GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : ชี้แจงเหตุข้อผิดพลาดในดาวดึงส์ และแนวทางการชดเชย  (อ่าน 1952 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

ประกาศ : ชี้แจงเหตุข้อผิดพลาดในดาวดึงส์ และแนวทางการชดเชย
« เมื่อ: 16-05-2010, 16:21:20 »

เหตุเกิดจากในวันที่ 15 พฤษภาคม 2553 ที่ผ่านมา เซิร์ฟเวอร์ที่เก็บข้อมูลของเซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์ได้เกิดเหตุขัดข้อง(ฮาร์ดิสไหม้)
จึงทำให้เกิดเหตุเซิร์ฟเวอร์ ล่ม และข้อมูลทั้งหมดของผู้เล่นในวันที่ 15 พฤษภาคม นั้นหายหมด
ในเบื้องต้นทางทีมงานได้แก้ไขปัญหาโดยโรลแบ็คข้อมูลผู้เล่นทั้งหมด ย้อนกับไปตอน 5.00 น. (ตี5) ของวันที่ 15 พฤษภาคม ที่ผ่านมา
ซึ่งแนวทางแก้ไขขั้นต่อไปทางทีมงานจะทำการประชุมเพื่อหาแนวทางในการชดเชย และเยียวยา ผู้เล่นชาวดาวดึงส์ทุกคนในวันจันทร์ที่ 17 ที่จะถึงนี้ครับ
ซึ่งรับรองว่าการชดเชยนั้นจะต้องเหมาะสม และคุ้มค่ากับเหตุการณ์ที่เกิดแน่นอนครับ
และทางทีมงานต้องขออภัยกับเหตุการณ์ขัดข้องที่เกิดขึ้น ที่เกิดผลกระทบกับเพื่อนๆ ทุกคน มา ณ ที่นี้อีกครั้งครับ
ขอบคุณครับ
ปล. 1. ทางทีมงานไม่สามารถตามหรือคืนไอเทม เลเวล และเงินที่ผู้เล่น หามาได้ในวันที่ 15 พฤษภาคม ที่ผ่านมาได้ครับ (เพราะว่าเซิร์ฟเวอร์ล่มข้อมูลต่างๆในวันเวลาดังกล่าวจะหายไปหมดครับ) จึงต้องแจ้งให้ทราบ และกราบขออภัยด้วยครับ
ปล. 2 ทางทีมงานอยากจะขอความเห็นเกี่ยวกับการชดเชยเหตุดังกล่าวจากเพื่อนๆ ด้วยครับ ลองเสนอครับมานะครับ

..Mystery-ManNy-CoUnTrY..
Jr. Member
**

Re: ประกาศ : ชี้แจงเหตุข้อผิดพลาดในดาวดึงส์ และแนวทางการชดเชย
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-05-2010, 16:27:18 »

คนที่111
Shinichi
Sr. Member

'' Nobody Perfect '' ไม่มีใครในโลกนี้สมบูรณ์แบบ

Re: ประกาศ : ชี้แจงเหตุข้อผิดพลาดในดาวดึงส์ และแนวทางการชดเชย
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-05-2010, 16:27:25 »

ที่ 1

laugh laugh

ช่วงชีวิต ช่วงหนึ่ง ถึงวันนี้
ทุกเวลา นาที ที่เคยใกล้
จะยังคง งดงาม แม้ยามไกล
ชัดเจน และยิ่งใหญ่..... ในความทรงจำ
...NEWGOLF...
Jr. Member
**

ก็บอกแล้วว่าไม่หล่อ- -"

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-05-2010, 16:37:41 »

ไม่สามารถคืนไอเทม เลเวล ได้ แบบนี้ มันไม่ถูกนะครับ โอเค ทีมงานอาจบอกว่า มันเป็นเพราะฮาร์ดิสไหม้หรืออะไรก็แล้วแต่ แต่ขอโทษนะครับ สาเหตุเหล่านี้มันเป็นความผิดผู้เล่นหรอ น่าจะมีการชดเชยให้ผู้เล่นบ้าง ผมขอเสนอ

1.เปิดช่องทางให้ผู้เล่นร้องเรียนเกี่ยวกับการสูญหายของไอเทมในวันที่15 (อันเนื่องมาจากความบกพร่องของทีมงาน)
2.ทำการคูณ300 เป็นเวลา1เดือนเต็ม
3.ไม่รู้คิดไม่ออก เดี๋ยวคิดออก ค่อยมาซ้ำ Evil

ปล. เซ็งเป็ด

เริ่มต้นใหม่^^
-fOrRare-
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-05-2010, 16:38:16 »

อยากได้ Global Quest เหมือนเซิฟอื่นๆครับ     (ผมคิดว่า หลายคนก็คงอยากให้มีเหมือนกัน รีบทำรีบจบ แต่ไม่รู้จะจบตอนไหน T_T)

สุพิชญา นามสมมุติ
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16-05-2010, 16:40:05 »

T^T
 Sad
ป๋า~Top
Jr. Member
**

เป็นคนพอ~ดีกว่า~พอเป็นคน

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-05-2010, 16:41:02 »

ผมข้อเสนอข้อเดียวครับ.....คือ

ปลดเควสโคบอทเถอะครับ

ให้เก็บคะแนนกิจกรรม..แต่ไม่มีกิจกรรมให้แล้วจะผ่านอย่างไร Cry Cry

จากคนที่ชื่นชอบเกมไทย

ฟาร์มของผมเอง
http://www.af.in.th/index.php/p/TopTheStar
Corei7
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 16-05-2010, 16:56:09 »

อยากให้เอาGlobal Quest ออกครับ Smiley

แมวเหมียว
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 16-05-2010, 16:57:17 »

อยากให้พี่ๆทีมงานปลดเควส Global Quest เป็นของขวัญครับ สำหรับผมนะครับ เพราะผมอยากเลเววได้เหมือนเซิฟอื่นนานแล้วครับ

หรืออยากให้npc Global Quest ชี้แจงรายละเอียดสำหรับเควสมากกว่านี้ครับเช่น ชี้แจงรายละเอียดว่าทำเควสกี่ครั้งจะผ่านเควสผ่านเควส Global Quest เควสนี้จะปลดทั้งหมดหรือปลด

อะไรบ้างครับ

อยากให้พี่ๆทีมงานช่วยตรวจสอบเควส Global Quest ว่าเควสไหนเข้าร่วมไม่ได้บ้างครับ เช่น พสุธานองเลือดที่ไม่มีประกาศเข้าร่วมเควสครับ

ถึงจะไม่เกี่ยวข้องกับการที่เซิฟถูกรีเมื่อวาน แต่สิ่งนี้เป็นสิ่งที่ผมอยากเสนอครับ^^ ขอบคุณพี่ๆทีมงานนะครับที่เปิดกระทู้ให้เสนอเรื่องต่างๆได้ครับ

สู้ๆนะครับพี่ๆทีมงาน
CR_NOOM_ZA
Jr. Member
**

555555+

« ตอบ #9 เมื่อ: 16-05-2010, 17:13:53 »

แน่นอน ครับ Global Quest   ออกไปๆ Angry Angry

IiI_BoO_IiI
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 16-05-2010, 17:11:54 »

ขออย่างเดียวก้อพอค่ะ ขอแค่ปลดล็อคเควสก้อพอค่ะ

อยากเวลเหมือนคนอื่นบ้าง

สู้สู้ค่ะ

ภาษากายสอน...ใจ
ภาษาไทยสอน...เธอ
ภาษาพ่อเธอ...เหรอ
สอนให้เธอ...หลายใจ
MOnkeY=D=LuFFY
Jr. Member
**

จงขอบคุณสะพานที่ให้คุณเดินข้ามมา

« ตอบ #11 เมื่อ: 16-05-2010, 17:17:39 »

เอาเควสออกเลยคับ เซ้งจะตายแล้วๆ Wink Wink Wink Sad Sad

"จะทำวันนี้ให้ดีที่สุด และจะรักให้ดีที่สุด"" ๑^๐^๑
[
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #12 เมื่อ: 16-05-2010, 17:20:47 »

ไหง เป็น Global Quest ละนี่ ฮ่าๆๆ  laugh laugh laugh
เอาเป็นว่าจะขอรับเป็นหนึ่งแนวทางละกันครับ จะนำไปเสนอในที่ประชุมให้ครับ (ไม่รับปากนะว่าจะได้หรือไม่)

อิคคิวซัง
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 16-05-2010, 17:21:31 »

อยากให้ *exp เท่าไหร่แล้วแต่ทีมงานจะเห็นสมควร

และของตก 2 ชิ้น เหมือนช่วงสงกรานต์

จะเป็นระยะเวลาเท่าไหร่นั้นก็คงตามเหมาะสมแหละครับ

แต่วีไอพี 1 วันของผม กดไปแล้วสูญเปล่าซะงั้น

ส่วนจะปลดโกบอลเควสมั้ยอันนี้ก็แล้วแต่มติที่ประชุมของทีมงานละกันครับ

แต่ถ้าจะมี *exp ก็สมควรที่จะปลด โกบอลเควสด้วย เพราะเวลที่ตันแล้วจะได้เวลได้ด้วย

หรืออีกในกรณีหนึ่ง คือ ปลดโกบอลเควสทั้งหมดเฉพาะในช่วงที่มีการ *exp

พอหมดช่วงการ *exp ค่อยมาว่ากันอีกทีว่าจะเอาออกถาวรหรือไม่หรือเอากลับมาอีก

ทั้งหมดนี้ก็เพื่อความเท่าเทียมกันของผู้เล่น ที่ทั้งเวลน้อยๆและเวลตันแล้ว

ปล. ผมนานๆทีถึงจะมีอารมณ์เวล แล้วเมื่อวานก็แจ็คพ็อตพอดีที่มีอารมณ์จะเวลซะงั้น แต่ก็เข้าใจล่ะนะว่าเป็นเหตุสุดวิสัย

ปลล. ถึงทีมงานจะชดเชยอะไรก็ตาม แต่ไม่มีทางชดเชยให้กับความรู้สึกที่เสียไปต่อเกมนี้ของผู้เล่นไม่ได้หรอกครับ

แมวเหมียว
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 16-05-2010, 17:24:32 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 16-05-2010, 17:20:47
ไหง เป็น Global Quest ละนี่ ฮ่าๆๆ  laugh laugh laugh
เอาเป็นว่าจะขอรับเป็นหนึ่งแนวทางละกันครับ จะนำไปเสนอในที่ประชุมให้ครับ (ไม่รับปากนะว่าจะได้หรือไม่)

ขอบคุณพี่จีเอ็มครูอุ้ยมากมายครับ  Smiley
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 5