GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 5
ผู้เขียน หัวข้อ: เปงพระแล้วมันไม่ดีอย่างงี้เอง  (อ่าน 1696 ครั้ง)
เมือง
Sr. Member

เปงพระแล้วมันไม่ดีอย่างงี้เอง
« เมื่อ: 17-05-2010, 14:10:35 »

ผมก็กำลังเวลตามปรกติ(ชุบคน)แล้วทหารคนในภาพก็มาชวนเราตี้พอเค้าตายเรากะชุบเค้า แล้วเค้าบอกขอบัพ เรากะบัพให้เท่าที่มี เค้าก็ตามภาพ

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

Re: เปงพระแล้วมันไม่ดีอย่างงี้เอง
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-05-2010, 14:49:52 »

ชินแล้ว

เจอคนทั้งพูดดีๆมีมารยาทมาขอบัพ ทั้งคนที่ใช้ยังกะทาส - -*

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: เปงพระแล้วมันไม่ดีอย่างงี้เอง
« ตอบ #2 เมื่อ: 17-05-2010, 14:51:44 »

พวกหน้าด้าน อย่าไปใส่ใจ ถ้ามาด่าคนอื่นหยั่งงี้ ถามเขาหน่อย "ตัวเองมีปัญญาปั้นพระให้เมพอย่างที่คุณว่ามั้ยล่ะ?"

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-05-2010, 15:22:27 »

= = ชอบแรปบน

David Villa
Hero Member

<~.Barca.~>

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-05-2010, 15:46:21 »

ถ้าเขาเปนพระแล้วจะรู้สึก

pH7
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-05-2010, 16:49:36 »

Angry Angry Angry

ไปขอความช่วยเหลือเค้าทั้งทียังไม่มีมารยาท Embarrassed Cry
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-05-2010, 17:10:04 »

ส่วนใหญ่พวกขอบัพ ถ้าพูดดีผมให้น่ะครับ laugh laugh

แต่ถ้ามาแล้วสั่ง บัพดิ... บัพ..พระบัพสิว่ะ...ฯลฯ ถ้าผมอยู่ในช่วงอารมณ์ไม่ดีอย่างแรง รึเป็นเพราะคำพูดเค้าทำให้ผมเกิดอาการอย่างใดอย่างหนึ่งขี้นมา

มีตัวขาวครับ ว่าพระไม่ใช่ร้านสั่งข้าว ได้สั่งได้อย่างใจ

มาขอบัพควรมีมรรยาทในการขอครับ ไม่ใช่ทนงตัวว่าเป็นพระแล้วคนอื่นต้องง้อ แต่เราถ้อยทีถ้อยอาศัย

ถ้าจะพูดว่าพระเอาแต่นั่งดูด ไม่เห็นทำไรเลย มั่นใจเหรอครับว่าพูดได้เต็มปาก ตี้ไหนไม่มีพระผมเห็นก็ต้องออนพระตัวเองมานั่งคอยฟูให้(ผมคนนึงล่ะที่ตี้ทีไรก็ออน 2 จอแล้วเล่นคนเดียว)

ผมเองถ้าเดินผ่านคาเคทที่กำลังจะเดี้ยงก็บัพให้ไม่ต้องขออยู่แล้ว  รึบางครั้ง 2 จอติดม่อนอยู่

การจะมาขอบัพแล้วรอนิดรอหน่อยถ้ามันจะทำให้เสียอารมณ์คราวหน้าก็ไม่ต้องมาเอาครับบัพอ่ะ - -

มีคนเปิดประเด็นมาขอหน่อยเหอะ แบบมันเยอะแยะมากมาย ขนาดบางทีผมออนขุดไว้ ไม่อยู่จอ(ขุดสมุนไพรส่วนใหญ่ก็ไม่อยู่จออยู่แล้ว)

ยังโดนคาเคทมาด่าเลย ที่มาขุดใกล้ๆ แล้วไม่ฟูเวทย์ให้(คิดในใจเหมือนกันว่าธุระตูเหรอรู้จักก็ไม่รู้จัก แค่มาขุดใกล้ๆ กลายเป็นว่าพระต้องมีหน้าที่ฟูทุกคนที่อยู่ใกล้ๆ เหรอ - -)

พอครับ ออกทะเลมากมายเด๋วยาว เอาเป็นว่าถ้าใครเป็นพระก็ทำใจ

รึอาชีพอื่นที่ขอบัพก็รบกวนพูดเพราะๆ หน่อยครับ(ยืมมา) พระครับไม่ใช่คนรับใช้ Evil Evil

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
GaragatigoS
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-05-2010, 17:10:35 »

เป็นผมนะผมจะเปลี่ยนชื่อว่า ใช่ทาสเหรอครับ อย่างงี้เลย  laugh laugh

นี้คือสิ่งที่เด็กอนุบาลเขียน   < หนูจะไปโรงเรียนแล้วค่ะ >

นี้คือสิ่งที่วัยรุ่นเค้าเขียน      < นู๊~จา~ปาย~โรง~เรี๊ยน~แร้ว~คร้๊า >

ละอายตัวเองบ้างเถอะครับ น้องอนุบาลยังเก่งไทยกว่าเลย หึหึ
Pe®seuZ
Sr. Member

Fighting!!!!~

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-05-2010, 17:32:21 »

บอกมันว่า ถ้ารีบนัก ไปปั้นพระมาบัพเองดิไป๊ Angry

คนเก่งจริง เขาไม่ขี้โม้ โอ้อวดหรอกจ๊ะหนูน้อย
 laugh laugh
sss
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-05-2010, 20:57:46 »

เคยเจอ คนมาขอบัพ ป่ะ แบบว่า เธอๆบัพหน่อยเราจะไปทำเควส เปลี่ยนอาชืพ

ก้เข้าใจว่าไม่มีบัพมันทำเควสลำบาก เพราะเคยทำยุ ก้ เรยบัพใปให้

บัพเสร็จเดินหนีเฉยเรย ไม่ได้ต้องการไรมากหรอกนะ "แค่ขอบคุนซักคำมันจะตายหรอ"

อุสาบัพให้ ก้รุ้ว่ารีบทำเควส แต่ ขอบคุนหน่อยไม่เปนไรหรอก ทีนั่งขอบัพนั่งนานๆได้

แต่พอบัพเสร็จ เดินหนีไปซะงั้น
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 17-05-2010, 21:47:32 »

มารยาท

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #11 เมื่อ: 17-05-2010, 21:50:40 »

ขอระบายนิดนึง เจอมา เกือบ 2 ปีเต็ม =_=

เจอบ่อย พวก “บัฟ , บัฟดิ , บัฟสิวะ ฯลฯ”

อีกแบบนึงที่เจอกันบ่อย คือ จอพระก็มีคนขอบัฟ เล่น 2 จอไง อีกจอกำลังโดนมอนรุมตบอย่างเมามันส์ ไม่มีเวลาจะไปบัฟ ก็ด่าอีก ฉายาหลังก็เขียนไว้ว่า “เล่น 2 จอ ไม่ว่างบัฟ”

ก็ไม่อ่านกัน ฉายาเขามีไว้ให้อ่าน ไม่อ่านกันแล้วจะมีไว้ทำไม มีแล้วก็ไม่อ่านกัน

แล้วคนขอ หรือ สั่ง มันก็จะเอาบัฟให้ได้(เป็นบางคน) บางคน ซิบฟลัดไม่หยุดจนกว่าจะได้บัฟ

บางคน ก็ซิบด่าพ่อแม่เราบ้าง ด่าหยาบคายบ้าง ประมาณว่า “บัฟ ไม่บัฟพ่อแม่__ตาย” ตอนนั้นโมโหมาก มาเล่นถึงพ่อแม่ จริงๆอยากจะตอบกลับไปเลยว่า

“สั่งแล้วจะเอาให้ได้ ไปปั้นพระเองสิ ได้ทันดั่งใจ ไม่มีปัญญารึไง พระนะไม่ใช่เบ๊ อย่าดีแต่สั่ง แหกพระเนตรอ่านฉายาหลังมั้งสิ ”

แต่ก็ได้แค่ตอบสั้นๆแค่ว่า ไม่อยากบัฟให้ค่ะ” ไม่อยากตอบยาว

ขอบอกเลยว่าเบื่อมาก ไม่ได้เห็นแก่ตัว รู้ว่าพระเป็นอาชีพที่ช่วยเหลือผู้อื่น ถ้าขอดีๆก็ให้ นี่ขอแบบ อะไรอ่ะ เราไปเป็นเบ๊นายตอนไหน ไม่มีสิทธิ์มาสั่ง

ไม่ใช่เบ๊ แล้วนายก็ไม่ใช่พ่อแม่อะไรเราด้วย มาสั่งได้ไง คือ นี่พระนะ มีมั้ยอ่ะ ความเคารพผู้อื่น มีบ้างมั้ย

บางคนบัฟก็ไม่ขอบคุณ บางคนก็มาขอบัฟเราเรื่อยๆ คือ พอหมดก็มาขอใหม่ หมดอีก มาขออีก แล้วไม่ขอบคุณอะไรเงี้ย คือ .. เรามานั่งบัฟนายตอนไหนหรอ ??

ก็เข้าใจ มีบัฟแล้วมันเวลสบายกว่า แต่ขอบคุณบ้างมั้ย ?? เออถ้าขอบคุณก็บัฟให้ได้ นี่ไม่มีสักคำ

ถ้าคนประเภทที่กล่าวมาได้อ่าน

ขอบัฟอ่ะ ขอดีๆ อย่ามาสั่ง พระไม่ใช่เบ๊ บัฟให้แล้วหัดขอบคุณมั้งเถอะ

บ่นแค่นี้หละ
(นิดนึงแน่เรอะ =_=)

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #12 เมื่อ: 17-05-2010, 22:39:42 »

พวกนี้มารยาทไม่มี หวังเอาแต่ได้ Angry

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
‘ ยิ้ ม แ ฉ่ ง .. :')™
Full Member

แหย่มเยย !!!

« ตอบ #13 เมื่อ: 17-05-2010, 23:34:09 »

ผมก็เคยเหนมาเหมือนกัน ครับ  มันเปนแบบนี้ทุกเกมส์ล่ะครับ พระเปนอะไรที่น่าสงสาร มั่กๆ ถ้าไม่มีใจรักๆจิงๆก็เล่นไม่ได้อ่ะครับ Cry

<•~ Molez ~•>  ::  One Time For your mine !!!!
‘ ยิ้ ม แ ฉ่ ง .. :')™
Full Member

แหย่มเยย !!!

« ตอบ #14 เมื่อ: 17-05-2010, 23:40:12 »

มีอยู่เกมส์นึง ผมก็เล่นพระอยู่ เจอแบบนี้เหมือนกันครับ  มันชินแล้ว 555+   laugh

<•~ Molez ~•>  ::  One Time For your mine !!!!
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 5