GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 26
ผู้เขียน หัวข้อ: - หนังดราม่าจากพวกเหลือบไร  (อ่าน 9082 ครั้ง)
กกกก กกกก
Jr. Member
**

Re: - หนังดราม่าจากพวกเหลือบไร
« ตอบ #330 เมื่อ: 21-06-2010, 16:20:42 »

ไอเทมในช็อปของน้องหนู Num.King ยศสูงๆทั้งนั้นเลยนะคะ
ถ้าจำไม่ผิด ... รู้สึกของแรร์แทบทุกชิ้นในร้าน จะผ่านการตีบวกด้วยตัวเราเอง
..ตีบวกของด้วยการใช้ใบเพิ่มยศคหบดีที่ได้มาอย่างมิถูกต้องซะด้วยสิ่

เรื่องสั้นเย็นนี้...
ความเดิมตอนที่แล้วแล้วแล้วแล้ว ...

...เมื่อตอนที่เรากับเธอ ยังคบกัน เราเล่นอาชีพทหาร เธอเองก็อาชีพเดียวกับเรา แต่ตัวละครของเธอติดแบนอยู่
เธอใช้อภิสิทธิ์ของความเป็นจีเอ็มทีมงาน เข้าสิงตัวละครของเธอ เทรดของทหารมาให้เราใส่ เทรดของทหารมาให้เราตีบวก
จุดประสงค์เธอก็คงอยากให้เราใส่ไอเทมแรร์ที่เลเวลสูงกว่าที่เราใส่อยู่เดิม .. แต่เธอเองก็คงรู้ทั้งรู้ ว่าเราต้องมาตีบวกของเธอต่อแน่ๆ
ด้วยอำนาจมนตราของใบคห ตีเล่นๆไปมาก็ยศวีรชน

เธอเคยพูดกับเราว่า "ใส่ของไปไม่ต้องกังวลนะเรื่องของ ถึงเราจะเลิกกัน เราก็จะไม่เอาของคืน"
เราไม่ได้สนใจประเด็นหรอกนะ ว่าวันที่เลิกกันไป ของจะเอาคืนหรือไม่เอาคืน

แต่แล้ว....ในวันก่อนที่ตัวละครของเราจะโดนแบน มีคนเล่าให้ฟังว่า เห็นตัวละครเรากับเธอถูกสิงและยืนอยู่ข้างๆกัน
เราสันนิษฐานว่า เธอคงมาเทรดของคืน .. ซึ่งเราก็เข้าใจไม่ผิด
เธอมาเอาของ ของเธอคืนกลับไป มันไม่ผิด แต่.... ดูเหมือนจะมีอะไรเกินๆติดไม้ติดมือไปด้วย นั่นสิ่ค่ะ ที่ไม่สมควร

ของ ของเธอ ถูกเทรดออกจากตัวเรา แล้วตัวเราถึงถูกแบน.. ไอเทมเหล่านั้นเลยสมควรหลุดรอด ไม่ควรถูกทำลาย หรือลดยศอย่างนั้นเหรอ?

ทั้งๆที่ตัวละครตัวอื่นๆ ที่เป็นเพื่อนๆของเรา ไม่ว่าของจะโดนเทรดยักย้ายไปไหน เธอก็ยังสามารถไปตามแบนตัวละครมาลดยศได้
แต่ทำไมกับของที่ไปอยู่ในตัวเธอ ถึงไม่ทำ ... เพราะมันเป็นของเธอหรือเปล่า เลยไม่สมควรกับการจะโดนลดยศใดๆทั้งสิ้น

เหมือนเราจะจำได้ ตอนที่เราเลิกกัน เธอเคยพูดกับเราไว้ด้วยว่า
"ขอบใจมากนะ ที่ออฟของให้ยศสูงเลย เอาไปขายคงจะราคาดี"  เออออ... มันไม่ร้อยเปอร์เซนต์หรอกค่ะ ว่าเธอพูดแบบนี้ แต่ใจความมันคือแบบนี้แน่นอน

ถึงเราจะร้าย หรือเราจะนิสัยไม่ดียังไง แต่คนอย่างเรา ไม่ใส่ร้าย ไม่ป้ายสีใคร ไม่ปั่นกระแสอะไร เหมือนอย่างที่เธอชอบทำแน่ๆ

ภัทร ดีสุทธิ
Jr. Member
**

๐_พึงสำนึกไว้ตลอด "อยู่รอด" กับ "ประสบความสำเร็จ"_

Re: - หนังดราม่าจากพวกเหลือบไร
« ตอบ #331 เมื่อ: 21-06-2010, 16:23:07 »

อ้างจาก: จีเอ็มบันนี่ ที่ 21-06-2010, 16:18:57
อ้างจาก: บูม! ที่ 21-06-2010, 16:04:40
ยังไม่จบกันอีกเหรอ
นึกว่าจบไปนานละนะเนี่ย
ฮิฮิฮิฮิ

นึกว่าจบแล้วเหมือนกันค่ะ

หรือว่าเกมนี้ยังจบด้วยการหลบหนี บิดเบือนความจริงเหมือนครั้งอดีตจีเอ็มหมีน้อยอยู่ครับ  ถ้าตะให้คำตอบขอเป็นคำตอบที่ผ่านการไตร่ตรองแล้วใช้สมองคิดแล้วนิดนึงนะครับ (ผมคิดว่าภาพที่ผมลงมาให้น่าจะชัดเจนพอนะครับ)

๐ My FaceBooK ๐
__________  http://www.facebook.com/f2somkul  __________

กกกก กกกก
Jr. Member
**

« ตอบ #332 เมื่อ: 21-06-2010, 16:24:39 »

อ้างจาก: จีเอ็มบันนี่ ที่ 21-06-2010, 16:18:57
อ้างจาก: บูม! ที่ 21-06-2010, 16:04:40
ยังไม่จบกันอีกเหรอ
นึกว่าจบไปนานละนะเนี่ย
ฮิฮิฮิฮิ

นึกว่าจบแล้วเหมือนกันค่ะ

จีเอ็มทีมงานออกมาแสดงความคิดเห็นเพียงแค่นี้เหรอคะ
สิ่งที่ทำ น่าจะเป็ฯการตรวจสอบแล้วชี้แจงไม่ใช่เหรอคะ ?
นี่มันไอดีทีมงานนะคะ ไม่ใช่ไอดีผู้เล่นธรรมดา ที่จะโพสเพียงเท่านี้ก็ได้

แบบนี้ .... มันควรจะผ่านโปรมั้ยน๊าาาาาาา

Jr. Member
**

๐_พึงสำนึกไว้ตลอด "อยู่รอด" กับ "ประสบความสำเร็จ"_

« ตอบ #333 เมื่อ: 21-06-2010, 16:25:08 »

สังเกตรายชื่อของดีๆนะครับแล้วเลื่อนลงไปดูภาพข้างล่าง ที่เพิ่งได้มาวันนี้   Evil Evil

อ้างอิงจากกระทู้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=42408.0 ที่ถูกล๊อคไป

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------
แจ้งไปแล้วบอกมีการตรวจสอบแล้ว เสร็จหมดแล้ว

** เซิร์ฟเวอร์
ใต้พิภพ

** ตัวละครที่เกิดปัญหา
NPuIT

** วันเวลาที่เกิดปัญหาโดยประมาณ
01 04 2553 - 05 04 2553

** ไอเท็มที่หายไปโดยประมาณพร้อมยศ
ผ้าคลุม rare กายภาพ lv89 วีรชนแห่งความแกร่ง
ผ้าคลุมผลึก วีรชนแห่งความแกร่ง
รองเท้า rare หนัก lv93 วีรชนแห่งความแกร่ง
กระบี่หยดน้ำแข็ง วีรชนแห่งความแม่นยำ
รองเท้าหนักนักรบ เสนาธิการแห่งความแกร่ง
เหตุการณ์ก่อนเกิดปัญหาอย่างสังเขป
ไม่ได้เข้าเกมช่วงเวลาที่แจ้งไปแล้วอยู่ๆของที่แจ้งมาก็หายไป

** ผู้ต้องสงสัย
JustH
Dictionary
Num.King

** ไม่ต้องการได้ของคืนเพราะของเหล่านั้นควรจะถูกทำลายไปแล้วต้องการแค่กระทู้ชี้แจง - ล๊อกการเทรดของ และไม่ต้องการให้เรื่องนี้เงียบไปจนถึงกับต้องลงบอร์ด

------------------------------------------------------------------------------
ความเห็น 1 โดย

จีเอ็มหนูนี่

11 Jun 2010, 14:09 น.
ทางทีมงานยังไม่สามารถให้ข้อมูลในส่วนนี้ได้ครับ เพราะทางทีมงานกำลังดำเนินการตรวจสอบ และดำเนินการแก้ไขไอเทม ที่มาอย่างไม่ถูกต้องเหล่านี้อยู่ครับ

และเมื่อทางทีมงานได้ดำเนินการเสร็จเรียบร้อยแล้ว รบกวนแจ้งเรื่องเพื่อขอทราบรายละเอียดเข้ามาใหม่นะครับ โดยสามารถตอบได้ที่กระทู้นี้ได้เลยครับ

--------------------------------

ความเห็น 2 โดย

-ToxIc_-z..GuYz-

12 Jun 2010, 02:59 น.
ขอบคุณมากที่สละเวลามาตรวจสอบครับ ความจริงผมไม่ได้ต้องการทราบผลหรอกครับ ผมต้องการแค่เอาผิดคนที่ทุจริตเท่านั้นครับ

----------------------------------------

ความเห็น 3 โดย

17 Jun 2010, 14:46 น.
ทางทีมงานได้ทำการตรวจสอบและได้ยึดไอเทมบางส่วนแล้ว

หากผู้แจ้งต้องการทราบหลักฐานการเทรด สามารถส่ง Fax สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน มาเพื่อขอทราบรายละเอียดการเทรด ได้ครับ
สถานะ: ขอข้อมูลเพิ่มเติม

----------------------------------------

ความเห็น 4 โดย

21 Jun 2010, 11:22 น.
ทางทีมงานได้ดำเนินการยึดไอเทมที่ได้มาอย่างไม่ถูกต้องคืน

เนื่องจากผู้แจ้งไม่ได้ส่งหลักฐานสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนเืพื่อยืนยันการเป็นเจ้าของไอดี เพื่อขอทราบเกี่ยวกับ log การเทรด ทางทีมงานจึงขอปิดกระทู้ครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

__________  http://www.facebook.com/f2somkul  __________

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #334 เมื่อ: 21-06-2010, 16:27:24 »

ทางทีมงานขอทราบหน่อยนะครับ ว่า log เทรด ที่ได้มานั้น ได้มาจากไหนครับ

ซึ่งทางทีมงานเองไม่เปิดเผยการเทรด ดังกล่าวให้ผู้เ่ล่นทราบ ถ้าหากไม่ได้มีการร้องขอจากเจ้าของไอดี

ซึ่ง log เทรดดังกล่าวนี้ ทางทีมงานเชื่อว่าเป็นข้อมูลที่ได้มาอย่างไม่ถูกต้องอย่างแน่นอน

ส่วนรายละเอียดไอเทมต่างๆ ที่ได้มาอย่างไม่ถูกต้อง ขณะนี้ทางทีมงานได้ดำเนินการยึดคืน มาเก็บไว้ที่ตัวทีมงาน หรือทำลายทิ้งส่วนหนึ่งแล้วครับ

เมื่อทางทีมงานได้ทำการตรวจสอบและยึดคืนไอเทมทั้งหมดเป็นที่เรียบร้อยแล้ว จะดำเนินการปลดแบนให้กับตัวละครที่ทำการระงับเอาไว้ครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Jr. Member
**

« ตอบ #335 เมื่อ: 21-06-2010, 16:32:27 »

อ่อเรื่องนี้น่ะหรอครับ ได้มีการเรียกร้องมานานพอควรก่อนที่จะแจ้งให้พวกคุณทราบแล้วน่ะครับ แล้วผู้เล่นเจ้าของไอดีก็ได้รับมาไว้นานแล้วด้วยครับ ผมบอกแล้วต้องการเอาผิดผู้กระทำความผิดครับไม่ได้ต้องการล็อกเทรด อย่างได้เปลี่ยนประเด็นการทำงานเช่นนี้ ชี้แจงข้อมูลไปแล้วได้คำตอบกลับมาแบบนี้คือขั้นตอนการทำงานหรอครับ

ส่วนเรื่องการเก็บครอบครองข้อมูลแบบนี้จีเอ็มซูกัสทำให้เพื่อนออกบ่อย พอทีมงานโดนโจมตีเองแล้วตั้งคำถามแบบนี้หรอครับ

Jr. Member
**

« ตอบ #336 เมื่อ: 21-06-2010, 16:34:46 »

แล้วที่เห็นกันในตลาดวันนี้คำอธิบายคืออะไรน่ะครับ นี่เป็นแค่ตัวที่พบเห็นได้ แล้วที่เหลืออีกล่ะ จะมากมายขนาดไหนครับ  Evil Evil

กลับมาสู่โลกแห่งความเป็นจริงได้แล้วครับ หมดเวลาบิดเบือนทุกอย่างแล้วก่อนที่เกมจะเสียหายไปมากกว่านี้ ก๊อดวอร์จะมาแล้วอย่าให้คนมองไม่ดีไปถึงเกมใหม่เพราะการทำงานของคนบางกลุ่มเลยครับ

กกกก กกกก
Jr. Member
**

« ตอบ #337 เมื่อ: 21-06-2010, 16:35:04 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 21-06-2010, 16:27:24
ทางทีมงานขอทราบหน่อยนะครับ ว่า log เทรด ที่ได้มานั้น ได้มาจากไหนครับ

ซึ่งทางทีมงานเองไม่เปิดเผยการเทรด ดังกล่าวให้ผู้เ่ล่นทราบ ถ้าหากไม่ได้มีการร้องขอจากเจ้าของไอดี

ซึ่ง log เทรดดังกล่าวนี้ ทางทีมงานเชื่อว่าเป็นข้อมูลที่ได้มาอย่างไม่ถูกต้องอย่างแน่นอน

ส่วนรายละเอียดไอเทมต่างๆ ที่ได้มาอย่างไม่ถูกต้อง ขณะนี้ทางทีมงานได้ดำเนินการยึดคืน มาเก็บไว้ที่ตัวทีมงาน หรือทำลายทิ้งส่วนหนึ่งแล้วครับ

เมื่อทางทีมงานได้ทำการตรวจสอบและยึดคืนไอเทมทั้งหมดเป็นที่เรียบร้อยแล้ว จะดำเนินการปลดแบนให้กับตัวละครที่ทำการระงับเอาไว้ครับ

..
.
พี่จีเอ็มหนูนี่คะ ..ในส่วนของการ ยึดคืน และ ทำลายทิ้ง เข้าใจนะคะ..
และคิดว่าในส่วนของการยึดคืน ถ้ายึดไปอยู่เฉยๆมันก็แล้วไป 
แต่ประเด็นเนี่ย เข้าใจมั้ยคะว่า "ยึดไปไว้ในตัวละครตัวเอง แล้วนำออกมาขายภายหลัง"
มันก็มีข่าวแว่วๆมาด้วยว่า ขายทั้งเป็นเงินเอ็มและเงินจริง

แล้วตัวละครต่างๆนานาที่โดนแบนเนี่ย ก็ถูกปลดมานานแล้วค่ะ
ประเด็นมันอยู่ที่เรื่องไอเทม อยู่ที่ความบริสุทธิ์ของการตรวจสอบ ทำลาย และยึด .. ก็เพียงเท่านี้เอง

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #338 เมื่อ: 21-06-2010, 16:37:22 »

23 หน้า ในฟอรั่มเรื่องเล่า

ชนิดที่ว่า ยังมองไม่เห็นจุดจบ

แม่จ้าว *0*)/

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #339 เมื่อ: 21-06-2010, 16:40:10 »

หากมีข้อมูลใดๆ ที่ไม่ถูกต้อง หรือน่าสงสัยได้มาอย่างไม่ถูกต้อง

สามารถแจ้งเข้ามาได้ครับ ซึ่งทางทีมงานจะดำเนินการตรวจสอบ

เพื่อทำการยึดไอเทมดังกล่าว ที่ได้มาอย่างไม่ถูกต้อง

ขอขอบคุณผู้เล่นที่แจ้งข้อมูล ที่ไมู่ถูกต้องเข้ามาครับ

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #340 เมื่อ: 21-06-2010, 16:44:20 »

ตอบตรงคำถามป่าวหว่า

มีคนพาหลุดประเด็นบ่อย เรื่องมันเลยยาวมาหลายหน้า
ก็เล่นตอบไม่ตรงคำถาม มันก็เลย งงๆ

ตอบไม่ได้ก็อย่าฝืนเลย รอคนตอบได้เค้ามาตอบดีกว่า
ทั้งทีมงานและผู้เล่นแหละ

อย่าให้ต้องมีรอบสอง ระวังงานจะเข้าหลายคน

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #341 เมื่อ: 21-06-2010, 16:44:40 »

เด๋ววันเสาร์นี้อยากจะไปบิ๊กโรดโชว์

จะได้ไปดูหนังหน้าจีเอ็มเจ้าคดี ว่ายังกล้าโผล่หน้ามารึไม่?

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

« ตอบ #342 เมื่อ: 21-06-2010, 16:45:28 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 21-06-2010, 16:40:10
หากมีข้อมูลใดๆ ที่ไม่ถูกต้อง หรือน่าสงสัยได้มาอย่างไม่ถูกต้อง

สามารถแจ้งเข้ามาได้ครับ ซึ่งทางทีมงานจะดำเนินการตรวจสอบ

เพื่อทำการยึดไอเทมดังกล่าว ที่ได้มาอย่างไม่ถูกต้อง

ขอขอบคุณผู้เล่นที่แจ้งข้อมูล ที่ไมู่ถูกต้องเข้ามาครับ

Huh?

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
Jr. Member
**

« ตอบ #343 เมื่อ: 21-06-2010, 16:47:31 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 21-06-2010, 16:27:24

จำเป็นด้วยมั้ยครับ ว่าข้อมูลนี้เพิ่งจะได้รับมา ไม่ลองคิดอีกมุมล่ะครับว่าข้อมูลนี้มีมานานมากแล้ว  อย่าได้คิดเปลี่ยนประเด็นเลยนะครับ เบาะแสที่ผมแจ้งไปแต่แรกในซํพพอร์ตถ้าผมไม่มีข้อมูลที่แน่นอนผมคงไม่กล้าแจ้งไปหรอกครับ เหมือนที่พิมบอกในนั้นไปแล้วแต่ที่ผมจำเป็นต้องลงในนี้เพื่อให้ทุกท่านได้ตระหนักว่าผมไม่ได้แต่งเรื่องขึ้นเองมันเป็นเรื่องจริง ในเมื่อขาดการชี้แจงจากทีมงานผมจึงต้องทำเช่นนี้โปรดเข้าใจด้วย

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 21-06-2010, 16:40:10

ผมแจ้งแล้วครับ และก็แจ้งมามากพอดูด้วย สารพัดวิธีสารพัดปัญหา แต่ตอนนี้มันเหมือนจะสายจนเกินไปหน่อยเพราะเหมือนจะหมุนเวียนเป็นเงินจริงหลายส่วนแล้ว แต่พอลงเล่าเรื่องอสุรากลับได้รับคำตอบกว่าแจ้งตรวจสอบอีก น่าแปลกมั้ยครับ ขอเป็นแบบนี้ดีกว่าครับ

เรื่องการชี้แจงการแบนตัวละครที่เกี่ยวข้องกับจีเอ็มซารากิ

ผู้เล่นสามารถมั่นใจได้แค่ไหนว่าของเหล่านั้นถูกทำลายไปจริง ในเมื่อจีเอ็มที่ตรวจสอบตอนเริ่มแรกคือ  จีเอ็มซูกัส  ส่วนการตรวจสอบและแก้ไขจากทีมงานผู้อื่นนั้นไม่มีใครมีข้อสงสัยหรอกครับ จะสามารถเปิดเผยข้อมูลการตรวจสอบ เฉพาะ จีเอ็มซูกัสในกรณีนี้ได้มั้ยครับ

Evil Evil

Ninniz Yuzii
Sr. Member

,._Kapoey Yurii =3

« ตอบ #344 เมื่อ: 21-06-2010, 16:55:12 »

มันยังไม่จบอีกเหรอค๊าาา

คิดถึงทุกคน Luv KP = ) 
ป้าย:
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 26