GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : ชี้แจงเหตุข้อผิดพลาดในดาวดึงส์ และแนวทางการชดเชย  (อ่าน 1952 ครั้ง)
ตอบกัลหน่อย
Jr. Member
**

Re: ประกาศ : ชี้แจงเหตุข้อผิดพลาดในดาวดึงส์ และแนวทางการชดเชย
« ตอบ #45 เมื่อ: 17-05-2010, 07:03:04 »

[quote author=Divinity_Gentlemen link=topic=41247.msg632932#msg632932 date=127403825

โย่ว....
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเห็นใจกันหน่อยเล่นมาตั้งนานแล้วมันน่าจะจุติได้แล้ว  นี่อะไรโดนสกัดดาวรุ่งซะงั้นเพื่อนหนีไปเล่นเซิฟอื่นหมด

ส่วนคนที่ม่ายอยากให้เควสออกนี่มันยังไง  เพิ่งเข้ามาเล่นหรอเซิฟนี้ ผมเล่นตั้งแต่มันเปิดใหม่ๆเซิฟเปิดสักพักเควสก็มา

กิลผมช่วยกันส่งเควสกันทุกวัน  หวังจะให้ปลดๆไป แต่เควสเหมือนยิ่งทำยิ่งเยอะ ยิ่งเยอะยิ่งยาก

*ลองมาโหวตกันไหม ว่าอยากปลดเควส กับม่าย ไม่อยากปลดเควส ใครมันจะมากกว่ากัน
ความผิดพลาดของทีมงานครั้งนี้ผมคิดว่าสิ่งที่สมควรทำเป็นการ ชดเชย คือการปลด Global Quest  ออกจากดาวดึงส์ครับ
[/quote]

ไม่ต้องสงสัยคะเพราะเรากะเวลตันเหมือนกันตันไป2ตัวแล้ว แต่ต้องดูเหตุผลคะเราเวลหายไป8เวล
 เรากะโมโหแต่เราไม่อยากเอาเรื่องนี้มาเป็นข้ออ้างในการปลดเควส มันเหมือนกับการฉวยโอกาศ
มันเป้นปัญหาเรื่องแต่ไม่อยากเอาไปรวมกะเรื่องนึง เรากะอยากให้เอาออกแต่ว่า เราไม่อยากฉวยโอกาศ
แล้วทำไมไม่ช่วยกันทำเควสถ้าทำจริงๆ2อาทิตก็น่าจะจบละคะคนเวลเยอะเต็มไปหมดเห็นล่าบอสก็เต็มไปหมดถ้าช่วยกันก็คงจบไปละ
GaMeSz
Newbie
*

Re: ประกาศ : ชี้แจงเหตุข้อผิดพลาดในดาวดึงส์ และแนวทางการชดเชย
« ตอบ #46 เมื่อ: 17-05-2010, 07:50:18 »

ความคิดเห็นส่วนตัว ถ้า Sv.ดาวดึงส์เอา Global Quest ออกก็จะกลางเป็น Sv. สวรรค์ครับ

ถ้าเอาออก  Sv.ดาวดึงส์ ก็จะไม่มีจุดยืนเป็นของตัวเอง และไม่ควรเป็น Sever อีกต่อไป

เหตุผลของผมที่ไม่อยากให้เอาออกนะครับ

ปล. Global Quest อยู่ไว้ ผมเวลตันแล้วก้สบายๆ นั่งเล่น นั่งแช กับรุ่นน้องที่ไม่มีเวลาเล่น ที่เล่นกันทุกวันอย่างสบายใจ ไม่ต้องมานั่งกังวล เวลไม่ทันชาวบ้าน
Friend_Ship!
Jr. Member
**

« ตอบ #47 เมื่อ: 17-05-2010, 07:57:47 »

Smiley อย่าง นี้ต้องแจกโซลคับ  Smiley

ดาด้า
Hero Member

\(•ิ_•ิ\) (/•ิ_•ิ)/

« ตอบ #48 เมื่อ: 17-05-2010, 08:08:25 »

อ้างจาก: ตอบกัลหน่อย ที่ 17-05-2010, 07:03:04

แล้วทำไมไม่ช่วยกันทำเควสถ้าทำจริงๆ2อาทิตก็น่าจะจบละคะคนเวลเยอะเต็มไปหมดเห็นล่าบอสก็เต็มไปหมดถ้าช่วยกันก็คงจบไปละ

มันไม่จบง่ายๆหรอกคุณ เพราะมันเป็นช่วงเวลาที่คนเค้าเพิ่งเลิกงาน   ไปกินข้าว  

และระบบเควสก็ยังไม่สมบูรณ์  บางกิจกรรมก็ยังเข้าไม่ได้

อีก 5 เดือนก็ไม่จบถ้าเป็นแบบนี้ คุณรู้หรือยังว่าเควสนี้ทำจบแล้วได้อะไรตอบแทนเค้าก็ยังไม่บอก

ส่วนกิจกรรมที่ให้เข้าร่วมรายละเอียดก็ไม่พอ ปัญหาที่ยังทำไม่ได้ก็มี ถ้าคุณเป็นคนที่เข้าร่วมกิจกรรมจะรู้ดี

และพวกที่มาบ่นเนี่ย  ไม่ใช่เค้าเวลหรือแชทไปวันๆนะคุณ  

เป็นคนที่ทำเควสมาทั้งนั้น  ทำเพื่อให้มันผ่านแต่ก็ไม่จบไม่สิ้นซักที

เวลก็ตันแล้วตันอีก ตันตั้งแต่เดือนแรกที่เปิดเซิร์ฟโน่น  เวล 83  นั่งดูเค้าเวลตาปริบๆ

ให้นั่งดูดชาวบ้าน ก็เกรงใจเค้า  มันจะมีใครให้เราดูดเวลนักหนา

แต่บางคนพอนั่งดูดเวลได้  เวลก็ดันมาลดเพราะระบบอีก  มันหาโอกาสยากอยู่นะคุณที่จะมีคนเวลให้ดูด

และก็หมดยาไปเยอะกว่าเวลจะขึ้นเพราะไม่ได้เวลตัวเอง  นั่งดูดเวลคนอื่นมันก็ช้าบ้าง

ไม่สามารถกำหนดได้เหมือนตัวเราทำเอง คือเควสอ่ะ  ทำพอหอมปากหอมคอก็พอแล้ว

หรือกะจะให้โตพร้อมกันไป 3 -4 ปีเลยมั้ย  แล้วระบบในเซิร์ฟมันจะสมดุลได้ยังไง  ถ้ามีคนเวลเท่ากันหมดในเซิร์ฟ

มันก็ต้องมีหลากหลายบ้าง แล้วตอนแรกเซิร์ฟเปิดใหม่ก็ไม่ได้บอกวัตุประสงค์แบบนี้ด้วย เพิ่งมาทำทีหลัง

ต้องคิดถึงใจคนที่เค้าเวลมาตั้งแต่เซิร์ฟเปิดด้วย และคนที่บ่นๆเนี่ย เค้าก็ทำกิจกรรมเควสทั้งนั้น

ถ้าไม่ทำเค้าไม่มาบ่นหรอกเพราะเค้าจะไม่รู้ปัญหา จะมัวแต่นั่งรอให้คนอื่นเค้าทำเควสเซิร์ฟเราก็ทำแบบนี้ไม่ได้

เราก็เป็นคนที่ต้องทำเอง  ยิ่งทำก็ยิ่งท้อ แล้วที่คุณบอกว่ามันไม่เกี่ยวกันกะเรื่องเซิร์ฟมีปัญหามันมีก็มีส่วนบ้าง

ไม่มาบ่นในนี้แล้วทีมงานเค้าจะสนใจกระทู้อื่นมั้ย  ก็ต้องมาเรียกร้องในกระทู้นี้

ไหนๆก็เกมคนไทยสั่งได้แล้วหนิ  ลองเปิดโหวตดูสิ  ว่าให้มีเควสต่อหรือให้เควสจบ

และทีมงานคุณสนใจเควสเซริฟดาวดึงส์พอหรือยัง  ปัญหายังมีอยู่!!!!! ทำกิจกรรมก็ไม่ได้

ปล.  ออกทะเล

ปล.  ชดเชยอะไรก็สนใจคนเวลตันบ้าง  

ปล.  การงานที่หาของมากว่าจะได้มาหมดยาหมดเงินหมดเวลาไปเยอะแล้วจะชดเชยยังไง ให้ไปนั่งหาใหม่หรือไง

ปล.  เล่นมาทุกเซิร์ฟแล้ว  ไม่อยากย้ายไปไหน  แค่อยากให้เซิร์ฟนี้ปกติ (คราวหน้าจะเปิดเซิร์ฟใหม่ขอความชัดเจนกว่านี้ด้วย)

ปล.  ทำเควสมามากพอแล้ว ใครไม่ทำก็พูดได้สิ  คนเวลตัน คนที่ทำเควสมาตั้งแต่ต้น  มันเหนื่อนนะคุณ

แมวเหมียว
Full Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 17-05-2010, 08:11:40 »

จริงๆเควส Global Quest  น่าจะจบแล้วนะครับจากที่เคยมีประกาศผมจำได้ครับ และเควสนั้นพวกผมก็พยายามทำกันจนผ่านและทำสำเร็จตามเป้าหมายที่ทางทีมงานกำหนดครับ

ไม่ใช่ว่าอยู่ดีๆให้มาปลดนะครับ แต่เควส Global Quest  เคยมีประกาศว่าจบเควสแล้วครับและพวกผมก็ทำผ่านเงือนไขเควสนั้นมาแล้วด้วยครับ

แต่อยู่ดีๆเควสก็ไม่จบครับและเควสใหม่ที่ให้ทำก็มาช้าพวกผมก็รอพอมาก็ไม่สามารถเข้าร่วมกิจกรรมได้หลายกิจกรรมครับ

นี่ก็นานมากแล้วนะครับ ที่มีเพื่อนๆกลุ่มเล็กๆที่เลเวว 80+ตั่งแต่เริ่มกิจกรรม Global Quest เปิดคูณexpไม่ว่าจะกี่ครั้งก็เก็บเลเววไม่ได้ครับได้แต่อยู่เฉยๆแต่ก็ร่วมด้วยช่วยกันจนเควสทุกเควสตาม

เงือนไขผ่านหมดแล้วนะครับ

แล้วอยู่ดีๆเควสก็ไม่จบ และกิจกรรมอันใหม่นี้คืออะไรครับเข้าร่วมก็ร่วมไม่ได้ มีอันเดียวครับที่ตอนนี้ผมเข้าร่วมได้ พิชิตจอมโจรแห่งโพ้นทะเล ผ่านมาแล้ว 2อาทิตย์คะแนนเซิฟก็ยัง1คะแนน

ผมเคารพในการตัดสินใจของพี่ๆทีมงานนะครับแต่ก็อยากขอโพสในความรู้สึกของผมอีกสักครั้งไม่ว่าพี่ๆทีมงานจะตัดสินแบบไหนผมก็เคารพใจการตัดสินใจครับ

เอา Global Quest  ออกนะครับตอนนี้เพื่อนๆในเซิฟก็เลเววตันกันเยอะแล้วครับ ถ้าเปิดคุณexpพวกผมก็เลเววไม่ได้เหมือนเดิมครับ  Wink

kazama
Jr. Member
**

« ตอบ #50 เมื่อ: 17-05-2010, 08:48:06 »

พูดตรงๆนะอย่าหาว่าแรง

เห็นข้อเรียกร้องหลายๆคน โคตรปวดตับ....ไร้สาระมากๆ  เขามาขอความคิดเห็น  ใช่อยู่ว่า ความคิดเห็นย่อมอิสระ...

แต่มันก็น่าจะอยู่ในขอบเขตบ้าง

ผมไม่เห็นด้วย กับ เอา npc รี Status มาล่ะ 1 อย่าง

...... ถามหน่อยถ้าวันนั้น ถ้า SV มันไม่มีปัญหา  Status คุณจะ รีเว็ตเองได้เหรอ....แก้ด้วยวิธีนี้ โคตรไม่ตรงจุด แถมเป็นการแก้ที่เอื้อประโยชน์ให้เฉพาะกลุ่มบุคคลอีกต่างหาก รีไปๆมาๆ แบบง่ายๆ  สมดุลของเกม มันจะไปอยู่ตรงจุดไหน

พูดตรงๆ วันนั้น มีการสุญเสียแค่

1. เวลาในการเล่น

2. EXP

3. หน่วยเงิน ต่างๆในเกม

4. item

5. ค่า ชม. เนต (สำหรับคนเล่นร้าน)

6. ความรู้สึก

..... ตรงไหนที่มันเสีย status ครับ..... ทำไมต้องเอาตัว รี มาด้วย เรียกร้องโคตรเกินเหตุผมว่า

ผมเคยเห็นแต่ในหนัง ยากุซ่า แหละ  แค่เดินชนนิดหน่อย เรียกค่ารักษาพยาบาล เป็นแสน........

ok ถ้าถามว่า งั้นก็คุณ 2 เงิน  item exp  แล้วหายไหม......

ผมตอบตามความรู้สึก.... ถ้ามองด้วยตาเปล่า มันสูญเสีย แค่นั้น ก็จริง.... แต่มองลึกๆ  ขอย้ำว่าลึกๆนะ  บางคนเขาเสียหายมากกว่านั้น

ยกตัวอย่างง่ายๆ

นาย A โดดงาน...มาเล่นเกมวันนั้น(-*- ไม่ใช่ผมนะวันนั้น ผมไม่ได้โดด จริงๆนะเธอว์)

สิ่งที่นาย A จะสูญเสีย วันนั้น มีอะไรบ้าง

2. EXP

4. item

5. ค่า ชม. เนต (สำหรับคนเล่นร้าน)

7. ค่าใช้จ่ายในการเดินทางมา เพื่อเล่น

8. รายได้ของการทำงานวันนั้น

ถามว่า  อ้าว....ก็เอ็งอยากโดดงานมาเล่นเองนิ  ไอ้ข้อ 7-8 มันเกี่ยวอะไร หน้าที่ความรับผิดชอบเอ็งนิ......

ลองมองให้ลึกๆนะครับ..... ก็ นาย A ตัดสินใจยอมเสียรายได้ เพื่อที่จะมาเล่นเกมนี้ อย่างสบายใจ  เขายอมแลกค่าแรงวันนั้น เพราะคิดว่า ถ้าได้เล่นมันจะคุ้ม

พอมัน โรแบค กลับไป  กลายเป็นเสีย 2 เด้งซะงั้น.....

ถ้าบอกว่า เขาขาดความรับผิดชอบต่อหน้าที่

แล้วไอ้ SV ที่ล่มนี่  ความรับผิดชอบของคุณไหมล่ะ.... ผมว่าหลายๆคนก็คิดว่า แค่ *2 กลับมา มันจะชดเชยบางเรื่อง(ที่อยู่ลึกๆ)ได้ไง  อันนี้ผมเห็นด้วยครับ

ลองคิดดูดีๆแล้วกันครับ แค่ *2 แล้ว มันจะชดเชยได้จริงไหม....

ผมไม่ได้มาเรียกร้องให้คูณ 5  รึ 8 อะไรทั้งนั้น  ผมอยากเห็นเหมือนกันว่า ทีมงานจะชดเชยยังไง

สุดท้ายคุณจะชดเชยหรือไม่  ผมก็ไม่มีสิทธิ์สั่งการอยู่แล้ว

แต่อยากบอกว่า ชดเชยให้ตรงจุดนะครับ..... ไอ้ข้อเรียกร้องไม่ตรงจุด  ไม่ต้องชดเชย  ไม่ใช่การแก้ปัญหา.....
kazama
Jr. Member
**

« ตอบ #51 เมื่อ: 17-05-2010, 08:55:59 »

อ้างจาก: GaMeSz ที่ 17-05-2010, 07:50:18
ความคิดเห็นส่วนตัว ถ้า Sv.ดาวดึงส์เอา Global Quest ออกก็จะกลางเป็น Sv. สวรรค์ครับ

ถ้าเอาออก  Sv.ดาวดึงส์ ก็จะไม่มีจุดยืนเป็นของตัวเอง และไม่ควรเป็น Sever อีกต่อไป

เหตุผลของผมที่ไม่อยากให้เอาออกนะครับ

ปล. Global Quest อยู่ไว้ ผมเวลตันแล้วก้สบายๆ นั่งเล่น นั่งแช กับรุ่นน้องที่ไม่มีเวลาเล่น ที่เล่นกันทุกวันอย่างสบายใจ ไม่ต้องมานั่งกังวล เวลไม่ทันชาวบ้าน

ผมเห็นด้วยกับ คห. นี้ครับ......  การที่ เซิฟล่ม...โรแบค  รึ บลาๆๆๆๆ  มันไม่ใช่อ้างเพื่อจะเรียกร้องให้เปลี่ยน ระบบ รึ สมดุลเกมเลย

แหม....ดีจังเลยนะครับ ได้โอกาสตอนเซิฟล่ม  เรียกร้อง สิ่งที่เป็นไปไม่ได้ ให้เป็นไปได้ซะเลย .....เกินไปล่ัะผมว่า

เลเวล ตันแล้วไงอ่ะครับ  พอเซิฟล่ม เลยเป็นข้ออ้างให้หาทางออกให้เหรอ.....  ถ้าวันนั้น SV ไม่ล่ม Global Quest มันจะหายไปเหรอ....

ถ้าไม่หาย แล้วทำไมพอ เซิฟล่ม เรียกร้องให้เอาออกไปล่ะ..... มันตรงจุดแล้วเหรอ.... เวลตัน มันใช่ข้ออ้างเหรอ
GaMeSz
Newbie
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 17-05-2010, 08:57:09 »

อ้างจาก: kazama ที่ 17-05-2010, 08:48:06

เห็นข้อเรียกร้องหลายๆคน โคตรปวดตับ....ไร้สาระมากๆ  เขามาขอความคิดเห็น  ใช่อยู่ว่า ความคิดเห็นย่อมอิสระ...

ผมไม่เห็นด้วย กับ เอา npc รี Status มาล่ะ 1 อย่าง

...... ถามหน่อยถ้าวันนั้น ถ้า SV มันไม่มีปัญหา  Status คุณจะ รีเว็ตเองได้เหรอ....แก้ด้วยวิธีนี้ โคตรไม่ตรงจุด แถมเป็นการแก้ที่เอื้อประโยชน์ให้เฉพาะกลุ่มบุคคลอีกต่างหาก รีไปๆมาๆ แบบง่ายๆ  สมดุลของเกม มันจะไปอยู่ตรงจุดไหน

พูดตรงๆ วันนั้น มีการสุญเสียแค่

2. EXP

4. item

..... ตรงไหนที่มันเสีย status ครับ..... ทำไมต้องเอาตัว รี มาด้วย เรียกร้องโคตรเกินเหตุผมว่า

ผมเคยเห็นแต่ในหนัง ยากุซ่า แหละ  แค่เดินชนนิดหน่อย เรียกค่ารักษาพยาบาล เป็นแสน........

ok ถ้าถามว่า งั้นก็คุณ 2 เงิน  item exp  แล้วหายไหม......

ผมตอบตามความรู้สึก.... ถ้ามองด้วยตาเปล่า มันสูญเสีย แค่นั้น ก็จริง.... แต่มองลึกๆ  ขอย้ำว่าลึกๆนะ  บางคนเขาเสียหายมากกว่านั้น

นาย A โดดงาน...มาเล่นเกมวันนั้น(-*- ไม่ใช่ผมนะวันนั้น ผมไม่ได้โดด จริงๆนะเธอว์)

สิ่งที่นาย A จะสูญเสีย วันนั้น มีอะไรบ้าง

2. EXP

4. item

7. ค่าใช้จ่ายในการเดินทางมา เพื่อเล่น

ถามว่า  อ้าว....ก็เอ็งอยากโดดงานมาเล่นเองนิ  ไอ้ข้อ 7-8 มันเกี่ยวอะไร หน้าที่ความรับผิดชอบเอ็งนิ......

ลองมองให้ลึกๆนะครับ..... ก็ นาย A ตัดสินใจยอมเสียรายได้ เพื่อที่จะมาเล่นเกมนี้ อย่างสบายใจ  เขายอมแลกค่าแรงวันนั้น เพราะคิดว่า ถ้าได้เล่นมันจะคุ้ม

พอมัน โรแบค กลับไป  กลายเป็นเสีย 2 เด้งซะงั้น.....

ถ้าบอกว่า เขาขาดความรับผิดชอบต่อหน้าที่

แล้วไอ้ SV ที่ล่มนี่  ความรับผิดชอบของคุณไหมล่ะ.... ผมว่าหลายๆคนก็คิดว่า แค่ *2 กลับมา มันจะชดเชยบางเรื่อง(ที่อยู่ลึกๆ)ได้ไง  อันนี้ผมเห็นด้วยครับ

ลองคิดดูดีๆแล้วกันครับ แค่ *2 แล้ว มันจะชดเชยได้จริงไหม....

ผมไม่ได้มาเรียกร้องให้คูณ 5  รึ 8 อะไรทั้งนั้น  ผมอยากเห็นเหมือนกันว่า ทีมงานจะชดเชยยังไง

สุดท้ายคุณจะชดเชยหรือไม่  ผมก็ไม่มีสิทธิ์สั่งการอยู่แล้ว

แต่อยากบอกว่า ชดเชยให้ตรงจุดนะครับ..... ไอ้ข้อเรียกร้องไม่ตรงจุด  ไม่ต้องชดเชย  ไม่ใช่การแก้ปัญหา.....

ผมกลับมองว่า ความคิดเห็นของทุกคนมีประโยชน์ เพื่อนการพัตนา Asura ให้ก้าวหน้าต่อไป
ถึงแม้จะลอยทะเลไปเรื่อง Global Quest  บ้างก็เถอะ . . .
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #53 เมื่อ: 17-05-2010, 09:01:29 »

ไม่เอา Globalquest  ปลดมันออกไป

เรื่องมาก ปัญหาเยอะ ทีมงานทำอะไรไม่รัดกุม

เห็นหลายครั้งแล้วนะ

บอกว่าผ่านจะได้อันนั้นได้อันนี้

พอจบก็ไม่ได้

แล้วก็ไม่ระบุ ว่ามีกี่ด่าน

ทำไปไม่มีที่สิ้นสุด ยิ่งอันสุดท้ายนี้ แย่มาก

มีแต่ผู้เล่นไม่ต้องการ  ทีมงานเอาเหตุผล ที่ยังต้อง

มีการคงอยู่ของเควส Globalquest มาซิ

เหตุผลจริงๆ ที่ไม่ใช่ปรุงแต่งให้สวยหรู

หรือมองแค่ในด้านทฤษฎีของผู้ผลิตในมุมเดียว

ไม่ต้องชดเชยอะไร แค่เอามันออกไปก็พอ

ผู้เล่นจะได้ลืมตาอ้าปากกันซะที

มันกลายเป็นเควสที่ ถ่วงความเจริญ ไปแล้วครับ

ชัยอนันต์ วัชรีเมธี
Jr. Member
**

« ตอบ #54 เมื่อ: 17-05-2010, 09:05:33 »

เสนอบ้าง
 - ให้แจกตังเพลเยอร์ที่มีชื่ออยู่ตอนโรลแบค เป็น LV * XXX บิลล่า ก็ว่าไป ถึงจะชดเชยไม่ได้มากก็อาจจะช่วยเยียวยาได้บ้าง (มั้ง)
 - การงาน * 2  Smiley
 - อาจจะ * ดรอป * เปอร์ นิดหน่อยก็ตามแต่เห็นสมควร

แมวเหมียว
Full Member

« ตอบ #55 เมื่อ: 17-05-2010, 09:35:09 »

อ้างจาก: GaMeSz ที่ 17-05-2010, 08:57:09
อ้างจาก: kazama ที่ 17-05-2010, 08:48:06

2. EXP

4. item

2. EXP

4. item

ผมกลับมองว่า ความคิดเห็นของทุกคนมีประโยชน์ เพื่อนการพัตนา Asura ให้ก้าวหน้าต่อไป
ถึงแม้จะลอยทะเลไปเรื่อง Global Quest  บ้างก็เถอะ . . .

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

ความคิดเห็นของทุกคนมีประโยชน์ เพื่อนการพัตนา Asura ให้ก้าวหน้าต่อไป ครับ
kazama
Jr. Member
**

« ตอบ #56 เมื่อ: 17-05-2010, 10:28:10 »

ผมก็เข้าใจนะครับ การออกความเห็น ทุกอย่างมันก็มีประโยชน์

แต่บางที ความเห็นที่มัน ออกจะไม่ตรงจุด และ อำนวยผลประโยชน์ให้ตนเอง รึกลุ่มของตน

ผมมองว่า มันก็มีประโยชน์ แต่ในกลุ่มของตนแหละ  ไม่ได้เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมเลย

คุณไม่ได้อยากจะให้สังคมมันดีขึ้น....แค่อยากรักษาผลประโยชน์ ของกลึ่มตนเองไว้ ....ก็แค่นั้น

ผมไม่ได้ห้ามนะครับ ถ้าจะออกความคิดเห็น.... และก็ไม่มีสิทธิ์ ไปบอกว่า ผู้ดูแลควรจะต้องทำอย่างไหน เผื่อรับผิดชอบ

แต่ผมอยากพูด เพื่อ ให้เข้าใจว่า การแก้ไขปัญหา มันควรจะดำเนินไปอย่างถูกต้อง  แก้ตรงสาเหตุ.....

ไอ้ความคิดเห้นออกทะเล รึ อำนวยผลประโยชน์ต่อตนเอง  เราไม่ควรไปคล้อยตาม

ความคิดเห็นมันจะมีประโยชน์อะไรครับ ถ้ามันออกนอกกรอบที่มันควรจะเป็น

งั้นผมเสนอให้ปรับเวลทุกคนให้ 99 หมดเลยดีไหม......  มันก็ควรขอแบบ อยู่ในกฏเกณฑ์บ้างใช่ไหมล่ะ

GM หรือ Admin นะครับ  ไม่ใช่  เทพเจ้ามังกร  ถึงอยากขออะไรก็ได้......
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #57 เมื่อ: 17-05-2010, 10:31:29 »

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ ซึ่งทางทีมงานน้อมรับทุกข้อเสนอแนะครับผม
แต่ต้องขอให้เพื่อนๆ อดใจรอผลจากการประชุมก่อนนะครับ

อันชา นราเที่ยง
Newbie
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 17-05-2010, 11:09:50 »

ทำไมผมยังเข้าไม่ได้อะคับ เข้าไม่ได้แต่ดาวดึง แต่สวรรค์ กับใต้พิภพเข้าได้ปกติ ตอบหน่อยคับ
~(ZeN)~
Jr. Member
**

« ตอบ #59 เมื่อ: 17-05-2010, 11:52:37 »

*2expการงาน

*2expเลเวล

เพิ่มอัตราดรอปไอเท็ม

ผมว่าทำยังงี้น่าจะเหมาะสมที่สุด

แล้วก็ช่วยแก้ไขกิจกรรมที่เข้าไม่ได้ด้วยคับ
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5