GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 49
ผู้เขียน หัวข้อ: [Fiction] สงครามตัวแทนแห่งเทพ กับ เทพแห่งยมโลก [เริ่มภารกิจ]  (อ่าน 8309 ครั้ง)
dreαммч ² ♥
Hero Member

สอบตก ก :(

Re: [Fiction] สงครามตัวแทนแห่งเทพ กับ เทพแห่งยมโลก [เปิดรับสมัครตัวละครจ้า]
« ตอบ #75 เมื่อ: 14-06-2010, 19:44:55 »

ไปกันเร็วจัง  Wink

ดรีมดรีมดรีม เรียกปัยเถอะจ่ะ
อายุ 14 ขึ้นม.3
:') ดรีมไม่หยิ่งนะดรีมคุยได้ทุกคนจ่ะ
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

Re: [Fiction] สงครามตัวแทนแห่งเทพ กับ เทพแห่งยมโลก [เปิดรับสมัครตัวละครจ้า]
« ตอบ #76 เมื่อ: 14-06-2010, 19:57:34 »

เพิ่มเติม เนื่องจากลืมอาวุธของเนจัง

ขอแก้ไข เวลา ฟรี่ซซี่ สื่อสารกับเนจัง จะใช้ ‘คำพูด’ นะ

และก็ ท่านเกิ้ลช่วยระบุเพศของ ฟรี่ซซี่ หน่อยจ้า

เพิ่มเติมบทเปิดตัว

เพิ่มเติมของบทเปิดตัวที่ 2
ตัวแทนแห่งเทพแห่งวารี

หลังจากได้เจอเหตุการณ์ในห้องน้ำเมื่อกี้ ทำชั้นอึ้งไปพักใหญ่

‘เนจังเป็นอะไรไปหรอ’ เสียงของฟรี่ซซี่ดังขึ้นในหัวของชั้น

“เอ่อ ไม่มีอะไรน่ะ” ชั้นพูดออกไปทั้ง ๆ ที่มีหลลายคำถามเข้ามารุมซัดในสมองของชั้น

‘เทพแห่งวารี วารีน่าทิ้งอะไรไว้ให้เธอที่หมอนแน่ะ ไปดูสิ’ ชั้นเห็นอะไรบางอย่างส่องแสงประกายสะดุดตาของชั้นที่ข้าง ๆ หมอน

เป็นกำไลสีฟ้า และมีน้ำอยู่ข้างในกำไล เมื่อเอามาวางทาบกับหู จะได้ยินเสียงน้ำตกบ้าง .. น้ำลำธารที่กำลังไหลอยู่บ้าง ..

“มันใช้ทำอะไรได้นะ” ชั้นพูดขึ้นกับตัวเอง แต่ลืมไปว่าชั้นสามารถสื่อสารกับฟรี่ซซี่ได้นี่

‘มันเป็นอาวุธประจำตัวของเธอน่ะ กำไลพลังจิต ความสามารถของมันคือ สามารถปั้นน้ำให้เป็นอาวุธต่าง ๆ ได้ และ เรียกบาเรียน้ำมาป้องตัวกันได้ด้วย’

ฟรี่ซซี่อธิบายโดยมีเสียงดังขึ้นในหัวของชั้น

“ทำจากน้ำเนี้ยนะ ? มันจะไปแทงอะไรเข้าล่ะ”

‘อาวุธทุกสิ่งที่สร้างขึ้นมาจากพลังกำไลพลังจิตของเธอ จะแหลม และ มีความสามารถเหมือนของจริงเปี๊ยบ อาจจะมากกว่าด้วยซ้ำ เพราะฉะนั้น มันแทงเข้าอยู่แล้ว’

“ทำไมรู้ดีจังเลย ฟรี่ซซี่” ชั้นถามอะไร โง่ ๆ ออกไปเนี่ย แต่ชั้นอยากรู้นี่ ว่าทำไม ฟรี่ซซี่ ถึงรู้ดีจัง

‘วารีน่าส่งชั้นมาคอยดูแลเธอน่ะ ชั้นรู้เรื่องพวกนี้ดี’ ยังจะมีเรื่องให้ประหลาดใจมากกว่านี้มั้ยนะ ..

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #77 เมื่อ: 14-06-2010, 20:01:15 »

อ้างจาก: ♥ PETCHHH ,, !!* ที่ 14-06-2010, 19:57:34
“เอ่อ ไม่มีอะไรน่ะ” ชั้นพูดออกไปทั้ง ๆ ที่มีหลลายคำถามเข้ามารุมซัดในสมองของชั้น

เห้ยยพิมพ์ผิดดด T T

* หลาย ไม่ใช่ หลลาย = = "

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
dreαммч ² ♥
Hero Member

« ตอบ #78 เมื่อ: 14-06-2010, 20:05:23 »

=O="

กำไลน้ำ !!  Shocked

:') ดรีมไม่หยิ่งนะดรีมคุยได้ทุกคนจ่ะ
แนน คะ
Jr. Member
**

หนูจะพยายามไม่วิบัติ

« ตอบ #79 เมื่อ: 14-06-2010, 20:20:19 »

สนุกมากมายเลยค่ะ Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

จะรออ่านนะคะ Smiley Smiley

ช่วงนี้แนนจะไม่ค่อยเข้าบอร์ดแล้วนะคะTT^TT
dreαммч ² ♥
Hero Member

« ตอบ #80 เมื่อ: 14-06-2010, 20:27:30 »

อ้างจาก: แนน ค้ะ ที่ 14-06-2010, 20:20:19
สนุกมากมายเลยค่ะ Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

จะรออ่านนะคะ Smiley Smiley

อ่านลายเซ็นมาที่บอกว่าจะไม่วิบัติ คือวิบัตินิดหน่อยไม่เป็นไรหรอกค่ะก็วงเล็บไว้หน่อยก็ได้

เพราะบางทีถ้าวิบัติมันจะทำให้เสียงเข้าใจง่ายขึ้นมั้ง = =^ อทิบายไม่ถูกเหมือนกัน

แต่ก็ดีขึ้นแล้วล่ะจ้าที่ไม่วิบัติมากแบบนี้ เยี่ยม ๆ !!!

แปะดล
Jr. Member
**

ความจริงเท่า นั้นที่มนุษย์แสนกลัว

« ตอบ #81 เมื่อ: 14-06-2010, 20:46:29 »

ก็ บอกได้ว่า มันดี

บ้านดลเรียกว่า

หรอยแรง

แต่ถ้าไห้ดีดลอยากอ่านอะไรที่ไม่เคยอ่าน อ่ะ

แนวนี้ก็อ่านมาเยอะ

ถ้าไห้ดีต้องแหวกแนว

แต่ก็ไม่เปนไร ไอเดียมันมาได้ทุกเวลา

คิดไห้กว้างๆมองไห้ไกลๆ

แล้วเราจะได้ไอเดียไหม่ๆ

ไม่ต้องรีบร้อน มาแต่งนิยายฝึกสมองได้เยอะเพลินด้วย

EQ กระฉูด รับลอง ไปแระ เข้ามาแว๊ปๆ

คอมเม้นจาก กรูรูตูดู แปะดล laugh laugh laugh

หลายๆคนพล่ำเพล้อถึงสวรรค์
หลายๆคนเฝ้ามองสวรรค์ที่อยู่บนฟ้า
หลายๆคนอยากจะไปอยู่บนนั้นสวรรค์ที่อยู่เบื้องบน
แต่มันไม่มีจริง
สวรรค์ อยู่บนดินเสมอ อยู่ที่มนุษย์จะคิดสร้างสรร มัน
จะให้ โลก เป็น สวรรค์ หรือ นรก ขึ้นอยู่ที่ตัวคุณ !

แปะดล the toilet male ผู้เฝ้ามองห้องน้ำหญิง
ผู้เสียสละ ยิ่งใหญ่เสม
● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #82 เมื่อ: 14-06-2010, 20:49:26 »

อ้างจาก: แปะดล ที่ 14-06-2010, 20:46:29

หรอยแรง

แต่ถ้าไห้ดีดลอยากอ่านอะไรที่ไม่เคยอ่าน อ่ะ

แต่ก็ไม่เปนไร ไอเดียมันมาได้ทุกเวลา

ไม่ต้องรีบร้อน มาแต่งนิยายฝึกสมองได้เยอะเพลินด้วย

EQ กระฉูด รับลอง ไปแระ เข้ามาแว๊ปๆ

คอมเม้นจาก กรูรูตูดู แปะดล laugh laugh laugh

เหมือนจะด่านะ =_=

อะไรคือ หรอยแรง =_+

-_Poseidon_-
Hero Member

~ ลัลล้า ~

« ตอบ #83 เมื่อ: 14-06-2010, 21:36:18 »

ลุ้นๆ

ใครจะได้เปนเทพ - -

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #84 เมื่อ: 14-06-2010, 21:44:19 »

ฟรีซซี่เป็นตัวผู้นะจ๊ะ

โอเค ในที่สุดก็แก้ไข ขอบคุณจ้า Smiley

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
dreαммч ² ♥
Hero Member

« ตอบ #85 เมื่อ: 15-06-2010, 14:10:28 »

อ้างจาก: ♥ PETCHHH ,, !!* ที่ 14-06-2010, 20:49:26
อ้างจาก: แปะดล ที่ 14-06-2010, 20:46:29

หรอยแรง

เหมือนจะด่านะ =_=

อะไรคือ หรอยแรง =_+

ภาษาใต้มั้ง = =^

● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #86 เมื่อ: 15-06-2010, 17:53:30 »

โอ้ ลุงชิ๊ต กับ ดรีม มีคะแนนเท่ากัน O[]O !!

サタン。หน้าโง่,,><"
Full Member

ไอ่ SuD !! kuY Kuy

« ตอบ #87 เมื่อ: 15-06-2010, 17:55:00 »

ลม 3 คน แต่ แสง 4 คน

ย้าย มาถูกจัง เรย เรา = =" !!

Let not the sun go down upon your wrath.

อย่าให้พระอาทิตย์ตกลงไปพร้อมกับความโกรธของคุณ
● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #88 เมื่อ: 15-06-2010, 18:00:01 »

ลุงนำแล้ว อีก 1 นาที ปิดโหวตจ้า

อ้อ ส่วนคุณ サタン。หน้าโง่,,><" ผ่านการคัดรอบจ้า แต่ในโพลล์ใส่ชื่อในบอร์ดผิดคน

ท่านได้ลมจ้า

サタン。หน้าโง่,,><"
Full Member

ไอ่ SuD !! kuY Kuy

« ตอบ #89 เมื่อ: 15-06-2010, 18:03:00 »

อ่อ ๆ =O= !!

นึกว่าแสงแห๊ะ != =

Let not the sun go down upon your wrath.

อย่าให้พระอาทิตย์ตกลงไปพร้อมกับความโกรธของคุณ
ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 49