GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: [สุดจะทน]เรื่องบัคลูกธนูไม้ของชาป เป็นเดือน เรื่องไม่เดิน ว่ายังไง !!!  (อ่าน 939 ครั้ง)
เลสตัวแม่
Hero Member

[สุดจะทน]เรื่องบัคลูกธนูไม้ของชาป เป็นเดือน เรื่องไม่เดิน ว่ายังไง !!!
« เมื่อ: 19-05-2010, 17:27:26 »

ทำไมไมแก้บัคลูกธนูไม้ของชาปสักทีค่ะ !!!

แจ้งไปตั้งนานล่ะ ตั้งแต่วันที่24 เมษายน

ที่กระทู้นี้ ชาปยิงไม่ออก TT ^ TT !

ก็เข้าใจ ว่าข้อมูลมันน้อย

กะว่าถามจีเอ็มมาตอบจะเพิ่มว่าบัคยังไง แต่ก็เงียบ...

ผ่านไปถึงวันที่12 พฤษภาคม นับเวลาประมาณหนึ่งเดือนได้

ก็ยังไม่แก้ เลยตอบบ่นไปหน่อยๆ

อ้างจาก: Lu™「Yuri」 ที่ 12-05-2010, 15:04:08
บัคลูกธนูไม้ชาปล่ะว่ะค่ะ Angry

จีเอ็มซูกัส ข้ามคำถามของเนย

ไปแซวเรื่องเควสของคนอื่น ทั้งๆที่ควรตอบก่อน...

และก็ เคย MSN ไปถาม จีเอ็มซูกัส

เมื่อประมาณ หลังการอัพเดท อาทิตย์ที่แล้ว

ได้รับคำตอบว่ามา "กำลังดูให้อยู่ค่ะ"

แล้วดูสิ อาทิตย์นี้ยังไม่ได้รับการแก้ไขเลย

ตกลงที่จีเอ็มซูกัสบอกว่าดูให้อยู่มันอะไร ?

ขอคำตอบด้วยนะค่ะ ขี้เกียจจะทนล่ะ

จากที่เคยเสียค่าลูกธนูไม้ครั้งล่ะไม่กี่พันบิลล่า

ตอนนี้ต้องซื้อลูกธนูเหล็กเอา ครั้งล่ะเป็นหมื่นบิลล่า

ทนซื้อแบบนี้ไปนานๆก็ไม่ไหวนะค่ะ...

จีเอ็มซูกัส ทำงานได้ห่วยแตกมาก!!!
Veteranz
Jr. Member
**

Re: [สุดจะทน]เรื่องบัคลูกธนูไม้ของชาป เป็นเดือน เรื่องไม่เดิน ว่ายังไง !!!
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-05-2010, 17:35:15 »

จะสปอย์ทำไมบรรทัดสุดท้ายน่ะ
มีวิธีให้อยู่ 3 ทาง

1. ถ้าสุดจะทนก็ไปเล่นเกมอื่นป่ะ ทนไม่ได้แต่ก็ยังรอยังเล่นอยู่แล้วมาโวย เพื่ออะไร ?
2. เขียนเกมเองจบ ถ้ามีปัญญาพอ
3. รอต่อไปหาทางติดต่อทีมงานให้แก้ไขต่อไป

ปล.นับถือในความพยายามที่รอเป็นเดือนน่ะครับ

CrossFly
Jr. Member
**

Re: [สุดจะทน]เรื่องบัคลูกธนูไม้ของชาป เป็นเดือน เรื่องไม่เดิน ว่ายังไง !!!
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-05-2010, 17:43:12 »

เรปบน
หน่วยแก้ข่าวให้ทีมงาน เห็นหลายกะทู้ละ
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-05-2010, 17:43:39 »

อ้างจาก: Jacobo Shirokuro ที่ 19-05-2010, 17:35:15

1. ถ้าสุดจะทนก็ไปเล่นเกมอื่นป่ะ ทนไม่ได้แต่ก็ยังรอยังเล่นอยู่แล้วมาโวย เพื่ออะไร ?
3. รอต่อไปหาทางติดต่อทีมงานให้แก้ไขต่อไป

ปล.นับถือในความพยายามที่รอเป็นเดือนน่ะครับ

1. เพื่อให้บัคมันแก้ไง อย่ามาถามไรBuffalo ไปหน่อยเหอะ
2. sorry ว่ะ ไม่มีปัญญาพอ
3. ให้ข้าน้อย รอไปจนเกมนี้มันเจ๊งเร๊อะ !
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-05-2010, 17:49:48 »

บัคอื่นด้วยไมไม่แก้ Angry

กำลังปรับปรุง
Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-05-2010, 17:52:59 »

อ้างจาก: Lu™「Yuri」 ที่ 19-05-2010, 17:43:39
อ้างจาก: Jacobo Shirokuro ที่ 19-05-2010, 17:35:15

1. เพื่อให้บัคมันแก้ไง อย่ามาถามไรBuffalo ไปหน่อยเหอะ
2. sorry ว่ะ ไม่มีปัญญาพอ
3. ให้ข้าน้อย รอไปจนเกมนี้มันเจ๊งเร๊อะ !

1. มันไม่ได้เกี่ยวกับว่าให้ทีมงานมาแก้บัคหรือแก้ไขอะไรเลยน่ะ   ถ้าอ่านดีๆจับใจความดีๆก็จะได้ว่า "ทำไมยังเล่นอยู่" ก็แค่นั้นเองก็เหมือนกับเวลาเลิกกับแฟนน่ะ มันไม่ดีมันเลวแต่ก็ยังรักมันอยู่ ประมาณนี้ ถึงแม้คำถามผมมันจะเป็นสิ่งมีชีวิตที่คุณเรียกว่าชั้นต่ำก็เถอะน่ะ
2. แน่นอนผมเองก็ไม่มีปัญญาพอจะเขียนจะสร้างเกมออนไลน์ได้คนเดียวเหมือนกัน แต่ที่กล่าวมามันก็แค่ 1 ในตัวเลือกที่ผมเสนอไปก็เท่านั้นอยู่ที่ว่าคุณจะใช้ตัวเลือกพวกนั้นรึเปล่าก็เท่านั้นเอง ไม่ใช่ก็ไม่ได้ว่าอะไร
3. อ่านดูดีๆครับ ผมบอกว่า "รอต่อไปหาทางติดต่อทีมงานให้แก้ไขต่อไป" แน่นอนผมไม่ได้บอกให้คุณนั่งรอหน้าคอมไปจนกว่าเกมนี้จะเจ๊งหรือปืิดเซิฟ   ถ้าเป็นผมน่ะถ้าผมรักเกมส์นี้จริงอยากเล่นเกมส์นี้จริงจะหาทางให้ทีมงานแก้ไขให้ได้ (หรือว่าเวลาที่รอมาทั้งเดือนนั่งรอเฉยๆไม่ได้ทำอะไรเลยครับ)

โอเค...ถ้าผมหยาบคายหรือใช้คำรุนแรงก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

qp
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-05-2010, 17:58:34 »

แล้วพวกคุณจะมาเถียงกันไปทำไมวะ

ช่วยกันให้กำลังใจทีมงานไม่ได้หรอ

เถียงกันอยู่ได้ เบื่อวะ

เซงกับบัคไม่พอ แล้วยังมาเซงกับการด่ากันอีก

ยังไงก็เป็นกำลังใจทีมงานเสมอนะครับ

ว่างๆก็เข้าเกมไปดูบ้างนะครับ

อิอิ

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-05-2010, 18:04:16 »

แต่นี่ดองเป็นเดือนนะ = = อย่างน้อยทีมงานก็น่าจะตอบบ้างก็ดีนะ เรื่องนี้

ดีกว่าปล่อยให้ผู้เล่นรอคำตอบ หรือว่า ทีมงานจะลืมบัคไปแล้ว = =a

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-05-2010, 18:05:27 »

ขอด่าหน่อย ทุเรศมาก

ตอนนั้นได้ออนเอ็มไปหาจีxxx เรื่องผู้ดูแลบอร์ด

ก่อนหน้านั้นจีได้บอกไว้ว่าจะประชุมให้วันจันทร์ และวันจันทร์เรามาดูเหตุการณ์กัน~

จากรูปที่2 จีได้บอกว่า "มีเรื่องที่สำคัญกว่าคือ บัค ที่กำรังเร่งแก้ไขด่วน"

โอเค ถ้าหากว่าพวกจีเอาเวลาทั้งหมดไปแก้บัคหลายๆอย่างจริงๆ ก็ไม่ว่าหรอกนะ

แต่ที่พวกคุณอ้างแบบนี้ ดูเหมือนเอาตัวรอดมากกว่า

เพราะบัคสกิลบรรจุกระสุน การงาน และ บัคลูกธนูชาร์ป บลาๆๆๆๆๆ

ตอนนี้ ไอบัคพวกนี้ที่พวกคุณอ้างว่าจะไปแก้ มันก็ยังตั้งตระหง่าอยู่!

ทุเรศ! จะบอกว่า ลืม หรืออะไรก็ว่ามาเหอะ ดันมาแก้ตัวหน้าดานๆยังงี้

ผู้เล่นมาแจ่งบัค คุณเคยเหลียวแลมั้ย เด๋วก็เข้ากลีบเมฆ เด๋วก็หายไปกับสายลม

ยังงี้ไม่ต้องมาทำงานดีกว่าม้าง~

ขอบอกนะ โดยเฉพาะจีคนนึงที่อยากจะแฉ จีซูกัส จีคนนี้ ทำงานผิดพลาดหลายรอบ

และหน้าดานหลายรอบ ตอแหลสุดๆ ตอแหลไปเรือ่ยๆ ชอบแก้ตัวสวยหรู ชอบทำอีโมชั่นเรียกความสงสาร

รวมถึงไอหัวหน้าที่มันบงการเรื่องโง่ๆเง่าๆด้วย ไม่รู้จักมีสมองคิด อันไหนด่วนอันไหนทีหลัง

สมองในการบริหารน่ะมีมั้ย คุมลูกน้องมั่วๆซั่วๆ งี่งเจริงๆเลย

อ้างจาก: Lu™「Yuri」 ที่ 19-05-2010, 17:43:39

คนนี้ก็เหมือนกัน รักจีเอ็มหน้าโง่ๆมากเหรอขอรับ? จะรักไม่ว่านะ ตแมแก้ด่างให้ทุกเรื่องแล้วแย้งทุกเริ่องนี่มันมากไปหน่อยมะ

คุณน่ะ มันก็โง่ หน้าด้าน เหมือนพวกจีเอ็มไง โอเค ทุกคนจะทำตามคำแนะนำที่คุณบอก

เลิกเล่นไปเลยไง ผลสุดท้าย เกมก็ปิด ทีมงานก็ตกงาน เท่ากบัคุณทำร้ายจีเอ็มทางอ้อม

แหม~ มีสมองน่ะหัดใช้ซะบ้างนะ เออเนอะ ไอพวกโง่ๆพวกนี้มันจะสมองมั้ยนะ หืม... มีเหรอ

แต่มีก็คงไม่ใช้หรอกม้าง พวกสมมองหมาปัญญาควา ยเนี่ย คงไม่มีวันคิดได้ร้อก

ทิ้งไว้ให้จีเอ็มทีมงานที่โง่เง่า ข้าพเจ้าขอบอกไว้ก่อนเลย ว่าอย่ามาตอแหลหน้าดาน อู้งาน งี่เง่าแบบนี้อีก

มีหน้าที่อะไรก็ ทำหน้าที่ไป ผู้เล่นที่มีเหตุผลก็หัดรับฟัง ไม่ใช่ฟังแต่พวกที่เข้าข้างไร้เหตุผล และโง่เมหือนพวกคุณ

ป.ล.คุณ Jacobo Shirokuro เป็นแค่ Jr.Member อย่ามาสะเออะ ข้าพเจ้า และจขกท. เป็นHero Member
ที่ไม่ได้มาจากการปั๊ม แต่มาจากประสบการณ์บอร์ดและเกมอันโชกโชน พวกหน้าใหม่ไม้รู้อะไรอย่างคุณ
ก็อย่ามาโชว์ความโง่ใฟ้เห็นบ่อยๆละกันนะ

ป.ล.ล. จะด่ากลับก็เชิญ เพราะคำพูดโง่พวกนั้นข้าพจเม่อยากจำใส่สมองให้รกหรอก

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-05-2010, 18:06:49 »

(ใหม่อีกที)

ขอด่าหน่อย ทุเรศมาก

ตอนนั้นได้ออนเอ็มไปหาจีxxx เรื่องผู้ดูแลบอร์ด

ก่อนหน้านั้นจีได้บอกไว้ว่าจะประชุมให้วันจันทร์ และวันจันทร์เรามาดูเหตุการณ์กัน~

จากรูปที่2 จีได้บอกว่า "มีเรื่องที่สำคัญกว่าคือ บัค ที่กำรังเร่งแก้ไขด่วน"

โอเค ถ้าหากว่าพวกจีเอาเวลาทั้งหมดไปแก้บัคหลายๆอย่างจริงๆ ก็ไม่ว่าหรอกนะ

แต่ที่พวกคุณอ้างแบบนี้ ดูเหมือนเอาตัวรอดมากกว่า

เพราะบัคสกิลบรรจุกระสุน การงาน และ บัคลูกธนูชาร์ป บลาๆๆๆๆๆ

ตอนนี้ ไอบัคพวกนี้ที่พวกคุณอ้างว่าจะไปแก้ มันก็ยังตั้งตระหง่าอยู่!

ทุเรศ! จะบอกว่า ลืม หรืออะไรก็ว่ามาเหอะ ดันมาแก้ตัวหน้าดานๆยังงี้

ผู้เล่นมาแจ่งบัค คุณเคยเหลียวแลมั้ย เด๋วก็เข้ากลีบเมฆ เด๋วก็หายไปกับสายลม

ยังงี้ไม่ต้องมาทำงานดีกว่าม้าง~

ขอบอกนะ โดยเฉพาะจีคนนึงที่อยากจะแฉ จีซูกัส จีคนนี้ ทำงานผิดพลาดหลายรอบ

และหน้าดานหลายรอบ ตอแหลสุดๆ ตอแหลไปเรือ่ยๆ ชอบแก้ตัวสวยหรู ชอบทำอีโมชั่นเรียกความสงสาร

รวมถึงไอหัวหน้าที่มันบงการเรื่องโง่ๆเง่าๆด้วย ไม่รู้จักมีสมองคิด อันไหนด่วนอันไหนทีหลัง

สมองในการบริหารน่ะมีมั้ย คุมลูกน้องมั่วๆซั่วๆ งี่งเจริงๆเลย

คนนี้ก็เหมือนกัน รักจีเอ็มหน้าโง่ๆมากเหรอขอรับ? จะรักไม่ว่านะ ตแมแก้ด่างให้ทุกเรื่องแล้วแย้งทุกเริ่องนี่มันมากไปหน่อยมะ

คุณน่ะ มันก็โง่ หน้าด้าน เหมือนพวกจีเอ็มไง โอเค ทุกคนจะทำตามคำแนะนำที่คุณบอก

เลิกเล่นไปเลยไง ผลสุดท้าย เกมก็ปิด ทีมงานก็ตกงาน เท่ากบัคุณทำร้ายจีเอ็มทางอ้อม

แหม~ มีสมองน่ะหัดใช้ซะบ้างนะ เออเนอะ ไอพวกโง่ๆพวกนี้มันจะสมองมั้ยนะ หืม... มีเหรอ

แต่มีก็คงไม่ใช้หรอกม้าง พวกสมมองหมาปัญญาควา ยเนี่ย คงไม่มีวันคิดได้ร้อก

ทิ้งไว้ให้จีเอ็มทีมงานที่โง่เง่า ข้าพเจ้าขอบอกไว้ก่อนเลย ว่าอย่ามาตอแหลหน้าดาน อู้งาน งี่เง่าแบบนี้อีก

มีหน้าที่อะไรก็ ทำหน้าที่ไป ผู้เล่นที่มีเหตุผลก็หัดรับฟัง ไม่ใช่ฟังแต่พวกที่เข้าข้างไร้เหตุผล และโง่เมหือนพวกคุณ

ป.ล.คุณ Jacobo Shirokuro เป็นแค่ Jr.Member อย่ามาสะเออะ ข้าพเจ้า และจขกท. เป็นHero Member
ที่ไม่ได้มาจากการปั๊ม แต่มาจากประสบการณ์บอร์ดและเกมอันโชกโชน พวกหน้าใหม่ไม้รู้อะไรอย่างคุณ
ก็อย่ามาโชว์ความโง่ใฟ้เห็นบ่อยๆละกันนะ

ป.ล.ล. จะด่ากลับก็เชิญ เพราะคำพูดโง่พวกนั้นข้าพจเม่อยากจำใส่สมองให้รกหรอก

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
CrossFly
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 19-05-2010, 18:11:23 »

อย่าไปหือ กะนายเบลดในตำนานนะ
กลัวตามฆ่านอกเกม5 5 5 (ดูลายเซนดิ)
Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 19-05-2010, 18:11:41 »

โอเค ไม่เถียงจะด่าว่าผมกากไม่กล้าเถียงต่อก็ได้ครับ (ขี้เกียจดราม่าต่อ)
แต่อยากจะบอกว่า "อ่านแล้วขำสุดๆ" จบ.

GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 19-05-2010, 18:14:22 »

อ้างจาก: Jacobo Shirokuro ที่ 19-05-2010, 18:11:41
โอเค ไม่เถียงจะด่าว่าผมกากไม่กล้าเถียงต่อก็ได้ครับ (ขี้เกียจดราม่าต่อ)
แต่อยากจะบอกว่า "อ่านแล้วขำสุดๆ" จบ.
ขำที่ตัวเองโดนด่า เฮ้ย โรคจิตว่ะ งั้นก็เชิญออกจากกระทู้นี้ไปได้ละ Smiley

♥~[Some time]~♥
Jr. Member
**

เออ กุโง่เองล่ะ

« ตอบ #13 เมื่อ: 19-05-2010, 18:16:36 »

เดวนี้เค้ามีเเถช่วยทีมงานเเลกเส้นเเร้วหรอ ค๊ะ  Evil Evil

~โกโก้~
Jr. Member
**

โก้ครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 19-05-2010, 18:32:43 »

ใจเย็นๆครับ

ทาง จขกท. เค้าตั้งกระทู้มาเพื่อตักเตือนทีมงาน หรือ ทวงอะไรสักอย่างนี้แหละ

ไม่ได้ตั้งกระทู้เพื่อมาให้ด่ากันนะครับ

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3