่นสมาคมหรือเพื่อน เป็นต้น

๗. คนเลิกเล่นเกมนี้ไปแล้วกลับมาเล่นใหม่ เพราะอะไร (ไม่ขอยกตัวอย่าง ไปหาดูเอาครับ)

คำตอบของผมครับอันนี้ เอาคำตอบของคุณมาด้วย ถ้าคุณคิดว่าผมมีความคิดที่เหมือนคนบ้า

ตอบ๑. เพราะทีมงานตรวจสอบไม่ดี ของนั้นโค้ดผิด ตีกันมั่ว หรืออื่นๆ ที่เค้าเรียกกันว่า "ข้อผิดพลาดของเกม" น่ะครับ

ตอบ๒. ทำไมอัพเดทแล้วผิดพลาด น่าจะเหตุผลเดียวกับข้อแรกบวกกับความไม่ละเอียดรอบคอบน่ะครับ

ตอบ๓. ที่ผมออกมาด่าขนาดนี้ เพราะอยากเห็นเกมไทย เกมนี้ ได้มีสิ่งที่ดีกว่านี้ครับ บางกระทู้คุณอาจสังเกตุได้ว่า ผมแค่บ่นๆ ตักเตือน ชี้แนะ ขอร้องใก้แก้ไข แต่บางกระทู้ผมจะออกมาว่ากล่าวและประจาน บวกเอาความคิดเห็นของคนกลุ่มน้อยๆของผมมาเผยแพร่ด้วย  ดังนั้น บางสิ่งมันไม่ดีแล้วจะปรับอีก ผมก็ติ ถ้ามันดีแล้วแต่ถ้าจะทำให้มันดีขึ้น ผมก็สนับสนุนเต็มที่

ตอบ๔. คุณเล่นเกมนี้มากี่ปีแล้วครับ ผมไม่ถามคนที่เล่นเกมนี้แค่ผิวเผิน เล่นหนุกๆมาประมาณเดือนสองเดือน เติมเส้น เติมเงินขายของไปวันๆหรอก
ผมชี้แนะเลยนะ ถ้าคุณเล่นมาไม่ถึงหนึ่งปี และไม่เคยสนใจที่จะดูพัฒนาการอย่างสร้างสรรค์ของเกมนี้ละก็ ขอแนะนำให้ไปเล่นเกมอื่นเสียเถอะครับ จะให้ผมร่ายยาวเรื่องที่ทีมงานทำให้มั้ย? คงไม่ต้องมั้ง เอาแค่เซิร์ฟๆก็พอ เช่น บอสลิง (เทมเพสเตอร์) ที่อยู่ในวิหารท้าวจตุกรน่ะครับ ผมเคยอ่านกระทู้ของผู้ที่เสนอบอสตัวนี้มาแล้ว ๑ ปีเต็มๆ และแล้ว ทีมงานก็ทำมันซักที

ต่อมา ถ้าคุณเล่นเกินหนึ่งปี คุณจะรู้สึกหลงใหลไปกับเสห่น์ของเกมนี้ครับ อาจจะถอนตัวยากซักหน่อยเหมือนกันนะ คุณจะได้เห็นว่าทีมงานทำงานกันมากแค่ไหน ทีมงานมีนโยบายดีแค่ไหน(แต่บางนโยบายก็ไม่ดีนะคู๊น) ผมเล่นมาตั้งแต่เกมเพิ่งสร้างใหม่ๆ ไปถามคนมาหลายคนแล้วครับ จากคำถามที่ว่า "ทำไมไม่เลิกเล่นเกมนี้"ส่วนมากจะมีคำตอบ มา๓ ประเภทใหญ่ๆครับ ๑. เติมตังไว้เยอะ เสียดาย ๒.เพื่อนเยอะดี ๓.มีอะไรที่เกมอื่นๆจากเกาหลีไม่ทำและไม่มี (และอนาคตอีกยาวนานก็จะไม่มีด้วยซ้ำไป) ขอร้องคุณเถอะครับ กรุณาลืมตาดูโลกซักเล็กน้อย ไม่ใช่สัตว์โลกที่ลืมตาทุกๆพันปีนะครับ

ตอบ๕. ทีมงานจะมานานแล้วก็ดองเป็นประจำ หลายครั้งและหลายคราแล้วล่ะครับ ผมเบื่อที่ต้องรอเหมือนกันนะเนี่ย

ตอบ๖. คุณลองไปถามเพื่อเปรียบเทียบระหว่างผู้เล่นเก่า(ที่เล่นมากกว่าสองปีขึ้นไป) และผู้เล่นใหม่(ระหว่างหนึ่งเดือนถึงหนึ่งปี) สิครับ จะได้รู้กันเสียที

ตอบ๗. คนที่เลิกเล่นแล้วมาเล่นใหม่เพราะ รู้สึกติดจนเลิกไม่ได้(เช่นผม) รู้สึกผูกพันกับเพื่อนในเกมและกิลมาก ถ้าไม่เล่นจะลงแดงตาย อะไรประมาณนั้น
คุรอาจจะเห็นว่าคนพวกนี้แม่(ง) ปัญญาอ่อน ผูกพัน(บ้า)เกมจนเกินเหตุ งี่เง่า อะไรประมาณนั้น แสดงว่าคุณก็เป็นชนกลุ่มน้อยที่มีความคิดโบราณมากๆเลยล่ะครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: การงาน และ สมุนไพร ผิดพลาด (อีกแล้ว!!!) รอบที่ร้อยล้าน
« ตอบ #16 เมื่อ: 08-07-2010, 22:34:18 »

ที่ว่าคุณบ้า เพราะคุณพิมพ์ว่า รอบที่ร้อยล้าน
อ่านแล้วตลกดี บวกลบยังไงก็ไม่ถึงนี้ค่ะ ฮ่าๆๆ

แล้วนี้มานั่งพิมพ์ฺงกๆ นี้ เข้าใจผิดเยอะเลยนะค่ะ
ขอโทดที่ทำให้เข้าใจผิดค่ะ Evil

ส่วนตัวเล่นมาไม่นานค่ะ
แต่ก็ไม่เคยหลอกชาวบ้านว่า
เป็นผู้หญิงด้วยการลงท้ายด้วยคำว่า คะ
ในครั้งแรกที่ตั้งกระทู้ค่ะ Evil

~//~MY_WวาN~//~
Jr. Member
**

นู๋ขอบอกว่าแรดค่ะ

« ตอบ #17 เมื่อ: 08-07-2010, 22:49:24 »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

ไม่รู้จิงอย่าเสือกว่าให้คนอื่น อย่าทำตัวเหมือนหมาเห่าแทนเจ้าของ (รักสนุกแต่ไม่ผูกพัน)
♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

« ตอบ #18 เมื่อ: 08-07-2010, 23:09:38 »

อ้างจาก: DAЯK[И]ESS'κ MA[Ұ] %E-¾¡¿ ที่ 08-07-2010, 22:34:18
ที่ว่าคุณบ้า เพราะคุณพิมพ์ว่า รอบที่ร้อยล้าน
อ่านแล้วตลกดี บวกลบยังไงก็ไม่ถึงนี้ค่ะ ฮ่าๆๆ

แล้วนี้มานั่งพิมพ์ฺงกๆ นี้ เข้าใจผิดเยอะเลยนะค่ะ
ขอโทดที่ทำให้เข้าใจผิดค่ะ Evil

เป็นผู้หญิงด้วยการลงท้ายด้วยคำว่า คะ
ในครั้งแรกที่ตั้งกระทู้ค่ะ Evil

แหม๋ โง่จัง เพิ้ลชั้นเปงผู้หญิงนะ อ๊ายๆ

สมอง เถียงไม่ออกหรอกคะ ถึงได้แถกลบแบบนี้^^

บอกแล้วไงคะว่าถ้าจะตอบแบบพวกเควี่ยตอบน่ะ อยู่ไปแบบเงียบๆเถอะค่ะ

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 09-07-2010, 15:54:16 »

เรปบนๆ(ก่อนหน้านี้) ใจเยนกันก่อนเน้อ = ="

มาเถียงมาทะเลาะกัน บัคหรือข้อผิดพลาดเกมส์มันก็ไม่หายไปหรอกน่ะครับ .....ไหนๆทีมงานเค้าก็ออกมาบอกแล้วว่าไม่ได้นิ่งเฉยๆกำลังเดินเรื่องอยู่ ระหว่างนี้ก็อดทนรอไปก่อน...อย่างน้อยทีมงานก็ไม่ได้ไม่สนใจเรื่องนี้ยังดีที่ออกมาบอกน่ะครับ.   
Wink Wink Wink

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #20 เมื่อ: 09-07-2010, 18:45:16 »

อ้างจาก: DAЯK[И]ESS'κ MA[Ұ] %E-¾¡¿ ที่ 08-07-2010, 22:34:18

ช่างเหอะ รอจีเอ็มมาปรับ ปรับไม่ดีผมไปเล่น Gods war ก็ได้ครับ

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #21 เมื่อ: 09-07-2010, 19:01:40 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 09-07-2010, 18:45:16

ช่างเหอะ รอจีเอ็มมาปรับ ปรับไม่ดีผมไปเล่น Gods war ก็ได้ครับ

ถ้า Gods war เน่าตาม ?? ? ? .. .

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #22 เมื่อ: 09-07-2010, 19:31:13 »

อ้างจาก: Darkkill ที่ 09-07-2010, 19:01:40
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 09-07-2010, 18:45:16

ถ้า Gods war เน่าตาม ?? ? ? .. .

ถ้ามันเน่าตาม ผมจาเลิกเล่นเกมเลยครับ

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #23 เมื่อ: 09-07-2010, 20:18:37 »

ประเด็นชักจะเบี่ยง แต่ขอเอี่ยวด้วยคลล์>w<

ที่จริงเกม God Wars นี่น่าเล่นมาก อยากลองเล่นดู

แต่พอมาเห็นบริษัทในเครือผู้ดูแลนี่ ไม่อยากจะเล่นเลย

ตอนนี้ ไม่ค่อยไว้ใจทีมงานสักเท่าไหร่แล้ว บริษัท คนคุม ต่อให้คนผลิตไมใช่ดียบัสต์

แต่ผู้บริหารเซิฟำทนก็ดีบัสอีก ไม่น่าไว้ใจๆ= =

//me โดนถีบ Embarrassed

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ป้าย:
หน้า: 1 [2]