GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 49
ผู้เขียน หัวข้อ: [Fiction] สงครามตัวแทนแห่งเทพ กับ เทพแห่งยมโลก [เริ่มภารกิจ]  (อ่าน 8307 ครั้ง)
一番の宝物
Hero Member

.......

Re: [Fiction] สงครามตัวแทนแห่งเทพ กับ เทพแห่งยมโลก [เปิดรับสมัครตัวละครจ้า]
« ตอบ #15 เมื่อ: 13-06-2010, 17:24:58 »

อ้างจาก: サタン。หน้าโง่,,><" ที่ 13-06-2010, 17:23:58
อ้างจาก: ♥ PETCHHH ,, !!* ที่ 13-06-2010, 17:10:34
อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 13-06-2010, 15:14:31
สามารถสร้างเป็นบาเรียน้ำมาป้องกันได้ด้วย

มันคืออะไรหรอท่าน บาเรีย = ="

ในความคิดของเราน่า จะ

เป็นเหมือน โล่ ปกป้องอะไร งี้

( ดูการ์ตูนบ่อย )  Evil

เป็นโล่ขนาดใหญ่ตามธาตุตัวเองอ่ะ= =

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

Re: [Fiction] สงครามตัวแทนแห่งเทพ กับ เทพแห่งยมโลก [เปิดรับสมัครตัวละครจ้า]
« ตอบ #16 เมื่อ: 13-06-2010, 17:27:38 »

อ้างจาก: เหงา..เศร้า..ทุกข์.. ไม่มีความสุข!! (Lovelo) ที่ 13-06-2010, 17:24:58
อ้างจาก: サタン。หน้าโง่,,><" ที่ 13-06-2010, 17:23:58
อ้างจาก: ♥ PETCHHH ,, !!* ที่ 13-06-2010, 17:10:34
อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 13-06-2010, 15:14:31
สามารถสร้างเป็นบาเรียน้ำมาป้องกันได้ด้วย

มันคืออะไรหรอท่าน บาเรีย = ="

ในความคิดของเราน่า จะ

เป็นเหมือน โล่ ปกป้องอะไร งี้

( ดูการ์ตูนบ่อย )  Evil

เป็นโล่ขนาดใหญ่ตามธาตุตัวเองอ่ะ= =

อ๋อ บาเรียนี่ ครอบทั้งตัวเลยป่ะ ไปถามแฟนมา = =

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #17 เมื่อ: 13-06-2010, 17:30:43 »

อ้อ ใช่ พวกที่เติมปีกอะ ช่วยบอกรูปร่างปีกด้วย เช่น เป็นปีกขนนก ปีกค้างคาว ฯลฯ

ถ้ามีภาพก็เอามาลงเลยจ้า = w = ถ้าไม่มี อธิบายมาจ้า

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
The. H
Sr. Member

สถานะ โรคจิต

« ตอบ #18 เมื่อ: 13-06-2010, 17:42:19 »

แบบฟอร์มสมัครตัวแทนแห่งเทพ

ชื่อ-นามสกุล : ทาคาซุ ริวจิ

ชื่อเล่น : ริวจิ

อายุ(ขออายุ 14 ปีขึ้นไป) :  16 ปี

นิสัย(ไม่จำเป็นต้องตรงกับธาตุ) : ชอบเก็บตัวอยู่คนเดียว ไม่ชอบความวุ่นวาย เเต่ก็รักพวกพ้องของตัวเองมาก

อาวุธ : มือ หมัด เข่า ศอก

ธาตุ : ลม

อื่น ๆ : หลังจากเข้าสู่สภาวะโกรธ จะมีพลังเพิ่มขึ้นมาก

ลักษณะ (ขอรูปภาพ) :
一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #19 เมื่อ: 13-06-2010, 17:49:21 »

ฮู่วววว ไม่มีใครเอาไฟแข่งกับชั้นเลย กร๊ากก  laugh

= ="

The. H
Sr. Member

สถานะ โรคจิต

« ตอบ #20 เมื่อ: 13-06-2010, 17:51:05 »

เเก้ ๆ *

อาวุธขอเปน มีดคู่ เเล้วกัน
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #21 เมื่อ: 13-06-2010, 17:51:52 »

โอ ลม3 แล้วพระเจ้าจอร์จ Shocked

กำลังปรับปรุง
● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 13-06-2010, 17:53:01 »

อยากจะบอกว่า ยิ่งคนสมัครธาตุซ้ำน้อย ยิ่งมีโอกาสมาก =w=

ถ้าไม่มีใครเอาไฟเลย ท่านเจ๊ฟองต์ได้ชัวร์

Evil Evil Evil

● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 13-06-2010, 17:55:48 »

อ้อ เพิ่งสังเกต ไม่มีใครเอาแสงสว่างเลย

เดี๋ยว ไลท์ติน่า น้อยใจนะ
Evil

No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #24 เมื่อ: 13-06-2010, 18:04:52 »

ว๊าก เอาด้วยๆ

แบบฟอร์มสมัครตัวแทนแห่งเทพ

ชื่อ-นามสกุล : ภัทรพงษ์ อภิชัยสิทธิ์

ชื่อเล่น : มาร์ค

อายุ(ขอ14ปีขึ้นไป) : 17

นิสัย(ไม่จำเป็นต้องตรงกับธาตุ) : ใจเย็น ง่ายๆ รอบคอบ ให้อะไรมารับได้หมด

อาวุธ : ปืนลูกซอง

ธาตุ : ไฟ

อื่นๆ : มีมวยไทยเป็นอาวุธระยะประชิด (คงไม่มีใครนึกถึง)

ลักษณะ (ขอรูปภาพ) :

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 13-06-2010, 18:06:34 »

ไฟ 2 แล้วท่าน คู่แข่งมาแล้ว !!

ไลท์ติน่า : ยังหาตัวแทนไม่ได้เล้ยย คนอื่นหาได้หมดละ =A="

● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 13-06-2010, 18:15:57 »

เอาละ จะทำการคัดเลือกก่อนละกัน จะรีบแต่งบทเปิดตัว = =

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไม่มีเวลามานั่งแต่ง ขอไปคัดเลือกแปบ !

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #27 เมื่อ: 13-06-2010, 18:24:35 »

ชื่อ-นามสกุล : ฮารุมิ เนซึนะ

ชื่อเล่น : เนจัง

เพศ : หญิง (ที่จริงอยากเอาตัวชาย แต่ลักษณะดันให้เป็นรูปภาพ คาแรกเตอร์ชั้นมันโดเด่นเกินไปเลยเอาผู้หญิงละกัน*-*)

อายุ(ขออายุ 14 ปีขึ้นไป) : 15ปี

นิสัย(ไม่จำเป็นต้องตรงกับธาตุ) : พูดด้วยน้ำเสียงนิ่มนวลดั่งน้ำ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นแอบบน้ำร้อนมากกว่า (ด่านิ่มนวลแต่เจ็บจี๊ด) ใจเย็น มักจะสนิทกับธาตุตรงข้ามของตน(แหม่ แชร์ประสบการณ์- -) มักจะเป็นคนซัพพอร์ตอื่นๆเวลาประจัญบาน

อาวุธ : กำไลพลังจิต (สามารถควบคุมทุกอย่างได้ โดยเฉพาะน้ำ) คุณสมบัติพิเศษคือ สามารถปั้นน้ำให้เป็นอาวุธต่างๆได้ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นอาวุธระยะไกลมากกว่า(ไม่ค่อยชอบเป็นตัวแทงก์) หรืออีกอย่างคือ สามารถสร้างเป็นบาเรียน้ำมาป้องกันได้ด้วย

ธาตุ : น้ำ

อื่น ๆ : มีปีกสีขาวติดอยู่ที่หลัง(จะออกมาให้เห็นเฉพาะตอนที่เดินทาง) มีสัตว์เลี้ยงอยู่ข้างตัวคือ ฟรีซซี่ เป็นปลาทองตัวอ้วนกลม ฝั่งคำสั่งแต่เจ้านาย ใช้งานได้ทุกอย่าง ตามที่สั่ง เวลาต่อสู้จะปล่อยน้ำแข็งออกจากปากมาโจมตี

ลักษณะ (ขอรูปภาพ) : เอาไปแค่ส่วนหัวนะ เพราะไม่อยากให้โผล่ไปเห็นทั้งตัว*-*

ลักษณะปีก :

อ่ะ คงพอได้นะ- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 13-06-2010, 18:25:08 »

รายชื่อผู้ที่ผ่านการคัดเลือกให้เป็นตัวแทนแห่งเทพ

ตัวแทนของเทพแห่งไฟ : เลิฟลีน่า แชงกีล่า

ตัวแทนของเทพแห่งน้ำ : ฮารุมิ เนซึนะ

ตัวแทนของเทพแห่งลม : ทาคูยะ คิมูระ

ตัวแทนของเทพแห่งดิน : คาส เคอร์แซง

ตัวแทนของเทพแห่งแสงสว่าง : - (ยังว่าง)

แนน คะ
Jr. Member
**

หนูจะพยายามไม่วิบัติ

« ตอบ #29 เมื่อ: 13-06-2010, 18:27:22 »

อ้างจาก: ♥ PETCHHH ,, !!* ที่ 13-06-2010, 18:25:08
 รายชื่อผู้ที่ผ่านการคัดเลือกให้เป็นตัวแทนแห่งเทพ

ตัวแทนของเทพแห่งไฟ : เลิฟลีน่า แชงกีล่า

ตัวแทนของเทพแห่งน้ำ : ฮารุมิ เนซึนะ

ตัวแทนของเทพแห่งลม : ทาคูยะ คิมูระ

ตัวแทนของเทพแห่งดิน : คาส เคอร์แซง

ตัวแทนของเทพแห่งแสงสว่าง : - (ยังว่าง)

งะ ขอแสงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เอาแสงก้ด้ายยย Cry Cry Cry Cry Cryขอแค่ได้เล่นด้วยก้อพอ

แล้วทัมมายรับคนน้อยจังรุยอ่า

ช่วงนี้แนนจะไม่ค่อยเข้าบอร์ดแล้วนะคะTT^TT
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 49