GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: อยกาให้ปรับC.3.2ของพระครับ  (อ่าน 1708 ครั้ง)
Jenz๏๏๏
Sr. Member

€•“Jen”

Re: อยกาให้ปรับC.3.2ของพระครับ
« ตอบ #30 เมื่อ: 01-07-2010, 06:08:02 »

ยิงมาก้อรีบถอดของกันเวทสิ Evil Evil

XxAlcohoLxX
Jr. Member
**

Re: อยกาให้ปรับC.3.2ของพระครับ
« ตอบ #31 เมื่อ: 01-07-2010, 12:29:31 »

วิ ค่าพระได้แน่นอน อยุ่ที่คุณเล่นเป็นมั้ยแค่นั้นเอง
มี100คน100ความคิดงี้ก้อปรับกันไม่จบไม่สิ้นหาวิธีเล่นดีก่ามา้เรียกร้องปรับนุ่นปรับนี่ ไม่งั้นก้อเล่นมันหลายๆอาชีพสิ

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 01-07-2010, 12:45:48 »

อ้างจาก: -_ExamPle_- ที่ 01-07-2010, 06:08:02
ยิงมาก้อรีบถอดของกันเวทสิ Evil Evil

ถอดของเวทไปใส่ของเลือด

คนที่เล่นพระเป็นเขาก็ลง ศรเวท กับลำแสงเทวะใส่ก็ดิ้นละครับ

ตอนนี้พระมันสมบูรณ์แบบเกินไป
อ้างจาก: =YUI= ที่ 30-06-2010, 01:43:54
ขอออกความเห็นเรื่อง เครลิค/นัน อีกรอบนะคะ รู้สึกว่าอาชีพนี้ ณ.ตอนนี้มันสมบุรณ์แบบเกินไปไหม  Huh?

ทำไมไม่แยกสายให้มันชัดเจนไปเลยว่าเป็น Battle Priest หรือ Support Priest อะไรบางอย่างมันก็ควรลดลงไปตามสายบ้าง ไม่ใช่เหมือนตอนนี้ ตัวเดียวทำได้ทุกอย่าง

ส่วนคนที่บ่นเรื่องพระเวลยาก จะให้พระมันตีมอนตายง่ายแบบเบลด แอสเลยเหรอคะ  Huh?
หน้าที่หลักพระ(Support Priest)ในปาตี้คืออะไรลองตอบมาได้ไหม จะให้มันเป็นตัวทำดาเมจในปาตี้แทนอาชีพ เบลด แอส อะไรพวกนั้นเลยเหรอ Huh?

ถ้าปรับตามนี้ก็น่าจะโอเค Battle กับ Support แบ่งให้พระเป็น 2 สาย สกิลของแต่ละสายจะมีการ ลด - เพิ่ม ค่าต่างๆ

เหมือนกับ วิ วิยังมีแนวทางในการลงสกิล เช่น  ดิน - น้ำ / ดิน - ไฟ / ลม - สายฟ้า

โดยแต่ละธาตุถ้าเราอัพธาตุที่มันขัดแย้งกันแดมเมจของธาตุก็จะลดลงเป็น % เช่น  น้ำ - ไฟ (สายนี้คงไม่มีใครเล่นหรอกเพราะธาตุมันขัดแย้งกันทำให้พลังในการโจมตีลดลง)

ถ้าปรับปรับเป็นสายดีกว่า C3 ถ้าจะปรับน่าจะปรับแค่ให้มันรัวได้น้อยลงหรือยิงเข้าเป็น% ของพลังกันเวทของศัตรูเช่นเข้า 10% 20% อะไรก็ว่าไป

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
KarateKids
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 01-07-2010, 14:16:51 »

เอาเฉพาะสายที่คิดว่าเก่ง ของอาชีพวิสาท และพระนะ

เวทย์ดิน >> พสุธาทลาย ร่ายไว dmgรัว ไม่มีdelay >> พสุธากัมนาท สกิลหมู่ dmgแรงมาก3ครั้งซ้อน ลดเกราะทั้ง def และ mdef มีdelay30วิ
เวทย์น้ำ >> พลังน้ำแข็ง ร่ายไว dmgสูง แช่แข็ง เดินช้า ไม่มี delay >> เยือกแข็ง แรงกว่าพลังน้ำแข็ง แช่แข็ง เดินช้า สกิลหมู่ ไม่มีdelay >> สายลมเหมันต์ ร่ายไวมาก dmgสูงและรัว สกิลหมู่ ทำให้เดินช้า delay45วิ
เกราะเวทย์ >> ... ไม่ต้องเอ่ย ...
ไม้เท้าเกล็ดหิมะ >> โจมตีเวทย์น้ำ +90% เวทย์ไฟลดไม่ต้องคิดนะ ไม่ได้ใช้อยู่แล้ว ไม่มีข้อเสียต่อเวทย์ดินอีก

เวทย์แสง >> ลำแสงศักสิทธิ์ ร่ายช้า เบาหวิว ไม่ติดสถานะ มีdelay >> ลำแสงเทวะ dmgแรง แต่ร่ายช้า ไม่ติดสถานะ ไม่มีdelay >> สาสน์แห่งชัยชนะ dmgสูงมาก +hp30%แต่ตายก็หาย ร่ายเต่า delay4นาที >> ฟื้นฟูขั้นสูง อันนี้เป็นสกิลที่ดีที่สุดที่พระมีละ ร่ายไว ไม่มีdelay แต่ในแบทและกิลวอ โดนปรับลดความแรง50% ฟูขึ้นทีละ 1000-2000
สกิลทั่วไป >> ศรเวทย์ dmgเบา dmgรัว ร่ายไวปานกลาง มีdelay10วิ แต่ก็ใช้ได้ทั้งวิสาทและพระนิ

ไม้เท้า ?? +โจมตีเวทย์แสง 90% !! << "มันไม่มี" ได้แต่ใช้ไม้เท้าเกล็ดหิมะ พลังโจมตีเวทย์เท่ากัน แต่พลังโจมตีเวทย์แสงไม่ได้เพิ่มนิ 90% เสียเปรียบเห็นๆ

เรื่องสกิลเวทย์รูปแบบใหม่ของพระ ไม่ใช่เวทย์มืดนะ
>>แสงจู่โจม<< เห็นคำว่าแสงเปล่า
>>ทวนกระแส<< เคยลองใช้ดูมั้ย ว่ามันเป็นแสงสีขาวหรือสีดำ? แถมสกิลนี้เป็นสกิลที่ไม่มีประโยชน์ สังเกตุจากการที่ไม่มีการนำมาใช้ ทั้งในการเก็บlv แบท หรือกิลวอ
>>ดวงแสงปีศาจ<< เวทย์สายกลาง ระหว่างเวทย์แสงและเวทย์มืด แต่effect ก็ยังเป็นแสงสีขาวอยู่ดี

แล้วเคยลองใช้สกิลแสงจู่โจมกับสายกายภาพมั้ย เคยสังเกตุ dmg รึเปล่า ว่ามันเบาแค่ไหน
ยิ่งสกิลเสาวิญญาณ ถึงจะปรับแล้ว แต่ก็ยังห่วยอยู่ดี ถ้าเห็นว่าเขาร่ายเวทย์นี้แล้วจะเข้าไปยืนใกล้ๆบริเวณที่เขาร่ายกันหรอ เป็นสกิลที่ร่ายก็ช้า แถมมีdelay อีก
แสงแห่งเทพใช้ในแบทนี่ เหมือนฆ่าตัวตายชัดๆ พอกดสกิลแล้วไปโดนคนอื่น ก็โดนเขารุมฆ่าแล้ว แล้วใช้ในวอก็ไม่ลดความแม่นยำ
>>ข้อดีคงเอาไว้ใช้ในการเก็บlv หาเงิน<< เพราะมันใช้ล่าบอสไม่ได้แล้ว เป็นสกิลหมู่ที่กว่าจะฆ่ามอนเตอร์ตายนี่ รอกัน10-15วิเลยทีเดียว เป็นสกิลที่ใช้พิชิตศัตรูในทีเดียวก็ไม่ได้

แล้วเรื่องเซ็ตทั้งเซ็ตเก่าและเซ็ตใหม่ ก็มีข้อเสียเปรียบของพระ ระหว่าง2อาชีพอีก
เซ็ตเก่าและใหม่ของวิสาท เป็นเซ็ตที่+พลังโจมตีเวทย์สูงๆทั้งนั้น ไม่มีไอเท็มเซ็ตไหนที่จำกัดไม้เท้า ไอเท็มที่เป็นเซ็ตทุกชิ้น ไม่มีข้อเสีย และมีข้อดีสูงมาก

แต่ของพระหล่ะ เซ็ตเป่ายิ้งฉุบ เอาไว้ทำอะไร ถ้าไม่ใช้เก็บlvกับผีดิบ
เซ็ตพยาบาล เพิ่มโจมตีเวทย์แสง50% แต่ไม้เท้า dmgอย่างเน่า หมวกก็ความสามารถไม่ดี เครื่องประดับนี่ยิ่งแล้วใหญ่ โอกาสสะท้อนเวทย์3%มันห่วยแบบไม่ต้องเอ่ยแล้ว
เซ็ตนักบวชแสง ... ไม้เท้าแห่งแสงนี่ห่วยมาก ความสามารถเซ็ตก็มีแค่อย่างเดียว ไม่เพิ่มความสามารถอะไรเลย แค่มีสกิลใหม่เพิ่ม delayก็นาน

แต่ผมยอมรับนะว่าสกิล c3 ของวิสาทมันห่วยจริงๆ อันที่จริงสมควรจะมีความสามารถสูงกว่านี้ แต่ถ้าเปรียบเทียบพระกับวิสาทแล้ว พระได้เปรียบแค่สกิล c3บางสกิล เนี่ยแหละ ที่เหลือก็แย่กว่าหมด ทั้งไอเท็มเซ็ต สกิลคลาส1และ2 ไอเท็มเพิ่มความสามารถที่เอื้อประโยชน์ให้วิสาทมากกว่าพระ (ลองสังเกตุดีๆ ของที่พระใส่ทุกชิ้น วิสาทใส่ได้หมด ยกเว้นชุดเกราะ แต่วิสาทมีตัวเลือกที่ดีกว่านั้น ซึ่งของที่วิสาทใส่เพิ่มพลังโจมตีเวทย์ แต่กลับพระใส่ไม่ได้ และไม่มีไอเท็ม+พลังโจมตีเวทย์ธาตุ แบบนั้นที่พระใส่ได้แล้ววิสาทใส่ไม่ได้เลย)
*สังเกตุได้จากไอเท็มเซ็ตใหม่ของวิสาท ทุกชิ้น !! ย้ำว่าทุกชิ้น มีคำว่า "เพิ่มพลังโจมตีเวท" ทั้งหมด 8ชิ้น
ผมไม่เคยออกมาตั้งกระทู้เรียกร้องอะไรหรอกนะ แต่ถ้าจะเรียกร้องจริงๆ คงเรียกร้องให้ปรับเพิ่มความสามารถของตนเอง ไม่ใช่ปรับลดความสามารถของอาชีพอื่น อย่างเช่น ไม้เท้า+เวทย์แสง90% เป็นต้น

ปล. มันดีแล้วหรอที่ทำให้คนอื่นต่ำลง แทนที่จะทำให้ตัวเองสูงขึ้น
ปล2. ถ้าคิดแบบนี้ ประเทศคงมีแต่คนต่ำลงทุกวัน ไม่มีวันสูงขึ้นได้หรอก
ปล3. ไม่ได้ว่าใคร แค่พูดให้คิดนะ
Evil  Evil
MiU
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 01-07-2010, 14:58:06 »

แหม ชักจะรักรีบนขึ้นมาเป็นปอง  รัก

ใครไม่ปั๊ม โดดทับตัวแบน...
อุ้ม!! แทยัง กลับบ้าน... จะเซ็กซี่เกินไปแล้ว =.,=
MiU
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 01-07-2010, 14:58:55 »

*เป็นกอง 555+ พิมพ์ผิดๆ ใช่

ใครไม่ปั๊ม โดดทับตัวแบน...
อุ้ม!! แทยัง กลับบ้าน... จะเซ็กซี่เกินไปแล้ว =.,=
KarateKids
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 01-07-2010, 15:57:25 »

พิมพ์อะไรเบลอๆไปบ้าง ก็ทำความเข้าใจเองละกัน

เอ้อแล้วความสามารถของไอเท็มเซ็ตวิสาทที่พิมพ์ไปว่ามีคำว่า "เพิ่มพลังโจมตีเวท" ทุกชิ้น ทั้งหมด 8ชิ้นหน่ะ บางชิ้นมี2คำเลยนะ ^^
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #37 เมื่อ: 01-07-2010, 16:04:25 »

อ้างจาก: Phone_momo ที่ 30-06-2010, 22:32:44
อ้างจาก: Nicol-Robin ที่ 30-06-2010, 22:19:20
ซี สาม มันมีมาตั้งนานและ เพิ่งจะมาแย้ง ?  แย้งทำไมหว่า  laugh
พระมันเป็นอาชีพที่คนให้ปรับมานานแสนนานตั้งแต่ ตุ๊กตาต้องสาปแล้ว คือมีคดีอื่นเก่าๆกว่าก็บอกมาได้

เริ่มตั้งแต่ประกาศิตเทวะ
ขอปรับขึ้นจนบางคนทนไม่ได้ที่เราไม่ง้อเค้าเหมือนแต่ก่อน
แต่กลับเป็นเค้าต้องมาง้อเราซึ่งเราก็ไม่สน จนต้องปรับให้อ่อนลง

ไล่มาจนถึงบัพต่างๆ ขอปรับให้ดีขึ้น ไม่วายมีบ่นว่าดีเกินไป
บัพแม่นจนเค้าหลบไม่ได้ บัพหลบจนเค้าตีไม่โดน ดีที่ทีมงานใจแข็งพอ

ยังมีกายทิพย์กับประตูแห่งลูซิสอีก กะจะเอาให้หมดหนทางทำกินกันเลยทีเดียวเชียว
จนกระแสแรงๆ ตอนนั้นก็ตอนปรับแบทเทิ่ล จะให้ทอนฟื้นฟูพระเหลือ 50% ซะอีก เฮ้อ...

นี่มาถึง C3 แระ ก็รอดูต่อไปในฐานะคนที่เลเวลไม่ถึงจะฝึก C3 มาประดับบารมีอ่ะนะ
ไม่ได้มีส่วนได้เสียกับ C3 หรอกนะ แต่บ่นในจังหวะที่เห็นการประท้วงแบบเหตุผลไม่ตรงจุดน่ะ

ไปแระ  ไปซื้อของกินมาตุน เผื่อมีดราม่าให้ดู

เอิ๊กๆๆ

อ้างจาก: KarateKids ที่ 01-07-2010, 14:16:51

ผมไม่เคยออกมาตั้งกระทู้เรียกร้องอะไรหรอกนะ แต่ถ้าจะเรียกร้องจริงๆ คงเรียกร้องให้ปรับเพิ่มความสามารถของตนเอง ไม่ใช่ปรับลดความสามารถของอาชีพอื่น อย่างเช่น ไม้เท้า+เวทย์แสง90% เป็นต้น

ปล. มันดีแล้วหรอที่ทำให้คนอื่นต่ำลง แทนที่จะทำให้ตัวเองสูงขึ้น
ปล2. ถ้าคิดแบบนี้ ประเทศคงมีแต่คนต่ำลงทุกวัน ไม่มีวันสูงขึ้นได้หรอก
ปล3. ไม่ได้ว่าใคร แค่พูดให้คิดนะ
Evil  Evil

รักคนนี้จัง

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 01-07-2010, 17:56:37 »

งั้นขอออกทะเลหน่อยแบบขำๆ

ขอให้ 7 เทพ ของพาลาดีเลแค่ 10 วิพอ

laugh laugh laugh laugh laugh

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
thonson
Jr. Member
**

จนสนิท

« ตอบ #39 เมื่อ: 01-07-2010, 18:21:03 »

ขอด้วยละกัน

ขอให้ เบรด แอส พารา ทหาร ชาร์ป เวลาโดนแสงเทพ
ความแม่นยำลดลงไประดับละ30หน่วยพอ
เช่น แสงเทพระดับ10 ก็ลดไป300หน่วย

ขอแบบนี้ไม่ผิดใช่ป่าวคับ ไม่ต้องปรับพระ ปรับให้อาชีพอื่นแทน พระก็ไปเวลได้เหมือนเดิม Smiley Smiley

[IMG]C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\My Pictures[IMG]
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 01-07-2010, 18:28:20 »

ผมขอแค่ปรับแสงโจมอย่างเดียวนะถ้าไม่ปรับแสงโจมก็ปรับให้สกิลคลาสสามของวิมันใช้การได้หน่อยนะร่ายเร็วๆมั้งก็ได้ หรือไม่ก็ทำสกิลใหม่มาสนับสุนนเช่น บังคับทิศทางแรงดุด ใช้ยิงแรงดูดได้ไรงี้

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 01-07-2010, 20:00:24 »

เห็นด้วยว่าพระเด๋วนี้เทพเว่อ  อยากให้แบ่งสายให้มันชัดเจนไปเลยอะ

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 02-07-2010, 12:15:26 »

ผมขอแค่แสงโจมอย่างเดียวนะให้มันมีดีเล สกิลอื่นที่อยู่ในชุด แดงแสงกันนี้เพิ่มกันเวทเยอะมากเหมือยจะโกงแต่กว่าจะฝึกได้- - ทวนกระแสไม่รุ้ทำไรได้ สกิลอื่นๆของพระผมว่าสมดุลแล้วนะ(C3)ส่วนสกิลคลาสสองก็ - - บางสกิลอัพเป็นทางผ่ายใช้ไรมะค่อยได้  แล้วที่อบกจะให้ทำให้ตัวเองสูงขึ้นทำไงอะคับลดกันเวทตัวเองพระก็ยิงแสงเทวะแรงเพิ่มกะแสงโจม ตายอ่า

● Mazo'z
Jr. Member
**

อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามี..ปราปริ๊ก้า!!

« ตอบ #43 เมื่อ: 07-07-2010, 11:59:16 »

c3ของวิมันก็มีไว้แก้ทางของพระอยู่แล้วนะ อยุ่ที่จะเล่นเป็นรึเปล่า

c3พระดวงแสงเวล10เพิ่มกันเวทหลัง30 กรงน้ำแข็งดับสิบลดกันเวทหลัง50

ถ้าคุณคิดอยากให้ปรับ พระก็คงไม่ต้องสู้วิซาดแล้วแหละครับ

เพราะตั้งแต่ไหนแต่ไรพระไม่มีปัญญาจะเอาอะไรไปสู้กับวิซาดได้เท่าไหร่เลย

และที่บอกว่าไม่มีอาชีพไรฆ่าพระได้

เอามาลองเลยครับ ซิบมาหาFluxe เลย ตัวไหนก็ได้ถ้าไม่ใส่ตระกรุด

No where is Paradise '

^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #44 เมื่อ: 07-07-2010, 12:25:36 »

ใจคอจะเอาชนะทุกคนในแบทเลยหรอ  ถึงได้มาบอกว่า c3พระแรงเกิน

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5