GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยประเด็นการทำงานของทีมงานเกมอสุรา...!!  (อ่าน 2150 ครั้ง)
ภัทร ดีสุทธิ
Jr. Member
**

๐_พึงสำนึกไว้ตลอด "อยู่รอด" กับ "ประสบความสำเร็จ"_

Re: ว่าด้วยประเด็นการทำงานของทีมงานเกมอสุรา...!!
« ตอบ #15 เมื่อ: 09-06-2010, 20:48:34 »

๐ My FaceBooK ๐
__________  http://www.facebook.com/f2somkul  __________

Veteranz
Jr. Member
**

Re: ว่าด้วยประเด็นการทำงานของทีมงานเกมอสุรา...!!
« ตอบ #16 เมื่อ: 09-06-2010, 20:52:21 »

[บางเรป]
เพราะหยาบอย่างนี้รึเปล่า เค้าถึงแบน ?...  นี้บอร์ดสาธารณะน่ะครับ ไม่ใช่บอร์ดส่วนตัวของคุณ ใช้ภาษาวาจาอะไรให้มันสุภาพหน่อย

-HoLoG2am-
Newbie
*

สุขใดไหนเล่า เท่าล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์

« ตอบ #17 เมื่อ: 09-06-2010, 20:55:41 »

เอ่อ คือเรปบนที่ผมโพสไปมันไม่ขึ้นน่ะครับ ขออีกทีละกัน  คุณซูกัสหน้าเหี้_ครับ อย่าหยาบเลยนะครับมันจะทำให้คุณดูตกต่ำลงแทนนะครับไม่ใช่ใครที่ไหน ถ้าคุณพูดจาสุภาพ กระทู้นี้ก็จะถูกพิจารณาและทุกคนก็จะได้รับความเป็นกลางแน่นอนครับ แต่ถ้าคุณซูกัสหน้าเหี้_ยังพูดจาไม่สุภาพ กระทู้นี้ก็จะโดนปิด แล้วคนที่จะมีแต่เสียก็คือคุณอยู่ดีและจะทำให้เจ้าของกระทู้ที่อยากได้ความเป็นธรรมมากที่สุดเสียโอกาสดีๆในการพิสูจน์ความจริงไปนะครับ ขอแสดงความขอบคุณ คุณซูกัสหน้าเหี้_ล่วงหน้านะครับที่ไม่หยาบคาย ^^
Jr. Member
**

๐_พึงสำนึกไว้ตลอด "อยู่รอด" กับ "ประสบความสำเร็จ"_

« ตอบ #18 เมื่อ: 09-06-2010, 20:56:16 »

อ้างจาก: Jacobo Shirokuro ที่ 09-06-2010, 20:52:21
[บางเรป]
เพราะหยาบอย่างนี้รึเปล่า เค้าถึงแบน ?...  นี้บอร์ดสาธารณะน่ะครับ ไม่ใช่บอร์ดส่วนตัวของคุณ ใช้ภาษาวาจาอะไรให้มันสุภาพหน่อย
ใช่ ใช่ ใช่ เห็นด้วยเช่นกันครับ เจ้าของกระทู้ต้องการที่จะให้ผู้เล่นออกความเห็นกับทีมงานใช้วาจาแบบสุภาพชนนะครับ รบกวนอีกรอบก่อนออกความเห็นกรุณาอ่านหัวข้อใจความของคนที่โพสด้วยนะครับ

__________  http://www.facebook.com/f2somkul  __________

-HoLoG2am-
Newbie
*

สุขใดไหนเล่า เท่าล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์

« ตอบ #19 เมื่อ: 09-06-2010, 20:56:24 »

ไม่ติดอีกแล้ว 2มาตรฐานอ้ะป่าว 5555
-HoLoG2am-
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 09-06-2010, 20:58:06 »

หยุด การใช้คำหยาบคาย นะครับคุณซูกัสหน้า___ เพื่อตัวคุณเองและเจ้าของกระทู้ แล้วความเป็นธรรมจากทีมงานจะช่วยคุณเอง ^ ^
_☻SherBetz_ ²
Jr. Member
**

BBBBBBBBBBBBBBBBB ♥

« ตอบ #21 เมื่อ: 09-06-2010, 21:18:02 »

Angry
♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

« ตอบ #22 เมื่อ: 09-06-2010, 21:25:31 »

จีเอมโดนหนักแหะ ช่วงนี้
 Evil

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 09-06-2010, 21:38:28 »

กำแล้ว  Huh? ชักพากระทู้นี้ไปไหนต่อไหนแล้วครับ เอากลับมาเรื่องของเจ้าของกระทู้ก่อน ผมเองก็อยากฟังคำชี้แจงของทีมงานเหมือนกัน  อย่าหยาบกันครับ เดวพี่แกล๊อคกระทู้ต้องไปตั้งมาโต้เหตุผลกันใหม่อีก

บางทีตัวผมเองก็อยากตั้งคำถามทางทีมงานเหมือนกัน แต่ไม่ตอบก็ได้ครับ ผมไม่ใช่เจ้าของกระทู้

แต่อยากถามว่า ทางทีมงานเป็นผู้ดูแลความเรียบร้อยต่างๆ สามารถเข้าออกหรือดูข้อมูลต่างๆของผู้เล่นได้หมดและมีบทลงโทษกันไปหากตรวจพบมีการกระทำผิดจริง  แต่ถ้าบางครั้งผู้เล่นเห็นว่าทางทีมงานบางคนจัดการไม่ค่อยโปร่งใส (สมมุติน๊ะครับสมมุติ) ก็จะกลายเป็นเรื่องภายในที่ไม่ต้องแจ้งให้ผู้เล่นทราบอีก เช่น การมอบหมายงานให้ผู้เล่นบางท่าน การวางตัวของทีมงานเอง (อันนี้สำคัญ)  หรือแม้กระทั่งการช่วยเหลือส่งเสริมใดๆให้ผู้ใกล้ชิดที่เป็นระดับผู้เล่นทั่วไป ไม่ใช่เทสเตอร์หรืออาสาได้ประโยชน์ใดๆก็ตาม ซึ่งตัวอย่างที่ว่าไปนี้ทางผู้เล่นก็ไม่สามารถไปตรวจสอบทีมงานได้ อันนี้เข้าใจดีอยู่ ถึงแม้บางครั้งจะทำออกเป็นรูปเป็นร่างมาเลย แต่ก็ได้แค่สงสัย หากร้องเรียนไปก็เป็นการกล่าวหาลอยๆขาดซึ่งหลักฐาน หรือถ้าบางทีอาจจะเป็นเรื่องจริง แต่ทางทีมงานจะออกมาบอกว่่าไม่มี ไม่เป็นอย่างนั้นก็ย่อมทำได้ ผมจะไปรู้ได้ไง หรือจะบอกว่าเป็นสิทธิของทีมงานที่ไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบก็ย่อมได้  แล้วถ้าเป็นกรณีที่ผู้เล่นทุกคนเป็นยูสเซอร์แต่มีปัญหาไม่ไว้วางใจทีมงานบางท่าน ใครจะไปตรวจสอบให้ ก็ทำไม่ได้อีก ทางทีมงานก็ต้องบอกประมาณว่า ถ้ามีข้อสงสัยหรือมีหลักฐานใดที่สงสัยในการทำงานของทีมงานท่านใด ให้นำมาแจ้ง จะดำเนินการตรวจสอบให้ และก็คงจะไม่มีหลักฐานเป็นภาพถ่ายได้ เพราะถ้าระดับคนคุมระบบจะทำคงจะไม่ไก่อ่อนทิ้งลายนิ้วมือไว้ให้ตำรวจตามมาจับ ก็เหมือนกับว่า สงสัยก็สงสัยไป บ่นก็บ่นกันไป ก็ได้แค่นั้น ไม่มีหลักฐาน ได้แค่นั้นแค่บ่น

แต่ผมก็ชอบใจทีมงานบางท่านในการปฏิบัติงานอยู่ไม่น้อย วางตัวดีมาก แต่ไม่ขอเอ่ยนามทั้งคนที่ชอบและคนที่สงสัยอยู่ ไม่อยากเอาชื่อมาเอ่ยให้ผู้เล่นท่านอื่นไปต่อยอดว่ากล่าวอีก เพราะมันก็ไม่ใช่ว่าคนที่ผมสงสัยจะทำผิดจริงอย่างที่ผมคิดเสีย 100% อาจจะใช่หรืออาจจะไม่ใช่ก็ได้ แต่ต้องขอบอกว่า ถ้าเปรียบกับการเล่นซ่อนแอบแล้วผู้เล่นเป็นคนหา ก็เห็นไปครึ่งตัวแล้วแต่ยังไม่เข้าไป โป้ง ให้แอบไปก่อน

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
...NEWGOLF...
Jr. Member
**

ก็บอกแล้วว่าไม่หล่อ- -"

« ตอบ #24 เมื่อ: 09-06-2010, 21:41:58 »

ไปทำไรผิดกฎหรือปล่าวล่ะครับคุณ

ปล. ทำไมมีแต่คำว่า เห้ เห้ เห้ เซ็งนะเห้ อิอิ

เริ่มต้นใหม่^^
จีเอ็มบันนี่
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 09-06-2010, 21:45:19 »

สำหรับคดีแฮ็กที่กำลังดำเนินการอยูในขณะนี้  หลังจากทางทีมงานตรวจสอบจนเสร็จสิ้นแล้วจะมีการประกาศออกมาแน่นอนค่ะ
แต่ตอนนี้ยังอยู่ในกระบวนการตรวจสอบ จึงอาจจะทำให้เกิดความขัดข้องกับทางผู้เล่น ทางทีมงานต้องขออภัยด้วยนะคะ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #26 เมื่อ: 09-06-2010, 21:47:08 »

สำหรับเรปที่อยาก ที่จริงก็สะใจอยู่ (คือความเห็นตรงกัน) แต่นี่คือบอร์ดสาธารณะไว้มารยาทไว้หน่อยก็ดี- -

อ้างจาก: จีเอ็มบันนี่ ที่ 09-06-2010, 21:45:19
  สำหรับคดีแฮ็กที่กำลังดำเนินการอยูในขณะนี้  หลังจากทางทีมงานตรวจสอบจนเสร็จสิ้นแล้วจะมีการประกาศออกมาแน่นอนค่ะ
แต่ตอนนี้ยังอยู่ในกระบวนการตรวจสอบ จึงอาจจะทำให้เกิดความขัดข้องกับทางผู้เล่น ทางทีมงานต้องขออภัยด้วยนะคะ

โอ้โห สงสัยว่าการตรวจสอบตัวละครผู้เล่นจะเป็นความลับขั้นสูงเลยนะขอรับ

ถึงกับเข้าไป ตัดออกจากระบบไม่พอ ยังแบนต่ออีกด้วย

จริงจังกับการทำงานได้ถูกที่จังนะ~= =

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #27 เมื่อ: 09-06-2010, 21:50:28 »

ลงโทษแบนไอดีบอร์ด คุณ ซูกัสหน้าเหิ้ย  เป็นเวลา 7 วัน เนื่องจากใช้คำพูดที่ไม่สุภาพภายในบอร์ด

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #28 เมื่อ: 09-06-2010, 21:52:37 »

Smiley

NeeD not to know

Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 09-06-2010, 22:18:05 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 09-06-2010, 21:50:28
ลงโทษแบนไอดีบอร์ด คุณ ซูกัสหน้าเหิ้ย  เป็นเวลา 7 วัน เนื่องจากใช้คำพูดที่ไม่สุภาพภายในบอร์ด

Shocked Shocked Shocked  เห็นชื่อที่คนนี้โพสแล้วอนาถใจ  Cool

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 5