GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: จะล็อคกระทู้ใคร ถามเจ้าของหรือยัง?  (อ่าน 412 ครั้ง)
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

จะล็อคกระทู้ใคร ถามเจ้าของหรือยัง?
« เมื่อ: 27-05-2010, 15:10:40 »

จากกระทู้นี้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=41762.0

ยังไม่มีความชัดเจน แล้วจะล็อคทำไม ตั้งกระทู้ใหม่มาก่อนก็ได้
แล้วเผื่อไม่รู้อะไร เค้าจะล็อคกระทู้ที่เกลื่อนกลาดไม่มีเหตุผล ของผมมีเหตุผลล้วนๆมีอารมณ์นิดหน่อย

เท่าที่เคยตั้งกระทู้มา ผมไม่เคยใช้อารมณืส่วนตัว นอกจากมันจะมาขึ้นทีหลัง
เหตุผลอ้างอิงมีทุกข้อ แหกตาและใช้สมองอันน้อยนิดของคุณซึ่งคุณอาจคิดว่ามากพอไปค้นหาดูได้เลย
แต่ละอันผมตั้งมีที่มาที่ไป

อย่ามาอุ้มหายนะครับ ผมตั้งใหม่ได้เรื่อยๆ
นอกจากจะแบนไอดีผมไปเลย

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

Re: จะล็อคกระทู้ใคร ถามเจ้าของหรือยัง?
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-05-2010, 15:11:53 »

ใจเย็น น่า นี่ยังดีเค้าขออนุญาต ป้าเคยโดน ล๊อคเฉย ๆ อ่ะ แบบว่า งง โคตร โคตร

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
~lookgolf~
Hero Member

Re: จะล็อคกระทู้ใคร ถามเจ้าของหรือยัง?
« ตอบ #2 เมื่อ: 27-05-2010, 15:14:00 »

จำได้ตอนเป็นเด็ก ขออนุญาติ ต้องรอให้คุณครูหรือคนที่เราขอ อนุญาติเราก่อน

นี่มันขอแล้วไม่รอเลย ไม่ต้องขอก็ได้แบบนี้

Angry Angry Angry Angry Angry

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
kazama
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-05-2010, 15:15:42 »

ผู้มีอำนาจ และมีมารยาท น่าจะเข้าใจ  ไม่ใช่เอะอะ ก็พูดว่า ผมมีสิทธิ์ ล็อคได้โดยไม่ต้องถาม....รึชี้แจง

ตามหลัก มารยาท  สิทธิ์ในการ ล็อค มันควรจะมาพร้อมคำอธิบายของผู้มีอำนาจ ล็อค

ไม่งั้น ผมจะรู้ได้ไงว่าคุณ ไม่ได้ล็อคกระทู้ เพราะเหตุผลส่วนตัว

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 27-05-2010, 15:18:12 »

อ้างจาก: kazama ที่ 27-05-2010, 15:15:42
ผู้มีอำนาจ และมีมารยาท น่าจะเข้าใจ  ไม่ใช่เอะอะ ก็พูดว่า ผมมีสิทธิ์ ล็อคได้โดยไม่ต้องถาม....รึชี้แจง

ตามหลัก มารยาท  สิทธิ์ในการ ล็อค มันควรจะมาพร้อมคำอธิบายของผู้มีอำนาจ ล็อค

ไม่งั้น ผมจะรู้ได้ไงว่าคุณ ไม่ได้ล็อคกระทู้ เพราะเหตุผลส่วนตัว

มีเหตุผล ฮ่าๆๆ ส่วนมากมักล็อคแล้วหายเงียบบอกว่าอธิบายจบแล้ว ซึ่งแม่มคิดว่าจบเอง  Evil

✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #5 เมื่อ: 27-05-2010, 15:20:32 »

ยังไม่ชินกับการล็อคกระทู้รึ
เป็นอย่างนี้ทุกทีไม่เคยเปลี่ยน เล่นมา4-5ปีไม่ว่าวันไหนๆ
กลืนไม่เข้าคายไม่ออก คิดอะไรไม่ออกก็ล็อคแล้วตั้งหัวข้อที่คำพูดสวยหรูขึ้นนมาใหม่
อ้อนผู้เล่นที่ไม่ค่อยรับรู้เบื้องหลัง ให้ช่วยเข้าข้างบ้างอะไรบ้าง    เจอมานักต่อนัก
หลอกใครอ่ะหลอกได้แต่หลอกตัวเองไม่ได้หลอก  
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด (รึป่าว)

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27-05-2010, 15:22:46 »

อ้างจาก: ¤ GäMê§ ¤ ที่ 27-05-2010, 15:20:32
เป็นอย่างนี้ทุกทีไม่เคยเปลี่ยน เล่นมา4-5ปีไม่ว่าวันไหนๆ
กลืนไม่เข้าคายไม่ออก คิดอะไรไม่ออกก็ล็อคแล้วตั้งหัวข้อที่คำพูดสวยหรูขึ้นนมาใหม่
อ้อนผู้เล่นที่ไม่ค่อยรับรู้เบื้องหลัง ให้ช่วยเข้าข้างบ้างอะไรบ้าง    เจอมานักต่อนัก
หลอกใครอ่ะหลอกได้แต่หลอกตัวเองไม่ได้หลอก 
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด (รึป่าว)
เฮ้ย ไม่ได้ร่วมสังคยานากะแกนานแล้ว นึกถึงวันเก่าเลยว่ะ

✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27-05-2010, 15:26:03 »

อ้างจาก: ~lookgolf~ ที่ 27-05-2010, 15:22:46
อ้างจาก: ¤ GäMê§ ¤ ที่ 27-05-2010, 15:20:32
อ้อนผู้เล่นที่ไม่ค่อยรับรู้เบื้องหลัง ให้ช่วยเข้าข้างบ้างอะไรบ้าง    เจอมานักต่อนัก
เฮ้ย ไม่ได้ร่วมสังคยานากะแกนานแล้ว นึกถึงวันเก่าเลยว่ะ

555  หลายเดือนและที่ออนเฉยๆ ไม่ค่อยคุยนอกกิล จะมีบทบาทก็ตอนวอ
เบื่อสังคมในเกมหลายๆอย่าง แตกมาก็เบื่อมากเลยเฉยๆออนทิ้งไว้งั้นๆ

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27-05-2010, 15:27:42 »

คิดถึึงนะเว้ย นึกว่าลืมกันแล้ว
ฟ้องกิ๊บไปหลายครั้งแระ แกอะทิ้งชั้นน

kazama
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 27-05-2010, 15:38:04 »

ผมไปอ่านกระทู้เก่าคร่าวๆ..... เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า โดนเอาของไป กี่ร้อยชิ้นก็ตาม

ถ้าทีมงานจัดการเรื่องได้ จะได้คื่นแค่ 3 ชิ้น.....ทำไมอ่ะ

แล้วการลงโทษคนผิดอ่ะครับ...มีไหม(ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ ถามเพราะไม่รู้)

ผมเคยเล่น เกมๆนึง มีคนๆนึง เขามี item ในเกม ระดับ ถ้าว่ากันเปงเงินจริง...เหยียบแสน

วันนึงเขาโดนแฮค....และเขาก็ทำเรื่องร้องเรียน นานมากๆ มีปัญหากับ เจ้าหน้าที่  แบบนี้แหละ....

สุดท้ายเขาได้ของคืนทุกชิ้น.......

และเขาก็ร้องขอให้บอกว่าคนแฮคนั้นเป็นใคร.......  

เจ้าหน้าที่ก็บอกว่า มันเป็น ฟามลับลูกค้า.... บอกไม่ได้ แต่เราลงโทษด้วยการแบน ID รึอะไรก็ว่าไป.....

คนที่โดนแฮคเขาถึงขั้น ออกปากว่า..... ไอ้ของในเกมผมไม่ต้องการ คืนสักชิ้น....(ขนาดราคาเหยียบแสน นะนั่น)

เอา ชื่อกับที่อยู่มันมา...ผมต้องการแจ้งความ.....

ผมนี่ ปรบมือให้เลย..... เราเสียหายมากๆ บางทีเราไม่คิดจะเรียกร้องสิ่งของกลับคืนมาเลยด้วยซ้ำ......

แต่ที่ต้องการเห็นจริงๆ คือบทลงโทษ ผู้กระทำผิด.....ซึ่ง ส่วนมากก็แค่ แบน ID

คุณ อาจจะมองว่า การแบน id เป้นการลงโทษที่หนักแล้ว.....

ผมขอพูดเลยว่า ในขณะที่คุณบอกว่า เขาคือลูกค้า ไม่อาจบอกข้อมูลได้

ผมมองว่า.....เขาอาจจะเป็นลูกค้า ในสายตาคุณ.... แต่ในความเป็นจริง  คนๆนั้น คือ อาชญากร ในโลก Cyber

ถ้าคุณคิดว่าเรื่องนี้มันก็ไม่มีไรมาก....ก็แค่เกม  คุณคงไม่รู้ว่ากฏหมาย ในเรื่องการโจรกรรม ข้อมูล มันร้ายแรงแค่ไหน

คุณอาจจะมองมันว่า  จะเอาไรกับมันมาก...มันก็แค่เด็ก

ไอ้คำว่า ก็แค่เด็ก ผมเห็นมาเยอะแล้ว..... วันนี้เราเตือนมันเบาๆ  วันหลังมันก็ทำอีก

ผมบอกไว้เลยว่า ถ้าไม่ลงโทษให้หนักเข้าไว้.... เหมือนคุณตีงูให้เจ็บแล้วปล่อยไป

สักวัน มันอาจจะกลับมากัดคุณตายก็ได้ ใครจะรู้......

ผมว่า การชดเชย มันก็เป็นส่วนหนึ่ง

แต่ถ้าเป้นผม ผมต้องการบทลงโทษ สำหรับ คนทำผิดกฏหมาย....กฏหมายนะครับ  ไม่ใช้กฏของเกม.....  ให้หนักหน่วง

การแบน ID ไม่ได้ช่วยให้ อาชญากรรม ลดลง

ไม่มีที่ไหนจับคนร้าย ได้แล้ว แค่ทำการยึดอาวุธ...แล้วปล่อยไปหรอก.....  มันไม่ช่วยให้ อาชญากรรม ลดลง

✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 27-05-2010, 15:39:43 »

นั่นแน่ พี่ๆทีมงานแอบอ่านกันทั้งนั้น  ไม่คิดจะแก้ต่างให้กันหน่อยรึ

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 27-05-2010, 15:40:41 »

อ้างจาก: ¤ GäMê§ ¤ ที่ 27-05-2010, 15:39:43
นั่นแน่ พี่ๆทีมงานแอบอ่านกันทั้งนั้น  ไม่คิดจะแก้ต่างให้กันหน่อยรึ
นั่นดิเนอะ เกม แท็คทีมหน่อยมะ กิ๊บมานั่งอยู่ที่เรดอะ

อย่าให้ท้ายคนชั่วนะครับ เพราะผู้ใหญ่เลวๆให้ท้าย เด็กมันเลยโตมาแบบเลวๆ

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #12 เมื่อ: 27-05-2010, 15:42:45 »

อ้างจาก: ~lookgolf~ ที่ 27-05-2010, 15:40:41
อ้างจาก: ¤ GäMê§ ¤ ที่ 27-05-2010, 15:39:43
นั่นดิเนอะ เกม แท็คทีมหน่อยมะ กิ๊บมานั่งอยู่ที่เรดอะ

อย่าให้ท้ายคนชั่วนะครับ เพราะผู้ใหญ่เลวๆให้ท้าย เด็กมันเลยโตมาแบบเลวๆ

เห็นด้วยครับ
 Smiley

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 27-05-2010, 15:43:45 »

อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 27-05-2010, 15:01:38

ขออนุญาตล๊อคกระทู้แล้ว จะขอขึ้นกระทู้ชี้แจงในอีกซักครู่ค่ะ

ชี้แจงไปแล้วนะคะ ตอนล๊อคกระทู้

ติดตามกันต่อได้ที่กระทู้นี้ค่ะ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=41810.0

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
ป้าย:
หน้า: [1]