GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 22 23 [24] 25 26
ผู้เขียน หัวข้อ: - หนังดราม่าจากพวกเหลือบไร  (อ่าน 9082 ครั้ง)
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

Re: - หนังดราม่าจากพวกเหลือบไร
« ตอบ #345 เมื่อ: 21-06-2010, 17:06:56 »

จบแล้วละคร จากนี้คือตอน ที่เราสองต้องเดินแยกทาง

ซ้ำแล้วซ้ำเล่า ไม่ว่ารุ่นไหนๆ

poom40234
Asura Tester
Sr. Member
*

Re: - หนังดราม่าจากพวกเหลือบไร
« ตอบ #346 เมื่อ: 21-06-2010, 17:13:50 »

What's My Name ?
Full Member

Positive Thinking

« ตอบ #347 เมื่อ: 21-06-2010, 17:17:13 »

สงสัยนิดนึงค่ะ
พอดีว่าเห็นล็อคเทรด แล้วมีชื่อของเราเอี่ยวอยู่ในนั้นด้วย (อิอิ)
ไม่ได้ทำผิดอะไร เลยไม่ได้วิตกในส่วนนั้น
แต่สงสัยว่า ล็อคเทรดที่ได้มา เขาแจ้งกันอย่างไรหรือคะ
ถึงได้ล็อคเทรดหน้าตาแบบนี้มา
ถ้าบอกว่า เป็นเจ้าของไอดี หรือตัวละคร สามารถแจ้งเพื่อทราบข้อมูลได้
แต่ผู้โพสต์ไม่ใช่เจ้าของตัวละคร ทำไมถึงเอาข้อมูลในส่วนนี้ออกมาได้คะ

BC4ever
GoDZiLarT
Jr. Member
**

« ตอบ #348 เมื่อ: 21-06-2010, 17:29:55 »

อ้างจาก: บูม! ที่ 21-06-2010, 17:17:13
พอดีว่าเห็นล็อคเทรด แล้วมีชื่อของเราเอี่ยวอยู่ในนั้นด้วย (อิอิ)
ไม่ได้ทำผิดอะไร เลยไม่ได้วิตกในส่วนนั้น
แต่สงสัยว่า ล็อคเทรดที่ได้มา เขาแจ้งกันอย่างไรหรือคะ
ถ้าบอกว่า เป็นเจ้าของไอดี หรือตัวละคร สามารถแจ้งเพื่อทราบข้อมูลได้
แต่ผู้โพสต์ไม่ใช่เจ้าของตัวละคร ทำไมถึงเอาข้อมูลในส่วนนี้ออกมาได้คะ

ควรไปถาม ผู้ดูแลระบบนะ

ไม่ก็ให้ Gm หรือ Admin มาตอบ

ตอบให้หมดทุกคำถามนะ

กล้ามาตอบอ้ะป่าวววว Evil

What's My Name ?
Full Member

Positive Thinking

« ตอบ #349 เมื่อ: 21-06-2010, 17:42:22 »

อ้างจาก: GoDZiLarT ที่ 21-06-2010, 17:29:55
อ้างจาก: บูม! ที่ 21-06-2010, 17:17:13

ควรไปถาม ผู้ดูแลระบบนะ

ไม่ก็ให้ Gm หรือ Admin มาตอบ

ตอบให้หมดทุกคำถามนะ

กล้ามาตอบอ้ะป่าวววว Evil

อยากทราบจากผู้โพสต์ค่ะว่า เขาได้มาอย่างไร ? (ทำนองว่า จีเอ็มคนไหนให้ข้อมูลมานั่นแหละค่ะ)
อยากให้เขาออกมาชี้แจงว่า ขั้นตอนเป็นอย่างไร ถึงได้ข้อมูลแบบนี้มา

BC4ever
krean_kung
Full Member

« ตอบ #350 เมื่อ: 21-06-2010, 17:48:46 »

เบื่อเน้อมีปัญหาเพราะเลิกกันเนี่ยช่างวุ่นจริงๆ Cry Cry
ขอให้จบก่อนถึงหน้าที่100ละกันนะ Smiley Smiley

::~Moo Kukkik~::
Jr. Member
**

ไม่ต้องรู้ว่าเราคบกันแบบไหน...

« ตอบ #351 เมื่อ: 21-06-2010, 18:51:57 »

ม่ายยยยยยย จบบบบบบ
 Smiley

Jr. Member
**

ไม่ต้องรู้ว่าเราคบกันแบบไหน...

« ตอบ #352 เมื่อ: 21-06-2010, 18:53:29 »

อ้างจาก: Sweet_Berry - จ๊ะจ๋าเจ้าขา ที่ 21-06-2010, 16:01:34
อย่าไปพูดแบบนั้น คุณซุกัสเค้าอาจจะแค่เก็บไว้ดูต่างหน้าก็ได้นะ

Evil Evil Evil

Jr. Member
**

« ตอบ #353 เมื่อ: 21-06-2010, 18:54:33 »

อ้างจาก: ลิล'เอ๊กกกก ที่ 21-06-2010, 16:20:42

ไอเทมในช็อปของน้องหนู Num.King ยศสูงๆทั้งนั้นเลยนะคะ
ถ้าจำไม่ผิด ... รู้สึกของแรร์แทบทุกชิ้นในร้าน จะผ่านการตีบวกด้วยตัวเราเอง
..ตีบวกของด้วยการใช้ใบเพิ่มยศคหบดีที่ได้มาอย่างมิถูกต้องซะด้วยสิ่

เรื่องสั้นเย็นนี้...
ความเดิมตอนที่แล้วแล้วแล้วแล้ว ...

...เมื่อตอนที่เรากับเธอ ยังคบกัน เราเล่นอาชีพทหาร เธอเองก็อาชีพเดียวกับเรา แต่ตัวละครของเธอติดแบนอยู่
เธอใช้อภิสิทธิ์ของความเป็นจีเอ็มทีมงาน เข้าสิงตัวละครของเธอ เทรดของทหารมาให้เราใส่ เทรดของทหารมาให้เราตีบวก
จุดประสงค์เธอก็คงอยากให้เราใส่ไอเทมแรร์ที่เลเวลสูงกว่าที่เราใส่อยู่เดิม .. แต่เธอเองก็คงรู้ทั้งรู้ ว่าเราต้องมาตีบวกของเธอต่อแน่ๆ
ด้วยอำนาจมนตราของใบคห ตีเล่นๆไปมาก็ยศวีรชน

เธอเคยพูดกับเราว่า "ใส่ของไปไม่ต้องกังวลนะเรื่องของ ถึงเราจะเลิกกัน เราก็จะไม่เอาของคืน"
เราไม่ได้สนใจประเด็นหรอกนะ ว่าวันที่เลิกกันไป ของจะเอาคืนหรือไม่เอาคืน

แต่แล้ว....ในวันก่อนที่ตัวละครของเราจะโดนแบน มีคนเล่าให้ฟังว่า เห็นตัวละครเรากับเธอถูกสิงและยืนอยู่ข้างๆกัน
เราสันนิษฐานว่า เธอคงมาเทรดของคืน .. ซึ่งเราก็เข้าใจไม่ผิด
เธอมาเอาของ ของเธอคืนกลับไป มันไม่ผิด แต่.... ดูเหมือนจะมีอะไรเกินๆติดไม้ติดมือไปด้วย นั่นสิ่ค่ะ ที่ไม่สมควร

ของ ของเธอ ถูกเทรดออกจากตัวเรา แล้วตัวเราถึงถูกแบน.. ไอเทมเหล่านั้นเลยสมควรหลุดรอด ไม่ควรถูกทำลาย หรือลดยศอย่างนั้นเหรอ?

ทั้งๆที่ตัวละครตัวอื่นๆ ที่เป็นเพื่อนๆของเรา ไม่ว่าของจะโดนเทรดยักย้ายไปไหน เธอก็ยังสามารถไปตามแบนตัวละครมาลดยศได้
แต่ทำไมกับของที่ไปอยู่ในตัวเธอ ถึงไม่ทำ ... เพราะมันเป็นของเธอหรือเปล่า เลยไม่สมควรกับการจะโดนลดยศใดๆทั้งสิ้น

เหมือนเราจะจำได้ ตอนที่เราเลิกกัน เธอเคยพูดกับเราไว้ด้วยว่า
"ขอบใจมากนะ ที่ออฟของให้ยศสูงเลย เอาไปขายคงจะราคาดี"  เออออ... มันไม่ร้อยเปอร์เซนต์หรอกค่ะ ว่าเธอพูดแบบนี้ แต่ใจความมันคือแบบนี้แน่นอน

ถึงเราจะร้าย หรือเราจะนิสัยไม่ดียังไง แต่คนอย่างเรา ไม่ใส่ร้าย ไม่ป้ายสีใคร ไม่ปั่นกระแสอะไร เหมือนอย่างที่เธอชอบทำแน่ๆ

ใช่ ใช่ ใช่
        Evil

SpiDerGIggS
Jr. Member
**

>> บัดซบ !!~

« ตอบ #354 เมื่อ: 21-06-2010, 19:38:02 »

ใช่  ใช่ คิดแล้วไม่มีผิด เลย .....

เนื่องจากวันนี้เหนเจ้าตัว เค้าออกมาเผยตัวหรา เดินไปเดินมา

แถมไปเดินตลาดเจอร้านนี้อยุ่ คิดอยุ่แล้วว่าของมันคุ้นๆ  Evil  Evil

Angry  Angry ทำไม ซื้อหวยไม่คิดถูกอย่างงี้ ว้า.... Angry  Angry

ฉั น จ ะ เ ก็ บ เ รื่ อ ง ร า ว ที่ ดี เ อ า ไ ว้
Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #355 เมื่อ: 21-06-2010, 19:48:33 »

[มีคำถามเล็กน้อยครับ]

1. จะรู้ได้ไงว่าไอเทมที่ผิดนั้นในเกมส์มีแค่ "ชิ้นเดียว" จากผู้เล่นทั้งหมดในเกมส์   ถ้าผมจำไม่ได้น่ะวันก่อนผมเดินตลาดไซร์อยู่ยังเจอเลย "คลุมแรร่ 89 วีแกร่ง" น่ะครับ พอเดินออกมาหน้าตลาด (ตรงทิ้งกี้) ก็เจอร้านอีกร้านนึงขายเหมือนกันเดะ...ทีนี้จะรู็ได้ไงว่าอันไหนมันของถูกของผิด หรือไอว่าเทมแต่ละชิ้นมีเลข ID ระบุอยู่ใน Data Base ครับ...ถ้ามีแล้วเช็คได้ก็ว่ากันไป...เพราะเท่าที่ดูแล้วบางคนคิดว่าทีมงานยึดไปแล้วรอเวลาให้ทีมงานอีกคนนำมาขายภายหลัง   อย่าลืมสิครับว่าไม่ได้มีแค่ชิ้นเดียวน่ะที่ยึดไป อย่างนี้คนที่ตีออฟมาตียศมาเหมือนเดะ ก็ถูกกล่าวหาสิว่า "จีเอ็มยึดของแล้วมาให้" ?  อย่างน้อยมันก็ต้องมีคนดรอปได้แรร์แล้วไปตีออฟ+ บางสักคนน่ะ ?

2. อยากรู้เหมือนกันว่า Log นั้น จขกท.ได้มายังไง ?......ถ้ามีทีมงานให้มาขอรายละเอียดหน่อยครับว่าได้มายังไง หรือว่าไปแอบดูในฐานข้อมูลมาเลย ?
ปล. ผมโพสอะไรผิด ชี้แจ้งหรือแย้งได้น่ะครับ

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

« ตอบ #356 เมื่อ: 21-06-2010, 19:58:40 »

อ้างจาก: Jacobo Shirokuro ที่ 21-06-2010, 19:48:33
[มีคำถามเล็กน้อยครับ]

1. จะรู้ได้ไงว่าไอเทมที่ผิดนั้นในเกมส์มีแค่ "ชิ้นเดียว" จากผู้เล่นทั้งหมดในเกมส์   ถ้าผมจำไม่ได้น่ะวันก่อนผมเดินตลาดไซร์อยู่ยังเจอเลย "คลุมแรร่ 89 วีแกร่ง" น่ะครับ พอเดินออกมาหน้าตลาด (ตรงทิ้งกี้) ก็เจอร้านอีกร้านนึงขายเหมือนกันเดะ...ทีนี้จะรู็ได้ไงว่าอันไหนมันของถูกของผิด หรือไอว่าเทมแต่ละชิ้นมีเลข ID ระบุอยู่ใน Data Base ครับ...ถ้ามีแล้วเช็คได้ก็ว่ากันไป...เพราะเท่าที่ดูแล้วบางคนคิดว่าทีมงานยึดไปแล้วรอเวลาให้ทีมงานอีกคนนำมาขายภายหลัง   อย่าลืมสิครับว่าไม่ได้มีแค่ชิ้นเดียวน่ะที่ยึดไป อย่างนี้คนที่ตีออฟมาตียศมาเหมือนเดะ ก็ถูกกล่าวหาสิว่า "จีเอ็มยึดของแล้วมาให้" ?  อย่างน้อยมันก็ต้องมีคนดรอปได้แรร์แล้วไปตีออฟ+ บางสักคนน่ะ ?

2. อยากรู้เหมือนกันว่า Log นั้น จขกท.ได้มายังไง ?......ถ้ามีทีมงานให้มาขอรายละเอียดหน่อยครับว่าได้มายังไง หรือว่าไปแอบดูในฐานข้อมูลมาเลย ?
ปล. ผมโพสอะไรผิด ชี้แจ้งหรือแย้งได้น่ะครับ

ขอตอบเล็กน้อย
1 การที่มีของชนิดเดียวกัน ยศเดียวกัน ไม่แปลก อาจจะมีคนมีอีกหลายคน แต่มันแปลกตรงที่ ของชนิดเดียวกัน ยศเดียวกัน หลายชิ้นเกินไปไหมที่บังเอิญเหมือน
แล้วตัวละครน้ำขิงเนี่ย มีการแจ้งไปตั้งแต่แรกก็น่าแปลกที่ยังคงมีของพวกนี้มาขายแล้วบังเอิญชนิดเดียวกันยศตรงกัน เราไม่ได้กล่าวหาเพียงเพราะเจอของแค่อย่างเดียว คุณว่ามันไม่แปลกไปหน่อยหรอ ที่บังเอิ๊ญบังเอิญของเหมือนยกันยศเหมือนกันหลายชิ้นแล้วบังเอ๊ญบังเอิญตัวละครที่ขายเนี่ยก็เป็นชื่อเดียวกับที่เคยถูกแจ้ง ถ้ามีการแจ้งแบบนี้ทีมงานเค้าต้องตรวจสอบล๊อคอยุ่แล้วค่ะว่าของได้มายังไงแล้วใช่ของที่ถูกยึดหรือไม่ อยุ่ดีดีทีมงานเค้าคงไม่ซื่อจนอยากจะยึดอะไรก็ยึดอยู่แล้ว ยังไงก้ต้องตรวจสอบก่อน

2.เรื่องการได้ล๊อคมายังไงข้อนี้ก็ไม่ทราบแล้วก็อยากรู้ด้วยนิดนึง แต่ถ้าถามว่าแปลกใจไหมบอกเลยว่าไม่แปลกใจเลย ทีไอดีพาสทีมงาน คำสั่งทีมงาน ยังหลุดรอดไปให้คนอื่นรู้ได้ เรื่องอื่นๆมันก็คงรอดมาให้รุ้ได้เหมือนกัน

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
—•เ น™♦♥♣ มะใส่ๆๆๆ
Newbie
*

« ตอบ #357 เมื่อ: 21-06-2010, 20:11:37 »

เรื่องนี้ ทาง ทีม งานหรือ จีเอม  ซูกัส รู้ยังอ่ะ Huh?
Newbie
*

« ตอบ #358 เมื่อ: 21-06-2010, 20:25:42 »

โอ้ว ขอเน้นๆ จีเอ็มซูกัสได้ เข้า มาดูกระทู้นี้ไหม

Newbie
*

« ตอบ #359 เมื่อ: 21-06-2010, 20:32:58 »

ช่วยกาน ขุดๆๆๆๆ ย้ากกกก Angry Angry Angry Angry Angry Smiley
ป้าย:
หน้า: 1 ... 22 23 [24] 25 26