GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยประเด็นการทำงานของทีมงานเกมอสุรา...!!  (อ่าน 2150 ครั้ง)
Grasshopper
Newbie
*

Re: ว่าด้วยประเด็นการทำงานของทีมงานเกมอสุรา...!!
« ตอบ #60 เมื่อ: 10-06-2010, 23:40:41 »

อ้างจาก: กหกหฟหดไ ฟกฟกฟกฟก ที่ 10-06-2010, 19:25:52
จีเอ็มครูอุ้ย บอกว่า!!!
เนื่องจากทางทีมงานได้ตรวจสอบพบว่ามีกลุ่มผู้เล่นเข้าไปใช้งานไอดีตัวละคร จีเอ็มซารากิ ซึ่งตัวละครดังกล่าวเป็นตัวละครของทางทีมงาน ประมาณต้นเดือนพฤษภาคม ถึงต้นเดือนมิถุนายน
และทางทีมงานก็ได้ตรวจสอบพบ ว่ากลุ่มผู้เล่นดังกล่าวได้ ใช้สกิล และความสามารถของตัวละครจีเอ็มเอื้อประโยชน์แก่ตัวละครบางตัว  ส่งผลทำให้ผู้เล่นกลุ่มนี้ได้รับไอเทม เลเวล อย่างไม่ถูกต้อง
ดังนั้นทางทีมงานจึงได้ทำการระงับไอดีตัวละครที่สงสัยว่ามีความเกี่ยวข้องกับการกระทำดังกล่าวเพื่อทำการตรวจสอบโดยมีรายการดังต่อไปนี้

ขอถามคำนึงนะค้าบ จีเอ็มซารากิคือใครผมยังไม่รุ้จักเลย
ละบอกว่า ได้รับไอเทม เลเวล อย่างไม่ถูกต้อง  ผมคงรวยไปละ
(ถ้าผมได้จิงนะ) ไม่มาลงบอร์ดหรอกคับ เเค่ของ >>ฟรี<< จะเสียดายทำไม
 Shocked  Evil

คนที่ถูกแบนก็คือ คนที่ภาษาชาวบ้านเรียกว่า "คนขี้โกง" ใช่หรือเปล่าครับ

สมัยนี้มีแต่คน ขี้โกง เลว GM หาผลประโยชน์เข้าตัวและพรรคพวก หาดูได้ง่าย ทั่วไปจริงๆ ไปเล่นเกมส์ไหนก็เจอคนประเภทนี้

ไม่เห็นมีเกมส์ออนไลน์เกมส์ไหนในไทยที่จะไม่มีปัญหาผู้เล่นเลว GM เกรียน สักเกมส์ สะท้อนสังคมไทยจริงๆ
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: ว่าด้วยประเด็นการทำงานของทีมงานเกมอสุรา...!!
« ตอบ #61 เมื่อ: 11-06-2010, 00:56:14 »

.....................
(เข้ามานั่งดูสถานการณ์เงียบๆ ดูไปนั่งจิบน้ำชาไปตามประสาคนแก่ เพราะหมดยุคของตัวเองแล้วที่ต้องมาอัดกะทีมงาน)
เนอาก้า เรเกี้ยน
Newbie
*

« ตอบ #62 เมื่อ: 11-06-2010, 01:03:12 »

อ้างจาก: -ToxIc_-z..GuYz- ที่ 10-06-2010, 18:44:18
อ้างจาก: เอิร์ธคุง ที่ 10-06-2010, 18:36:34
อ้างจาก: กหกหฟหดไ ฟกฟกฟกฟก ที่ 10-06-2010, 18:31:03
ผมก๊โดน  เเต่เรื่องทีโดนคือ มีของทีในเกมไม่ควรจะมีในครอบครอง ละถามคำนึง เอาของเข้าเกมมาทำไม ไว้เเบนคนนงั้นหรอ!!! ละอีกอย่าง พอผมโทรไปถาม ว่า ของอะไร ก๊ยังบอกมั่ยได้ ผมว่านะ คุณจีซูกัสอะ ควรจะหาของไห้ได้ก่อนว่าผมมีอาไรทีไม่ควรมี ละค่อยมาเเบนกันนะคับ ทำงี้เสียความรุ้สึกเหมือนกัน หลงเร่นมานาน  Angry
อีกคดี ฉะนั้นเราจึงต้องขอเปิดศาลไคฟง!!! Shocked
มีจริงที่ไหนในโลกนี้ ศาลที่ใช้ได้คงมีแต่ศาลที่ไม่สูงน่ะครับ

แล้วศาลแพ่งจะใช้ได้ไหมเนีย คดีแบบนี้
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #63 เมื่อ: 11-06-2010, 15:59:06 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 11-06-2010, 00:56:14
(เข้ามานั่งดูสถานการณ์เงียบๆ ดูไปนั่งจิบน้ำชาไปตามประสาคนแก่ เพราะหมดยุคของตัวเองแล้วที่ต้องมาอัดกะทีมงาน)
อายุเท่าไรแล้วอะครับ- -

ไม่แน่นะอาจจะยังไม่หมดยุคก็ได้ Smiley

Unlike all Post !
Jr. Member
**

If you hate me or love me ?

« ตอบ #64 เมื่อ: 11-06-2010, 16:44:17 »

คุณถามตัวคุณเอง หรือยังค่ะ ว่าโดนแบน เพราะอะไร ?

เสกของ เสกยศหรือป่าว เอ๊ะ หรือ แอบอ้างเปนจีเอม ?

คุณลองถามตัวเองก่อนนะค่ะ แล้ว ค่ะมาว่าผู้อื่น

ไม่ใช่ว่า อะไรๆก็บอกจีเอ็มเอมผิด ซึ่งคุณไม่ถามเหตุผล

ไม่ถามตัวเอง เอ๊ะอะ อะไรก็ลง บอร์ด เบื่อ จิงๆ สังคมความชิงดีชิงเด่น

Evil Evil

A kooly @ Pang
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #65 เมื่อ: 11-06-2010, 17:39:46 »

อ้างจาก: -: A ‘l C ๏ H • l ‘z ~* ที่ 11-06-2010, 16:44:17
คุณถามตัวคุณเอง หรือยังค่ะ ว่าโดนแบน เพราะอะไร ?

เสกของ เสกยศหรือป่าว เอ๊ะ หรือ แอบอ้างเปนจีเอม ?

คุณลองถามตัวเองก่อนนะค่ะ แล้ว ค่ะมาว่าผู้อื่น

ไม่ใช่ว่า อะไรๆก็บอกจีเอ็มเอมผิด ซึ่งคุณไม่ถามเหตุผล

ไม่ถามตัวเอง เอ๊ะอะ อะไรก็ลง บอร์ด เบื่อ จิงๆ สังคมความชิงดีชิงเด่น

Evil Evil

นั่นดิเนอะ จะชิงดีชิงเด่นกันทำไม เอิ๊กๆๆ

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
ภัทร ดีสุทธิ
Jr. Member
**

๐_พึงสำนึกไว้ตลอด "อยู่รอด" กับ "ประสบความสำเร็จ"_

« ตอบ #66 เมื่อ: 11-06-2010, 20:09:36 »

อ้างจาก: -: A ‘l C ๏ H • l ‘z ~* ที่ 11-06-2010, 16:44:17

Evil Evil

นี่ น้อง มุก คะอย่าร้อนตัวไปเลยค่ะ ไม่มีใครว่าอะไร จีเอ็มคนไหนหรอกค่ะ ผิดว่ากันไปตามผิด ทำผิดแล้วโดนแบนไม่ใช่เรื่องแปลกจ๊ะ ว่าแต่ว่าทำผิดแล้วยังลอยนวลนี่สิเรื่องแปลก ว่ามั้ย  Evil Evil

๐ My FaceBooK ๐
__________  http://www.facebook.com/f2somkul  __________

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #67 เมื่อ: 11-06-2010, 22:25:58 »

อ้างจาก: เอิร์ธคุง ที่ 11-06-2010, 15:59:06
อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 11-06-2010, 00:56:14
อายุเท่าไรแล้วอะครับ- -

ไม่แน่นะอาจจะยังไม่หมดยุคก็ได้ Smiley
สามสิบส.... อุ๊บไม่บอกดรีกว่า- -

เด๋วสานต่อเจตนารมณ์ฝ่ายต่อต้านGmให้ เอิ๊กๆ Evil

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

« ตอบ #68 เมื่อ: 11-06-2010, 23:01:12 »

เดี๋ยวขอ เคลียร์งานต่างๆ ก่อนนะเดี๋ยวมีดราม่ามาเล่าให้ฟังจ้าอย่างช้าจันทร์นี้แน่นอน  Smiley
ตอนนี้ขออนุญาติใช้สิทธิ์ล็อกก่อนน้าาาาา

ตัวอย่างพอเป็นน้ำจิ้มเล็กๆ

"ช่วงปีที่ผ่านมานี่ออกกันไป 4 -5 แร้ว เกมต้องมาเสื่อมเสียกะพวกเหลือบไร โกงกันซะแทบจะไปดาวน์รถกันได้เรยยย เรื่องมันมีอยู่ว่า....."

"ตอนแรกก็ร่วมมือเป็นพวกเดียวกัน ต่อมาทะเลาะกัน หักกันเองเรื่องเลยแตก มาแจ้งทีมงานกล่าวหาอีกฝ่าย...."

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5]