GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 26
ผู้เขียน หัวข้อ: - หนังดราม่าจากพวกเหลือบไร  (อ่าน 9085 ครั้ง)
Dior*
Newbie
*

Re: - หนังดราม่าจากพวกเหลือบไร
« ตอบ #210 เมื่อ: 13-06-2010, 23:01:31 »

โถ่

มีรูปเีราในลายเซนชาวบ้าน    เราก้ิผิดแฮะ

ก๊อบแก๊บๆๆๆ อิอิิ งุงิ 5555555+

พิมโลโด้ ๕๕๕'
Full Member

69 แปลว่าหยินหยางนะจ๊ะเด็กๆ

Re: - หนังดราม่าจากพวกเหลือบไร
« ตอบ #211 เมื่อ: 13-06-2010, 23:45:49 »

เอาตามตรงเลยนะจ๊ะ
กรณีของซูกัสที่คุณพูดมานั้น "บางอย่าง" เราไม่เห็นหลักฐานเลยว่ามันเกิดขึ้นจริงมั้ย
ไม่รู้จะฟังความฝ่ายเดียวดีมั้ย ฝ่ายซูกัสยังไม่ชี้แจง
เรื่องบางเรื่องที่ซูกัสทำผิดอาจจะมีการตักเตือนจากเบื้องบนมาแล้วก็ได้นี่? ^^
ในฐานะคนร่วมงานกันมาเหมือนกับม่อน มีความรู้สึกเช่นม่อน
แต่ในความคิด เราไม่รู้ว่าอะไรถูกอะไรผิด แล้วอันไหนจริง
คือมันปักษ์ใจเชื่อไม่ได้น่ะค่ะ...ว่าคุณมีหลักฐานมารองรับได้ทุกอันพอจะกล่าวหามั้ย
แล้วเรื่องบางเรื่องมีการตรวจสอบและได้ตักเตือนในฐานะพนักงานที่ทำผิดพลาดก่อนมั้ย
ก่อนที่คุณจะนำมาโพสในบอร์ดน่ะค่ะ เพราะเรื่องบางเรื่อง ถ้าเขาโดนตักเตือนแล้ว เขาไม่กระทำเช่นนั้นก็มี

ก็แล้วแต่ทางทีมงานจะดุลพินิจตาม "หลักฐาน" ที่มีนะคะ

ปล.เปิดข้อความ msn ย้อนหลังแล้วแคปมาให้ดูตรงคำว่า "ข้าน้อยขี้เกียจ" ได้มั้ย อยากเห็นจะๆ ตา
เว้นเสียแต่ว่าคุณจะไม่ได้บันทึกบทสนทนาย้อนหลังไว้กับเครื่อง
แต่อยากเห็นจริงๆ นา...ภาคซูกัสหยาบ พอดีเราเห็นแต่ภาคดีของพี่แกน่ะค่ะ ไม่เคยเห็นพี่แกหยาบ

ยังไงก็ไม่เข้าข้างฝ่ายไหนละกันค่ะ ในเมื่ออีกฝ่ายยังไม่ออกมากล่าวให้การปฏิเสธหรือรับสารภาพ
กับอีกฝ่ายหลักฐานยังไม่แน่นพอกล่าวหาพิจารณาดำเนินคดี

(พูดเหมือนตำรวจเลยฉัน!  Shocked)

อันนี้ก็แล้วแต่ความคิดคน คนเราความคิดมันไม่เหมือนกัน ^^~

ของ "สำคัญ" ที่แท้จิงเนี่ย...
คนที่ไม่มีกลับรู้ค่า กว่าคนที่มีในครอบครองซะอีก...

ภัทร ดีสุทธิ
Jr. Member
**

๐_พึงสำนึกไว้ตลอด "อยู่รอด" กับ "ประสบความสำเร็จ"_

« ตอบ #212 เมื่อ: 14-06-2010, 00:26:45 »

อ้างจาก: Dior* ที่ 13-06-2010, 23:01:31
โถ่

มีรูปเีราในลายเซนชาวบ้าน    เราก้ิผิดแฮะ

ก๊อบแก๊บๆๆๆ อิอิิ งุงิ 5555555+

ไม่ผิดหรอกค่ะ  Evil Evil อยากย้ายรูปมาอยู่ลายเซ็นเรามั่งมั้ย  รัก รัก รัก

บอกจ๊ะจ๋าด้วย แฮปปี้เบิ้ดเดย์   วันนี้งดทำบาปพ้นวันนี้เมื่อไหรค่อย..... ก๊อป แก๊ป

๐ My FaceBooK ๐
__________  http://www.facebook.com/f2somkul  __________

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

« ตอบ #213 เมื่อ: 14-06-2010, 00:34:01 »

อ้างจาก: -ToxIc_-z..GuYz- ที่ 14-06-2010, 00:26:45
อ้างจาก: Dior* ที่ 13-06-2010, 23:01:31
โถ่

ไม่ผิดหรอกค่ะ  Evil Evil อยากย้ายรูปมาอยู่ลายเซ็นเรามั่งมั้ย  รัก รัก รัก

บอกจ๊ะจ๋าด้วย แฮปปี้เบิ้ดเดย์   วันนี้งดทำบาปพ้นวันนี้เมื่อไหรค่อย..... ก๊อป แก๊ป

ขอบใจมากแก อ่าน sms และล่ะ ^^

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
::~Moo Kukkik~::
Jr. Member
**

ไม่ต้องรู้ว่าเราคบกันแบบไหน...

« ตอบ #214 เมื่อ: 14-06-2010, 00:47:23 »

Evil

_Sara_
Jr. Member
**

เจน งั้น ๆ

« ตอบ #215 เมื่อ: 14-06-2010, 00:51:42 »

รัก รักหนุกหนาน รัก รัก

_Sara_
Jr. Member
**

เจน งั้น ๆ

« ตอบ #216 เมื่อ: 14-06-2010, 00:54:00 »

ไม่ชอบคำนี้เลยอ่า เหลือบไร คือไม่ชอบเพราะไม่รู้ว่ามันแปล ว่าอะไร Huh? Huh?

แล้วสมควรใช้กับใครกันแน่  Shocked  Shocked

•IIII-PooH-III•
Sr. Member

~!!เห็นเงียบอย่าหาว่าโง่!!~

« ตอบ #217 เมื่อ: 14-06-2010, 02:58:39 »

Huh? Huh? Huh? Huh?

~•~ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน~•~
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #218 เมื่อ: 14-06-2010, 08:15:56 »

พวกที่มาบอก มาแถว่า นี่มันแค่เกมเอาอะไรมาก  คิดได้แค่นี้จริงๆเหรอ ถามจริง

อะไรๆ ก็อ้างแต่ประโยคนี้   นี่มันชีวิตจริงครับ กรุณาเข้าใจเสียใหม่ 

สงสัยจะเล่นแต่เกมอยู่แต่โลกเสมือนจริงมากเกินไป ออกมาสู่โลกความจริงบ้างก็ดีนะครับ นอกกะลายังมีอะไรอีกเยอะ

ดูบ้างหรือ เปล่าว่าเขามีฐานะ มีตำแหน่งอะไร ในเมื่อทำผิดกฏ ก็ต้องยิ่งผิดเป็นสองสามเท่า

จรรยาบรรณ ก็หมดกับการทำหน้าที่ตรงนี้แล้ว 

รู้ครับว่ารักว่าชอบเป็นการส่วนตัว  แต่กรุณาอย่ามาแถ..พาลจะตัวเองจะมีแผล ซะมากกว่า

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #219 เมื่อ: 14-06-2010, 08:29:28 »

อ้างจาก: こねこ❤ ที่ 13-06-2010, 23:45:49
เอาตามตรงเลยนะจ๊ะ
กรณีของซูกัสที่คุณพูดมานั้น "บางอย่าง" เราไม่เห็นหลักฐานเลยว่ามันเกิดขึ้นจริงมั้ย
ไม่รู้จะฟังความฝ่ายเดียวดีมั้ย ฝ่ายซูกัสยังไม่ชี้แจง
เรื่องบางเรื่องที่ซูกัสทำผิดอาจจะมีการตักเตือนจากเบื้องบนมาแล้วก็ได้นี่? ^^
ในฐานะคนร่วมงานกันมาเหมือนกับม่อน มีความรู้สึกเช่นม่อน
แต่ในความคิด เราไม่รู้ว่าอะไรถูกอะไรผิด แล้วอันไหนจริง
คือมันปักษ์ใจเชื่อไม่ได้น่ะค่ะ...ว่าคุณมีหลักฐานมารองรับได้ทุกอันพอจะกล่าวหามั้ย
แล้วเรื่องบางเรื่องมีการตรวจสอบและได้ตักเตือนในฐานะพนักงานที่ทำผิดพลาดก่อนมั้ย
ก่อนที่คุณจะนำมาโพสในบอร์ดน่ะค่ะ เพราะเรื่องบางเรื่อง ถ้าเขาโดนตักเตือนแล้ว เขาไม่กระทำเช่นนั้นก็มี

ก็แล้วแต่ทางทีมงานจะดุลพินิจตาม "หลักฐาน" ที่มีนะคะ

ปล.เปิดข้อความ msn ย้อนหลังแล้วแคปมาให้ดูตรงคำว่า "ข้าน้อยขี้เกียจ" ได้มั้ย อยากเห็นจะๆ ตา
เว้นเสียแต่ว่าคุณจะไม่ได้บันทึกบทสนทนาย้อนหลังไว้กับเครื่อง
แต่อยากเห็นจริงๆ นา...ภาคซูกัสหยาบ พอดีเราเห็นแต่ภาคดีของพี่แกน่ะค่ะ ไม่เคยเห็นพี่แกหยาบ

ยังไงก็ไม่เข้าข้างฝ่ายไหนละกันค่ะ ในเมื่ออีกฝ่ายยังไม่ออกมากล่าวให้การปฏิเสธหรือรับสารภาพ
กับอีกฝ่ายหลักฐานยังไม่แน่นพอกล่าวหาพิจารณาดำเนินคดี

(พูดเหมือนตำรวจเลยฉัน!  Shocked)

อันนี้ก็แล้วแต่ความคิดคน คนเราความคิดมันไม่เหมือนกัน ^^~
[/quote  
 ผมก็คิดอย่างคุณน๊ะ แต่ผมขอเสนอ เจ๋อ เจือกก็ได้

ก็เข้าใจว่า หมายควาย เอ้ยหมายความว่า (เล่นมุขนิดนึง ) เป็นข้อกล่าวหาที่เกิดก่อนหน้านี้ แล้วได้นำความผิดที่เกิดก่อนหน้านี้ มาเป็นประเด็นกล่าวหาซ้ำซ้อน ซึ่งเป็นประเด็นที่จบไปแล้วนำมาเอ่ยใหม่เพื่อกล่าวร้ายให้เสื่อมเสีย  ผมเข้าใจว่าจะสื้ออย่างนั้น และถ้าต้องการเอาผิดต้องเป็นประเด็นใหม่ มีหลักฐานยืนยันน่าเชื่อถือใช่หรือไม่

ถ้าต้องการหลักฐานใหม่ ประเด็นใหม่ ผมเชื่อว่าไม่ต้องร้องหา ไม่ต้องผม คนอื่นจะมี แต่จะหนักหรือไม่หนักนั้นก็ต้องรอดูกัน อันนั้นเป็นเรื่องอนาคต  แต่ถ้าจะพูดว่า เกมส์มีกฏ  มีทั้งกฏของผู้เล่นและมีกฏของผู้ดูแล ถ้าจะว่าด้วยประเด็นเก่า หรือถ้าจะอ้างว่าประเด็นเก่าจริง การทำเยี่ยงนั้น คงไม่ใช่แค่ตักเตือน บทลงโทษตามสมควรเบาที่สุดก็คงจะไม่ให้ยุ่งเกี่ยวตรงนี้ตามภายใน ที่อยู่ได้ก็ถือว่าเป็นอะไรที่มีใจกันสุดๆแล้วน๊ะ  แต่ทว่าจะเอาข้อประเด็นใหม่ ก็คงอย่างที่ว่าไป มีเยอะ ประเด็นทั้งที่ในบอร์ดที่ตั้งกล่าวหามาทั้งที่ตอบได้แต่นานมาตอบ  หรือว่าทั้งที่ตอบแบบตัดเป็นสิทธิ์ทีมงานขอสงวน  แม้กระทั้งบทบาทในเกมส์ก็เหมือนกัน ข้อกล่าวหาบางข้อก็เข้าใจความรู้สึกว่าอาจจะเป็นเด็กสงสัยไม่อ่านการอะไรถึงได้  แต่ส่วนใหญ่ที่เจอไม่ใช่เด็กน๊ะจ๊ะ  เค้าอยู่ในวัยที่จับรู้เหตุสังเกตุได้ และคำแก้ข้อกล่าวหาก็ไม่สมเหตุสมผล แล้วมันผิดไหมล่ะที่เค้าจะไม่เชื่อคำอธิบายต่างๆนาๆ จนเป็นเหตุให้เกิดกระทู้ ให้เกิดความแคลงใจ

ผมว่าน๊ะ บางทีถ้าเป็นเรื่องในพวก เรื่องภายใน ไปเคลียร์กันให้ดี  ปรับให้สวย ถ้าเหตุไม่จริง เหตุไม่สมควร อย่างเป็นเรื่องเก่ามาเล่าใหม่ ให้เจ้าตัวมาอธิบาย และทุกคนรอฟังและหากมีใครได้ฟังคำอธิบายที่ถูกต้องเป็นตามเหตุแล้วแสดงความเห็นไม่เป็นกลางเดี๋ยวจะมีคนค้านเองไม่ต้องห่วง  และตามปรกติต้องออกมาพูดแล้วถ้าไม่ใช่กระทู้นี้

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #220 เมื่อ: 14-06-2010, 08:33:37 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 14-06-2010, 08:15:56
พวกที่มาบอก มาแถว่า นี่มันแค่เกมเอาอะไรมาก  คิดได้แค่นี้จริงๆเหรอ ถามจริง

อะไรๆ ก็อ้างแต่ประโยคนี้   นี่มันชีวิตจริงครับ กรุณาเข้าใจเสียใหม่ 

สงสัยจะเล่นแต่เกมอยู่แต่โลกเสมือนจริงมากเกินไป ออกมาสู่โลกความจริงบ้างก็ดีนะครับ นอกกะลายังมีอะไรอีกเยอะ

ดูบ้างหรือ เปล่าว่าเขามีฐานะ มีตำแหน่งอะไร ในเมื่อทำผิดกฏ ก็ต้องยิ่งผิดเป็นสองสามเท่า

จรรยาบรรณ ก็หมดกับการทำหน้าที่ตรงนี้แล้ว 

รู้ครับว่ารักว่าชอบเป็นการส่วนตัว  แต่กรุณาอย่ามาแถ..พาลจะตัวเองจะมีแผล ซะมากกว่า

ดัน Smiley Smiley

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #221 เมื่อ: 14-06-2010, 08:43:10 »

อ่านแล้วเหมือน ไม่สมประโยชน์กันมากกว่า แรกเริ่มเดิมทีก็รักกันดี

พอซูกัสเปลี่ยนท่าที ชีวีก็บรรลัย  Smiley  Smiley น้ำผักที่เคยว่าหวาน ก็กลายเป็นขม

แต่เพราะกระทู้นี้แหล่ะ ที่ทำให้เห็นว่า กิลบางกิลในเซิฟ PK. หรือ คนบางคนเป็นเด็กของจีิเอ็มจริงๆ

แหม .... ดูอย่างคนที่มาตอบหลายๆคน ก็พวกเดียวกันทั้งนั้น หากคนที่เล่น PK. แค่เห็นชื่อพวกนี้

ก็เลี่ยนกันเป็นแถว จีเอ็มซูกัส หากว่าตามจริงผิดมั้ย ผิดเต็มประตู แต่หากถามว่า ก่อนหน้าที่จะโดนแฉแบบนี้

เคยช่วยเหลือ หรือ อุ้มเจ้าของกระทู้ หรือ เพื่อนๆในกลุ่มของเจ้าของกระทู้มั้ย นี่คือคำตอบที่เจ้าของกระทู้

และลิ่วล้อที่มาช่วยกันดัน ช่วยกันขับไล่ซูกัสต้องตอบ หากอ่านดีๆ ในหลายประเด็น คิดหลายๆมุม เราว่า

ก่อนที่ซูกัสจะมีเด็กในคอนโทรลของตัวเอง ไอ่พวกที่ประจานตอนนี้ ก็เคยใช้ความเป็นจีเอ็มของซูกัสเช่นกัน

ฟันธง!!!!!!!!

แหม อย่าโกรธนะ แค่มองต่างมุมดู ถ้าคนไม่เสียประโยชน์จริงๆ คงไม่ประจานในด้านของเค้าด้านเดียวหรอกนะ

ถ้าคุณบอกว่าตอนซูกัสยังเป็นโบว์ของคุณๆอยู่ ยังช่วยพวกคุณ จะไม่ว่าซ๊ากคำ  Evil Evil Evil Evil Evil

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #222 เมื่อ: 14-06-2010, 09:00:13 »

อุ้ย ...  ขอออกตัวไม่ได้ร้อนตัวน๊ะเพราะไม่เกี่ยวข้องใดๆกับทั้งสองฝ่ายแต่ลืมเม้นไปว่าไม่เกี่ยวใคร ที่ออกมาแสดงความเห็นเพราะเห็น ประสบมา (นานด้วย) ก็ว่าไปตามน้ำเค้า + แอบเล็กๆบอกมาบ้างแล้ว  เพราะถึงจะรู้จักหรือไม่รู้จักแต่รู้หน้าที่เค้าก็ถือว่าเป็นการไม่สมควรไม่ว่ากรณีใดทั้งสิ้น มันคือข้อสรุปของปัญหา ถึงจะให้เรารู้จักกันแต่กับส่วนรวมทำอย่างนี้ก็ไม่ใช่ว่าไม่ควร ไม่สมควรเลยแหละ แต่บทสรุปก็ดูกันไปว่ากันไป

พอดีกลับมาดูก็กลัวจะเข้าใจผิดหาว่าเข้าข้างกัน รุมถล่ม ไม่รู้จักเค้าหรอกพวกไหนๆ  เสียผลประโยชน์หรือได้ผลประโยชน์ ถูกใจผิดใจ  ผมมาเดี่ยวตามที่เห็นไม่ได้ตั้งแง่ใคร ยกผมไว้คนน๊ะครับจะเจอผมประมาณนี้บ่อยถ้าผมเห็นบ่อย มือปราบปืนหด

การ์ตูน
Newbie
*

« ตอบ #223 เมื่อ: 14-06-2010, 10:02:45 »

อ้างจาก: ~Araiwa~ ที่ 14-06-2010, 08:43:10
อ่านแล้วเหมือน ไม่สมประโยชน์กันมากกว่า แรกเริ่มเดิมทีก็รักกันดี

พอซูกัสเปลี่ยนท่าที ชีวีก็บรรลัย  Smiley  Smiley น้ำผักที่เคยว่าหวาน ก็กลายเป็นขม

แต่เพราะกระทู้นี้แหล่ะ ที่ทำให้เห็นว่า กิลบางกิลในเซิฟ PK. หรือ คนบางคนเป็นเด็กของจีิเอ็มจริงๆ

แหม .... ดูอย่างคนที่มาตอบหลายๆคน ก็พวกเดียวกันทั้งนั้น หากคนที่เล่น PK. แค่เห็นชื่อพวกนี้

ก็เลี่ยนกันเป็นแถว จีเอ็มซูกัส หากว่าตามจริงผิดมั้ย ผิดเต็มประตู แต่หากถามว่า ก่อนหน้าที่จะโดนแฉแบบนี้

เคยช่วยเหลือ หรือ อุ้มเจ้าของกระทู้ หรือ เพื่อนๆในกลุ่มของเจ้าของกระทู้มั้ย นี่คือคำตอบที่เจ้าของกระทู้

และลิ่วล้อที่มาช่วยกันดัน ช่วยกันขับไล่ซูกัสต้องตอบ หากอ่านดีๆ ในหลายประเด็น คิดหลายๆมุม เราว่า

ก่อนที่ซูกัสจะมีเด็กในคอนโทรลของตัวเอง ไอ่พวกที่ประจานตอนนี้ ก็เคยใช้ความเป็นจีเอ็มของซูกัสเช่นกัน

ฟันธง!!!!!!!!

แหม อย่าโกรธนะ แค่มองต่างมุมดู ถ้าคนไม่เสียประโยชน์จริงๆ คงไม่ประจานในด้านของเค้าด้านเดียวหรอกนะ

ถ้าคุณบอกว่าตอนซูกัสยังเป็นโบว์ของคุณๆอยู่ ยังช่วยพวกคุณ จะไม่ว่าซ๊ากคำ  Evil Evil Evil Evil Evil

รู้สึกเหมือนว่าคนที่ออกมาแฉ เค้าก้อยอมรับโทษของ ตัวเองไปแล้วนะ และอีกหลาย ๆ คนที่ทำผิดก้อโดนไปตามๆกัน

ถ้าได้อ่านทุกคนก้อคงรู้ว่าเจ้าของกระทู้เค้าแค่ต้องการให้คนที่ผิดเหมือนกันได้รับโทษด้วยมันก้อเท่านั้น

แต่ก้อยังมีคนมาแถ... เหมือนไม่ได้อ่านกระทู้ ว่าความเปนมามันเปนยังไง แต่ดันมาโชว์ความโง่เม้น

ไอ้แบบนี้ ไม่น่าเรียกว่าประจารหรอก หลาย ๆ คนก้อคงจะรู้แต่ไม่มีคัยกล้าที่จะออกมาพูดเพราะพูดไปก้อเท่านั้นไม่มีหลักฐาน

และเมื่อเรามีโอกาสได้พูดก้อมีแต่คนอยากจะพูดในสิ่งที่ตัวเองรู้มา

ไม่เหนต้องฟันธงเลย เค้าก้อยอมรับนิน่า ว่าเค้าผิด แล้วโดนแบนไปแล้วตั้งหลายตัว โดนรับโทษไปก้อหลายคน

มาฟันธงเอาตอนที่เค้ายอมรับแล้ว ไม่ช้าไปหร๋า

แล้วที่ออกมาเม้นเนี้ย คงไม่ได้ประโยชน์กับเค้าสินะ หรือไม่ก้อคงเปนกิล อริกันชัว ฟันธง!!!
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #224 เมื่อ: 14-06-2010, 10:31:52 »

ป้าย:
หน้า: 1 ... 13 14 [15] 16 17 ... 26