GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5
ผู้เขียน หัวข้อ: อยกาให้ปรับC.3.2ของพระครับ  (อ่าน 1708 ครั้ง)
เมือง
Sr. Member

Re: อยกาให้ปรับC.3.2ของพระครับ
« ตอบ #45 เมื่อ: 07-07-2010, 12:44:07 »

ผมพูดถึงแสงจู่โจมอย่างเดียวนะคับสกิลอื่นมะก็สมดุลอยู่แล้วแสงโจมน่าจะให้มันมีดีเลบ้าง

• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

Re: อยกาให้ปรับC.3.2ของพระครับ
« ตอบ #46 เมื่อ: 07-07-2010, 21:16:06 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 07-07-2010, 12:44:07
ผมพูดถึงแสงจู่โจมอย่างเดียวนะคับสกิลอื่นมะก็สมดุลอยู่แล้วแสงโจมน่าจะให้มันมีดีเลบ้าง
อันนี้ก็เห็นด้วยนะที่ต้องให้ปรับ

แต่ว่าถ้าลองคิดในอีกแง่
ถ้าแสงจู่โจมปรับ ปรับนิดหน่อยก็แทบไม่เห็นผล
ถ้าเกิดปรับมากไป
พระจะเอาสกิลอะไรไปสู้กับใครได้?
ชาป ทหาร เทร นี่มันสายยิงไกล จะโกยมายิงเทวะก็ไม่รอด
พาลา วิ จะเอาอะไรยิงเข้า? ค้อนทุบหรอ?
พาลาคงจะเข้าหรอกนะ ส่วนวิ เขาก็ไม่มายืนให้คุณทุบหรอก
วอก็มีซีสามที่สะท้อนเวทได้อีก

ก่อนมีซีสามพระก็เก่งได้
แต่พอมันมีสิ่งอำนวยความสะดวกแล้วมาจะปรับเปลี่ยนมันก็ไม่ถูก

ความเห็นส่วนตัว พอดีเล่นพระ

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 07-07-2010, 22:12:17 »

ลืมแล้วหรอครับว่าแสงจู่โจมมีติดมึน

แล้วไอที่ว่ายิงพาลาไม่เข้าแต่ถ้าพาลาเจอ แสงเทพพาลาก็ตีคุณไม่โดนเช่นกัน

หรือแม้ว่าจะเป็นเบรดก็ตาม วิไม่ยื่นให้ทุบแต่คุณก็ยังมีแสงจู่โจม

วิใส่ชุดเลือดมากันแสงจู่โจมคนเล่นพระก็คงรู้ว่าต้องทำไงคงไม่แสงจู่โจมใส่หรอก

ก็ยิงศรเวท ลำแสงเทวะใส่วิก็ได้ละ ถ้าวิใส่ของกันเวทมาก็แสงจู่โจมใส่

ส่วนจู่โจมใส่พาลานั้นคงไม่ต้องพูดถึงโดนเต็มๆ

ส่วนพระเจอกับวอลอคถ้าพระมีอ้อมกอดวอลอคก็ง่อยกินละครับ ^^

เอาแบบง่ายๆนะครับถ้าจะปรับคือ กด 1 ที จู่โจม 1 ครั้งและมีจำนวนครั้งในการกดที่จำกัดและเมื่อกดได้ซักระยะจะมีดีเลสกิล

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
KarateKids
Newbie
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 07-07-2010, 22:37:52 »

เอ่อ ตอนนี้ความสามารถของพาราดินเวอร์เกินไปแล้วนะครับ แม่นยำ700

ถึงจะโดนแสงแห่งเทพ จนความแม่นยำเหลือ 0 ก็ยังตีโดนครับ (พิสูจน์แล้ว) ไม่ว่าจะใช้แสงแห่งเทพก่อนจะโดด หรือหลังโดด โดนตลอดครับ อาจจะเป็นเพราะบัคหรืออะไร อันนี้ไม่ทราบนะ

การทดลองด้านบนเป็นการทดลองในแบทนะครับ พาราดินไม่มีบัฟของพระเลย นอกจากบัฟของสกิลตัวเอง

แต่ขอยืนยันว่าโดนแสงแห่งเทพแล้วตีโดนครับ แล้วยิ่งในวอนี่มีอ้อมกอด แสงเทพเหมือนสกิลเด็กเล่นเลยคับ ลดเลือด 5วิ 1ครั้ง ? เพื่ออะไร

แล้วที่บอกว่าเบลด วิ เปลี่ยนชุดโน่นชุดนี่ เลือกที่จะใช้สกิล ผมว่าพูดง่ายไปนะคับ พระไม่ได้เก่งทุกด้านนะ มันมีสายของมัน ถ้าเล่นสายนี้แล้ว อีกสายนึงจะด้อยลง

คิดว่าพลังโจมตีเวทย์ของพระเยอะหรอครับ เมื่อใส่ค้อนที่มีพลังโจมตีเวทย์ไม่ถึงร้อยหน่ะ ต่อให้วิใส่ชุดเลือดก็ยิงไม่เข้าครับ ไม่ว่าจำศรเวทย์หรือลำแสงเทวะก็ตาม (ถ้าคนในระดับเดียวกัน)

แล้วถ้าเล่นสายไม้เท้านี่ยิ่งแล้วใหญ่ โดนโป๊ะหนักเลยนะครับ ยิ่งใส่โล่ไม่ได้ด้วย ตายลูกเดียว

ปล. จะทำให้อาชีพอื่นแย่ลงทำไม หรือว่าแพ้ สู้ไม่ได้ ? ผมว่าถ้าคุณเล่นพระ คุณคงไม่ออกมาตั้งกระทู้แบบนี้
ปล2. ถ้าปรับไปแล้วคุณคิดว่าอาชีพอะไรจะเก่งที่สุดหล่ะครับ ? ไออาชีพที่มีพลังป้องกัน ?+90 กันเวทย์ ?+86 หน่ะ << ข้อมูลนี้อ้างอิงคนที่ทำได้จริงๆ
=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 07-07-2010, 23:37:19 »

อ้างจาก: KarateKids ที่ 07-07-2010, 22:37:52
เอ่อ ตอนนี้ความสามารถของพาราดินเวอร์เกินไปแล้วนะครับ แม่นยำ700

ถึงจะโดนแสงแห่งเทพ จนความแม่นยำเหลือ 0 ก็ยังตีโดนครับ (พิสูจน์แล้ว) ไม่ว่าจะใช้แสงแห่งเทพก่อนจะโดด หรือหลังโดด โดนตลอดครับ อาจจะเป็นเพราะบัคหรืออะไร อันนี้ไม่ทราบนะ

การทดลองด้านบนเป็นการทดลองในแบทนะครับ พาราดินไม่มีบัฟของพระเลย นอกจากบัฟของสกิลตัวเอง

แต่ขอยืนยันว่าโดนแสงแห่งเทพแล้วตีโดนครับ แล้วยิ่งในวอนี่มีอ้อมกอด แสงเทพเหมือนสกิลเด็กเล่นเลยคับ ลดเลือด 5วิ 1ครั้ง ? เพื่ออะไร

แล้วที่บอกว่าเบลด วิ เปลี่ยนชุดโน่นชุดนี่ เลือกที่จะใช้สกิล ผมว่าพูดง่ายไปนะคับ พระไม่ได้เก่งทุกด้านนะ มันมีสายของมัน ถ้าเล่นสายนี้แล้ว อีกสายนึงจะด้อยลง

คิดว่าพลังโจมตีเวทย์ของพระเยอะหรอครับ เมื่อใส่ค้อนที่มีพลังโจมตีเวทย์ไม่ถึงร้อยหน่ะ ต่อให้วิใส่ชุดเลือดก็ยิงไม่เข้าครับ ไม่ว่าจำศรเวทย์หรือลำแสงเทวะก็ตาม (ถ้าคนในระดับเดียวกัน)

แล้วถ้าเล่นสายไม้เท้านี่ยิ่งแล้วใหญ่ โดนโป๊ะหนักเลยนะครับ ยิ่งใส่โล่ไม่ได้ด้วย ตายลูกเดียว

ปล. จะทำให้อาชีพอื่นแย่ลงทำไม หรือว่าแพ้ สู้ไม่ได้ ? ผมว่าถ้าคุณเล่นพระ คุณคงไม่ออกมาตั้งกระทู้แบบนี้
ปล2. ถ้าปรับไปแล้วคุณคิดว่าอาชีพอะไรจะเก่งที่สุดหล่ะครับ ? ไออาชีพที่มีพลังป้องกัน ?+90 กันเวทย์ ?+86 หน่ะ << ข้อมูลนี้อ้างอิงคนที่ทำได้จริงๆ

ไม่ทาบว่าทดสอบที่เซิฟไหนคะ แม่นเหลือ 0 แต่ยังตีโดน ตอนพาลาดินกระโดดมันจะมีความต้านทานทุกอย่าง 200%

เรื่องในวอแล้วแต่เทคนิคการเล่นของแต่ละคน แต่บอกได้เลยสกิลแสงแห่งเทพในวอไม่ใช่เด็กเล่นแน่นอน กาย+โกย+แสง+วิ่งหนี แล้วที่เหลือก็ปล่อยคนโดนแสงเทพตายไปเอง แล้วมันลดทีนึงไม่ใช่เบาๆ 2-3K+ (กรณีที่ใช้/เปลี่ยนของครบ+C3เต็ม)

แล้วที่บอกว่ามันมีสายของมัน เล่นสายนี้ อีกสายจะด้อยลง ช่วยอธิบายให้เคลียหน่อยได้ไหมคะ ว่ามันมีสายอะไรบ้างตามที่คุณบอกมา
ถ้าพูดถึงความแรงในการโจมตีแน่นอนว่า ค้อน/ไม้เท้า แรงต่างกันแน่นอน แล้วอย่างอื่นล่ะคะ ความแรงในการบัฟ, ความต้านทานสถานะต่างๆ, สกิลจู่โจมต่างๆ มันยังอยุ่ครบหมดเลยนิ

อยากรู้ว่าทำไมพระ 1 ตัวถึงทำได้หมดเลย ทั้งในด้านซัพพอตและต่อสู้ แยกให้ชัดเจนไปเลยดีกว่าไหม อยากเด่นด้านต่อสู้แบบ Battle Priest ช่วยเพิ่ม/ลดอะไรลงบ้าง หรือ เป็นสาย Support Priest ก็ให้มันซัพพอตดีๆไปเลยแต่ลดอะไรลงหน่้อย นี่มันรวมหมดทุกอย่างเลย

ไม่ทราบว่าเล่นอย่เซิฟไหนคะ ถ้าเป็นที่สวรรค์ช่วยมาทดสอบในแบทด้วยกันเลยก็ได้นะคะ จะหาพาลากับวิซาทมาลองให้
Naming_uางมาsร้าE
Jr. Member
**

« ตอบ #50 เมื่อ: 07-07-2010, 23:40:30 »

เบื่อพวกลงแบท แพ้แล้วมาโวยให้ปรับนู้นปรับนี่

แค่นี้ยังเน่ากันไม่พอใช่มะ

เค้ามีแต่ปรับให้สมดุล แต่ดูยังไงๆเกมนี้ก้อปรับแล้วไม่เห้นสมดุลเลยอ่ะ

ไม่ใช่สกิวนะ ทุกๆเรื่องด้วย

เสียใจ...ขอโทษ  และขอบคุณสำหรับมิตรภาพ รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ และหยดน้ำตา

แล้วพบกันเมื่อชาติต้องการ ฮ่าๆๆ
poom40234
Sr. Member
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 08-07-2010, 00:01:48 »

กะว่า จะอ่านอย่างเดียว ไม่อยาก โพส เเต่พอเห็น คุณ Karatekids  ตอบ ก็ขอสักหน่อย ล่ะกัน

อาชีพ พระ กับพาลาดิน  ที่ช่วงหลังฯมาเเรงเพราะนอกจากจะมี c3 ที่โกงขั้นเทพเเล้ว
 ยังได้ผลประโยชน์จาก เเบทเทิ่ล/กิลวอ  ดาเมจลด 50%  ถ้าไม่ตายครั้งเดียว
 ก็เอาลงยาก   เรียกได้ว่าทั้งเกม เล่นกันอยู่ 2 อาชีพเเละมั้ง
     เเม้ พาลาจะโกงเเต่มัน ก็ยังมีจุดอ่อนอยู่บ้าง   พระมี เเสงจู่โจม  วอรอค มีสาป  วิมีธรณีพิโรธ
  เเต่ก็ ต้องวัดกัน ว่าใครจะใส่สกิลก่อนอีก เพราะพาลาดิน มีศาตรา 
          ถามว่า โกงมั้ย   โกงครับเเต่ เพราะสาย กายภาพ เเทบจะสู้พาลาดินไม่ได้เลย  นอกจากลุม

ลองมาดู ที่เครลิค  ข้อเสีย ของเครลิค คืออะไร ??

ผมอยากถามคุณว่า
             - จุดอ่อนของอาชีพนี้คืออะไร ??
                  สายเวทย์ -- ก็คงไม่ใช่ เพราะมีทั้ง ดวงเเสงปิศาจ เเละ เเสงจู่โจม ถ้าเล่นเป็นสู้ได้สบายฯครับ
                  สายกายภาพ -- เจอเเสงเเห่งเทพ ก็อัมพาตเเล้ว ลดเเม่น เกือบ  500 ขนาดนี้
               สายโป๊ะเช๊ะ     --  ก็คงไม่ใช่อีก เพราะเครลิค เมื่อถือค้อน (ดาวประกายพรึก) +โป๊ะ ให้ฟรีฯ 20%
      สายคำสาป/disable --  นี่ยิ่งเเล้วใหญ่  เพราะ เครลิค มีทั้ง อ้อมกอดเเห่งลูซิส + รักษาขั้นสูง วอรอคลบตัวทิ้งไปได้เลย

- คอนเซป ที่เเท้จริง คืออะไร ??
                 Tanker / Support /Disable /AOE / ถูกทุกข้อ   

poom40234
Sr. Member
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 08-07-2010, 00:03:08 »

อ้างจาก: KarateKids ที่ 07-07-2010, 22:37:52

“คำวิจารณ์” (ที่ประกอบด้วยเหตุผล ไม่ได้เจือปนด้วยอารมณ์ หรือถ้าจะมี ก็น้อยกว่าเหตุผล)

ปัญหาเรื่องนี้ แยกกันไม่ออกครับกับปัญหา “การจัดการความขัดแย้ง” รวมทั้ง ปัญหา “ไม่ยอมรับฟังความคิดเห็นที่แตกต่าง” ของพวกเราคนไทย ที่จนทุกวันนี้ ก็ยังแก้ไม่ตก และดูเหมือนจะยิ่งหนักหนาสาหัส หลังจากมีเครื่องมืออำพรางตัวตนอย่างดี ภายใต้ชื่อ “อินเทอร์เน็ต” 

ป.ล  ผมชอบอะไรที่มัน เเฟร์ฯ น่ะเลยมาโพส

● Mazo'z
Jr. Member
**

อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามี..ปราปริ๊ก้า!!

« ตอบ #53 เมื่อ: 08-07-2010, 00:30:37 »

เรื่องใส่กันเวทแล้วโดนแสงจู่โจมยิงแรง

ใส่อย่างอื่นโดนศรเวท เทวะยิงแรง

มันมีวิธีป้องกันอยู่นะครับ

แล้วแค่จะปัญญาที่จะหามากันได้ Evil

โดนแสงจู่โจมกับเทวะแรงพอๆกันได้ ทำยังไงน้าาา

No where is Paradise '

KarateKids
Newbie
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 08-07-2010, 16:12:06 »

สกิลอะไรกันน้า ลดเลือดรอบตัวทีละ 6000+ (ถ้าคนทำเป็น)

แล้วสกิลอะไรกันน้า เพิ่มพลังโจมตี*2 เลือด*2 โป๊ะเช๊ะ20% เป็นอาชีพที่ใส่ค้อนได้อีกด้วย

ไหนจะเรื่องเกราะแตกที่ dmg ของ c3 ที่ระดับ10 5000+ เลยทีเดียว หรือมากกว่านั้นกว่า เคยเห็นโป๊ะๆนี่ 10k+

แล้วเรื่องสกิลแสงแห่งเทพที่บอกว่า กาย วิ่งไปแสง วิ่งหนี ? ลดเลือด 2-3k แล้วยังไงอะคับ

ผมว่าเอาวิกายไปลงสกิลหมู่ ไม่คุ้มกว่าหรอ สกิลแรงกว่า แล้วก็ทำ dmg รัวกว่า พอลงสกิลหมู่เสร็จก็ยิงเดี่ยวต่อ ไม่ดีกว่ากันหรอคับ

แล้วถ้าพูดถึงสกิลที่ใช้แล้วรอ ผมว่าแรงโน้มถ่วงน่าจะเป็นสกิลที่ได้ผลมากกว่านะคับ มันเป็นสกิลที่มี delay 30วิ ผลของสกิล 27วิ

dmg ก็ประมาณ 10k(ระดับ10)วางทับจุดเกิดของธงแดงไว้ , , ถ้ามีกายอย่างที่พูด มันจะทำอะไรก็ง่ายหมดแหละคับ

แล้วเรื่องผนึกกลัวที่ทำ dmg รอบตัว 6000+ มันไม่เรียกว่าเทพหรอคับ เคยเห็นคนใช้รึยัง ว่าความสามารถสูงแค่ไหน

ไหนจะสกิลเรียกเกราะคุ้มกาย ที่เดินดุ่มๆ ก็ได้แต้มหน่ะ

แล้วเรื่องแสงเทพลดแม่นเหลือ 0 แล้วตีโดน sv สวรรค์งับ ไปทดสอบกันเองละกัน
KarateKids
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 08-07-2010, 16:13:22 »

อ้างจาก: Fluxe  , .  -x- ที่ 07-07-2010, 11:59:16
c3ของวิมันก็มีไว้แก้ทางของพระอยู่แล้วนะ อยุ่ที่จะเล่นเป็นรึเปล่า

c3พระดวงแสงเวล10เพิ่มกันเวทหลัง30 กรงน้ำแข็งดับสิบลดกันเวทหลัง50

ถ้าคุณคิดอยากให้ปรับ พระก็คงไม่ต้องสู้วิซาดแล้วแหละครับ

เพราะตั้งแต่ไหนแต่ไรพระไม่มีปัญญาจะเอาอะไรไปสู้กับวิซาดได้เท่าไหร่เลย

และที่บอกว่าไม่มีอาชีพไรฆ่าพระได้

เอามาลองเลยครับ ซิบมาหาFluxe เลย ตัวไหนก็ได้ถ้าไม่ใส่ตระกรุด

ปลื้มคนนี้อะ  รัก
Ikal2os
Jr. Member
**

•~♥ รักเด็กค่ะ ♥~•

« ตอบ #56 เมื่อ: 08-07-2010, 16:35:22 »

ตอบเจ้าของกระทู้ เรื่อง "แสงจู่โจม"  ถ้าให้เปรียบเทียบ

มันมีข้อจำกัดทางด้านของระยะการใช้

ถึงแม้จะกดได้หลายครั้ง แต่ก็มีอัตราการเสี่ยงที่จะตายมากกว่า

เพราะยืนอยู่ใกล้ๆ ในจำนวนแค่ไม่กี่ช่อง แถมยังเป็นเป้านิ่ง

และด้วยข้อจำกัดตรงนี้ก็น่าจะเป็นจุดอ่อนอย่างเห็นได้ชัด

แต่ถามว่า  จะชนะพระแสงจู่โจมได้ไหม??

ตอบว่า  ได้ค่ะ  และทุกอาชีพซะด้วย  แต่ขึ้นอยู่กับเทคนิค

ของที่ใส่และออพของให้ตรงทางของการป้องกันแสงจู่โจม

และความสามารถของผู้เล่นเองว่าจะทำได้หรือเปล่า??

และที่สำคัญคงไม่ยากเกินไปอย่างที่ จขกท.ออกมาตั้งกระทู้

ลองคิดวางแผน และลองหลายๆ แนวทาง ก็สามารถทำได้

และไม่ใช่แค่ครั้งเดียว หรือสองครั้ง ที่สามารถทำได้หรอกนะคะ

ถ้าจะให้ดี ลองศึกษารายละเอียดสกิลแสงจู่โจมดูบ้าง

ว่า วิธีการใช้ มันมีข้อจำกัดมากแค่ไหน

ปล. คนไทย ถ้าจะคิดทำจริงๆ  คงไม่แพ้ชาติใดในโลก (มั้ง??) นอกเสียจากไม่ใช่คนไทย
=YUI=
Jr. Member
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 08-07-2010, 18:53:44 »

อ้างจาก: KarateKids ที่ 08-07-2010, 16:12:06
สกิลอะไรกันน้า ลดเลือดรอบตัวทีละ 6000+ (ถ้าคนทำเป็น)

แล้วสกิลอะไรกันน้า เพิ่มพลังโจมตี*2 เลือด*2 โป๊ะเช๊ะ20% เป็นอาชีพที่ใส่ค้อนได้อีกด้วย

ไหนจะเรื่องเกราะแตกที่ dmg ของ c3 ที่ระดับ10 5000+ เลยทีเดียว หรือมากกว่านั้นกว่า เคยเห็นโป๊ะๆนี่ 10k+

แล้วเรื่องสกิลแสงแห่งเทพที่บอกว่า กาย วิ่งไปแสง วิ่งหนี ? ลดเลือด 2-3k แล้วยังไงอะคับ

ผมว่าเอาวิกายไปลงสกิลหมู่ ไม่คุ้มกว่าหรอ สกิลแรงกว่า แล้วก็ทำ dmg รัวกว่า พอลงสกิลหมู่เสร็จก็ยิงเดี่ยวต่อ ไม่ดีกว่ากันหรอคับ

แล้วถ้าพูดถึงสกิลที่ใช้แล้วรอ ผมว่าแรงโน้มถ่วงน่าจะเป็นสกิลที่ได้ผลมากกว่านะคับ มันเป็นสกิลที่มี delay 30วิ ผลของสกิล 27วิ

dmg ก็ประมาณ 10k(ระดับ10)วางทับจุดเกิดของธงแดงไว้ , , ถ้ามีกายอย่างที่พูด มันจะทำอะไรก็ง่ายหมดแหละคับ

แล้วเรื่องผนึกกลัวที่ทำ dmg รอบตัว 6000+ มันไม่เรียกว่าเทพหรอคับ เคยเห็นคนใช้รึยัง ว่าความสามารถสูงแค่ไหน

ไหนจะสกิลเรียกเกราะคุ้มกาย ที่เดินดุ่มๆ ก็ได้แต้มหน่ะ

แล้วเรื่องแสงเทพลดแม่นเหลือ 0 แล้วตีโดน sv สวรรค์งับ ไปทดสอบกันเองละกัน

งั้นทิ้งชื่อมาเลยค่ะ ถ้าออนแล้วจะได้ไปทดสอบด้วยกันเลย พอดีทดสอบแล้วถ้ามีต้านทาน 100%+ แสงเทพจะไม่ค่อยมีผลเท่าไร และตอนที่แม่นเหลือ 0 ตีไม่โดนเลย

ส่วนเรื่องวอเทคนิคใครเทคนิคมันค่ะ คุณบอกว่าเอาวิกายไปวิ่งไม่ดีกว่าเหรอ เงื่อนไขในตอนแรกคุณพดเรื่องสกิลแสงเทพของพระในวอเอง ก็เลยตอบวิธีใช้/ดาเมจที่ทำได้ไปแค่นั้น

ถ้าคุณแค่มาตอบว่ากายวิลงไปทำดาเมจดีกว่าเพราะแรงกว่า งั้นกายทหารลงไปยิงสนับสุนนดีกว่าอีกไหม แรงกว่าของวิอีก

เวลาตอบคุยกันเรื่องสกิลของพระ ก็คุยแค่ผลของสกิลที่เกิดขึ้น/การใช้งาน/ดาเมจที่สามารถทำได้ดีกว่าไหม
อย่าลืมทิ้งชื่อไว้นะคะ ถ้าออนแล้วจะซิบหาแล้วไปทดสอบกันเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ
<(おたく)>Warl3ird<(Otaku)>
Hero Member

จงทำสิ่งที่ใจตัวเองอยากทำ

« ตอบ #58 เมื่อ: 08-07-2010, 18:58:49 »

อ้างจาก: Fluxe  , .  -x- ที่ 07-07-2010, 11:59:16
c3ของวิมันก็มีไว้แก้ทางของพระอยู่แล้วนะ อยุ่ที่จะเล่นเป็นรึเปล่า

c3พระดวงแสงเวล10เพิ่มกันเวทหลัง30 กรงน้ำแข็งดับสิบลดกันเวทหลัง50

ถ้าคุณคิดอยากให้ปรับ พระก็คงไม่ต้องสู้วิซาดแล้วแหละครับ

เพราะตั้งแต่ไหนแต่ไรพระไม่มีปัญญาจะเอาอะไรไปสู้กับวิซาดได้เท่าไหร่เลย

และที่บอกว่าไม่มีอาชีพไรฆ่าพระได้

เอามาลองเลยครับ ซิบมาหาFluxe เลย ตัวไหนก็ได้ถ้าไม่ใส่ตระกรุด

ใครจะไปกล้าลอง  Cry Cry น่ากลัววว

Sig นี้อัพเดท Anime Sub ไทยไวที่สุดในประเทศจ้า Real Time ด้วย*3*
• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

« ตอบ #59 เมื่อ: 08-07-2010, 19:22:59 »

อ้างจาก: Fluxe  , .  -x- ที่ 08-07-2010, 00:30:37
เรื่องใส่กันเวทแล้วโดนแสงจู่โจมยิงแรง

ใส่อย่างอื่นโดนศรเวท เทวะยิงแรง

มันมีวิธีป้องกันอยู่นะครับ

แล้วแค่จะปัญญาที่จะหามากันได้ Evil

โดนแสงจู่โจมกับเทวะแรงพอๆกันได้ ทำยังไงน้าาา
ถูก มันมีวิธีอยู่แล้ว
มันเป็นวิธีง่ายๆ แต่บางคนคิดไม่ได้

พระแสงเทพใส่พาลาตอนโดด ปัจจุบันก็ไม่มีผล

ที่มีคนบอกว่าแม่นเหลือ 0 มันตีไม่โดนนะ
แต่ถ้าเป็นสายโป๊ะอย่างเทร แอส ชาป(สายโป๊ะ) พาลาเจ็ดเทพ
ก็ยังมีโอกาสสูงมากที่ตีโดนพระเหมือนกัน

เดินลำแสงเทวะใส่วิ มาลองทดสอบดูไหมว่าใครจะตายก่อนกัน
วิที่มีซีสามคงไม่วิ่งหนีพระลำแสงหรอก
จะมีก็แต่กรงแล้วโน้ม
อาจจะเดินหลุดกรงได้ก็จริง
มันก็ขึ้นอยู่กับสเตปดีหรือไม่ดีแค่ไหน

ปล. ที่พิมพ์มาเป็นเหตุผล แต่ส่วนตัวอยากให้ปรับบ้าง

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5