GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยกาให้ปรับC.3.2ของพระครับ  (อ่าน 1708 ครั้ง)
เมือง
Sr. Member

Re: อยกาให้ปรับC.3.2ของพระครับ
« ตอบ #60 เมื่อ: 08-07-2010, 19:28:50 »

เหมือนอ่านกันไม่เข้าใจผมโนยิงมาหลายรอบแล้วถึงตั้งแบบนี้ 1 พระใส่ของเลือดได้ทำให้เลือดเอยะมากแถมมีสกิลเพิ่มเลือด 2กันเวทเยอะอยู่แล้ว+ดวงแสงเป็น1000แน่ๆ(พระใส่ขิงเน่าๆ700)วิยิงไม่เข้าถึงเข้าก็ฮิวได้ถูกมั้ย 3พระไม่มีมึนเพราะมีกอด 4 แสงจุ่โจมรู้มันต้องเข้ามาตีใกล้ๆ ซึ่งโอกาศโดนสวนตายก็มีเยอะอยู่แต่โอกาศชนะมีมากกว่า คือถ้าโดนยิงก็ฮิวได้ถ้าของไม่เทพจริงเอาพระไม่ลงหรอก(เอาชีพที่เอาลงที่เห็นนะ ทหารบางคนแล้วก็พาลาจุหลายรอบโดดใส่ อันนี้อะตาย แล้วก็พระด้วยกันเองที่เลือดเยอะกว่า(แสงใส่กัน)  5 พระมีสกิลกายตัวเองได้แม้จะช้าหลบๆกายก็นอนกันแทบทั้งแบทแล้ว(เคยเอาตัวคนอื่นทำ)  6 แสงโจมใช้ล่าบอสไม่ได้ก็จริงแต่ใช้ล่าพลได้ดีมาก(อันนี้เล่นๆนะอย่าเครียด) นี่เป็นเหตุผลที่ผมมาตั้ง คือผมเคยเห็นพระเค้าสู้กัน(อาตัวกากลงไปชมเอาตัวหลักไปก็แหลก)เค้าจะไม่เปิดดวงแสงแล้วก็แสงใส่กันแบบรัวๆมากบนหัวม่วงข้นเป็นแทบเลยพอเลือดลดก็ฮิวๆ วัดกันใครเลือดเยอะกะเอมเยอะกว่ากัน แล้วอาชีพอื่นๆละทำอาไรได้มั้งมั้ยน้า ตอนนี้ยังไมได้ลองเอาวอลอคมีเกราะสะท้อนไปใหพระยิงแสงโจมใส่ว่ามันสะท้อนมั้ย   ก็ขอให้เข้าใจว่าอยากให้มันมีข้อเสียข้อจำกัดบ้าง ไม่ใช่เป็นสกิลเทพจนคนอื่นหันไปบวชกันหมด ส่วนที่บอกทำไมไม่กรงละ ถามหน่อยจะกรงทันมั้ยกรงร่ายช้ามากพระกะแสงๆใส่วิกะตายและ

• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

Re: อยกาให้ปรับC.3.2ของพระครับ
« ตอบ #61 เมื่อ: 08-07-2010, 19:34:14 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 08-07-2010, 19:28:50
เหมือนอ่านกันไม่เข้าใจผมโนยิงมาหลายรอบแล้วถึงตั้งแบบนี้ 1 พระใส่ของเลือดได้ทำให้เลือดเอยะมากแถมมีสกิลเพิ่มเลือด 2กันเวทเยอะอยู่แล้ว+ดวงแสงเป็น1000แน่ๆ(พระใส่ขิงเน่าๆ700)วิยิงไม่เข้าถึงเข้าก็ฮิวได้ถูกมั้ย 3พระไม่มีมึนเพราะมีกอด 4 แสงจุ่โจมรู้มันต้องเข้ามาตีใกล้ๆ ซึ่งโอกาศโดนสวนตายก็มีเยอะอยู่แต่โอกาศชนะมีมากกว่า คือถ้าโดนยิงก็ฮิวได้ถ้าของไม่เทพจริงเอาพระไม่ลงหรอก(เอาชีพที่เอาลงที่เห็นนะ ทหารบางคนแล้วก็พาลาจุหลายรอบโดดใส่ อันนี้อะตาย แล้วก็พระด้วยกันเองที่เลือดเยอะกว่า(แสงใส่กัน)  5 พระมีสกิลกายตัวเองได้แม้จะช้าหลบๆกายก็นอนกันแทบทั้งแบทแล้ว(เคยเอาตัวคนอื่นทำ)  6 แสงโจมใช้ล่าบอสไม่ได้ก็จริงแต่ใช้ล่าพลได้ดีมาก(อันนี้เล่นๆนะอย่าเครียด) นี่เป็นเหตุผลที่ผมมาตั้ง คือผมเคยเห็นพระเค้าสู้กัน(อาตัวกากลงไปชมเอาตัวหลักไปก็แหลก)เค้าจะไม่เปิดดวงแสงแล้วก็แสงใส่กันแบบรัวๆมากบนหัวม่วงข้นเป็นแทบเลยพอเลือดลดก็ฮิวๆ วัดกันใครเลือดเยอะกะเอมเยอะกว่ากัน แล้วอาชีพอื่นๆละทำอาไรได้มั้งมั้ยน้า ตอนนี้ยังไมได้ลองเอาวอลอคมีเกราะสะท้อนไปใหพระยิงแสงโจมใส่ว่ามันสะท้อนมั้ย   ก็ขอให้เข้าใจว่าอยากให้มันมีข้อเสียข้อจำกัดบ้าง ไม่ใช่เป็นสกิลเทพจนคนอื่นหันไปบวชกันหมด ส่วนที่บอกทำไมไม่กรงละ ถามหน่อยจะกรงทันมั้ยกรงร่ายช้ามากพระกะแสงๆใส่วิกะตายและ
จากที่ดูที่มาตั้งเพราะโดนยิงหลายรอบ
ถาม ถ้าเล่นเป็น มันมีวิธีใส่ของที่ทำให้โดนแสงเบาและกันเวทสูง
ถ้าวิ มีซีสามเช่นกัน กรงใส่พระได้ ลดกันเวท 0+50 โน้มใส่อีก
พระก็ตาย แต่วิก็ต้องออกห่างๆระยะที่พระจะแสงจู่โจมได้ (ซึ่งระยะมันสั้น)
ปล. ย้ำว่าควรจะปรับ แต่พระเองถึงจะเก่งกว่าอาชีพอื่น ถ้าคนเล่นเป็นก็หาวิธีมาชนะได้เอง

• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

« ตอบ #62 เมื่อ: 08-07-2010, 19:54:10 »

กรงร่ายช้าก็จริง
แต่ถ้าใส่ของเป็นแล้วเล่นเป็น
ระยะความห่างของช่องที่จะร่ายกรง กับระยะห่างช่องแสงจู่โจม
มันต่างกันอยู่นะ

จะโกยจะอะไรก็เล่นได้

Ikal2os
Jr. Member
**

•~♥ รักเด็กค่ะ ♥~•

« ตอบ #63 เมื่อ: 08-07-2010, 20:52:59 »

จากที่คุณเจ้าของกระทู้บ่นๆ มา

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 08-07-2010, 19:28:50

ทำไมคุณเจ้าของกระทู้ไม่เปลี่ยนมาเ่ล่นพระเลยละคะ??

แต่้ถ้าุคุณเจ้าของกระูทู้ลองมาเล่นเป็นพระดูจะรู้ว่า

"มันไม่ง่ายอย่างที่เจ้าของกระทู้คิดเอาไว้  และบ่นๆ ออกมา"

ละอาจจะต้องเปลี่ยนกลับมาเล่นเป็นอาชีพแต่เดิมก็ได้

แต่จากที่อ่านๆ มา

มันดูเหมือนกับออกมาตีโพยตีพายว่า

"พออาชีพตัวเองสู้ไม่ได้  ก็ต้องปรับให้อาชีพอื่นนั้นต้องด้อยกว่าตัวเองใช่ไหมคะ"

woon woon woon

ถึงจะเล่นอาชีพไหนๆ ถ้ามีเทคนิค และรู้จักข้อดีข้อเสีย ก็สามารถเอาชนะได้ค่ะ

ของก็เป็นส่วนช่วยได้  แต่ก็อาจจะได้ไม่มาก  เท่ากับเทคนิคการปรับมาประยุกต์ใช้

พระ C3.1 - C3.2 ไม่ได้เทพเสมอไปหรอกค่ะ  ขึ้นอยู่กับเจ้าของกระทู้จะรู้จักพลิกแพลง
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #64 เมื่อ: 09-07-2010, 08:32:34 »

แสงโจมไม่มีระยะร่ายนะถึงจะโดนกรง (กรงสำเร็จ)ระหว่างที่โน้มแสงโจมยังทำงานต่อนะ แล้วที่บอกมันมีวิธีอะช่วยบอกหน่อยซิ Evil

ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

« ตอบ #65 เมื่อ: 09-07-2010, 20:28:14 »

ว่าปาย

Nu_Katai,,*☆
Full Member

ทุกลมหายใจ.."--♥--"

« ตอบ #66 เมื่อ: 09-07-2010, 20:37:25 »

เฮ้ยยย ลงแบททามมาย  ลงแล้วมาตั้งกระทู้ให้ปรับนั้นปรับนี่

แล้วถ้าปรับแสงจุ่โจมของพระอีก พระจาสู้อาชีพอื่นๆได้หรอไง

ม่ายไหวๆๆ ไม่ ไม่

(.. "--♥--"     -    เพื่O    -     วุ้u    -     เnw   -   "--♥--"..)
£ úóM ↔™♥My Princess ◕‿◕。
Sr. Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 09-07-2010, 20:45:17 »

ปรับเเสงเทพไห้ลด  เเม่น100 พอ    Evil Evil
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #68 เมื่อ: 09-07-2010, 21:11:27 »

ยังมีโกงกว่าพระอีก 3-4 อาชีพ อยู่ที่ว่าจะเล่นกันมั้ย (แต่ไม่ใช่ด้านแบทนะ เพราะเรามองหลายด้าน คือ แบท กิลวอร์ เก็บเลเวล ล่าบอส)  Evil

ปล. บอกเลยก็ได้ โกงอันดับหนึ่ง มีสองอาชีพ คือ วิซาร์ด กับ วอลอค โกงอันดับสอง มีสามอาชีพ คือ พาลาดิน เบลดมาสเตอร์ แล้วก็พระนี่แหละ

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

« ตอบ #69 เมื่อ: 09-07-2010, 21:23:39 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 09-07-2010, 08:32:34
แสงโจมไม่มีระยะร่ายนะถึงจะโดนกรง (กรงสำเร็จ)ระหว่างที่โน้มแสงโจมยังทำงานต่อนะ แล้วที่บอกมันมีวิธีอะช่วยบอกหน่อยซิ Evil
อ่านแล้ว ช่วยคิดก่อน
บอกไปตั้งเยอะแล้ว ยังคิดไม่ได้
จะเอาตัวเองเป็นมาตรฐานไม่ได้นะ
เพราะไม่แน่มาตรฐานคนส่วนใหญ่อาจจะไม่เท่าคุณ

วิธีก็บอกไปแล้ว
อ่านให้ดีอีกที อย่าให้ต้องซ้ำ

ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5]