GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอให้ทีมงานชี้แจ้งด้วยค่ะ T^T  (อ่าน 1402 ครั้ง)
.NooYuiizZ.
Sr. Member

อย่าอารายมากมาย .*

ขอให้ทีมงานชี้แจ้งด้วยค่ะ T^T
« เมื่อ: 12-05-2010, 18:53:53 »

จากการที่ตั้งกระทู้นี้มา เพราะเหตุว่า .. แค่สงสัยการกระทำของเทสเตอร์ คนนี้ค่ะ !

เนื่องจาก กลุ่มพวกหนู ได้มีปากเสียงอะไรนิดหน่อย กับ อีกกลุ่มนึง

คาดว่า เป็นกลุ่มของ กิลด์ Don't care เก่าก่อนเซิฟนรกจะรี ..

จากนั้น ก็ได้มีการท้ากัน ออกไปนอกเมือง แต่แปลงเป็นมอนเตอร์สู้ แค่นั้นค่ะ !

พอได้ออกเมืองมา ก็ได้ยิงกันตามประสา คนท้ากัน ..

แต่เหตุ มันเกิดตรงที่ว่า เทสเตอร์ ที่ชื่อ "Ohm" ได้มาเกี่ยวด้วยน่ะสิ ^^

แล้ว พวกหนูก็ ไปสกิลโดน เทสเตอร์ Ohm จากนั้น เขาก็ยิงพวกหนูเลยค่ะ ~

ก็เข้าใจนะค่ะ คนเราอาจจะมีการแค้นกันบ้าง(หรือเปล่า) ที่โดนสกิล

แต่เทสเตอร์ ก็ไม่น่าทำแบบนิ้เลยเนอะ .. *

ผิดไม่ผิด หนูก็ไม่รู้ แต่แค่สงสัยพฤติกรรม ของเทสเตอร์คนนี้อะค่ะ ..

ว่าเทสเตอร์ ทำถูกไหม ? ในรูปเขาก็บอกช่วยเพื่อน !!

แล้วที่ผ่านมาที่กลุ่มพวกหนูโดนว่าว่าเรื่องเด็กเส้น **

เทสเตอร์ช่วยแบบนี้ไม่เรียกว่าเส้นบ้างหรอคะ 
แล้วหนูก็ไม่เข้าใจหรอกนะ ว่าเด็กเส้นน่ะ เนื้อความแล้ว มันหมายความว่าอะไร  ?ต้องทำอะไรมา?
ถึงกล่าวหาว่าเป็นเด็กเส้น .. ถ้าเทสเตอร์ยอมรับว่าช่วยเพื่อนแบบนี้ เพื่อนช่วยเพื่อน หนูก็คิดได้เหมือนกัน
ว่าคุณเองก็เด็กเส้นเทสเตอร์ !!ถูกไหมค ะ ?

ขอฝากให้ทีมงานช่วยพิจารณาด้วยค่ะ ..

แต่ถ้าความคิดของหนูผิดพลาดประการใด ก็ขออภัยด้วยนะค่ะ ^^

เซิฟ นรก  Shocked

.o-O.l3allOon.O-o.
-BananiiZ-
Newbie
*

Re: ขอให้ทีมงานชี้แจ้งด้วยค่ะ T^T
« ตอบ #1 เมื่อ: 12-05-2010, 19:04:22 »

เทสเตอร์ .. ควรเป็นกลางไม่ใช่หรอครับ ?

#Tuaholic . *
Sr. Member

ฟรีโด่วเม่ออออ .

Re: ขอให้ทีมงานชี้แจ้งด้วยค่ะ T^T
« ตอบ #2 เมื่อ: 12-05-2010, 19:06:45 »

ก็ไม่รู้นะคะว่าเทสเตอร์สามารถฆ่าได้ หรือ กระทำการใดในเกมเหมือนคนปกติหรือเปล่า

ถ้าใช้ความเป็นกลางบอกความหมาย ก็ต้องว่ากันไปอีกที แต่ทำอย่างนี้ ก็นะ ก็ไม่รู้จะพูดยังไงอ่ะค่ะ ช่วยได้ช่วยไม่ได้อยู่ที่ ความเป็นกลางอย่างที่เรปบนบอก

(หรือเปล่า) คนนอกอ่า ไม่ได้เล่นเซิฟนรก ไม่รู้อะไรมากมายอ่ะนะ  woon

♪ - NO LIFE !! ` •♠♣
Hero Member

LIFE IS TRANQUILITY

« ตอบ #3 เมื่อ: 12-05-2010, 19:44:32 »

แล้วไม่ถ่ายตอนที่พวกคุณ ปากดีใส่พวกผมด้วยหล่ะครับ Huh?

มาใส่ความเขาข้างเดียว แบบนี้มันแฟร์หรอครับ ผมเห็นว่าเป็นผู้เล่นร่วมเซิฟนะ

เลยไม่ถ่าย นี่มัน ทุเรจ วะ ทำแบบนี้คิดได้ไง ร้องเทสเตอร์ไม่เป็นกลาง ?

กฎ ของเทสเตอร์ผมไม่รู้หรอกนะ ว่ามีกฏ ห้ามฆ่าผู้เล่นรึเปล่า แต่ถ้ามีผมก็ขออภัยนะ ไม่รู้กฎ นี้จริงๆ

อีกอย่าง เทสเตอร์ (ลุงโอม) เขาก็ไม่ได้มีเซตเลือดถ ้าพวกคุณจะฆ่าก็ฆ่าได้ แต่ไม่มีปัญญา จะฆ่ามากกว่าอะดิ

ก่อนรี ยังไม่เห็นเป็นไรเลย ไม่เห็นถ่าย พอเวล ต่ำ เข้าหน่อย สู้ไม่ได้ (ขนาดพระยังแพ้) แล้วเอามาลงบอร์ด

ช่วยดูการกระทำของพวกคุณด้วยนะครับ

ไม่ใช่ แต่จะใส่ คนอื่นอย่างเดียว กรุณา ส่องกระจก ให้ดีๆ ก่อนนะ

พวกคุณ เอาึความผิดของคนอื่นเพียงคนเดียวมาลง แต่ไม่ลงที่ตัวเองพูดว่าอะไรมั้งมาลง เอ๊ะัยังไงครับ กลัวผู้อยู่เบื้องหลัง ช่วยอะไรไม่ได้หรอครับ

หุหุ พวกผมไม่เคยแคร์หรอกครับเื่รื่อง พรรณนี้ มันไร้สาระมากมาย เทสเตอร์ ก็คือผู้เล่นคนนึง แต่เป็นเพียง ผู้ที่ทดสอบระบบเกม ช่วย ทีมงาน

เป็นผู้เล่นก็ต้องมีสิทธิ์่ฆ่าคนอื่นเหมือนกันนะครับ แล้วทุกวันนี้ในปัจจุบัน ทุกอย่างที่เป็นกลาง ก็แทบจะไม่เหลือแล้วครับ

นึกถึงความเป็นจริงด้วย ความเป็นกลาง บางครั้งมันก็ต้องมีเอียงกันบ้าง อย่าว่าเทสเตอร์บางคนทางงานไม่เป็นกลางเลยนะครับ อันนี้ผมไม่ได้ว่านะ

แต่ ทีมงานบางท่านก็ควรดูด้วย ทำอะไรก็ควรรู้อยู่แก่ใจ ไม่ได้ว่านะครับ แค่บอกเฉยๆ เพราะ ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่ก็รู้

ว่า ทุกคนก็ต้องมีการเอนเอียง กันบ้างแหล่ะครับ

Cool Cool Cool

ชีวิตไม่ใช่ของใคร มันคือของเราเอง เลือกเกิดไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะเป็นได
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 12-05-2010, 19:50:15 »

ดรา ม่า ดีไม๊เอ่ย พวกเรา

Evil Evil Evil

ชีวิตไม่ใช่ของใคร มันคือของเราเอง เลือกเกิดไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะเป็นได
OpPz_. ' -_JuFz#
Jr. Member
**

# ถ้าชั้นดีเหมือนเค้า .. ?

« ตอบ #5 เมื่อ: 12-05-2010, 19:48:31 »

ใช่ ใช่

เ้ค้าจะออกมาเถียงอะไรได้อ่ะค๊ะ !
คุณบอกว่า เค้าไม่มีสิทธิ ยุ่ง ก๊ใช่อ่ะค๊ะ
เซตเลือดไม่มี ?! เวลก๊เวลเอง ?!
ต้องการอะไรอีกอ่ะค๊ะ ? *

ที่ออกมาเถียงแทน เพราะ

เพื่อนช่วยเพื่อนค๊ะ !

พอใจกะคำตอบไม๊ค๊ะ ?!

พวกคุณเป๊นคนยัดเยียดให้เค้าตอบ
พอเค้าแสดง ความรับผิดชอบพวกคุณ ก๊ สั่นหางมาเรียกร้อง
ไม่ทราบว่าผิดไม๊ !! แต่ย้อนกลับไปดูการกระทำตัวเองก่อนเถอะค๊ะ !

Evil Evil Evil Evil

: ๒๕๐๓๕๓ : ๒๒.๓๔ pm.  " ๑๑ monz "  รักๆ*

อย่าให้มันมากนักนะ กับคำพูดที่ส่อเสียดคนอื่นหนะ (:
ดีแค่ไหน ถึงติคนอื่นหน้าตาเฉยแบบนี้ ? (:
”--♪-HosSiiZ—|--“☺
Jr. Member
**

เสือก !!

« ตอบ #6 เมื่อ: 12-05-2010, 19:49:45 »

บอกเส้นเทสเตอร์ คิดมั่งดิ

คุณตีเทสเตอร์ก่อนตลอดแหล่ะ

เข๊าเอาคืนก้หาว่าพวก เราเปนเด็กเส้นเทสเตอร์

Smiley Smiley Smiley

ที่ผ่านมาทำมัยมั่ยบอก เธอไม่รักทำมัยมั่ยบอก
พูดออกมา... ถ้าเธอไม่รักกัน

☻ ♥
                /█\  อยู่คนเดียว...
.||
อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: 12-05-2010, 19:51:47 »

จีเอ็ม ... ควรเป็นกลางไม่ใช่หรอค่ะ ??
(ไม่ได้พาดพิงถึงใคร ... กรุณาอย่าร้อนตัว!!)
 Embarrassed Embarrassed Embarrassed

██████████████████
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 12-05-2010, 19:53:26 »

อ้างจาก: -QueeniiZ_- ที่ 12-05-2010, 19:48:31
ใช่ ใช่

เ้ค้าจะออกมาเถียงอะไรได้อ่ะค๊ะ !
คุณบอกว่า เค้าไม่มีสิทธิ ยุ่ง ก๊ใช่อ่ะค๊ะ
เซตเลือดไม่มี ?! เวลก๊เวลเอง ?!
ต้องการอะไรอีกอ่ะค๊ะ ? *

ที่ออกมาเถียงแทน เพราะ

เพื่อนช่วยเพื่อนค๊ะ !

พอใจกะคำตอบไม๊ค๊ะ ?!

พวกคุณเป๊นคนยัดเยียดให้เค้าตอบ
พอเค้าแสดง ความรับผิดชอบพวกคุณ ก๊ สั่นหางมาเรียกร้อง
ไม่ทราบว่าผิดไม๊ !! แต่ย้อนกลับไปดูการกระทำตัวเองก่อนเถอะค๊ะ !

Evil Evil Evil Evil

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #9 เมื่อ: 12-05-2010, 19:54:08 »

= _ ="

ดราม่านี้จะลงเอยอย่างไร โปรดติดตามตอนต่อไป

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
OpPz_. ' -_JuFz#
Jr. Member
**

# ถ้าชั้นดีเหมือนเค้า .. ?

« ตอบ #10 เมื่อ: 12-05-2010, 19:54:48 »

ไม่ทราบว่ากิลนี้ ใหย๋มาจากไหน !
แต่ถ้าให้ดี ให้ความเป๊นธรรมด้วยค๊ะ !*

อย่าสักแต่ว่า คุณ รุ้มาก คุณผิด !!
คุณ เป๊นคนที่ไม่รู้ แต่พยายามอยากจะรู้
ก๊ช่วยไถ่ถามด้วยค๊ะ ว่าเรื่องมันเริ่มจาก ใคร !

Evil Evil

: ๒๕๐๓๕๓ : ๒๒.๓๔ pm.  " ๑๑ monz "  รักๆ*

อย่าให้มันมากนักนะ กับคำพูดที่ส่อเสียดคนอื่นหนะ (:
ดีแค่ไหน ถึงติคนอื่นหน้าตาเฉยแบบนี้ ? (:
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 12-05-2010, 19:57:03 »

ผมว่า นะ พวกคุณลองย้อนกลับไปคิดดูนะเ รื่องทั้งหมดมันเกิดจากอะไร

เกิดจากใคร Huh??

ก่อนจะมาทำเป็นรู้ดี อย่างนู้นอย่างนี้ มันก็ไม่ต่างอะไรกับ พวกรู้น้อยแต่อยากที่จะทำตัวเด่น

ให้ตัวเอง ดูเป็นคนรู้มาก

Cool Cool Cool Cool

Brilliance ’
Full Member

อิ่อิ่' :)

« ตอบ #12 เมื่อ: 12-05-2010, 19:57:56 »

เอ๋ . .

ทำไมเวลเท่ากันเลยอะ ใช้ไรช่วยปะ  Huh?

ละก้ เมื่อวานที่เกรียนในแบทตอนกลางคืน

ตัวเองหายไปไหนไม่รู้ประมาณ 5 นาทีเราเลยไปเวลต่อมาหาว่าหนี ?

แล้วหอกใส่ชาปเราตายหรือปล่าว ?  มาหาว่าเราหนีอะ

There's something about
Baby you and I .
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #13 เมื่อ: 12-05-2010, 19:59:34 »

มีทุนไว้เวลแล้วหรอ โฮ  Evil

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 12-05-2010, 20:00:23 »

แล้วอีกอย่างนะ วิ อะ อย่าปากดีให้มาก ขนาดพระยังแพ้

เป็นวิประสาไร Huh?~

Evil Evil Evil

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 5