GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : ชี้แจงเหตุข้อผิดพลาดในดาวดึงส์ และแนวทางการชดเชย  (อ่าน 1952 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: ประกาศ : ชี้แจงเหตุข้อผิดพลาดในดาวดึงส์ และแนวทางการชดเชย
« ตอบ #15 เมื่อ: 16-05-2010, 17:27:11 »

อ้างจาก: จีวร ที่ 16-05-2010, 17:21:31
อยากให้ *exp เท่าไหร่แล้วแต่ทีมงานจะเห็นสมควร

และของตก 2 ชิ้น เหมือนช่วงสงกรานต์

จะเป็นระยะเวลาเท่าไหร่นั้นก็คงตามเหมาะสมแหละครับ

แต่วีไอพี 1 วันของผม กดไปแล้วสูญเปล่าซะงั้น

ส่วนจะปลดโกบอลเควสมั้ยอันนี้ก็แล้วแต่มติที่ประชุมของทีมงานละกันครับ

แต่ถ้าจะมี *exp ก็สมควรที่จะปลด โกบอลเควสด้วย เพราะเวลที่ตันแล้วจะได้เวลได้ด้วย

หรืออีกในกรณีหนึ่ง คือ ปลดโกบอลเควสทั้งหมดเฉพาะในช่วงที่มีการ *exp

พอหมดช่วงการ *exp ค่อยมาว่ากันอีกทีว่าจะเอาออกถาวรหรือไม่หรือเอากลับมาอีก

ทั้งหมดนี้ก็เพื่อความเท่าเทียมกันของผู้เล่น ที่ทั้งเวลน้อยๆและเวลตันแล้ว

ปล. ผมนานๆทีถึงจะมีอารมณ์เวล แล้วเมื่อวานก็แจ็คพ็อตพอดีที่มีอารมณ์จะเวลซะงั้น แต่ก็เข้าใจล่ะนะว่าเป็นเหตุสุดวิสัย

ปลล. ถึงทีมงานจะชดเชยอะไรก็ตาม แต่ไม่มีทางชดเชยให้กับความรู้สึกที่เสียไปต่อเกมนี้ของผู้เล่นไม่ได้หรอกครับ

ทางทีมงานเข้าใจเรื่องความรู้สึกดีครับ ว่าไม่สามารถหาอะไรมาทดแทนได้ครับ
แต่ทางทีมงานจะพยายามทำให้ดีที่สุดครับ และต้องขออภัยกับเหตุที่เกิดขึ้นอีกครั้งนะครับ

๏๏Demon๏๏
Newbie
*

Re: ประกาศ : ชี้แจงเหตุข้อผิดพลาดในดาวดึงส์ และแนวทางการชดเชย
« ตอบ #16 เมื่อ: 16-05-2010, 17:35:34 »

เอาง่ายๆ แจก ยาเทศกาลคูณ200% 3ขวดครับ  รัก รัก
คนใจง่าย
Jr. Member
**

"ตอแหล"

« ตอบ #17 เมื่อ: 16-05-2010, 17:43:11 »

เหนด้วยๆๆ กะแมวเมี๊ยว สุดที่รัก ของ หนูแฮมม
เอา Global Quest ออกปายรุยยยยยยย
แมวเมี๊ยว ของ หนูแฮม จาได้จุติ ซะที
(บ่นมานานละ 5555555+)
Lo_Class
Newbie
*

~ไฮโซพัทยา~

« ตอบ #18 เมื่อ: 16-05-2010, 18:15:58 »

เอาบัตร A Cash ผมคืนมาด้วยละกันไม่งั้นผมจะเอาระเบิดไปโยนหน้าบ้าน GM
FuNo
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 16-05-2010, 18:26:36 »

ก็คงต้องมีการชดเชยแล้วละครับงานนี้

ยังไงผมกะปล่อยให้ทีมงานจัดการเองดีกว่า น่าจะเหมาะสมที่สุด  Huh?

แต่เรื่อง Global Quest ผมว่าไม่สมควรที่จะอยู่ๆจะมาปลด ^^ เพราะว่าในช่วงเวลาที่เซิฟเวอร์มีปัญหา พวกที่เวลตันก็ไม่สามารถเวลได้อยู่ดี ?

ถ้าจาให้ปลด Global Quest แล้วคูณมันกะดูเหมือนไปถือโอกาสบนปัญหาของทางทีมงานเค้าอ้ะน้ะ  Sad

รักเมืองไทย
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 16-05-2010, 18:28:09 »

เอา  Global Quest   ออกไปพวกเราไม่เอา  Global Quest  Angry Angry Angry Angry
 Angry Angry Angry
หงุดหงิดจัง
-:-Solid-:-
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 16-05-2010, 18:40:44 »

Global Quest เอาออกไปเถอะ กราบละ T/l\T  Cry

ชาวดาวดึงจะได้เดินหน้าต่อ ได้ลืมตาอ้าปาก

ทุกอย่างจะได้สมดุล Wink

*เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย

เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส

เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย

ดังนี้แล้ว 'ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน' *
forest noth
Newbie
*

เสือมานจากิงปม

« ตอบ #22 เมื่อ: 16-05-2010, 18:55:26 »

เอาตัวรีมาลง  แล้วเอา  หมวกเทพผมมาด้วย  อะไรกาน ขอโทษง่ายๆๆ  มันไม่ง่ายไปหน่อยเหรอ   Angry

แจก เส้น   หรือสุดคุม 30 วัน  ด้วย  โทษฐานไม่ระวังข้อมูล  ถ้ามี ชีอีโอ อยู่ในบริษัท ไม่โดนไล่ออกทั้งบริษัทละเหรอ  Angry

ข้อมมูลหายครั้งนี้   จงเป็นบทเรียนราคาแฟงด้วย

เอ่อ   อัตราคูณ ให้เท่าเชิฟ ใต้เลย  เพิ่มอัตราดรอปให้ด้วย  เนื่องจากของดรอปจากผู้เล่นทั้งหลายสูญหาย

อุดส่าเก็บรวบรวมขนนกไว้เกือบได้ 50 อันละ  ดันหายหมด  Cry  Angry Angry Angry Angry
แมวเหมียว
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 16-05-2010, 18:56:59 »

จริงๆเควส Global Quest  น่าจะจบแล้วนะครับจากที่เคยมีประกาศผมจำได้ครับ และเควสนั้นพวกผมก็พยายามทำกันจนผ่านและทำสำเร็จตามเป้าหมายที่ทางทีมงานกำหนดครับ

ไม่ใช่ว่าอยู่ดีๆให้มาปลดนะครับ แต่เควส Global Quest  เคยมีประกาศว่าจบเควสแล้วครับและพวกผมก็ทำผ่านเงือนไขเควสนั้นมาแล้วด้วยครับ

แต่อยู่ดีๆเควสก็ไม่จบครับและเควสใหม่ที่ให้ทำก็มาช้าพวกผมก็รอพอมาก็ไม่สามารถเข้าร่วมกิจกรรมได้หลายกิจกรรมครับ

Global Quest เอาออกไปเถอะ กราบละ T/l\T 

ผมขอกราบอีกคนนะครับ เซิฟเวอร์จะได้สมดุลครับทุกอย่างจะได้กลับสู่สภาวะปกติครับ
.Detective Conan.
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 16-05-2010, 19:29:22 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 16-05-2010, 17:20:47
ไหง เป็น Global Quest ละนี่ ฮ่าๆๆ  laugh laugh laugh
เอาเป็นว่าจะขอรับเป็นหนึ่งแนวทางละกันครับ จะนำไปเสนอในที่ประชุมให้ครับ (ไม่รับปากนะว่าจะได้หรือไม่)

ลืมแล้วหรอคับ

จุดมุ่งหมายหลักของเซิฟนี้คืออะไร

the_cute
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 16-05-2010, 19:36:23 »

ทำไมต้องวันจันทร์ไม่รู้ เราสงสารคนที่เปิดเทอมแล้ว(ตัวเราเอง) เพราะวันที่เกิดเหตุเป็นวันเสาร์เลยมีเวลาเล่น แต่พอมาชดเชยวันจันทร์เลยกลายเป็นว่าชดเชยให้คนที่อาจจะไม่ได้เล่นก็ได้
แล้วคนที่เล่นไปวันเสาร์ที่เกิดเหตุอาจจะไม่มีเวลาเล่นในวันจันทร์ก็ได้ ไหนๆก็จะชดเชยแล้ว ขอเป็นวันเสาร์หรืออาทิตย์ไม่ได้หรอ
รับไม่ได้จริงๆเพราะไม่มีเวลาจริงๆ ถ้าเป็นเสาร์หรืออาทิตย์ ก็จะมีคนที่ได้รับการชดเชยมากกว่านี้

นครินทร์ กล่ำบุรี
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 16-05-2010, 20:05:02 »

เปิดให้รีฟรี ด้วยนะ ^^"

ตอบกัลหน่อย
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 16-05-2010, 20:17:18 »

อยากให้*200  เป้นเวลลาแล้วแต่เห็นสมควรแต่ไม่อยากให้มัน*มากไปกว่านี้
อย่างอื่นไม่รู้เพระหนูเดือดร้อนเรื่องเลเวลอย่างเดียวเลเวลหายของโซลได้คืนละ
อยากได้แค่ค่าเสียเวลาเวลแค่นั้นแหละคะ
!@ หวาน @!
Newbie
*

*คนหลายจัย*

« ตอบ #28 เมื่อ: 16-05-2010, 20:17:58 »

เข้าใจจีเอ็มค่ะว่าความผิดพลาดที่เกิดขึ้นนั้นไม่ได้ตั้งใจให้เกิด ใครจะไปรู้ล่วงหน้าว่าฮาร์ดดิสจะไหม้ ดังนั้นยกโทษให้ค่ะ
แต่ถ้าหากจะกรุณาชดเชยให้ก็อยากให้เพิ่ม%exp เป็น150%-200% หรือมากกว่าก็ยิ่งดีค่ะ ระยะเวลาแล้วแต่พิจารณาเลยค่ะ +
เพิ่มอัตราดรอบแรร์ไอเทมเป็น 2 ชิ้นหรือเพิ่ม%การดรอบขึ้นอีกนิด

ยังไงก็ช่วยหน่อยนะคะจีเอ็มทุกๆท่าน Embarrassed
ตอบกัลหน่อย
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 16-05-2010, 20:19:05 »

เรื่อง Global Quest  หนูว่าไม่ควรเอามารวมกะเรื่องนี้นะคะ ไม่เห็นด้วยที่จะเสนอเอาออก
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 5